Cấp cứu...xe em bị hở gioăng quy lát...

nghenhinvietnam

Xe hơi
Xe em bị hở gioăng quy lát, máy rất nóng, hao nước làm mát, mở nắp két nước khi máy chạy thấy xủi bọt, có nước phọt ra khỏi ống bô. Em nó bị thế nhưng em chưa đi chữa luôn được vì bận. Em để nó ở nhà gần một tuần rôi, giờ muốn mang đi chữa nhưng với tình trạng nước phọt ra cả ống bô, em sợ nước vào xy lanh nhiều quá rồi, sợ khi đề một phát thủy kích thì tan xác các bác nhỉ. Các bác cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn các bác...

TNTuan

Xe điện
xe em đã bị thế này 1 lần rồi , nhớ lại ngày xưa hồi mới làm giặc lái . em đoán là do nc làm mát em đổ nc lã vào két nc khi thấy hao( ngu thế chứ lị - là do mấy ông thợ đểu khuyên em ).một thời gian sau. khi nổ máy xe . chỉ sau 5 phút thấy bình nc phụ của két nc sôi ùng ục , nhẩy tưng tưng lên . hỏi ra mới biết là thổi gioăng quy lát rùi . hjx hjx . gọi luôn mấy chú thợ trên xưởng 2-9 xuống thay cho là xong . đúng là chết vì ngu .
cụ đừng nổ máy xe nữa ko lại toi thêm cái j j đấy thì khổ . cứ gọi thợ đến là xong thôi . nếu cụ ở hanoi như em thì gọi cho thợ 2-9 chỗ đặng thai mai xuống sửa cho ( lưu ý thợ ở đây chỉ rất giỏi mấy dòng xe cỏ thui nhé )
chú Hạnh : 0914764229

bagiahuhu

Xe buýt
Nước chảy ra ống bô thì bình thường, trời lạnh độ ẩm cao thì nó ra nước thôi.
Bác kiểm tra xem sau 1 tuẩn nước làm mát có hao ko, có hiện tượng nước lọt vào dầu máy ko?
Đề phòng nước vào buồng đốt nhiều gây thuỷ kích, bác tháo hết bugi ra, đề một hai phát cho nó thổi hết nước ra. Lắp bugi lại là nổ thôi.
Tốt nhất đưa ra ga ra để thợ kiểm tra sửa chữa cho.

caovan

Xe tải
Xe em bị hở gioăng quy lát, máy rất nóng, hao nước làm mát, mở nắp két nước khi máy chạy thấy xủi bọt, có nước phọt ra khỏi ống bô. Em nó bị thế nhưng em chưa đi chữa luôn được vì bận. Em để nó ở nhà gần một tuần rôi, giờ muốn mang đi chữa nhưng với tình trạng nước phọt ra cả ống bô, em sợ nước vào xy lanh nhiều quá rồi, sợ khi đề một phát thủy kích thì tan xác các bác nhỉ. Các bác cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn các bác...
Cái hở gioăng mặt máy hay k0 thì qua cụ kể bệnh là chưa chắc đâu ạ, hao nước làm mát thì nguyên nhân do máy nóng, mở nắp két nước thấy sủi bọt là do hiện tượng nước sôi, nước phọt ra khỏi ống bô là do trời lạnh, nước rất khó lọt vào trong xy lanh, trừ ra gioăng quá nát và bị vỡ mới bị.
Muốn chắc chắn là do gioăng quy lát k0, thì cụ cứ cẩn thận tháo bugi rồi đề xem có nước k0, nếu k0 có thì cắm bu gi lại rồi mở nắp két nước làm mát ra đổ đầy nước vào, sau đó thì đề nổ. Trong lúc động cơ nổ cụ nhìn mặt nước của két làm mát, sẽ có hiện tượng sủi bọt, nhưng cụ nhìn kỹ xem có thấy váng dầu nổi lên k0, nếu có thì mới chắc là hỏng gioăng mặt máy. Còn không có thể két bẩn hoặc tắc.
Nguyên nhân thì có nhiều lắm, cụ k0 nên cứ thấy nước sôi là hở gioăng (trừ xe cụ vừa đại tu máy xong, và thợ làm ẩu). Tốt nhất cụ mang ra thợ khám bệnh cho, khi họ khám cụ đừng đưa những suy nghĩ của mình ra, nếu cụ đưa ra mà k0 đúng là họ sẵn sàng thay gioăng cho cụ để lấy tiền công đấy.

