[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

Spencie

Xe tăng
Từ 6 củ mà chủ thớt mặc cả về 3,2 củ thì cũng giỏi đấy, kỹ năng đàm phán tốt. :))

TÔN

Xe container
E làm bên công ty thoát nước.2012 lương e đc hơn 7 củ,bạn bè e hồi đấy làm các vị trí ở các cty khác toàn bì tị kêu lương e cao hơn chúng nó.mà lương của e nhiều khi còn ko bằng các khoản thưởng.nhưng giờ thì chết đói,chúng nó lại hơn mình.cùng trong cty nhưng lương của mấy cậu trực tiếp chui xuống cống ngang cống dọc ngoài đường cao còn gấp rưỡi em
Ngày xưa bảo ko học thì lớn lên chỉ có đi móc cống.nhưng bây giờ móc cống ít nhất phải hết lớp 12.và phải có quan hệ mà chạy vào mất cũng phải đôi lít

THÀNH FOOD

Xe tải
Nói thật là bác khoán thẳng là ngon nhất. Bảo họ làm thì làm. Cứ thông là 1tr 2tr chẳng hạn. Chứ tính m là bị vặt chụi lông đấy bác.

tiger tank

Đi bộ
Mình đang cần thợ nạo vét đường cống thoát nước, có cụ nào làm hay quen biết chỗ nào uy tín giới thiệu mình với

nạo vét đường cống thoát nước nhé chứ không phải thông bể phốt

bolsa88

Đi bộ
Các cụ ofer đại gia thế. Nhà em cũng tắc ống thoát bồ rửa bát, em chỉ dùng dây lò xo (dây 7m, 100 nghìn đồng) ngoáy đi ngoáy lại khoảng 20-30ph là thông. Sau khi thông rồi, để chắc ăn, em đun thêm mấy nồi nước sôi, dội thẳng vào cống liên tục cho nó rã hết các cặn bã, mỡ đóng trên thành ống.

Các cụ chịu khó bẩn tay 1 chút, chứ đừng mua mấy cái bột thông cống quảng cáo về đổ vào, ăn quả đắng đó. Cống vừa ko thông đc, lại tắc nghẹn thêm 1 cục nữa thì lại khổ.

gvnth

Xe buýt
Các cụ ofer đại gia thế. Nhà em cũng tắc ống thoát bồ rửa bát, em chỉ dùng dây lò xo (dây 7m, 100 nghìn đồng) ngoáy đi ngoáy lại khoảng 20-30ph là thông. Sau khi thông rồi, để chắc ăn, em đun thêm mấy nồi nước sôi, dội thẳng vào cống liên tục cho nó rã hết các cặn bã, mỡ đóng trên thành ống.

Các cụ chịu khó bẩn tay 1 chút, chứ đừng mua mấy cái bột thông cống quảng cáo về đổ vào, ăn quả đắng đó. Cống vừa ko thông đc, lại tắc nghẹn thêm 1 cục nữa thì lại khổ.
Cụ ngoáy hơi lâu đấy

boy1981

Xe hơi
Nhà em tắc em lấy máy bơm cắm ống vào , nhét đầy giẻ để nước ko trào ngược lại đc rồi cắm điện là xong

Hanh Ha

Xe tăng
Em đọc 12 tầng mà chưa thấy có thông tin đội uy tín. Trên này có bác kdcn làm món này mà ko biết thế nào

piaggio

Xe tăng
Hi Cccm

Em có nhận xét là Nghề : Thông tắc cống và Hút bể phốt là có đặc thù là Bố láo Ăn cắp !

Em gần 70 tuổi rồi mà chưa gặp một nhóm thợ nào tử tế, tính đúng tính đủ . Mà toàn cắm cái lò so ngoáy ngoáy tí rồi đo M kiểu bố láo , hút bể phốt thì nhoằng cái báo 4, 5 xe ... sau đấy sẵn sàng cãi nhau, như ăn cướp của gia chủ !!!!

Các cụ đã gặp nhóm thợ tử tế nào chưa, hay cái nghề hôi thối nó phải thối như thế

Thanks

minhmo

Xe cút kít
Em thấy nhiều người kêu đám thợ này. Còn em thì kêu đội lừa đảo phun thuốc muỗi. Cũng mất dạy không kém đội thông tắc cống và hút bể phốt.

NNS

Xe ngựa
em gọi xe hút hầm cầu, bảo luôn tao xây bể ngầm có đâu 4 khối thể tích, mà bể phốt ko bao giờ đầy, full dịch vụ hút độ 1.5-2 củ, ko chơi tính khối vì éo ai đo đc, làm thì mằn :))
còn đường thoát thì hồi năm 96 nhà xây cũ cũng có lần tắc, thuê thông thì em cũng ra giá trọn gói 5 lít, làm sao thông thoát thì thôi, éo quan tâm đến mày thọc bao m dây.
sau em xây lại nhà, rút kinh nghiệm phải giám sát cẩn thận thợ nước nó chạy ống to, đủ dốc và hạn chế cút thắt giảm tiết diện. và nhất là hãy riêng đường thoát nc rửa bát là mãn đời công trình ko lo tắc cống

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Hi Cccm

Em có nhận xét là Nghề : Thông tắc cống và Hút bể phốt là có đặc thù là Bố láo Ăn cắp !

Em gần 70 tuổi rồi mà chưa gặp một nhóm thợ nào tử tế, tính đúng tính đủ . Mà toàn cắm cái lò so ngoáy ngoáy tí rồi đo M kiểu bố láo , hút bể phốt thì nhoằng cái báo 4, 5 xe ... sau đấy sẵn sàng cãi nhau, như ăn cướp của gia chủ !!!!

Các cụ đã gặp nhóm thợ tử tế nào chưa, hay cái nghề hôi thối nó phải thối như thế

Thanks
Gần 70 mà bức xúc thế thì dễ tai biến lắm =))

em gọi xe hút hầm cầu, bảo luôn tao xây bể ngầm có đâu 4 khối thể tích, mà bể phốt ko bao giờ đầy, full dịch vụ hút độ 1.5-2 củ, ko chơi tính khối vì éo ai đo đc, làm thì mằn :))
còn đường thoát thì hồi năm 96 nhà xây cũ cũng có lần tắc, thuê thông thì em cũng ra giá trọn gói 5 lít, làm sao thông thoát thì thôi, éo quan tâm đến mày thọc bao m dây.
sau em xây lại nhà, rút kinh nghiệm phải giám sát cẩn thận thợ nước nó chạy ống to, đủ dốc và hạn chế cút thắt giảm tiết diện. và nhất là hãy riêng đường thoát nc rửa bát là mãn đời công trình ko lo tắc cống

Thì nó sẽ báo 3 khối rưởi phỏng cụ? Làm thì mằn, không mằn thì bố phắn.
Cái trò đã phải gọi ttbp nghĩa là mót lắm rồi, chúng nó cũng liên minh nhau cả. Miếng ngon chia nhau mà ăn chớ

BMW X10

Xe điện
Vụ "nhất là hãy riêng đường thoát nc rửa bát", thì tôi thấy nhiều nhà làm, nhà tôi cũng làm dù mình thực sự không biết ý nghĩa.
Nhà tôi chỉ có bồn cầu là ra bể phốt thôi, còn lại đều đi thẳng ra cống bên ngoài.

Quan trọng nhất là giữ gìn, đừng đổ mỡ xuống đó.