Cao nguyên đá và ch/tr Trao ngàn niềm vui cho các em hs Hố Quáng Phìn và Sảng Tủng

camry2030

Xe buýt
Công nhận đi cả chương trình hết gần 1500km nhưng em ấn tượng nhất là cỡ dăm bảy km đi xuống điểm trường lẻ bằng xe máy :)
Tay ôm thùng quà to nên e không bám đc vào đâu, nhiều quả xóc nẩy mít lên tưởng mình chuẩn bị bay xuống vực, may không bay ra khỏi xe nhưng mấy phát xương cụt e dã vào cái tay đuôi xe :( cảm giác thật khó tả hết thành lời ( thực ra là không thốt lên đc :)) )
Về e cũng chẳng dám kêu khổ, các cháu còn đi bộ qua đấy hàng ngày cơ mà :)
Thế mà không lăn ra ốm, PHÍ. Ai mà giúp bôi dầu thì .............em không dám tưởng tượng :))

Tribute

Xe container
Mời các cụ "tưởng nhớ" lại cung đường đã qua.

[video=youtube;wn3hDYMB0g0]http://www.youtube.com/watch?v=wn3hDYMB0g0&feature=plcp[/video]

Ngồi biên tập thử 1 đoạn mà hoa hết cả mắt chóng cả mặt vì đường cua nhiều quá:-o, lại phải cái máy ít RAM quá cứ làm dài dài là nó treo quay lơ phải làm lại từ đầu, điên thật.

FujiS5200

Xe điện
Hic. Cái cờ nhíp của bác cứ đến cái đoạn vào cua phê phê nhất thì lại bị nhảy cảnh, xem tức quá ợhh :((

Mờ cái đoạn Yên Minh, Dinh Vua Mèo ấy thì xem riêng cái clip gốc mà không cần biên tập thì cũng đã đủ ngoắt ngoéo và say mất òy.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Hic. Em đang xem lại. Phê quá, lại thèm xoắn quẩy tay tiếp rồi, bác Tri ôi :(

tetsu

Xe tăng
Thế mà không lăn ra ốm, PHÍ. Ai mà giúp bôi dầu thì .............em không dám tưởng tượng :))
Thì e đã bảo là không dám kêu rồi còn gì :)
Cụ giống e, ốm cũng chỉ dám kêu thầm rồi lên đây than phân trách phận :))

lambogi79

Xe điện
Mời các cụ "tưởng nhớ" lại cung đường đã qua.

[video=youtube;wn3hDYMB0g0]http://www.youtube.com/watch?v=wn3hDYMB0g0&feature=plcp[/video]

Ngồi biên tập thử 1 đoạn mà hoa hết cả mắt chóng cả mặt vì đường cua nhiều quá:-o, lại phải cái máy ít RAM quá cứ làm dài dài là nó treo quay lơ phải làm lại từ đầu, điên thật.
xem lại cờ nhip của Cụ Trebu mà em vãn thấy bồi hồi. Ngồi lái xe thì em cũng cảm thấy bình thường thôi, chỉ căng thảng những quả cua tay áo, 1 tay thì vặn volang, cùi tay thì ấn vào còi, mắt thì căng ra để nhìn xem có anh tông dật nào cưỡi uyn phi xuống hay không.
1 chuyến trải nghiệm cực kì thú vị, ngày cuối cùng thì cũng hơi oải người, nhưng sang năm các Cụ tổ chức lại chương trình đi lại đúng cung này, hỏi em, em vẫn gật đầu xin đi.
so sánh thì khập khiễng, nhưng nói thật, những đoạn tăng bo = xe máy vào các điểm trường lẻ so với chúng em đi trên than uyên thì vẫn chưa là gì cả

ideacar

Xe tăng
xem lại cờ nhip của Cụ Trebu mà em vãn thấy bồi hồi. Ngồi lái xe thì em cũng cảm thấy bình thường thôi, chỉ căng thảng những quả cua tay áo, 1 tay thì vặn volang, cùi tay thì ấn vào còi, mắt thì căng ra để nhìn xem có anh tông dật nào cưỡi uyn phi xuống hay không.
1 chuyến trải nghiệm cực kì thú vị, ngày cuối cùng thì cũng hơi oải người, nhưng sang năm các Cụ tổ chức lại chương trình đi lại đúng cung này, hỏi em, em vẫn gật đầu xin đi.
so sánh thì khập khiễng, nhưng nói thật, những đoạn tăng bo = xe máy vào các điểm trường lẻ so với chúng em đi trên than uyên thì vẫn chưa là gì cả
Em nghe đồn là lại chuẩn bị có chuyến Khoen On đấy. Lão chuẩn bị tinh thần đi nhé \:D/

ideacar

Xe tăng
Mợ Nan đâu rồi?
Mợ mà còn găm ảnh là tối nay em gọi đội này sang nhà mợ đấy :))

FujiS5200

Xe điện
Ơ ơ. Thế là hết ảnh rồi ạ?

Tribute

Xe container
Ơ ơ. Thế là hết ảnh rồi ạ?
Hết làm sao được, cứ từ từ cụ ạ, phọt cái tõm... xong nó chỉ khoái được 1 lúc nên cả nhà cứ phọt từ từ thôi, cảm xúc nó cứ gọi là miên man mới đã.:))

ideacar

Xe tăng
Hết làm sao được, cứ từ từ cụ ạ, phọt cái tõm... xong nó chỉ khoái được 1 lúc nên cả nhà cứ phọt từ từ thôi, cảm xúc nó cứ gọi là miên man mới đã.:))
Cứ phải từ từ lão nhỉ?

thu lan

Xe điện
Xuôi theo chiều về vào điểm trường lẻ thứ 2

Điểm trưởng lẻ T2 cơ sở vật chất khá hơn. Ở đây được xây dựng theo nhà cấp 4 chứ ko nhà đóng vách gỗ như 2 lớp trên điểm trường lẻ đầu. Trẻ em nơi đây khá xinh và có 1 số em rất đặc biệt ;))

Trời nóng như này mà cô bé này mặc áo khoác, quần len bó sát bo đì và.. đi bốt nhựa, ngồi tựa mạn hè :D

Chiến binh anh hùng :D

Những đôi mắt sáng

Cậu bé này trông hóm hỉnh và đáng yêu thật!

Hở rún :">

Đăm chiêu

Thichcuala

Xe buýt
Tiếp đê mợ ơi!

thu lan

Xe điện
1 góc lớp học

Các cháu ngồi rất ngoan

Bỗng có 1 cháu to vật bon chen vào ngồi trong lớp. Mặt lộ rõ sự giả nai =))

Ngồi thật ngoan để chuẩn bị nhận quà

Kiểu đầu ''xoáy núi đá" :))

Chụp ảnh kỷ niệm

Chén rượu cảm ơn của các thầy giáo bản :)

Chỉnh sửa cuối: