Cao nguyên đá và ch/tr Trao ngàn niềm vui cho các em hs Hố Quáng Phìn và Sảng Tủng

ideacar

Xe tăng
Thôi, em ngủ đây. Vật quá rồi! Mai em up nốt điểm trưởng lẻ còn lại vậy. Hix.. Chúc cả nà ngụ non nhé! :P Be be.. vật quá! =P~ :"> :)) =))
Đợi em, em cũng đi ngủ ngay đây. Mà mợ vật cái rì thế?

Mr Winter

Xe tăng
Người nhà thì 8k thôi anh ạ!

@ Thu Lan: Đường vào điểm trường lẻ bên HQP đẹp nhỉ? Rộng hơn bên Sảng Tủng nhiều, bên này em có mấy cái ảnh đường đi bị mất nhìn hãi hùng luôn, ko biết cụ Win với cụ Từ hôm đấy có chụp được nhiều ko nữa!
Em cũng chụp được mấy tấm đoàn đi vào điểm trường lẻ, em đang lọc rồi sẽ up lên ạ.

lambogi79

Xe điện
Lúc em vào điểm trường lẻ mà em chụp ảnh ấy ( dù là điểm trường gần nhất so với trường trung tâm , chụp lớp học và chỗ ở của giáo viên xong em thực sự thấy khâm phục các thầy cô ở điểm trường lẻ, chiều về sớm ngồi với vợ chồng cô giáo phụ trách văn nghệ ở điểm trường chính mới biết thêm nhiều chuyện bên lề, thấy còn nhiều điều muốn nói lắm , nhưng nghĩ lại cũng không phải việc của mình, cái việc chính mà nhà mình làm thì cũng xong rồi,( dù có đôi chút không thoải mái) , nhưng e nghĩ cái cốt lõi là mình làm cho các cháu trên đó cơ mà, và vẫn AQ như thế từ hôm về!
Tất cả vì công việc chính là trên hết=D>=D>=D>

nguyennt111

Xe tải
Nhà em xin lỗi Cụ 3H ạ, và nhà em mới chỉ dám nói nghiên cứu ảnh của mợ Lan thôi ạ.
Sau 3 bữa ăn tại HQP, nhà em thấy thầy giáo này (trong tấm ảnh Cụ 3H đưa lên) người dân tộc tại địa phương là một người thầy thật tuyệt vời, một nhà giáo thương yêu con trẻ và có tấm lòng quý người - mến khách đáng trân trọng!

Thầy giáo này là cháu ba đời của vua Mèo đấy các cụ ợ. Cháu xịn luôn đó.

nguyennt111

Xe tải
Đường đi vào điểm trường lẻ của HQP quả là 1 con đường khủng khiếp đối với những người quen ngồi đệm êm trên ô tô như em. Xóc kinh khủng, bên cạnh đó là vực sâu ngay bên cạnh, lúc nào cũng có cảm giác người sắp rơi khỏi xe, xe sắp nhảy xuống vực đến nơi. Hỏi cậu Tuấn giáo viên, cậu ấy bảo vẫn thường xuyên đi xe vào điểm trường lẻ, có khi trời mưa hoặc mù, đi xe vào buổi tối, chẳng nhìn thấy gì nhưng họ vẫn phi ầm ầm, mà lần nào vào bản cũng phải uống rượu với dân tộc nữa chứ. Bái phục! Em đau lưng mất gần 1 tuần vì vụ ngồi xe máy vào điểm trường lẻ này. Càng nghĩ càng thấy khâm phục những con người sống và làm việc nơi này![/QUOTE]

Quả thật là chưa bao giờ em choáng như vậy . Ngồi sau xe của thầy giáo mà cả hai tay và hai chân cứng hết lại, chỉ sợ xe nổ lốp phi xuống vực thôi. Nhất là đoạn đổ dốc toàn đá thầy giáo gọi là dốc thầy Hữu vì trước đó có thầy giáo tên Hữu khi đi bản về do trời tối nên cả người lẫn xe đã rơi xuống vực, may mà bà con nhìn thấy ánh đèn xe máy đang rơi mới biết đến cứu. Rất may là thầy chỉ mất máu nhiều nhưng qua đươc. Quả thật là khâm phục các thầy quá.

tetsu

Xe tăng
Về mấy thầy cô hiệu trưởng trên này em cũng đoán được là có nhiều vấn đề.
Có 1 vấn đề mà trực tiếp thầy giáo (e k tiện đưa tên) đèo e vào điểm trường lẻ nói rằng, bây h các thầy cô muốn được lên dạy tại trường này phải chạy hết chừng 3-4 chục triệu.
Không bàn về vấn đề các thầy cô thu hồi vốn thế nào. Nhưng rõ ràng với một nơi khó khăn với đồng bào như vậy mà lại tiêu cực thế này thì rõ là không ổn.

Smee april

Xe điện
http://www.otofun.net/#

1. Em điểm danh các cụ sang điểm trường chính HQP: ảnh của các cụ bị gấu/F1 xóa hết rồi hay sao mà hiếm thế? Còn đối với các cụ đi điểm lẻ HQP, cụ nào mà tài xế xe ôm không say từ trưa hô đó thì giơ tay em xem.

2. Mợ mặc áo trắng đứng cạnh em trong ảnh này: Mợ này đi theo chồng. Cụ này em nhớ cũng đi vào bản nhưng không lên hình chắc đang làm phó nháy. Về điêm trường chính rồi mợ ấy bảo em: chị ơi/em ơi lúc trên đỉnh núi thấy đi cả hai vợ chồng là ngu quá, nhỡ có mệnh hệ nào chả có người nuôi con. Lúc ra cửa thấy xe là đi luôn chả nghĩ gì đến con ở nhà cả.

