Cánh nâng cấp động cơ tối ưu cho zoomer ?

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Chào các bác ..
Em có 1 chú Zoomer mặc dù chẳng mấy khi đi đến 2B nhưng vẫn yêu thích xế nên đã rước em nó về .
Máy móc nguyên bản của em nó cũng khômg đến nỗi quá tệ nhưng dù sao Engine của nó cũng là 49cc được sx dành cho ten nên em thấy không tương xứng với kiểu dáng của xe. Việc nâng cấp động cơ chỉ để thỏa mãn sở thích không dành cho việc đua hay quậy nên các bác, các cụ có ném thì ném hòn đá hòn sòi nho nhỏ thôi nhé.
Tiêu chí của em mong muốn là đưa Engine của em nó lên thành 100 đến 125cc với điều kiện giữ nguyên kiểu dáng của xe và bánh xe giữ nguyên hoặc to hơn chiều ngang hơn 1 chút, và Engine phải nguyên bản không độ kiểu xoáy nòng + đôn dên.
E dự định lựa chọn Click engine honda hoặc SCR hay Spacy ?
Em nghĩ về kiểu dáng và thiết kế động cơ của Click có vẻ phù hợp hơn tất cả những loại khác và có cùng kiểu thiết kế làm mát bằng chất lỏng và cùng đặt két làm mát chung với vị trí quạt gió của động cơ nên ưu tiên loại này hơn, tất nhiên có 1 số loại em thấy cũng có kiểu động cơ tương tự như SCR hay Lead nhưng về giá thì Click rẻ hơn tất cả.
Có 1 số điều thắc mắc em chưa được rõ và liệu có khả thi hay không có bác nào đã từng làm hay biết thì làm ơn chỉ giáo cho em ạ .

Cám ơn các bác trước .(b)

Zoomer của giống như thế này.

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

madbiker

Xe máy
cụ có ý tưởng hay nhỉ :41::41: nhưng mấy cái này em chưa thử bao giờ nên cứ ném cụ hòn đá vậy :21::21:

binhauto

Xe tăng
LX còn thay máy attila đc thì lo gì hả cụ?lên 5giay.vn đầy ng bán máy xe ga đấy cụ ơi.chúc cụ thành công với chiếc xế độc ạ (b)

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
LX còn thay máy attila đc thì lo gì hả cụ?lên 5giay.vn đầy ng bán máy xe ga đấy cụ ơi.chúc cụ thành công với chiếc xế độc ạ (b)

Cám ơn cụ em lưu ý vấn đề đó ạ .
Nếu khả thi với Engine Click thì em sẽ làm em xe mới luôn, về còn lấy đươc cái giấy khai sinh cho em nó chính chủ ạ. :21:

buloonggi

Xe điện
Cụ xem còn con Zoomer nào bỏ xó giới thiệu em cái... em cũng máu rước một em về nghịch

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Cụ xem còn con Zoomer nào bỏ xó giới thiệu em cái... em cũng máu rước một em về nghịch
Trước em khiêng em này hàng cắp lách về đến nhà cũng gần +- 30M, đồ đạc zin từ đầu đến chân không mất gì nhưng hơi chắc đã làm. Xe mới nhập khẩu đắt quá mà để nguyên thì chỉ đi dạo với xe đạp điện mà phá ra thì phí nên khiêng tạm em này về nghịch tạm.:21:

boom_boom

Xe tải
Công nhận ở VN Zoomer khá ít.
Bác kiếm được 1 con cũ mà cắp nách về được là quá giỏi rồi :D
Em mà biết ai bán em cũng cắp 1 con về rồi thay lại bộ máy như dự định của bác, vì cũng thấy con này động cơ bé quá. Chạy trong phố 50cc mà lại 4T thì vặn ga mỏi tay phết :D

buloonggi

Xe điện
Trước em khiêng em này hàng cắp lách về đến nhà cũng gần +- 30M, đồ đạc zin từ đầu đến chân không mất gì nhưng hơi chắc đã làm. Xe mới nhập khẩu đắt quá mà để nguyên thì chỉ đi dạo với xe đạp điện mà phá ra thì phí nên khiêng tạm em này về nghịch tạm.:21:
Em thì chả cần zin hay không, em cần cái khung là chính thoai...

Cụ lên máy lớn thì cũng gia cố thêm khung tí, chứ không thì rung lắm và khả năng vặn khung cũng cao :D

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Sau mấy hôm mầy mò tìm hiểu,nghiên cứu em thấy khó khăn nếu lấy động cơ của Click lắp vào!! Bởi vì treo máy của Click và SCR, Lead nó nằm ở dưới gầm sát với chân chống chính.
Nếu đưa động cơ của Spacy hay Atila SYM sang thì có vẻ dễ dàng sửa lại vị trí Treo động cơ hơn. Nhưng lại có nhược điểm là động cơ làm mát bằng quạt gió nên to hơn và vướng chế sủa lại sẽ gây mất thẩm mĩ .
Em vẫn muốn đưa động cơ của Click vào, bác nào có cao kiến hay có thể nhận làm giúp em vụ này cho em xin địa chỉ với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Em không giúp được bác rồi nhưng có tham khảo ý tưởng của bác với 1 số người khác thấy có cụ này có thể giúp bác. Bác Hùng (bác này có tuổi rồi).TEL:0902026688

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Em không giúp được bác rồi nhưng có tham khảo ý tưởng của bác với 1 số người khác thấy có cụ này có thể giúp bác. Bác Hùng (bác này có tuổi rồi).TEL:0902026688
Cám ơn cụ đã giúp.
Cụ có thể giúp em thêm 1 chút thông tin để em tiện xưng hô được không a ?
Bác Hùng sửa xe hay nhận thiết kế, chế tạo hay Order ạ ? Đc ở đâu a ?

buloonggi

Xe điện
Cám ơn bác trước nhé.

Qua rằm em qua chỗ bác được không ? Bác cho em xin cái số cầm chân để lh được không a ?

Tuấn 0908.868686
Cụ vác lên 28 Phan Văn Trị nhé. Số kingpin là 0903260303 cụ ạ... chắc sau rằm cụ ném qua thì em cũng lên phá tí :P (giờ này con Pín nó đi Tung Của rùi ợ)

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Không biết em sa chĩnh gạo hay em làm con chuột bạch đây. :))
Cám ơn 2 cụ đã có ý giúp. Qua rằm em lên làm phiền bác .

buloonggi

Xe điện
Không biết em sa chĩnh gạo hay em làm con chuột bạch đây. :))
Cám ơn 2 cụ đã có ý giúp. Qua rằm em lên làm phiền bác .
Chắc chắn là chuột... mà khả năng là chuột bạch là rất cao ạ :)):)):))

kienlion

Xe máy
Nếu thích dáng cổ quái điêu toàn kiểu Zoomer mà động cơ to thì cụ mua quách con này mà đi, chế cháo làm cóc gì cho mệt!

buloonggi

Xe điện
Nếu thích dáng cổ quái điêu toàn kiểu Zoomer mà động cơ to thì cụ mua quách con này mà đi, chế cháo làm cóc gì cho mệt!

Bác có biết giá của con PS250 này bây giờ người ta hét bao nhiêu không ạ?

Và hơn nữa... cái thú độ xe nó khác hẳn với chuyện quăng một đống tiền ra mua cái có sẵn bác ạ.

Xe độ có thể không phải là xe đẹp nhất nhưng nó chắc chắn là độc nhất và duy nhất... ăn nhau là ở cái đó bác ạ.