[Funland] Cấp 2 chọn Đoàn thị điểm hay Vinschool hệ cam

Hoacomay17

Xe tăng
Đúng hôm nay nhận đc 2 thông báo đặt cọc giữ chỗ mà nhà em bawn khoăn quá, nên nhờ các cụ có con em học hoặc có thoing tin tư vấn giúp em nên cho con học trường nào thì tốt cho cháu nếu sau thi cấp 3
1. hệ cambrig của vinschool học ở Metropolist
2. lớp chuyên anh của đoàn thị điểm ở mỹ đinhf

neeus chọn học vinschool thì phải đi xe bus, còn đoàn thị điểm thì chaus tự đạp xe đi được.

nhưng em quan tâm môi trường học tập thôi, ở 2 nơi này thì nơi nào tốt hơn cacs cụ nhỉ

LongLH

Xe điện
Tự đi học thì còn gì sướng bằng. Con em trước cũng học Vin, phải đi xe Bus. Sau em đổi nhà chỗ khác nhà cách cổng trường 50m, là em đổi trường cho con luôn. Học ở đâu cũng vậy thôi, tất cả là do con mình và định hướng giáo dục của bố mẹ.

cusao

Xe lăn
-Tiền nhiều thì theo Vin vì đã theo phải theo đến hết ĐH, cao học, du học....Không được rẽ ngang vì sẽ bị lạc nhịp mất cả tiền lẫn tâm lý tiêu cực
-Tiền vừa phải thì ĐTD rồi muốn rẽ ngang đâu thì rẽ không bị lạc nhịp

gadi2banh

Xe điện
Học Vin thì xác định C3 tiếp Vin và ĐH là du học.
ĐTĐ thì thi cấp 3 chuyên chọn ngon, Đại học trong nước và quốc tế đủ cả
Quan trọng định hướng như nào

gadi2banh

Xe điện
-Tiền nhiều thì theo Vin vì đã theo phải theo đến hết ĐH, cao học, du học....Không được rẽ ngang vì sẽ bị lạc nhịp mất cả tiền lẫn tâm lý tiêu cực
Chuẩn ko phải chỉnh rồi. Học cấp 2 Vin mà thi sang cấp 3 tốp 1 còn khó nói gì đến chuyên chọn

Hoacomay17

Xe tăng
Học Vin thì xác định C3 tiếp Vin và ĐH là du học.
ĐTĐ thì thi cấp 3 chuyên chọn ngon, Đại học trong nước và quốc tế đủ cả
Quan trọng định hướng như nào
cảm ơn 2 cụ, tiền thì nhà cháu lo được, không thành vde. em chỉ quan tâm khả năng nhiều tuỳ chọn khi leen cấp 3 thôi. Như vậy, Đoàn thị điểm là phương án tối ưu

vihali

Xe container
Cấp 2 Vin học Cam thì có thể sang cấp 3 học khá nhiều trường tư dạy Cam. Theo hệ này sướng, sách vở chương trình hay còn ĐTĐ chuyên Anh tuy tư nhưng vẫn tư tưởng để phòng thủ có gì còn sang trường công. Một khi đã xác định học tư thì cứ Cambridge mà học.

Em dạy Cam và chuyên nên em biết cái nào thích hơn.

gadi2banh

Xe điện
cảm ơn 2 cụ, tiền thì nhà cháu lo được, không thành vde. em chỉ quan tâm khả năng nhiều tuỳ chọn khi leen cấp 3 thôi. Như vậy, Đoàn thị điểm là phương án tối ưu
Nếu tiền ko thành vấn đề thì e lại thiên về Vin để sau này du học. Học nặng quá cũng ko giải quyết được gì

• Vodka
Reactions: BKG

datntien

Xe hơi
Tiền nhiều thì cứ Vin thôi

click_5607

Xe hơi
Đúng hôm nay nhận đc 2 thông báo đặt cọc giữ chỗ mà nhà em bawn khoăn quá, nên nhờ các cụ có con em học hoặc có thoing tin tư vấn giúp em nên cho con học trường nào thì tốt cho cháu nếu sau thi cấp 3

neeus chọn học vinschool thì phải đi xe bus, còn đoàn thị điểm thì chaus tự đạp xe đi được.

nhưng em quan tâm môi trường học tập thôi, ở 2 nơi này thì nơi nào tốt hơn cacs cụ nhỉ
Nhà cụ giống nhà mình, bé mình học vins từ mẫu giáo, giờ chuyển cấp con lại phải học ở Vinsmart, xa quá mình ko chọn, metropolis thì lại ko dc --> do đó gđ đã chọn ĐTD chuyên Anh cho con, mình đã nộp HS và đóng tiền học, chờ thi sắp xếp lớp cho con !

TiengAnhHanu

Xe máy
20 A4 Đại Học Hà Nội, Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
Cứ chọn gần nhà cho đỡ phức tạp cụ ạ. Con cụ học giỏi thế
Nhà cụ giống nhà mình, bé mình học vins từ mẫu giáo, giờ chuyển cấp con lại phải học ở Vinsmart, xa quá mình ko chọn, metropolis thì lại ko dc --> do đó gđ đã chọn ĐTD chuyên Anh cho con, mình đã nộp HS và đóng tiền học, chờ thi sắp xếp lớp cho con !

jazzzzz

Xe lăn

Cam ở Metro khả năng sẽ đóng, năm tới họ chỉ dạy tới lớp 8 ở đây, lớp 9 chuyển xuống Smart city và học tới A Level,

sunlux

Xe đạp
Hệ Cambridge của Vinschool học Toán, Khoa học theo chương trình Cambridge, lấy chứng chỉ IGCSE và A-lvel. Nếu xác định apply học bổng du học thì rất ổn. Cá nhân em đánh giá chương trình hay, cho học sinh tư duy sáng tạo, thực tiễn, không lquá ý thuyết.

