[Funland] Cấp cứu, em bị chó cắn, các bác tư vấn giúp em

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Chết em rồi, em vừa cất xe thì bị 3 con chó ở bãi xe nó quây em, oánh hội đồng.

Tổng thể, em bị bọn cẩu nó táng 2 phát, 1 phát ở bắp chân, 1 phát ở đùi (sát hông).
Hôm nay em mặc quần bò, chỗ bắp chân thì quần không rách nhưng bên dưới vết cắn ở đùi khoảng 10cm thì quần bò bị rách :(

Các bác tư vấn giúp em xem phải xử lý sao nhỉ? Có bắt buộc phải đi tiêm vắc xin ko? phải theo dõi mấy ông chó kia thế nào?

Trong thời gian này có cần phải kiêng rượu bia gì không nhỉ?

Em lo quá...

Cám ơn các cụ trước

27091403

Xe tăng
Cụ đừng xoắn quá ảnh hưởng công tác... 8-} bây giờ thuốc tiêm phòng ko độc như xưa đâu , tiêm 3 phát cách nhau 3 ngày tầm 270k là ok ( cháu em tiêm cách đây 3 tháng ) lúc đầu tiêm hơi mệt giờ có sao đâu :)>- . Còn cụ máu như em (cũng bị cách đây mấy năm) thì chịu khó theo dõi hàng ngày xem nó có ốm , bỏ ăn ko , qua 1 tháng mà nó vẫn sủa tốt thì ok khỏi phải tiêm :-| .hy vọng là nó thấy cụ mỡ màng , thơm thịt giống em nên làm tí thôi =)). Chúc cụ qua cái hạn cuối năm ngọt như chân ga :-*.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chết em rồi, em vừa cất xe thì bị 3 con chó ở bãi xe nó quây em, oánh hội đồng.

Tổng thể, em bị bọn cẩu nó táng 2 phát, 1 phát ở bắp chân, 1 phát ở đùi (sát hông).
Hôm nay em mặc quần bò, chỗ bắp chân thì quần không rách nhưng bên dưới vết cắn ở đùi khoảng 10cm thì quần bò bị rách :(

Các bác tư vấn giúp em xem phải xử lý sao nhỉ? Có bắt buộc phải đi tiêm vắc xin ko? phải theo dõi mấy ông chó kia thế nào?

Trong thời gian này có cần phải kiêng rượu bia gì không nhỉ?

Em lo quá...
Cám ơn các cụ trước
Theo cái gì chúng ta được đọc thì cần theo dõi con cẩu.
Theo em thì cần theo dõi con người (xem có tiêm hay không)
Theo kụ chanchaucang thì k phải theo dõi con gì cả, vì vaxin chỉ là sự lừa đảo, là phương tiện làm giầu cho các tập đoàn dược phẩm.
E đến giờ này mà nói thì e vẫn nghĩ kụ nên theo e, nếu kụ k muốn đánh cược cs của mình hehe..

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Theo cái gì chúng ta được đọc thì cần theo dõi con cẩu.
Theo em thì cần theo dõi con người (xem có tiêm hay không)
Theo kụ chanchaucang thì k phải theo dõi con gì cả, vì vaxin chỉ là sự lừa đảo, là phương tiện làm giầu cho các tập đoàn dược phẩm.
E đến giờ này mà nói thì e vẫn nghĩ kụ nên theo e, nếu kụ k muốn đánh cược cs của mình hehe..
Ý cụ là nên đi tiêm à? Hay là theo dõi con chó rồi mới quyết định tiêm hay không tiêm?

vietran

Xe ba gác
Ý cụ là nên đi tiêm à? Hay là theo dõi con chó rồi mới quyết định tiêm hay không tiêm?
Tiêm ngay và luôn, theo em hiểu ý cụ Đốc tờ là thế
Sáng nay em cũng tí bị chó cắn, dậm chân rồi ngồi thụp mà nó k sợ, cuối cùng phải dùng hàng nóng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thía cụ đã... kắn lại chúng nó chửa?
:P
Em té :))

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ cứ bình tinh,cụ theo đôi mấy chu câu này 1 tuần ,nếu vẫn thấy ăn ngư bình thường thì kon cần phải tiêm đâu rồi,cái giống cho đàn này thì kon phải sợ

