[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

seamannb

Xe buýt
Không bỏ trận nào có thể xem được cụ nhé. TV ko chiếu thì chịu.
Cụ vừa chuyển từ phét lác sang lạng lách. "Uôn cúp vừa rồi em cũng ko bỏ trận nào. À, những trận có thể xem, còn lại ko thể do...buồn ngủ" Em thề

suntory

Xe hơi
Hồi R9 đá PSV, chưa xem
R9 đá Barca, xem các trận chiếu TV
R9 đá Inter, xem gần như hết
R9 đá Real, xem hết
R9 đá AC, xem hết
R9 đá Tứ hùng 1997, WC1998, Copa1999, WC2002, WC2006: Xem hết
Các trận ko có cơ hội xem thì sau em vào trang r9ronaldo xem lại tất cả các bàn thắng từ thời Cruzeiro.
Vậy khi nói về R9, em nói xem không bỏ trận nào có được không cụ?

Cụ vừa chuyển từ phét lác sang lạng lách. "Uôn cúp vừa rồi em cũng ko bỏ trận nào. À, những trận có thể xem, còn lại ko thể do...buồn ngủ" Em thề

Chỉnh sửa cuối:

seamannb

Xe buýt
R9 là Ronaldo de lima
Rô vẩu là Ronaldinho cụ ạ :D

Cụ cứ nhận xét người khác xanh rờn làm em ngạc nhiên quá :)
R9 là Ronaldo de lima
Rô vẩu là Ronaldinho cụ ạ :D

Cụ cứ nhận xét người khác xanh rờn làm em ngạc nhiên quá :)
Chậc, gúc bảo cụ Rô vẩu là Ronaldinho là đúng nhưng em cứ bảo Rô vẩu là R9 của cụ. Mà lý do thì cụ cứ mạnh dạn lập thớt hỏi cụ thể xem sao?:T

Kuu

Xe lăn
Cụ ko chắc đã xem Batis đá nhiều bằng e đâu, ngay như cụ đưa tiêu đề cặp tiền đạo k có thực và nói về sút nhanh mạnh là tiêu chí đánh giá trình độ của Batigol hay nói về Van Basten như nào là e biết cụ hiểu về bđ đến đâu rồi, Van Basten còn chưa nóng chỗ tại AC đã giải nghệ, AC lúc đó là clb hút người mạnh nhất thì còn kịp chuyển được đi đâu nữa. E nói lại là e rất thích Batis và bđ Ý. E cũng k hề so Haselbank vs Batis, chỉ là so về tiêu chí sút nhanh mạnh để đánh giá tiền đạo giỏi mà cụ đưa ra thôi:D Không ai mê bđ lại k hiểu Batis trình độ thế nào, nhưng để bước vào ngôi đền những huyền thoại thì Batigol k có cửa đâu cụ. Nôm na là xuất sắc chứ k xuất chúng như cụ đang nghĩ đâu:">. Để bàn về bđ 25 năm trở lại đây thì e k cần nhờ đến bác gúc và bàn bđ qua gúc đâu. Còn cụ nói sút nhanh mạnh làm tiêu chí đánh giá 1 tiền đạo thì e chịu rồi.~X(
Juve thức muộn nhỉ,
Đêm hôm lọ mọ bóng trái suốt thế này nhanh xuống phong độ lắm, MB chê yếu cũng phải thôi:>.

Phuclongchau

Xe điện
Chậc, gúc bảo cụ Rô vẩu là Ronaldinho là đúng nhưng em cứ bảo Rô vẩu là R9 của cụ. Mà lý do thì cụ cứ mạnh dạn lập thớt hỏi cụ thể xem sao?:T
Ro béo(người ngoài hành tinh)là R7

Lasvegas83

Xe tải
E có nói Shearer hay Batis ai hơn ai đâu, vì nói ai hơn ai khi trình độ k vượt trội thì có đến mùa quýt cũng khó kết thúc và chỉ tổ tranh cãi:D, cụ xem ở còm trên của e đã nói thời đinh cao của Batis mức độ tiền đạo dc thèm khát là như nào, dù ai cũng biết Batis chung thủy với Fio nhưng tại sao các đại gia Châu Âu ít chèo kéo Batigol như đã từng mời chào Rô béo, Vangol, Totti... hay M10- Cr7 với quả bom chuyển nhượng sau này
Vậy là 25 năm xem bóng của cụ có vấn đề, thứ nhất là shearer ko ở cùng đẳng cấp vs batis chứ nói gì ngang trình độ, thứ 2 là mức độ thèm khát thì cụ phải hỏi sir Alex Ferguson xem ông ta muốn có chữ ký của batis thế nào nhé. Mùa giải 94-95 batis ghi 26 bàn là vua phá lưới lúc ấy cả Mu, barca, ac, roma đều muốn mua và xém chút là batis đã là ng của barca r.
Serie A mùa 1992-1993, AC Milan vô địch với 50 điểm. Tay săn bàn số một của đội này khi đó là Marco Van Basten, với 13 lần sút tung lưới đối phương. Còn Fiorentina rớt hạng khi chỉ giành được 30 điểm sau 34 vòng đấu. Vậy mà tiền đạo số một của đội bóng xuống đá Serie B ấy lại ghi tới 16 bàn thắng.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Vào of giờ ngại nhất kiểu tranh luận cố sống cố chết để chứng minh mình đúng.
Chán chán là

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
2 danh thủ đều có xu hướng dâng cao và ở trong 16m50, đá độc lập, đều k có thế mạnh làm bóng sẽ k bao giờ hợp và trở thành cặp đôi mạnh. Hay nhất phải là cặp Delpiero - Pippo hay Raul - Morientes và Cole - York
Đúng thế cụ, dạng 1 tiền đạo cắm và 1 tiền đạo lùi, có thể mới thành cạ ăn ý được

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Nói như cụ em thấy cảm tính quá , quả thật chỉ có Ro mới là đối thủ xứng tầm với Messi . Phong cách lẫn vị trí của 2 người khác nhau , nên so sánh thì rất khó cụ ạ .
Nhưng em thấy so về bản lĩnh thì em vẫn nghiêng về Ro . Đá đội tuyển em thấy Ro vẫn ăn đứt Si . Euro 2016 thì Ro kéo Bồ vào CK .
Còn WC 2014 thì kéo Argentina vào chung kết phải là Di Maria chứ không phải Si . Vì từ vòng 1/18 Maria toả sáng rực rỡ hơn đứt Si !
Ngày CR7 mới sang NHA, em cũng thích cầu thủ này, chơi nhiệt huyết, thể lực, thể hình, kỹ thuật, khả năng ghi bàn, không chiến v.v. đều tốt. Phải không cụ? Mỗi lần CR7 chạm bóng là khán giả trên khán đài ồ lên, cá nhân em cho rằng thời điểm ấy, CR7 chơi bóng đúng nghĩa.

Nhưng rồi sao? Ước muốn có nhiều danh hiệu khiến cho C.R7 đang từ một cầu thủ hào hoa, chơi đẹp chuyển sang "vấp cỏ, ăn vạ, chơi xấu, rình rập trong vòng cấm chỉ để đệm bóng và ghi càng nhiều bàn càng tốt, cáu bẳn với đồng đội nếu đồng đội không chuyền bóng cho mình, đồng đội ghi bàn thì anh không ăn mừng, còn khi anh ghi được bàn thắng từ penalty (trận CK C1) thì anh ăn mừng như thể bàn thắng ấy quyết định số phận trận đấu dù lúc đó đã 4-1, lỡ đội bóng có bị thủng lưới thì anh tỏ ra bực bội (nhiều người lại gọi là khát khao chiến thắng cháy bỏng :) ) trong khi nếu anh lỡ có bị mất bóng thì anh chẳng thèm đuổi theo mà tranh cướp bóng, coi đó là việc của người khác v.v và v.v.

