Thảo luận Cập nhật giá SH2017

Trạng thái
Thớt đang đóng

uran

[Tịch thu bằng lái]
Người ta om ko muốn bán thì cụ cứ cố làm j. Việc j thực hiện trong trạng thái tăng động đều ko chuẩn. Như em đây vừa bán con 2012, định lên 2017 nhưng thấy nó bóp và chảnh chó kinh quá nên cứ tà tà. H đang đi con ju mx cũ thấy cũng phê pha xe số đổi món.
Ps: 1 cụ trong hội vừa lấy hnay 150i abs 100,8rr nhé

Chỉnh sửa cuối:

mlnguyen268

Xe hơi
Honda biết làm giá quá các cụ nhỉ. Tung ra mẫu mới đúng dịp mua sắm cuối năm làm cho dân tình nháo nhào hết cả. Bảo sao cứ "tôi yêu Việt Nam" mãi thôi

uran

[Tịch thu bằng lái]
Honda biết làm giá quá các cụ nhỉ. Tung ra mẫu mới đúng dịp mua sắm cuối năm làm cho dân tình nháo nhào hết cả. Bảo sao cứ "tôi yêu Việt Nam" mãi thôi
Tôi yêu "việt nam đồng" cụ ạ. Em thấy cái việc chướng thế này mà ko 1 cơ quan chức năng nào vào cuộc. Honda VN hành hành xử mất mặt samurai thế nhở hahaha

apple.developer

Xe buýt
Người ta om ko muốn bán thì cụ cứ cố làm j. Việc j thực hiện trong trạng thái tăng động đều ko chuẩn. Như em đây vừa bán con 2012, định lên 2017 nhưng thấy nó bóp và chảnh chó kinh quá nên cứ tà tà. H đang đi con ju mx cũ thấy cũng phê pha xe số đổi món.
Ps: 1 cụ trong hội vừa lấy hnay 150i abs 100,8rr nhé
ở đâu mà giá thế cụ chỉ em đi

newch

Xe tăng
Tôi yêu "việt nam đồng" cụ ạ. Em thấy cái việc chướng thế này mà ko 1 cơ quan chức năng nào vào cuộc. Honda VN hành hành xử mất mặt samurai thế nhở hahaha
Lúc Head ế bán dưới giá niêm yết cụ có gọi cơ quan chức năng ko?

Rockyman

Xe hơi
Xin lỗi chứ cụ có phải âm binh không mà nói thế? Head bán dưới giá vì do bán hàng không hiệu quả, vốn tồn đọng nên phải bán thấp để đẩy hàng thôi. Và thực tế bán dưới giá head cũng không bị lỗ, vì giá của hd giao cho đã thấp hơn gía đề xuất rồi nhé cụ ;)

newch

Xe tăng
Xin lỗi chứ cụ có phải âm binh không mà nói thế? Head bán dưới giá vì do bán hàng không hiệu quả, vốn tồn đọng nên phải bán thấp để đẩy hàng thôi. Và thực tế bán dưới giá head cũng không bị lỗ, vì giá của hd giao cho đã thấp hơn gía đề xuất rồi nhé cụ ;)
Ko hô Head hạ giá thì là âm binh ợ. Nẫu

Cứ mót thế này còn lâu mới xuống nhoé

nickydy

Xe máy
các cụ cứ chê head ăn dày, họ bán xe chứ cũng phải ăn phải uống phải chi phí, chứ hít khí giời mà sống được đâu. thuận mua vừa bán thôiiii.
Cháu thấy có chuỗi của Kuong Ngân, giá cũng tạm tạm. cụ tham khảo nhé

apple.developer

Xe buýt
Máu như thế này cụ ra kuongngan 50 trần nhân tông nhé,cả 1 tầng 3 hơn 100m2 vs cả vỉa hè bên cạnh toàn sh2017 cho cụ chon màu nhé
Giá thì 105 đến 107
gọi điện được thằng nhân viên quát cho vào mặt
hoỉ nó thì cũng chỉ bảo đến ma xem, ko nói cụ thể là có hàng hay ko
loại làm ăn kiểu này em không thích, như kiểu chộp dật vớ vẩn, không đàng hoàng, mấy lần gặp cái kiểu này rồi, cứ đến nơi y rằng không có hàng, toàn lừa nhau để cho khách hàng đến