Chuyên Anh ĐTĐ học theo chương trình VN. Toán khó kiểu VN, Tiếng Anh chắc ngữ pháp, rất tốt để thi Đại học trong nước. Rất nhiều học sinh ĐTĐ cũng apply học bổng thành công.

Cơ sở vật chất thì Vin hơn hẳn cụ ạ, đặc biệt là hệ Cam với đầy đủ phòng lab để học các môn Khoa học của Cambridge.

Chỉnh sửa cuối:

click_5607

Xe hơi
Hệ Vin cấp 2 hệ thường là từ lớp 6 --> 10, nó hơi trái khoáy với hệ thống của VN (Cấp 2: 6-9) --> nên nếu học vins cấp 2 thì cấp 3 buộc học vins, mà cấp 3 vins cũng hiếm, đi lại bất tiện.
Còn ở Vins mình thấy con mình phù hợp với triết lý dạy ở đó, ptrien toàn diện, thư viện xịn (con mình học dc rất nhiều kiến thức từ đây), ctrinh stem khoa học rất hay và đầy đủ tư liệu để thực hành, tư duy cởi mở, tự tin (ko bị áp đặt khuôn khổ cứng nhắc). Rời xa vins cũng tiếc nhưng đó là sự khởi đầu mới cho con vì cs còn nhiều thứ để vượt qua, ko thể bằng phẳng mãi dc, tính cạnh tranh phải nâng dần.

Mong ở ĐTĐ con duy trì dc sự tự tin, tư duy ko bị áp đặt, theo được các bạn để có hứng thú trong học tập!
Về học phí thì ĐTĐ tính ra ko rẻ hơn Vins đâu các cụ ạ, same same nhau !

vihali

Xe container
Hệ Cambridge của Vinschool học Toán, Khoa học theo chương trình Cambridge, lấy chứng chỉ IGCSE và A-lvel. Nếu xác định apply học bổng du học thì rất ổn. Cá nhân em đánh giá chương trình hay, cho học sinh tư duy sáng tạo, thực tiễn, không lquá ý thuyết.

Chuyên Anh ĐTĐ học theo chương trình VN. Toán khó kiểu VN, Tiếng Anh chắc ngữ pháp, rất tốt để thi Đại học trong nước. Rất nhiều học sinh ĐTĐ cũng apply học bổng thành công.

Cơ sở vật chất thì Vin hơn hẳn cụ ạ, đặc biệt là hệ Cam với đầy đủ phòng lab để học các môn Khoa học của Cambridge.
Đúng vậy cụ ạ, em ban ngày dạy trên lớp phải dạy các kiểu biến đổi của VN nhưng về nhà là vui vẻ với các bài toán khai thác ý tưởng của bọn Cambridge. Ta rất khoái công thức, còn bọn tây rất khoái khai thác đồ thị và hình ảnh. Ngồi chữa bài cho học sinh với tâm trạng khác hẳn.

Hoacomay17

Xe tăng
cu nhà em giống nhà cụ, cấp 1 và mẫu giáo ở vin khá ổn vì họ chăm tốt, cấp 2 thì khác, có khi cháu nhà em với nhà cụ lại cùng lớp ở đtđ đây. 19/5 này thi xếp lớp. Hiện tại cháu đang xếp tạm ở c02. Hy vọng vào c01. Ở đtđ cũng có hệ cam.
hp chyên anh đtđ cũng 7 củ một tháng, thôi cho học đtđ để sau kên cấp 3 còn có hướng thi vào ams

jazzzzz

Xe lăn
Đúng vậy cụ ạ, em ban ngày dạy trên lớp phải dạy các kiểu biến đổi của VN nhưng về nhà là vui vẻ với các bài toán khai thác ý tưởng của bọn Cambridge. Ta rất khoái công thức, còn bọn tây rất khoái khai thác đồ thị và hình ảnh. Ngồi chữa bài cho học sinh với tâm trạng khác hẳn.

View attachment 7006897
Toán của chương trình Cam thì quá hay rồi, nó gần với thực tế, tự nhiên.

click_5607

Xe hơi
cu nhà em giống nhà cụ, cấp 1 và mẫu giáo ở vin khá ổn vì họ chăm tốt, cấp 2 thì khác, có khi cháu nhà em với nhà cụ lại cùng lớp ở đtđ đây. 19/5 này thi xếp lớp. Hiện tại cháu đang xếp tạm ở c02. Hy vọng vào c01. Ở đtđ cũng có hệ cam.
hp chyên anh đtđ cũng 7 củ một tháng, thôi cho học đtđ để sau kên cấp 3 còn có hướng thi vào ams
Được C01 thì xịn nhất, con gái mình con diễn thuyết khá hay bằng tiếng anh, ở trường toàn làm MC tiếng anh trong các sự kiện, nhưng ngữ pháp ko dc chắc lắm. Ở ĐTĐ, sau khi thi xếp lớp con phù hợp với trình độ nào thì cho con học trình đó, thiếu bù sau bằng cách khác, qtrong nhất là con hứng thú và happy, ko thấy quá áp lực !