cấp báo! xe đang chạy thì xìu chiều 28 Tết.

namaus

Xe tăng
Tình hình là số cháu nó nhọ than phết. Đầu tháng ở xứ lạnh xa xôi tận Đông Âu thì một e cũng phải a lô cho cứu hộ dắt về. Nay trở về nhà cả bâù đoàn hành quân về quê thì vừa xuống đầu cao tốc Pháp Vân thì tự nhiên thấy đạp ga không thấy gì. Nhấp vài nhấp chân ga cũng không thấy xe lên. Bỏ *** rồi. Chỉ nghĩ mỗi vậy. Liền bật đèn khẩn cấp, xxi nhan phải đánh xe vào lề đi theo đà xe đang chạy. May mà ko cụ nào hít phát vào mít.
Việc tiếp theo là thử lại xem mọi việc thế nào. Bật chìa khóa, đúng qui trình. Mọi thứ đều ổn. Đề. Sẹc sẹc sẹcc. Ko nổ. Làm vài ba lần thì vẫn thế.
Thế là mình nhọ rồi.
Việc tiếp theo. Phương án Gọi địên cho ng thân. Cụ Vương, cụ Tân đều lựa chọn phương án liên quan đến cảm biến đánh lửa và dây dợ liên quan đến nó
Cháu mày mò kiểm tra ko thấy đứt. Cái này thì cũng tươngg đối chắc thôi vì ko có đồng hồ AVO. Kiểm tra 2 hộp cầu chì thì còn nguyên.
Cụ Tân alo cho ng thân khác. Nhưng cũng khó vì những ngày này ai cũng bận cả. Đành gọi cứu hộ 116. Lau dắt e nó về gara Long ( cụ Tân gthiệu, vì nằm ngay Thường Tín.
Nào a e mình cùng lên xe buýt.
Về đến gara chào hỏi xong báo cáo tình hình, ra đề lại xem thế nào. Vẫn rứa. Hay đứt đai cam như cụ gì (sorry cháu quên tên, đầu với trả óc) ra mở luôn. Ơ có thấy đứt như cụ ấy đâu. Nhưng lấy ngón tay ấn thì thấy vào cả đốt. A Long bảo chắc trượt dây cam rồi. Biết thế nhg cũng ko thể làm vì còn bận xe của ng khác. Cháu cũng đang vội vì có V1, f1 đi cùng. Đành nhờ cụ ấy cố gắng xem cho. Nhờ luôn cụ ấy xem đâu có xe thuê chở cả nhà về.
Mai có cả cụ Vương và cụ Tân xuống trợ gịúp. Cảm ơn hai cụ trước nhé. Những lúc này mới thấy càng quý tinh thần nghĩa hiệp của các cu hội fiat.

MinhBum

Xe container
Trời, cụ có hay kiểm tra, thay đồ mà bị chết bất thình lình 0 rõ ng nhân thế

coty

Xe tăng
thế còn may cụ ợ, nó mà lăn ra hôm mồng 1 nữa thì đen nữa, cụ thế vẫn có thể an ủi là may đấy ợ:)

congnhuanphat

Xe điện
Chắc tại trước khi khởi hành cụ không khấn
Của nhà cháu đi mãi chẳng sao tối hôm qua đổ đầy bình xăng sáng nay bật khóa điện kim xăng nó cứ nhảy lam bát đa cháu tắt đi bật lại nó còn nhẩy hăng hơn nhưng khi đề máy nổ thi hết các cụ phán giúp xem em nó bị làm sao ạ

namaus

Xe tăng
Sau một đêm nằm tại motel gara Long Thường Tín chiều nay cháu đưa cô vợ 2 tuổi teen về nhà ăn Tết rồi ợ. Vưỡng may chán các cụ . Chúc các cụ ăn Tết vui vẻ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

lttung

Xe buýt
Chào bác
V2 bác bị quả giống hệt vợ tôi, cái này rủt bớt xăng đi là hết

lttung

Xe buýt
V2 bác bị giống hệt vợ 2 tôi. Bác rút bớt xăng đi là hết

Chắc tại trước khi khởi hành cụ không khấn
Của nhà cháu đi mãi chẳng sao tối hôm qua đổ đầy bình xăng sáng nay bật khóa điện kim xăng nó cứ nhảy lam bát đa cháu tắt đi bật lại nó còn nhẩy hăng hơn nhưng khi đề máy nổ thi hết các cụ phán giúp xem em nó bị làm sao ạ

namaus

Xe tăng
Cháu đã từng ngồi xe cụ rồi (cụ Vương lái thử trên SS) nói chung xe vẫn ngon, chúc cụ chơi tết đón năm mới may mắn vui vẻ nhé!
Oh yeah. Thế mà cháu chưa gặp cụ đới. Sau Tết off cái ở khu cầu giấy các cụ nhẩy.

congnhuanphat

Xe điện
cháu được gặp và bắt tay cụ rồi mà, hôm cháu ở cụ tân bán albea 1.3 trong 5 phút xong quyết định lấy xe 1.6HLX cụ vương luôn đấy!
nhà Kiavuong gả bán vợ đi mà kín tiếng gớm chả thấy hội thảo gì cả

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
cháu được gặp và bắt tay cụ rồi mà, hôm cháu ở cụ tân bán albea 1.3 trong 5 phút xong quyết định lấy xe 1.6HLX cụ vương luôn đấy!
Hix thế thì cụ phải làm cái lễ da mắt thoai

F.I.A.T

Xe điện
Thía à, hôm nào em với cụ và nhà vuông gặp sầu riêng cái nhể

F.I.A.T

Xe điện
Sau một đêm nằm tại motel gara Long Thường Tín chiều nay cháu đưa cô vợ 2 tuổi teen về nhà ăn Tết rồi ợ. Vưỡng may chán các cụ . Chúc các cụ ăn Tết vui vẻ ợ.
Chúc mừng cụ, cuối năm em nó làm phát vẫn còn may chán, chứ đầu năm thì chim cú lắm.

Loccong

Xe tăng