uran

[Tịch thu bằng lái]
Được bao nhiêu loại xe bán dưới giá niêm yết và dưới được mấy triệu ạ??? (chắc cụ nói cái con winner chứ gì ạ, nó cũng bán chênh giá cao ăn lãi chán rồi đấy ạ) hay là riêng dòng Sh bán như tôm tươi thì chênh tới 15 triệu. Ở đây chênh hay không chênh, bán trên hay dưới giá niêm yết cũng do người tiêu dùng, tuy nhiên tại sao lại găm hàng đẩy giá, bảo đến xem rồi lại không có xe. Cả cái háng Honda họp báo công bố giá rồi lại khan hàng thế, không có kế hoạch tung xe ra thị trường à? rồi việc giá bán và giá xuất hóa đơn nộp thuế chênh nhau bao nhiêu (ý cơ quan chức năng chỗ đó đó ạ)?

Mới Tập Bò

Xe hơi
em lấy con 125 abs đen giá 88 X_X lấy hôm 18 luôn X_X
em nghĩ head nó cũng chả ăn dày đc thế đâu vì phải chi nhiều chi phí cho bọn hãng để lấy đc xe X_X

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
Được bao nhiêu loại xe bán dưới giá niêm yết và dưới được mấy triệu ạ??? (chắc cụ nói cái con winner chứ gì ạ, nó cũng bán chênh giá cao ăn lãi chán rồi đấy ạ) hay là riêng dòng Sh bán như tôm tươi thì chênh tới 15 triệu. Ở đây chênh hay không chênh, bán trên hay dưới giá niêm yết cũng do người tiêu dùng, tuy nhiên tại sao lại găm hàng đẩy giá, bảo đến xem rồi lại không có xe. Cả cái háng Honda họp báo công bố giá rồi lại khan hàng thế, không có kế hoạch tung xe ra thị trường à? rồi việc giá bán và giá xuất hóa đơn nộp thuế chênh nhau bao nhiêu (ý cơ quan chức năng chỗ đó đó ạ)?
SH 2012 150 có lúc còn bán có 76. Tầm hè năm 2013 .
Cụ chú ý tìm những lúc đấy gọi quản lý bắt bán bằng giá niêm yết cho bọn Head nó nể cụ

Còn thằng nào xấu chơi thì cụ cạch nó ra, ko mua nữa cho nó chít =D>=D>=D>

apple.developer

Xe buýt
108 abs 150 mầu đen nhé, cuối cùng làn đầu tiên e thấy có 1 con mầu đen. hài

Mới Tập Bò

Xe hơi
theo hoá đơn em mua thì nó là gần 72tr
nhưng ý em nói là chi phí bên ngoài của head chứ ko phải các khoản ghi trong hoá đơn đỏ :))

luckystartgo2

Xe máy
theo hoá đơn em mua thì nó là gần 72tr
nhưng ý em nói là chi phí bên ngoài của head chứ ko phải các khoản ghi trong hoá đơn đỏ :))
Trong cơ chế điều hành giá của Honda Việt Nam, hãng đã để cho đại lý tự quyết định giá xe máy. Điều này có nghĩa bản thân đại lý sẽ có thêm nguồn thu không nhỏ và cũng lý giải tại sao cũng một mẫu xe nhưng giá bán ở các đại lý khác nhau trong một tỉnh lại chênh lệch cả triệu đồng.

Còn nhớ năm 2009, khi đó tôi đang làm trưởng cửa hàng đại lý của HEAD Honda và biết giá một số xe xuất xưởng thấp hơn nhiều so với giá xe trên thị trường. Ví dụ như AirBlade khi đó giá xuất xưởng chỉ là 28,5 triệu đồng/xe, tuy nhiên giá thị trường dao động từ 34,5 đến 35,5 triệu đồng/xe, tương tự xe LEAD màu thường giá xuất xưởng 30,9 triệu đồng/xe nhưng giá thị trường lại từ 35 đến 36 triệu đồng/xe…

Khi đó nhiều khách hàng đã đến đại lý của tôi để thắc mắc nhưng uổng công vì mỗi đại lý đều độc quyền trong một khu vực thị trường nhất định. Khách hàng chỉ có thể chấp nhận mua với giá đại lý bán ra hoặc đi cách đó cả trăm km để có giá chênh lệch hơn.

Sở dĩ Honda Việt Nam cho các đại lý được tự quyết định về giá vì bản thân Honda hay những đại lý như của tôi đều tự tin vào sản phẩm, thương hiệu của Honda. Chúng tôi luôn nhận được thông điệp của Honda sản phẩm tốt, thị phần nhiều vì thế giá nào (tất nhiên không phải quá cao) khách hàng vẫn có thể chấp nhận được.

Hơn thế, giữa Honda và đại lý ngầm hiểu trong cơ chế điều hành giá đó nhằm hỗ trợ đại lý trong việc thực hiện các dịch vụ như bảo hành bảo dưỡng cho khách hàng…

Như vậy trong câu chuyện xe SH được phản ánh đến quý báo, khách hàng nếu không làm căng sự việc sẽ không được bảo hành. Cách trả lời của HEAD cho rằng, Honda Việt Nam từ chối không bảo hành nhưng HEAD vẫn hỗ trợ 50% chi phí sửa chữa hay những lý giải kỹ thuật..v..v.. đó chỉ là cách mà đại lý vẫn thường làm.

Có trường hợp lỗi phải được bảo hành nhưng HEAD lấy lý do Honda từ chối vì vậy vẫn thu tiền của khách. Như vậy, đại lý đã lãi lại càng lãi lớn. Mặt khác, có những lỗi nghiêm trọng phải do chính Honda Việt Nam khắc phục nhưng Honda lại khéo léo “đá trách nhiệm” cho HEAD, khi đó HEAD phải tự bỏ tiền túi ra để bảo hành cho khách.

Ngày còn làm tại HEAD Honda, tôi có quen một số trưởng đại lý khu vực miền núi, đặc biệt tại các huyện xa. Trên đó đại lý bán xe số lượng không nhiều nhưng hầu như không phải bỏ chi phí dịch vụ. Vì dù xe có lỗi gì chăng nữa, đại lý trả lời khách Honda từ chối bảo hành, lỗi là do khách hàng… Khách hàng hầu hết là người dân tộc lại ở xa không hiểu biết thì việc khiến kiện, khiếu nại là chuyện ngoài tầm tay của họ.

Từng làm trong đại lý của HEAD nói ra điều này không phải “vạch áo cho người xem lưng” nhưng mong rằng Honda Việt Nam sẽ thay đổi cách hành xử với khách hàng, đặc biệt tăng dịch vụ sau bán hàng. Còn với các đại lý không nên vì tham lợi nhuận trước mắt mà mất đi khách hàng, bởi triết lý kinh doanh đơn giản "khách hàng luôn đúng'".

NGUỒN: TINHTE.VN

trinhleminh

Xe tăng
SH 2012 150 có lúc còn bán có 76. Tầm hè năm 2013 .
Cụ chú ý tìm những lúc đấy gọi quản lý bắt bán bằng giá niêm yết cho bọn Head nó nể cụ

Còn thằng nào xấu chơi thì cụ cạch nó ra, ko mua nữa cho nó chít =D>=D>=D>
:) cạch thì chỉ còn nước mua sym shark và piaggio medley thôi, kính mời các bác cạch

mr.l0nely.184

Xe điện
Cái xe là pt thôi các cụ ạh. Nghĩ thế cho nó đơn giản& quyết định nên mua vào lúc nào là phù hợp với nhu cầu đi lại. E thì cứ mua gì cũng bình tĩnh, mua vào ở thời điểm mh thấy giá của nó sát với giá trị thực tế nhất. Khi mà mh vẫn đang có pt di chuyển thì k vc gì phải nóng vội để góp phần làm nóng thêm thị trg,và gián tiếp đẩy giá sản phẩm lên cao quá so với mức mong đợi

Tungbach07

Xe hơi
Tất cả là do cơ quan quản lý nhà nước mình thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng