[Công nghệ] Cảnh giác với máy lọc nước karofi

dangduong

Xe điện
Công nghệ RO thẩm thấu ngược khá phổ biến ở nước ta hiện nay. Cơ chế hoạt động của nó là chỉ cho nước đi qua, còn lại giữ lại tất cả các ion kim loại, các hóa chất, bào nang nấm, các thành phần độc hại…
Trong thực tế, máy lọc nước RO lọc được nước tương đối tinh khiết, loại bỏ gần như hoàn toàn các chất khoáng và các chất vi lượng có trong nước. Tuy được coi là ưu điểm nhưng cũng chính là nhược điểm của máy lọc nước RO. Nếu lạm dụng sử dụng bằng nước RO, từ nước uống đến nấu nướng thì trong thời gian ngắn chúng ta mắc bệnh thiếu vi chất, thiếu khoáng chất, mất cân bằng điện giải…

tốt nhất là uống nước bình thường đun sôi trong ngày cụ nhé
Có nghe thông tin này, nhưng cả gia đình mình và gia đình mấy anh em trong nhà dùng RO đã 15-16 năm nay, tất tật ăn uống, rửa tráng lại rau, xóc gạo... và nhờ giời cả nhà bình thường. Có lẽ một phần quan trọng chất vi lượng cơ thể ta còn hấp thu từ thực phẩm nữa, đặc biệt là từ rau. củ, thịt cá.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Có nghe thông tin này, nhưng cả gia đình mình và gia đình mấy anh em trong nhà dùng RO đã 15-16 năm nay, tất tật ăn uống, rửa tráng lại rau, xóc gạo... và nhờ giời cả nhà bình thường. Có lẽ một phần quan trọng chất vi lượng cơ thể ta còn hấp thu từ thực phẩm nữa, đặc biệt là từ rau. củ, thịt cá.
Nước máy mình bẩn kinh luôn ( cảm nhận dễ nhất là nhiều cặn vôi , bám đầy đồ đựng nước như phích , bình đựng nước) .
Có vấn đề này em hỏi cccm :
Nhà em cũng lắp bình lọc karofi , đợt rồi thấy lâu không thay + nước ra có bọt . Em kêu thợ đến thay , họ thay lõi của hãng nào mà bảo sếp của karofi ra mở công ty riêng ( em quên tên) . Được 1 tháng giờ nước lại ra bọt ( vặn vòi vào nồi chẳng hạn nó cứ ra cái bọt bong bóng nhỏ ) . Hiện tượng này là sao ạ ? Lúc mới thay không có tình trạng này , nước nhà em từ bể vòi chảy vào bể ngầm riêng nên khá sạch vì nó lắng

dangduong

Xe điện
Nước máy mình bẩn kinh luôn ( cảm nhận dễ nhất là nhiều cặn vôi , bám đầy đồ đựng nước như phích , bình đựng nước) .
Có vấn đề này em hỏi cccm :
Nhà em cũng lắp bình lọc karofi , đợt rồi thấy lâu không thay + nước ra có bọt . Em kêu thợ đến thay , họ thay lõi của hãng nào mà bảo sếp của karofi ra mở công ty riêng ( em quên tên) . Được 1 tháng giờ nước lại ra bọt ( vặn vòi vào nồi chẳng hạn nó cứ ra cái bọt bong bóng nhỏ ) . Hiện tượng này là sao ạ ? Lúc mới thay không có tình trạng này , nước nhà em từ bể vòi chảy vào bể ngầm riêng nên khá sạch vì nó lắng
Bọt có thể do vòi nước, cụ thử làm sạch vòi nước, kiếm cái gì thông nó xem.

Euro2CityStar

Xe lăn
Công nghệ RO thẩm thấu ngược khá phổ biến ở nước ta hiện nay. Cơ chế hoạt động của nó là chỉ cho nước đi qua, còn lại giữ lại tất cả các ion kim loại, các hóa chất, bào nang nấm, các thành phần độc hại…
Trong thực tế, máy lọc nước RO lọc được nước tương đối tinh khiết, loại bỏ gần như hoàn toàn các chất khoáng và các chất vi lượng có trong nước. Tuy được coi là ưu điểm nhưng cũng chính là nhược điểm của máy lọc nước RO. Nếu lạm dụng sử dụng bằng nước RO, từ nước uống đến nấu nướng thì trong thời gian ngắn chúng ta mắc bệnh thiếu vi chất, thiếu khoáng chất, mất cân bằng điện giải…

tốt nhất là uống nước bình thường đun sôi trong ngày cụ nhé

nhà thừa tiền mua Anlene về ưống sợ gì loãng xương

sao phải xoắn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

phamduythang109

Xe đạp
Báo chí khoa học viết nhiều mà cụ. Em toàn mua thùng 12 chai 1.5l ở siêu thị uống. Em không tin tưởng mấy cái lọc vớ vẩn này. Đun nấu thì nước bình thường là OK. Đun sôi thì còn sợ gì nữa.
Nước từ nhà máy lọc nước thì uống được cụ ạ, vấn đề là đường ống không đảm bảo nên nước đến người tiêu dùng nó ko được đảm bảo, mua nước ở siêu thị thì ko kinh tế cụ ạ. Vi chất phần lớn cụ hấp thu từ thực phẩm cụ ạ, nước ko đáng kể đâu, còn nếu cẩn thận cụ có thể mua lọ multivitamin của Mẽo về ngày uống nửa viên :3. Còn lõi lọc thì em cứ rút kinh nghiệm từ mấy thương hiệu nổi tiếng, cái máy 10,15 triệu cũng chỉ có tầm 4-5 lõi lọc thôi, quan trọng nhất là 3 lõi lọc thô và 1 lõi RO; còn loại 7,8,9,10 lõi cụ để ý mà xem, toàn mấy thương hiệu đâu đâu --> chiêu trò marketing cả cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

