Cập nhật 1 số CP tiềm năng để đầu tư giá trị.

duyen khoi

Xe tăng
SSN sau vụ lùm xùm của công ty mẹ Thanh Niên, 2 phiên nay đã bật lại rất mạnh chuẩn bị vượt đỉnh cũ nên khả năng vụ Thanh Niên đã ổn. Các cụ có thể quan tâm lại nhé.

macan silverwing

Xe tải
Không có gì đâu cụ. Anh em chia sẻ cùng học hỏi mà.
Cụ đánh giá thế nào về Brexit? Theo em thì nếu xảy ra thật thì chứng khoán toàn cầu sẽ bị bán tháo, giá vàng tăng vọt. CK Việt Nam lại bán như chưa bao giờ được bán

duyen khoi

Xe tăng
Cụ đánh giá thế nào về Brexit? Theo em thì nếu xảy ra thật thì chứng khoán toàn cầu sẽ bị bán tháo, giá vàng tăng vọt. CK Việt Nam lại bán như chưa bao giờ được bán
Chắc chắn sẽ ảnh hưởng mạnh đấy cụ. Nhưng việc này cũng chưa biết xảy ra hay không nên cứ kệ thôi cụ.
Mình hold CP tốt, không margin nên chắc có bị bán cũng nhẹ hơn hàng thị trường nhiều. Còn VNI cùng lắm thì cũng như vụ bầu Kiên, biển Đông thôi mà.

macan silverwing

Xe tải
Sao lại liên quan thế hả cụ? :(
Em chỉ hỏi cụ ấy về tình hình chung nếu Brexit xảy ra thôi, ko cụ thể vào cổ phiếu nào cả. Lí thuyết thì đầu tư giá trị là cứ chọn cổ tốt rồi ôm lâu dài tuy nhiên em thấy cũng nên chú ý thị trường chung biết đâu lại tìm được điểm mua tốt hoặc lướt giảm giá vốn nếu có kĩ năng

duyen khoi

Xe tăng
SSN sau vụ lùm xùm của công ty mẹ Thanh Niên, 2 phiên nay đã bật lại rất mạnh chuẩn bị vượt đỉnh cũ nên khả năng vụ Thanh Niên đã ổn. Các cụ có thể quan tâm lại nhé.
SSN nay CE break đỉnh rồi các cụ ạ, game lại tái khởi động rồi. Dòng CP thép mấy phiên nay cũng tăng rất mạnh so với TT chung, có vẻ KQKD quý đã bị lộ rồi.
Nay em bắt đáy VNG đón game tái cơ cấu của TTC dự hot không kém SSN.

Chỉnh sửa cuối:

duyen khoi

Xe tăng
Ngắn hạn, VNI sẽ gặp khó ở vùng đỉnh mới này 1 thời gian để đợi tin hỗ trợ mới tích cực hơn. Cụ nào trading T+ nên hướng dòng tiền sang UPCOM, đây sẽ là nơi tập trung dòng tiền trong thời gian tới. Trên sàn niêm yết thì chỉ còn 1 số ít CP mạnh có thể vào tiền: CP có core cơ bản tốt, dòng dược, thép, đường, gach, đá xây dựng và một số CP có game riêng.

Longlbm

Xe đạp
Gil cứng, spi vô chơi tạm dc ko pak. CLC tăng ce.

duyen khoi

Xe tăng
Gil cứng, spi vô chơi tạm dc ko pak. CLC tăng ce.
SPI thì em chịu, cụ tham khảo cụ gà, cụ hunt xem sao. Em chỉ chiến hàng mà mình hiểu rõ thôi. Cụ thích hàng nóng thì tham khảo SSN, VNG mà em giới thiệu ở trên có backup cực tốt. SSN từ lúc em viết trên topic cũng tăng 30-40% rồi còn gì.

Longlbm

Xe đạp
Theo pak ssn vô nữa giá này dc ko. GIL và CLC là hàng chiến. Cụ tham khảo thêm KKC.

duyen khoi

Xe tăng
Theo pak ssn vô nữa giá này dc ko. GIL và CLC là hàng chiến. Cụ tham khảo thêm KKC.
Vào tốt cụ à. Chưa kể việc đánh lên tạo game, thì LN 2016: 150 tỷ/vốn 396 tỷ, EPS 4000 định giá theo PE SSN cũng xứng đáng 3-4x rồi. KKC ổn nó cũng thuộc dòng thép đón KQKD quý 2như em đã nói ở trên đấy.

MrP

Xe đạp
Chào cụ. em mới tham gia môn này nên cũng đang tìm phương pháp đầu tư sao cho hợp với mình. Cụ cho e hỏi là đầu tư theo cách của cụ có cut loss ko ạ. Hay là chỉ buy and hold.
Thanks cụ.

hacker68

Xe tải
8. Cập nhật CP TLT
Đây là 1 trong số các CP dạng xác chết hồi sinh, sau quá trình tái cơ cấu đã có tăng trưởng vượt bậc. Cũng tiềm ẩn khả năng ăn nhiều lần.