Hắc Ín

Xe tăng
Ý Dr hình như là theo dõi xem chủ của 3 con cẩu trước đã tiêm phòng dại cho chúng chưa. Chúc cụ chủ không sao.

jackup

Xe hơi
Thứ nhất cụ chủ có bị chảy máu hoặc xước da chỗ chó cắn không? nếu không thì vẫn cần theo dõi chó cho yên tâm. Còn tiêm chắc không cần thiết
Thứ hai, nếu có chảy máu hoặc xước, cụ chủ đã xử lý vết thương theo khuyến cáo chưa?
Thứ ba, chủ chó đã nhốt cả 3 con chưa ạ? Nếu không nhốt thì không theo dõi được.
Thứ tư, ba chó đó có giấy chứng nhận tiêm phòng không? Nếu có thì chờ theo dõi trước khi tiêm, còn không dứt khoát nên tiêm.
Cuối cùng, để gạt hết lo âu, thấp thỏm trong thời gian chờ chó, cụ cứ đi tiêm ngay và luôn cho lành.

giangsuki

Xe ngựa
cụ nên tham gia vào hội bị chóa cắn và sắp cắn chóa để biết thêm cách phòng và trị

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tiêm ngay và luôn, theo em hiểu ý cụ Đốc tờ là thế
Sáng nay em cũng tí bị chó cắn, dậm chân rồi ngồi thụp mà nó k sợ, cuối cùng phải dùng hàng nóng

Lúc cấp bách thế mà kụ vẫn bình tĩnh để rặn ra được ạ? Các hạ quả là bản lãnh.. :))
Kế này trong binh pháp gọi là "ném mứt cho chó cắn nhao" =))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tiêm đi bác ơi, năm ngoái thằng cháu con bà chị vợ em bị chó ngoạm vào tay. Về nhà vẫn bình thường, sau đó nửa tháng cưới em gái nó, nó còn dẫn người yêu về ra mắt.
Sau đó mấy hôm đi chơi gặp cái đám ma, về lên cơn được 2 hôm thì mất

dream 2

Xe buýt
Cụ nên đi kiểm tra xem mấy con định xơi cụ có phải chó dại không? Kiểm tra bằng nghề của thầy thuốc vườn. Sau đó có cần tiêm hay không ạ. Trừ phi cụ biết chắc bọn nó dại thì tiêm luôn.
Em đã từng làm vậy....theo em biết phương plhaps của thày thì chưa bao giờ sai cả.:D

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Híc, vậy tiêm thì đi đâu tiêm hở các cụ?

Chỗ 70 Nguyễn Chí Tanh được ko ạ?

dungcarnival

Xe tăng
Thía cụ đã... kắn lại chúng nó chửa?
:P
Em té :))
Cắn lại chúng nó xong, rồi nhốt cả cụ chủ với đám chó lại cùng nhau, theo dõi cả thể.

Fun tý cho vui, cụ chủ nên đi tiêm nhé, lên Viện vắc xin phố Lò đúc, gần cây đa nhà bò,có phòng tiêm dịch vụ ở đấy.

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tiêm đê kụ ơi..........
Híc, vậy tiêm thì đi đâu tiêm hở các cụ?

Chỗ 70 Nguyễn Chí Tanh được ko ạ?
Chỗ đó được đấy :D
Híc, em ra 70 Nguyễn Chí Thanh, trình bày một hồi thì họ bảo: về theo dõi 3 con cẩu đấy, nếu đến 30 tết mà nó vẫn bình thường thì không sao!? Tóm lại là chưa tiêm.

Cắn lại chúng nó xong, rồi nhốt cả cụ chủ với đám chó lại cùng nhau, theo dõi cả thể.

Fun tý cho vui, cụ chủ nên đi tiêm nhé, lên Viện vắc xin phố Lò đúc, gần cây đa nhà bò,có phòng tiêm dịch vụ ở đấy.

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner
Ý cụ là ra viên Pasteur ?

duongdat

Xe tải
Bác ơi, tiêm đi bác. 30 tết mới phát hiện chó có vấn đề thì bác đợi tới mùng 9 tết người ta đi làm mới tiêm được à? Bác ra Viện vệ sinh dịch tễ Trung Ương, mặt Lò Đúc ý. Bé tới giờ em tiêm chó cắn, Uốn Ván ở đấy vài lần rồi. Cơ thể khỏe mạnh bình thường, chả sao cả.