coquay

Xe container
nhà em có lắp máy lọc nhưng chưa uống trực tiếp bao h cả hơi ghê :)) ,chỉ lấy nước từ máy lọc đem đun sôi cho an toàn

chandai.toinack

Xe điện
Cho e hỏi chút, thớt có cụ nào xài nước kiềm, nươc alkalife, máy lọc nước Kangen chưa ạ
E nghe về công dụng của nc thấy ngon quá
Mà giá thì thấy bạn nói rẻ nhất 68tr
Nhưng search mạng thấy giảm gì mà 148 còn 11tr?? Ko biết thực hư máy này ntn

dreamhouse

Xe tải
Nói thật với cụ chủ là cái máy lọc nước (thông dụng kiểu Karofi) nó chỉ qua trọng 3 lõi thô + lõi RO = 4 lõi đầu tiên thôi.

Còn tất cả các lõi 5-6-7-8-9-10 đều là chiêu marketing thôi, chả có tác dụng gì nếu không nói là có thể có hại.
Em tưởng là mấy lõi sau lõi số 4 đó là lõi bù khoáng gì gì đó mà cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Người đẹp cho nv nghỉ dịch hay sao ko thấy thay lõi cho nhà em, bắn địa chỉ vào hòm thư mai em qua lấy về lắp cho. Em đang rảnh mùa covid.
Có thay cụ ơi, inbox e địa chỉ

fantasy0178

Xe tăng
Đúng là mấy lõi sau bù khoáng đó cụ, nhưng chất lượng lõi lọc cũng lôm côm lắm. Cháu e có xưởng SX gia công máy lọc nước, mỗi tháng xuất 5-7000 cái. Khách có nhu cầu thích đặt thuơng hiệu j cũng đc, chất lượng máy giá nào cũng có. Trung bình giá thành SX chỉ bằng 1/3 giá bán, năm kia nó bảo e làm phân phối mà e k chuyên mảng này nên chịu.

Em còn cay đắng hơn cụ nhiều,lắp lọc nước karofi kiểu không vỏ chỉ có lõi, tận dụng không gian bên trong tủ bếp phía dưới chậu rửa bát kéo vòi lên trên bàn đá của bếp cho tiện.
Dùng được 1 thời gian xong 1 hôm về quê xuống mở cửa ra thấy nhà leeng láng nước, nó rò ra từ chỗ nguồn cấp của máy lọc nước. Báo hại em phải cậy toàn bộ sàn gỗ lên phơi khô rồi lắp lại.

Cụ Găm

Xe buýt
Đúng là mấy lõi sau bù khoáng đó cụ, nhưng chất lượng lõi lọc cũng lôm côm lắm. Cháu e có xưởng SX gia công máy lọc nước, mỗi tháng xuất 5-7000 cái. Khách có nhu cầu thích đặt thuơng hiệu j cũng đc, chất lượng máy giá nào cũng có. Trung bình giá thành SX chỉ bằng 1/3 giá bán, năm kia nó bảo e làm phân phối mà e k chuyên mảng này nên chịu.
Khoáng ở dưới dạng vi chất, mấy cái lõi đó bù sao được ạ. Mấy cái lõi cũng giống kiểu nước chảy đá mòn thôi không ăn thua ạ.

Ông cháu cụ làm dc 5-7000/tháng là gớm đấy, 2018-2019 Việt Nam thì đơn vị làm dc như vậy kể cả Kangaroo, Karrofi chắc đếm dc trên 1 bàn tay thôi. Giá sản xuất = 1/3 giá đến tay người dùng là công thức chung cho nhiều mặt hàng trong đó có dòng điện gia dụng cụ ạ, vì còn chi phí quản lý, lưu thông, phân phối nữa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ cũng giống e. E k hiểu sao mọi ng nghĩ bổ sung khoáng gì từ nước. Nước là cần lọc sạch, còn khoáng phải qua ăn uống như rau củ, thịt cá, hoa qua,thuốc bổ. Cái máy nano chưa biết khoáng từ đâu nhưng lọc k tốt thì chât độc có thể vẫn còn. Lợi bất cập hại.
Ngay bản thân cái máy ion kiềm mà vài chục triệu, lại đi qua nước từ đương ông cấp chứ k lọc từ ro được, nên e thấy rât lăn tăn nên nhà e cũng chưa dám dùng. Nước ở nc ngoài nó tốt rồi thì nó làm vậy dc, nc mình nguồn nc rất tệ, dùng e thấy k phù hợp. K phải cai gì nc ngoài tốt mà mang về nước mình dùng là tốt đâu. Các cụ nên cẩn thận đi xét nghiệm đi, thi thoảng phải xet nghiệm lại, yên tâm hãy dùng. Sức khoẻ của mình và gia đình k thể coi thường được ạ.