Cảnh sát cơ động Nam Định phô diễn sức mạnh

New_Carens

Xe điện
Cảnh sát cơ động phô diễn sức mạnh

Trong những năm qua, lực lượng CSCĐ luôn là mũi nhọn trong giải quyết hiệu quả các điểm nóng, góp phần giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội.
Duới đây là một số hình ảnh về sức mạnh cũng như khả năng chịu đựng bền bỉ, dẻo dai phi thường của các chiến sĩ cảnh sát cơ động tỉnh Nam Định biểu diễn chiều 24/10:

Chồng ngói nát vụn sau cú ra đòn tay của chiến sĩ CSCĐ.

Thanh gỗ cũng gãy đôi khi đập phải...mình đồng da sắt.

Hình ảnh thể hiện sức chịu đựng phi thường của chiến sĩ CSCĐ.

Kê tay công phá gạch ngói.

Khối bê tông vỡ đôi trên ống chân chiến sĩ trẻ, sau nhát búa như trời giáng.

Dùng yết hầu đẩy cong thanh sắt phi 12 kết hợp chịu đòn công phá gạch kê trên lưng.

Người chịu cú phá bê tông trên bụng, người chịu sức nặng của đồng đội nằm trên cùng 2 bàn chông kẹp lấy thân trần.

Gay cấn hơn, chiến sĩ CSCĐ còn nằm trên 2 lưỡi kiếm sắc và đỡ đòn công phá bê tông trên bụng.

Sau khi chiếc xe Win chở hai chiến sĩ CSCĐ "to con" chèn trên bụng, các CSCĐ nằm dưới vẫn...bình yên vô sự.

Thùy linhk: http://quocphong.baodatviet.vn/Home/QPCN/Canh-sat-co-dong-pho-dien-suc-manh/201110/174586.datviet

Các cụ thấy XXX Nam Định mạnh không? không những nổi tiếng trong nước mà cả láng giềng cũng khen đểu này
http://www.baomoi.com/Bao-Trung-Quoc-Canh-sat-Co-dong-Viet-Nam-dac-biet-tinh-nhue/141/7256586.epi
Nếu là dân trong giới võ thuật thì mới hiểu đây chỉ là những trò biểu diễn mà thôi. Tuy nhiên để biểu diễn được như thế này cũng mất vài năm tập luyện).

tayviet_91

Xe đạp
chỉ có vài màn do Cơ Động Nam Định diễn thôi cụ ạ. còn đâu hầu hết là do chiến sĩ cảnh sát đặc nhiệm K20 đảm nhận.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
E nghĩ các cụ vào thử NTĐ Trịnh Hoài Đức xem các e ý tập tành thế nào nhé, suốt ngày chỉ ăn với tập (thậm trí tập rất nặng) để đi thi đấu Seagame mà có những vận động viên còn được giải cao. Thử hỏi nếu mấy chú này đủ trình sao ko chọn ra vài người cho vào đội tuyển đi tham dự Seagame
Em thấy kụ so sánh như trym ấy. Thế kụ tưởng anh em ở đây không ai biết ở đội tuyển là như thế nào à?
Các chiến sỹ CSCĐ khác với Vận động viên rất nhiều nhé. Vấn đề ở đây là các chiến sỹ CSCĐ thuộc thể loại học võ để đánh nhau, trấn áp tội phạm. Còn các VĐV học võ để thi đấu theo luật. Mà Võ thuật với đánh nhau nó khác nhau 1 trời 1 một vực. Không thế thì sao có VĐV vô địch Tán thủ khi đánh nhau vẫn phải cầm ghế đẩu vụt lung tung, rồi bị đối phương cầm súng dọa cho chạy vãi lái. Hoặc 1 kụ HLV tuyển QG nay đã #, phải vác kiếm đi chém người đã đánh con trai mình là 1 VĐV Tea quốc gia. Sao lúc đó họ không dùng võ thuật đi, không phải dùng hung khí để rồi phải nhận lấy kết quả xấu nhất.

vnr_82

Xe điện
E dự mời các võ sỹ, các dị nhân hay nhà ảo thuật về đóng mác CSCD rồi biểu diễn trước báo chí lòe loẹt linh tinh chút thôi.
Giờ toàn chiến bằng dao kiếm, súng ống.... Hoặc gạch ngói sẵn là nhanh nhất. Cứ viên gạch phang vào đầu thì võ viếc gì nữa :))

luklak

Xe điện
CS giờ học thêm cả thần quyền :D

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Em thấy kụ so sánh như trym ấy. Thế kụ tưởng anh em ở đây không ai biết ở đội tuyển là như thế nào à?
Các chiến sỹ CSCĐ khác với Vận động viên rất nhiều nhé. Vấn đề ở đây là các chiến sỹ CSCĐ thuộc thể loại học võ để đánh nhau, trấn áp tội phạm. Còn các VĐV học võ để thi đấu theo luật. Mà Võ thuật với đánh nhau nó khác nhau 1 trời 1 một vực. Không thế thì sao có VĐV vô địch Tán thủ khi đánh nhau vẫn phải cầm ghế đẩu vụt lung tung, rồi bị đối phương cầm súng dọa cho chạy vãi lái. Hoặc 1 kụ HLV tuyển QG nay đã #, phải vác kiếm đi chém người đã đánh con trai mình là 1 VĐV Tea quốc gia. Sao lúc đó họ không dùng võ thuật đi, không phải dùng hung khí để rồi phải nhận lấy kết quả xấu nhất.
E thì lại thấy kụ nói như C him í, mấy cái thằng vớ vẩn này mà đánh nhau trực tiếp với mấy ông e đấy 1 chọi 1 xem đứt như cục ứt ngay, kụ hãy nhớ là các e í vào được đội tuyển ko phải đơn gian đâu nhé bao nhiêu người mới được 1 người, các e í học chán từ bé đấy cụ à. Chiến sĩ CSCĐ học võ để đánh nhau cái j, chấn áp cái j? Có mà đánh mấy thằng nghiện cái đấm thì thiếu cái đạp thì thừa & có cái mác là CSCĐ thì dân phải sợ thôi vì đụng vào lại có cái tội chống người thì hành công cụ. Còn 1 số chú đánh nhau ngoài đường thì nó khác hẳn hơn nữa lại có súng ống nữa, nhìn thấy chẳng chạy, e sợ cụ nhìn thấy còn ko chạy được í chứ.
Í của e là mấy chú CSCĐ này chỉ là biểu diễn thôi, còn 1 phang 1 với mấy e tán thủ thì đứt ngay.