1. Cơ bản
VĐL: 70 tỷ
Vốn CSH: 7,6 tỷ (âm vốn 72 tỷ)
EPS 2015: 5000
PE: 4.5
LNST 2016 dự kiến 62 tỷ (xóa hết lỗ lũy kế)
EPS FW 2016: 9000
EPS FW 2017 dự trên 10000 (từ năm này có thể chia cổ tức rất cao và TLT có thể quay lại thời hoàng kim).

2. Tiềm năng và kỳ vọng:
+ Năm 2013 đổ về trước TLT thua lỗ và âm vốn là do sản phẩm không tiêu thụ được do không cạnh tranh được với hàng TQ giá rẻ, cùng với TT xây dựng và BĐS bị suy thoái một thời gian dài. TLT đã nỗ lực tái cơ cấu, năm 2014 bắt đầu có lãi lại cho LNST 5,8 tỷ và tăng trưởng mạnh vào 2015 đạt LNST 34,7 tỷ. Ưu điểm vượt trội các sp gạch của TLT so với các đối thủ khác:
- Thay gạch cỡ nhỏ truyền thống bằng gạch khổ lớn phù hợp thị hiếu của thị trường
- Đầu tư công nghệ in mẫu mã đẹp cái này là lợi thế cạnh tranh của Ceramic với Granit
- Phân khúc mới là gạch ốp tính cạnh tranh ít hơn gạch lát nền.

+ Công suất nhà máy hiện tại đang là 8,5 triệu m2. Năm 2015 tiêu thụ hơn 5 triệu m2 cho LNST 34.7 tỷ. Năm 2016 với sự ấm lên của TT xây dựng và bđs thì riêng phần công suất còn lại chưa full có thể mang lại cho TLT LN thêm 30% nữa. Chưa kể giá gạch đã tăng liên tục 20-30% từ đầu năm 2016 và dự kiến tiếp tục tăng trong năm nay (xem thêm BCTC quý 1).

+ Tại ĐHCĐ TLT đã có nghị quyết sẽ trích LNST và các quỹ ra để bù lỗ lũy kế điều này chứng tỏ quyết tâm tái cấu trúc nhanh nhất của ban lãnh đạo. Nhiều khả năng 2016 TLT sẽ xóa hết lỗ lũy kế đưa BV về 10000 để tiến hành huy động vốn cho dự án mới Phú Hà.

+ Kỳ vọng lớn cho TLT từ 2018 trở đi do đưa vào vận hành nhà máy Phú Hà nâng công suất lên gần gấp đôi và điểm đặc biệt là toàn bộ sản phẩm ở đây cho chất lượng cao hơn nhằm mục tiêu xuất khẩu. Kỳ vọng EPS từ 2018 có thể đạt tối thiểu 18000-20000 (nếu công ty vẫn giữ nguyên VĐL 70 tỷ) khi nhà máy này hoạt động full công suất

+ Năm 2019, di chuyển toàn bộ nhà máy hiện tại từ Vĩnh Phúc lên Phú Thọ và sẽ xin chuyển đổi để triển khai dự án bds 20ha trên đất nhà máy cũ.
Như cụ Duyen Khôi thì em này đã đạt LN 27% rồi. Hàng của cụ đa số là ngon.
Đợt này còn mã nào vào được nữa không cụ?

duyen khoi

Xe tăng
Chào cụ. em mới tham gia môn này nên cũng đang tìm phương pháp đầu tư sao cho hợp với mình. Cụ cho e hỏi là đầu tư theo cách của cụ có cut loss ko ạ. Hay là chỉ buy and hold.
Thanks cụ.
Em mới đầu tư thực sự được tầm một năm thôi cụ. Chưa bị cutloss phát nào, 8 năm lướt sóng thì cutloss là thường xuyên. Nhưng như em đã chia sẻ ở 1 topic khác những bài học của cụ buffet thì trong đầu tư CK: bảo toàn vốn là quan trọng nhất, còn tiền thì mới còn cơ hội làm lại. Nên kể cả đầu tư nếu lựa chọn sai vẫn nên cutloss. Muốn không phải cutloss thì việc lựa chọn CP là cực kỳ quan trọng. Đây là 1 trích đoạn em khá tâm đắc:

