[Funland] Canxi trong máu quá thấp có nguy hiểm ko ạ

Nhạc

Xe container
Các cụ đốc cho e hỏi, chỉ số canci-ion hóa là 0.87mmol/l (CSBT là 1.17-1.29)
thì có nguy hiểm gì và uống sữa nhiều thì có khắc phục được ko ạ. Liệu nó có gây ra bệnh gì về xương không ạ :(

Nhạc

Xe container
Hik, bác sĩ bảo em uống sữa ăn nhiều tôm cá nhưng sau 1 t g em thấy tệ hơn

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Xmuisic còn trẻ, nếu calci trong máu thấp mà không có biểu hiện triệu chứng gì thì chỉ cần điều chỉnh lại chế độ ăn giầu calci là được

4weelbike

Xe tăng
Theo em được biết thì việc hấp thụ và chuyển hóa canxi là khá khó khăn. Thiếu canxi ảnh hưởng khá nhiều đến sức khỏe đặc biệt như huyết áp thấp, vôi hóa, trí nhớ. Với phụ nữa khi mang thai thì lượng khoáng và canxi càng cần thiết, sau sinh bà mẹ thường hay mắc chứng đãng trí, hay quên đó chính là biểu hiện của việc thiếu canxi.

Chutich

Xe tải
Theo em được biết thì việc hấp thụ và chuyển hóa canxi là khá khó khăn. Thiếu canxi ảnh hưởng khá nhiều đến sức khỏe đặc biệt như huyết áp thấp, vôi hóa, trí nhớ. Với phụ nữa khi mang thai thì lượng khoáng và canxi càng cần thiết, sau sinh bà mẹ thường hay mắc chứng đãng trí, hay quên đó chính là biểu hiện của việc thiếu canxi.
Quá chuẩn.
Cháu đã mắc bệnh này nên hiểu rõ.Vì thiếu canxi máu lâu ngày nên bị vôi hóa khớp gối và xương gót chân,đi lại khá khó khăn.
Đã dùng nhiều loại thuốc nhưng kô hiệu quả,ăn nhiều tôm cua thì kô nuốt nổi vì ớn quá.
Cuối cùng có người mách uống cao ngựa thì khỏi bệnh(cháu dùng hết 0.5 kg).

Nhạc

Xe container
Quá chuẩn.
Cháu đã mắc bệnh này nên hiểu rõ.Vì thiếu canxi máu lâu ngày nên bị vôi hóa khớp gối và xương gót chân,đi lại khá khó khăn.
Đã dùng nhiều loại thuốc nhưng kô hiệu quả,ăn nhiều tôm cua thì kô nuốt nổi vì ớn quá.
Cuối cùng có người mách uống cao ngựa thì khỏi bệnh(cháu dùng hết 0.5 kg).
Thôi xong, thảo nào hồi này cháu đãng trí vô cùng, xương cốt lẩy bẩy,
mai phải đi kiếm con ngựa giết thịt thôi :((

Xuân thì

Xe buýt
PN khi mang thai hay thiếu canxi lắm đấy:P. Chưa có thai thì chả lo mấy, cứ ăn nhiều bột đá vào là ổn

Nhạc

Xe container
Gần đây mợ chủ thớt có dùng thuốc gì không?
Không phải gần đây cụ ơi, kết quả kia là cách đây 3 năm, sau hơn 3 năm em thấy tệ hơn, hơi đãng trí và hay hồi hộp, nên muốn đi kiểm tra lại X_X

Mebenbin

Xe máy
Không phải gần đây cụ ơi, kết quả kia là cách đây 3 năm, sau hơn 3 năm em thấy tệ hơn, hơi đãng trí và hay hồi hộp, nên muốn đi kiểm tra lại X_X
Đã 3 năm rồi mà mợ chưa kiểm tra lại à. đã thiếu canxi là phải đi ktra định kỳ để điều chỉnh. Nếu mợ không để ý về sau càng lớn tuổi xương cốt nó càng giòn, hơi tý là gẫy xương như chơi. Nếu mợ thấy uống sữa nhiều, ăn tôm cá nhiều mà không cải thiện thì phải dùng thêm vitamin D vào (vì cái này nó hỗ trợ cho hấp thu canxi nhé). Còn nếu vì bị các bệnh khác mà gây ra mất canxi thì phải đi gặp bs để tìm nguyên nhân mà điều trị.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Thế thì mợ còn lưỡng lự gì nữa mà chưa đi kiểm tra?

Linh_Chi

Xe buýt
Có vẻ Mợ X có dấu hiệu tiền mãn teen sớm nhể?
Mợ xxx cứ tích cực đập đá vài tháng trên sàn thì lại chả thừa canxi ấy chứ các cụ nhể. Cháu có thằng bạn cũng bị cái chứng này, nhưng sao nó thi thoảng bị co giật cơ, chắc là nhiều bệnh chứ ko phải 1 loại.

lexus350RX

Xe buýt
Nhà cháu cũng bị bệnh này , nhưng năm rồi là nặng nhất , lên cơn tetani co rút hết cả tay cơ . Lại còn rất hay bị hồi hộp dù chẳng có chuyện gì , tim đập thình thịch như trống luôn.

Nhạc

Xe container
Em đang ngày nào cũng phải măm cháo cao ngựa, uống sữa, ăn nhiều thịt, rau, đi ngủ sớm, ,,
Liên thiên cả lên, huyết áp có vẻ ổn nhưng lại nhức gối, như đồ đi mượn. Có nhẽ em già thật rồi :( (:|

lpc

Xe đạp
thieu cacxi kho lam nhu cu con nhe day.hic xin loi chau dung dt ko go dau dc ah