TÔN

Xe container
E nghĩ các cụ vào thử NTĐ Trịnh Hoài Đức xem các e ý tập tành thế nào nhé, suốt ngày chỉ ăn với tập (thậm trí tập rất nặng) để đi thi đấu Seagame mà có những vận động viên còn được giải cao. Thử hỏi nếu mấy chú này đủ trình sao ko chọn ra vài người cho vào đội tuyển đi tham dự Seagame
E thì lại thấy kụ nói như C him í, mấy cái thằng vớ vẩn này mà đánh nhau trực tiếp với mấy ông e đấy 1 chọi 1 xem đứt như cục ứt ngay, kụ hãy nhớ là các e í vào được đội tuyển ko phải đơn gian đâu nhé bao nhiêu người mới được 1 người, các e í học chán từ bé đấy cụ à. Chiến sĩ CSCĐ học võ để đánh nhau cái j, chấn áp cái j? Có mà đánh mấy thằng nghiện cái đấm thì thiếu cái đạp thì thừa & có cái mác là CSCĐ thì dân phải sợ thôi vì đụng vào lại có cái tội chống người thì hành công cụ. Còn 1 số chú đánh nhau ngoài đường thì nó khác hẳn hơn nữa lại có súng ống nữa, nhìn thấy chẳng chạy, e sợ cụ nhìn thấy còn ko chạy được í chứ.
Í của e là mấy chú CSCĐ này chỉ là biểu diễn thôi, còn 1 phang 1 với mấy e tán thủ thì đứt ngay.
ko phải ra trịnh hòa đức đâu.thích em dẫn cụ lên tuyển xem luôn :D
AT,TA nếu cụ là dân TT thì chắc cũng biết là ai,từng lững lấy 1 thời cả đấy,nhưng giờ thế nào cụ biết ko?

TÔN

Xe container
E dự mời các võ sỹ, các dị nhân hay nhà ảo thuật về đóng mác CSCD rồi biểu diễn trước báo chí lòe loẹt linh tinh chút thôi.
Giờ toàn chiến bằng dao kiếm, súng ống.... Hoặc gạch ngói sẵn là nhanh nhất. Cứ viên gạch phang vào đầu thì võ viếc gì nữa :))
ko nói thì người ta cũng ko bảo là mình ko biết

tdang1

Xe tăng
Trong đội ngũ CSCĐ thì có bao nhiêu chiến sỹ có được những khả năng này ợ? Em sợ là cũng không nhiều ợ :(

thangdat

Xe tải
suốt ngày cãi nhau, mệt quá đi

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
ko phải ra trịnh hòa đức đâu.thích em dẫn cụ lên tuyển xem luôn :D
AT,TA nếu cụ là dân TT thì chắc cũng biết là ai,từng lững lấy 1 thời cả đấy,nhưng giờ thế nào cụ biết ko?
He he, thưa kụ e ko phải dân TT nhưng e rất thích võ thuật, nó là niềm đam mê của e từ lúc 10 tuổi cơ, thời thế nó thay đổi phải đến 16 - 17 năm rồi e cũng ko tập tành j nữa . Cụ nhìn chữ kí của e là biết. Còn mấy thằng cụ nói đấy e biết rất rõ từ lúc chúng nó còn bé, mới vào cơ. Chúng nó ko đi đúng hướng thì phải chịu thôi.
Còn í e nói cái bài của cụ chủ thớt này là mấy chú CSCĐ này chỉ là biểu diễn thôi gặp mấy thằng e Tán thủ mà 1 chọi 1 thì về nhì ngay

dat_asroma

Xe tải
Kể cả có là thật thì thành phần được như này là bao nhiêu %, chắc là phần quá nhỏ không đáng kể.

polizia

Xe container
Cái này công nhận đúng.
Ngay như anh Khương đình đám ở vụ Vietnam Airlines, từng tuyên bố rằng nếu tôi ra tay thì 3 anh an ninh sân bay chưa là gì ý, anh Khương này có lần đi chơi cũng tinh húng bị mấy thằng giang hồ nó đá cho giập cả 1 bên hột cà, võ sư đấy.

Container

Xe buýt
Ơ thế bọn tội phạm nó cũng mất công làm thế với mình à?

MoonMax

Xe điện
Nhưng mà đừng áp dụng mấy cái này với nhân dân nhé.
Để dành cho tội phạm và kẻ thù thôi.

P/s: Thảo nào người "trong ngành" bia rượu bao giờ cũng hơn người :))
Chuẩn cụ ạ, em cũng đang định nói thế. Các cụ xxx này đi trấn áp cướp giật, cướp có vũ khí, trộm cắp bến xe buýt, đầu xanh đầu đỏ, xã hội thâm mạnh vào cho dân nhờ!!!!