3. P/s cho cả nhà một chuyện cười: Lúc ở trên đỉnh núi mà cả Lan tươi và Tetsu đều "say" vì nhìn xuống vực nhều quá, trước lúc đó, chồng mợ áo trắng một tay ôm thùng đồ một tay cầm điện thoại và ck xe ô tô. Em thấy thế bèn bảo đưa em cầm đỡ. Cụ ấy cân nhắc rất nhanh rồi đưa em một cái đt to hơn, dầy hơn I phôn của em. Em nhét túí quần bò phía sau. Đúng lúc trên đỉnh núi, tay thì bám yên xe, tam thì cầm túi đồ mà cái đt ở túi quần sau nó rung bần bât (phía vực) đến muốn đẩy em ra khỏi yên xe. Híc.

nguyennt111

Xe tải
http://www.otofun.net/#

1. Em điểm danh các cụ sang điểm trường chính HQP: ảnh của các cụ bị gấu/F1 xóa hết rồi hay sao mà hiếm thế? Còn đối với các cụ đi điểm lẻ HQP, cụ nào mà tài xế xe ôm không say từ trưa hô đó thì giơ tay em xem.

2. Mợ mặc áo trắng đứng cạnh em trong ảnh này: Mợ này đi theo chồng. Cụ này em nhớ cũng đi vào bản nhưng không lên hình chắc đang làm phó nháy. Về điêm trường chính rồi mợ ấy bảo em: chị ơi/em ơi lúc trên đỉnh núi thấy đi cả hai vợ chồng là ngu quá, nhỡ có mệnh hệ nào chả có người nuôi con. Lúc ra cửa thấy xe là đi luôn chả nghĩ gì đến con ở nhà cả.

3. P/s cho cả nhà một chuyện cười: Lúc ở trên đỉnh núi mà cả Lan tươi và Tetsu đều "say" vì nhìn xuống vực nhều quá, trước lúc đó, chồng mợ áo trắng một tay ôm thùng đồ một tay cầm điện thoại và ck xe ô tô. Em thấy thế bèn bảo đưa em cầm đỡ. Cụ ấy cân nhắc rất nhanh rồi đưa em một cái đt to hơn, dầy hơn I phôn của em. Em nhét túí quần bò phía sau. Đúng lúc trên đỉnh núi, tay thì bám yên xe, tam thì cầm túi đồ mà cái đt ở túi quần sau nó rung bần bât (phía vực) đến muốn đẩy em ra khỏi yên xe. Híc.
Hic, chồng mợ áo trắng là em đấy . giờ em vẫn còn ko nhịn đc cười khi về cái điện thoại của em . Nó kêu không đúng lúc chút nào cả . hihi

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ ko có mặt ở đó mà tinh thật, hôm đó khi đoàn xe chở đồ lên đến nơi, phông bạt còn chưa căng xong mà đã bắt các cháu xếp hàng đứng nắng, tìm mãi chả thấy cô HT đâu, em sốt ruột bảo các cụ các mợ cứ phát quà cho các cháu đi, chờ để các cháu chết nắng à, nhưng nhà ta ngại lễ nghĩa chờ bằng được cô HT nhưng cô ấy xuống ngồi ỳ ở cái bàn bên góc trái ảnh này này.

Đến khi phát quà xong cho các cháu, gọi cô ấy để bàn giao những đồ dùng cho nhà trường chất đống ở sân trường, cô ấy bảo cứ để đấy chúng em lo hết ko phải giao đâu, rồi em cũng chả biết đống đồ ấy đi đâu về đâu.

Cô này là cô Giang bên mâmg non, không phải là cô HT đâu ạ.

ruaf

Xe máy
Seri ảnh công chúa nhà lắm lông:

Em xin, ảnh đẹp quá, (mặc dù chân mẫu hơi coong, :))) Cảm ơn bác nhiều ạ!!!
PS: em vẫn mong bác vẫn nhớ vụ thuốc cho anh ku lớn nhà em giúp em, hôm nào em sang làm phiền ạ!!!

tetsu

Xe tăng
Công nhận đi cả chương trình hết gần 1500km nhưng em ấn tượng nhất là cỡ dăm bảy km đi xuống điểm trường lẻ bằng xe máy :)
Tay ôm thùng quà to nên e không bám đc vào đâu, nhiều quả xóc nẩy mít lên tưởng mình chuẩn bị bay xuống vực, may không bay ra khỏi xe nhưng mấy phát xương cụt e dã vào cái tay đuôi xe :( cảm giác thật khó tả hết thành lời ( thực ra là không thốt lên đc :)) )
Về e cũng chẳng dám kêu khổ, các cháu còn đi bộ qua đấy hàng ngày cơ mà :)

Dung_CM1

Xe tải

Đây là thầy giáo chủ nhiệm lớp 3 cháu 3 đời vua mèo các cụ ợ.

Đây là thầy giáo chủ nhiệm lớp 3 cháu 3 đời vua mèo các cụ ợ.
Thế so sánh thì Thầy này là chú của cô này à? Vì em thấy cô ấy nói là cháu đời thứ 4 mà ! :D! Mờ không hiểu hôm đấy cô ấy nói gì mà cụ Sâu với cụ Bò ngắm cô ấy đắm đuối thế nhỉ? :))