"....Các chuyên gia thường lo lắng về tính thanh khoản của cổ phiếu. Họ không bao giờ mua cổ phiếu của công ty xuất chúng với quy mô nhỏ, vì lý do những cổ phiếu này được giao dịch rất ít, mặc dù nếu lựa chọn hiệu quả thì nhóm cổ phiếu này vẫn có thể làm nên điều kỳ diệu ngay cả đối với một danh mục đầu tư lớn. Họ rất miệt mài trong việc tìm kiếm những cổ phiếu có thể mua hoặc bán trong vòng năm ngày hoặc ít hơn. Kinh doanh cổ phiếu cũng giống như trong chuyện tình lãng mạn, cảm giác thanh thản sau khi ly dị không phải là một cơ sở hợp lý để dấn bước vào hôn nhân. Nếu ngay từ đầu bạn lựa chọn khôn ngoan thì về sau bạn sẽ không phải ly dị"
Đánh bại phố Wall - Peter Lynch & Jonh RothChild !

hacker68

Xe tải
Em mới đầu tư thực sự được tầm một năm thôi cụ. Chưa bị cutloss phát nào, 8 năm lướt sóng thì cutloss là thường xuyên. Nhưng như em đã chia sẻ ở 1 topic khác những bài học của cụ buffet thì trong đầu tư CK: bảo toàn vốn là quan trọng nhất, còn tiền thì mới còn cơ hội làm lại. Nên kể cả đầu tư nếu lựa chọn sai vẫn nên cutloss. Muốn không phải cutloss thì việc lựa chọn CP là cực kỳ quan trọng. Đây là 1 trích đoạn em khá tâm đắc:

"....Các chuyên gia thường lo lắng về tính thanh khoản của cổ phiếu. Họ không bao giờ mua cổ phiếu của công ty xuất chúng với quy mô nhỏ, vì lý do những cổ phiếu này được giao dịch rất ít, mặc dù nếu lựa chọn hiệu quả thì nhóm cổ phiếu này vẫn có thể làm nên điều kỳ diệu ngay cả đối với một danh mục đầu tư lớn. Họ rất miệt mài trong việc tìm kiếm những cổ phiếu có thể mua hoặc bán trong vòng năm ngày hoặc ít hơn. Kinh doanh cổ phiếu cũng giống như trong chuyện tình lãng mạn, cảm giác thanh thản sau khi ly dị không phải là một cơ sở hợp lý để dấn bước vào hôn nhân. Nếu ngay từ đầu bạn lựa chọn khôn ngoan thì về sau bạn sẽ không phải ly dị"
Đánh bại phố Wall - Peter Lynch & Jonh RothChild !
Cụ duyen khoi co skype ko? Và có room nào ko cho em vào với để học hỏi thêm.

duyen khoi

Xe tăng
Như cụ Duyen Khôi thì em này đã đạt LN 27% rồi. Hàng của cụ đa số là ngon.
Đợt này còn mã nào vào được nữa không cụ?
Cám ơn cụ. Nếu các cụ có tầm nhìn từ 1-3 năm thì mấy CP này hoàn toàn có thể ăn vài lần. Còn đánh T+ thì em chịu ạ. Em chỉ cập nhật CP mà em cho là tốt thôi không PR. Các cụ tham khảo và tự ra quyết định.
Có một vài mã mới nhưng thanh khoản thấp quá, một số mã thì việc tái cơ cấu chưa rõ ràng em theo dõi thêm đã. Đến thời điểm thích hợp sẽ cập nhật cho các cụ. Ví dụ thử mã S33 mà cụ nào đua được CE giá này thì chắc chắn có LN 100% sau 1-2 tuần nữa.

duyen khoi

Xe tăng
SSN phải mua từ dạo trước mới ngon, chứ bây giờ mà mua SSN thì quá muộn rồi, rủi ro quá cao rồi, khéo vào sau lại đổ vỏ
Cám ơn cụ! Em không mua CP tính theo ngày và chỉ ăn vài line. Những CP của em cũng không thích hợp lướt sóng mặc dù cụ nào lướt khéo thì cũng ăn to từ khi em lập pic rồi. Những ai có quan điểm mua CP chỉ sợ bị đổ vỏ hay mong đổ vỏ cho người khác thì đa số sẽ nằm trong 90% kẻ thất bại trên TTCK.

duyen khoi

Xe tăng
Cụ duyen khoi co skype ko? Và có room nào ko cho em vào với để học hỏi thêm.
Em có skype nhưng không lập room cụ ạ, cũng ít chat skype. Mặc dù là broker nhưng team của mình em cũng hướng các cụ từ lướt sang đánh dài hạn cả rồi nên cũng không dùng đến skype nữa. Khuyến nghị về CP và xu hướng TT em đều gửi trực tiếp vào mail hoặc sms, alo luôn cho nhanh. Có gì cụ cứ post lên đây, chúng ta cùng học hỏi và chia sẻ. Tri thức thì bao la, vô tận còn kiến thức mình thì nhỏ bé hữu hạn như hạt cát trên sa mạc thôi mà cụ.

Chỉnh sửa cuối: