[Thảo luận] Cảnh giác với chuyện ăn vạ trên đường Bưởi - Lạc Long Quân

bocxep

Xe đạp
Hôm qua , khoảng 10h15 vừa chạy qua khỏi đoạn đường từ Bưởi cắt ngang Hoàng Hoa thám , đi về phía Lạc Long Quân , khoảng 1,5km thì có 1 thằng mặt mày bậm trợn chạy honda song song xe đập vào cửa kính xe , mình rà thắng và quay sang chưa kịp hỏi , thì nó quát to " DM mày quệt ngã người ở Hoàng Hoa Thám mà lại bỏ chạy à ? Biết chắc là tay này tính ăn vạ , vì mình đi từ trên Bưởi xuôi về LLQ , va giờ này đường thì không đông , xe chạy tốc độ khoảng 40km/h , với chả có bất cứ hiện tượng nào như người đi đường cùng chiều , hay cho thấy là có va chạm . Mình quát luôn " Thế mày muốn ăn vạ à ? " và đi tiếp , nhìn gương thì thấy hắn quay đầu xe chạy ngược lại về phía Bưởi . Tôi nghĩ nếu không cảnh giác , thì chắc chắn chúng ta sẽ gặp phiền phức và rắc rối với bọn côn đồ này.
Đối với trường hợp này , bà con nên cảnh giác , nên chốt chặt cửa , đóng kính , và gọi 113 nếu thấy cần thiết .
Chúc Anh Chị Em lái xe an toàn

alibibi

Xe tải
Thích thì chiến luôn cụ ợ , với cái bọn này em cũng chả sợ .. kiểu j cũng chơi !(b):69:

Leganro

Xe máy
Thích thì chiến luôn cụ ợ , với cái bọn này em cũng chả sợ .. kiểu j cũng chơi !(b):69:
Có nhiều cách chiến, để 113 chiến hộ có nhàn không. Bác chiến nó nếu thắng thì sao? Nó mà thương tích nặng bác đi tù, còn nó là dân xã hội đen thì người thân của bác và cả bác nữa có yên thân với bọn nó không.
Mà thông thường mấy đứa này nó cũng có nghề lắm bác tự chiến với nó chỉ tổ thiệt thôi.

Theo tôi với bọn này cứ để xxxx chiến hộ, mình chỉ chiến khi không thể có lựa chon khác.

avril

Đi bộ
hi hi, hôm trước em cũng bị một vố ngay đường thanh nien, cũng y chang thế này, "mày quệt tao ngã mày bỏ chạy à". Em biét là dân an vạ cho nên chạy từ tự, hé cửa kính xuống, táp lề, sau đó chỉ vào cái biển ở kính xe. Ông nhìn đê, thế là hắn té luôn. Giờ tụi này lại chuyển fom tu Giai Phong và khu vục tây hồ, các bác đi nhớ cẩn thận nhé.

Đại Ba

Xe điện
Với các bác máu chiến thì chúng nó không dọa được. Nhưng còn nhiều người khác đã và sẽ mất tiền cho tụi nó. Thế nên bác nào rảnh, và có lòng thì theo dõi rồi báo công an. Báo công an cũng phải bắt tận tay chúng nó đang nhận tiền thì mới khép tội được, còn nếu không cũng hòa.

Tamagochi

Xe tải
hi hi, hôm trước em cũng bị một vố ngay đường thanh nien, cũng y chang thế này, "mày quệt tao ngã mày bỏ chạy à". Em biét là dân an vạ cho nên chạy từ tự, hé cửa kính xuống, táp lề, sau đó chỉ vào cái biển ở kính xe. Ông nhìn đê, thế là hắn té luôn. Giờ tụi này lại chuyển fom tu Giai Phong và khu vục tây hồ, các bác đi nhớ cẩn thận nhé.
Cụ có cái biển gì thế, cho em xin bản Copy có được không ợ. Em hiền lành, ít va chạm nên cũng sợ cái bọn ăn vạ này lắm ợ :102:

phamthehung75

Xe hơi
Cụ có cái biển gì thế, cho em xin bản Copy có được không ợ. Em hiền lành, ít va chạm nên cũng sợ cái bọn ăn vạ này lắm ợ :102:
em cũng đang định hỏi là cụ có cái gì mà nó lại sợ thế? cụ nói cho anh em học tập đi

Elec

Xe buýt
Biển đầu gấu ở vườn Bách thú bác ah.

HUNGSMUN

Xe container
Gặp cái loại ăn vạ này cứ " bốn thằng tao chấp một mình mày" thì phê phải biết:21::21::21:

tuanminh1912

Xe buýt
D....C....M nó, nó tưởng trên đường HHT ô tô được phép đi theo chiều ra LLQ chắc, mà dám bảo cụ vừa rẽ từ HHT ra :))

thang soi

Xe tải
bọn này là bọn mất dạy ngoài đường chứ chả phải XH Đen đâu các cụ ạ, dân anh chị họ Hào sảng cơ:69::69::69:
bọn này mà gặp em em đưa cái cạc vi zít của bố em, bảo đợi ông già đến giải quyết là xong thôi ạ.
Nói vui vậy nhưng anh em cần cảnh giác và tỉnh táo các cụ nhé, đã có đội phản ứng nhanh của OF, các cụ mở ra lưu số các bậc lãnh tụ vào, các cụ ý còn phân khu vực để bảo vệ anh em, có gì các cụ cứ Alô là các lãnh tụ xuất hiện ngay:41:

Tuanphim

Xe điện
Có nhiều cách chiến, để 113 chiến hộ có nhàn không. Bác chiến nó nếu thắng thì sao? Nó mà thương tích nặng bác đi tù, còn nó là dân xã hội đen thì người thân của bác và cả bác nữa có yên thân với bọn nó không.
Mà thông thường mấy đứa này nó cũng có nghề lắm bác tự chiến với nó chỉ tổ thiệt thôi.

Theo tôi với bọn này cứ để xxxx chiến hộ, mình chỉ chiến khi không thể có lựa chon khác.
Nhưng cái gì tự mình làm vẫn...sướng hơn cụ ợ :21:, phải em thì chắc xử lý cái tội đầu tiên là chửi mình đã :66::66::66:

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Đây cũng có thể là một hình thức ăn vạ bắt chẹt kiểu mới. Tuy nhiên anh chị em lái xe ko nên quá lo lắng vì nếu là dân anh chị có số má thì không bao giờ làm ba cái trò ăn vạ bắt chẹt rẻ tiền này. Nếu có thì chỉ là bọn nghiện hút ăn cắp vặt ngồi quán nước ko nghĩ ra trò gì hơn nên nghĩ ra trò này thôi

Như 2 trường hợp trên đều xảy ra lúc trời tối, đường vắng. Tuy nhiên đường vắng cũng là 1 lợi thế, các bác có thể phóng tẹt ga nếu đụng đầu với bọn này

xe chua lua

Xe tải
gặp bọn này à có ngon thì tương nhau với lính cứu hộ nhà em đi toàn dân vác xích leo vực chứ ít ỏi gì vào viện đừng có kêu là mày đánh tao chỉ vì tao dọa mày trước :21::21::21:

Sucukinhtrang

Xe tăng
nhà em gần đây
cụ mợ nào cần chi viện cứ ới em 1 câu
số ĐT của em 0903260303
Nhà cháu nhất trí tinh thần Đánh bỏ *** chúng nó đi. Đt của của cháu đây 0936412888 có gì các cụ cứ hú một tiếng.