Mobifone

Xe tải
nước sôi có thể là do cảm biến nhiêt của cụ die. nên ko đóng dc quạt. mà mùa đông lại không bật điều hòa nên quạt cũng ko chạy -----> nóng máy và sôi -----------> hao nước. cụ kiểm tra lại coi. sôi lâu mà cứ đi sẽ thổi gioăng. còn hiện tượng thổi gioăng thì 1 là có váng dầu trong nước, 2 mở nắp bình nước phụ nhìn thấy có bong bóng ga to lên bong bóng nhiều hơn, ga bé bong bóng như ong bóng cua. ga to lại có bong bóng. bong bóng cả lúc nguội lẫn lúc nóng. thế là thổi goăng. cụ phải sửa ngay không thì sẽ hỏng nhiều thứ lắm đấy. và nguy hiểm nhất là vênh mặt máy đến mức không doa dc nữa hoặc nứt mặt máy -----> tốn nhiều tiền. còn đâu thay gioăng chỉ hơn triệu thôi.

xuanvinhqnam

Xe đạp
nước sôi có thể là do cảm biến nhiêt của cụ die. nên ko đóng dc quạt. mà mùa đông lại không bật điều hòa nên quạt cũng ko chạy -----> nóng máy và sôi -----------> hao nước. cụ kiểm tra lại coi. sôi lâu mà cứ đi sẽ thổi gioăng. còn hiện tượng thổi gioăng thì 1 là có váng dầu trong nước, 2 mở nắp bình nước phụ nhìn thấy có bong bóng ga to lên bong bóng nhiều hơn, ga bé bong bóng như ong bóng cua. ga to lại có bong bóng. bong bóng cả lúc nguội lẫn lúc nóng. thế là thổi goăng. cụ phải sửa ngay không thì sẽ hỏng nhiều thứ lắm đấy. và nguy hiểm nhất là vênh mặt máy đến mức không doa dc nữa hoặc nứt mặt máy -----> tốn nhiều tiền. còn đâu thay gioăng chỉ hơn triệu thôi.
Bác nói sao ấy chứ, mình cũng bị y chang như vậy, vừa đem gara ngoài thay roăng mặt máy (họ phải rà lại mặt máy, hốc supap), nói chung được cái làm cận thận nhưng mất toi 4,5 tr chứ đâu phải hơn 1 tr như bạn nói.

laixe.xe

Xe hơi
Xe em lại bị như này ạ. Nổ máy chạy đc lúc nó chết máy ga đi nhanh thì máy giật cục đi ko đều. Em kiểm tra hết nước hết dầu thêm vào mà vẫn bị như thế. Có cao nhân nào rành ko chỉ em với ạ.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ xử lý khẩn truơng không lại thành ung thư thì nhục lắm

baccop1981

Xe buýt
Cụ cho đi khám chuyê khoa là ra bệnh ngay. Cao nhân ở ga ra ô tô

Xe em lại bị như này ạ. Nổ máy chạy đc lúc nó chết máy ga đi nhanh thì máy giật cục đi ko đều. Em kiểm tra hết nước hết dầu thêm vào mà vẫn bị như thế. Có cao nhân nào rành ko chỉ em với ạ.
Cụ cho biết thêm xe cụ loại gì ? Chết máy như cụ nói thì cũng có thể do luồn hơi, bỏ máy sau khi đã loại trừ được các nguyên nhân khác . Và còn cái chỗ iêm tô màu cảnh báo cụ đó . Nếu xe đến mức đó thì khổ thân em nó rồi cụ ơi . Cho em nó đi khám thôi .

văn Mười

Xe tải
Có cụ nào cao tay xin chỉ giáo dùm Em: xe innova của Em cách đây 4 tháng đi thay séc măng & phớt gít nhưng giờ gioăng mặt máy lại chảy dầu , máy kêu , các cụ cho Em biết phải làm sao ?

XE DÒ SH

Xe tải
Có cụ nào cao tay xin chỉ giáo dùm Em: xe innova của Em cách đây 4 tháng đi thay séc măng & phớt gít nhưng giờ gioăng mặt máy lại chảy dầu , máy kêu , các cụ cho Em biết phải làm sao ?
cụ lại đi thay gioăng mặt máy mới và chỉnh lại cò xu páp thôi

tunghoangvu

Xe hơi
Cụ đào mộ này lên làm gì. Sang hẳn mục mới đi. Tuy nhiên như cụ mô tả thì là hở gioăng xu páp chứ đâu phải gioăng mặt máy. Cái đó xử lí đơn giản mà