Messi thì sao? Anh ghi bàn thì anh ... giơ 2 ngón trỏ lên trời, anh vẫn kiến tạo cực kỳ tốt và các kỹ năng qua người, rê bóng, chạy chỗ v.v. đều xứng đáng ở vị trí số 1 trong khi vẫn ghi rất nhiều bàn thắng bằng chính tài năng của mình, không ăn vạ, không cáu bẳn với đồng đội, không giành đá penalty v.v và v.v, phải không cụ? Người đời thường nói, Ronaldo tài năng là do tập luyện, còn Messi là thiên bẩm. :) Nghe hài hết chỗ nói, Messi chẳng lẽ lại ... không tập ư? :). Xin hãy nhớ Messi là cậu bé đúng với mọi nghĩa của nó, vừa bé về thể chất, lại không là một cậu bé bình thường khi còn nhỏ, nỗ lực nào để Messi trở thành vĩ đại? Không tập luyện thì cái gì?

Bản lĩnh là cái mà người ta hay nhắc đến khi R7 từng chinh chiến từ NHA, La Liga và giờ là Serie A, trong khi Messi chỉ đá ở Barca, người ta hay bảo Messi có giỏi thì rời Barca, nhưng cá nhân em thấy, dù không cần chứng minh năng lực ở một môi trường nào khác, Messi vẫn là số 1 thế giới hiện nay, kể cả dù có hay không có bóng vàng

đá ở cấp độ đội tuyển và CLB nó khác nhau, CLB thì người ta tập và chơi cùng nhau trong nhiều năm, còn CLB thì chỉ khi tập trung lại, nên việc họ chơi tốt ở CLB và không thành công ở đội tuyển hoặc ngược lại đều không thể hiện được tất cả.

xbadboyz

Xe điện
Ngày CR7 mới sang NHA, em cũng thích cầu thủ này, chơi nhiệt huyết, thể lực, thể hình, kỹ thuật, khả năng ghi bàn, không chiến v.v. đều tốt. Phải không cụ? Mỗi lần CR7 chạm bóng là khán giả trên khán đài ồ lên, cá nhân em cho rằng thời điểm ấy, CR7 chơi bóng đúng nghĩa.

Nhưng rồi sao? Ước muốn có nhiều danh hiệu khiến cho C.R7 đang từ một cầu thủ hào hoa, chơi đẹp chuyển sang "vấp cỏ, ăn vạ, chơi xấu, rình rập trong vòng cấm chỉ để đệm bóng và ghi càng nhiều bàn càng tốt, cáu bẳn với đồng đội nếu đồng đội không chuyền bóng cho mình, đồng đội ghi bàn thì anh không ăn mừng, còn khi anh ghi được bàn thắng từ penalty (trận CK C1) thì anh ăn mừng như thể bàn thắng ấy quyết định số phận trận đấu dù lúc đó đã 4-1, lỡ đội bóng có bị thủng lưới thì anh tỏ ra bực bội (nhiều người lại gọi là khát khao chiến thắng cháy bỏng :) ) trong khi nếu anh lỡ có bị mất bóng thì anh chẳng thèm đuổi theo mà tranh cướp bóng, coi đó là việc của người khác v.v và v.v.

Messi thì sao? Anh ghi bàn thì anh ... giơ 2 ngón trỏ lên trời, anh vẫn kiến tạo cực kỳ tốt và các kỹ năng qua người, rê bóng, chạy chỗ v.v. đều xứng đáng ở vị trí số 1 trong khi vẫn ghi rất nhiều bàn thắng bằng chính tài năng của mình, không ăn vạ, không cáu bẳn với đồng đội, không giành đá penalty v.v và v.v, phải không cụ? Người đời thường nói, Ronaldo tài năng là do tập luyện, còn Messi là thiên bẩm. :) Nghe hài hết chỗ nói, Messi chẳng lẽ lại ... không tập ư? :). Xin hãy nhớ Messi là cậu bé đúng với mọi nghĩa của nó, vừa bé về thể chất, lại không là một cậu bé bình thường khi còn nhỏ, nỗ lực nào để Messi trở thành vĩ đại? Không tập luyện thì cái gì?

Bản lĩnh là cái mà người ta hay nhắc đến khi R7 từng chinh chiến từ NHA, La Liga và giờ là Serie A, trong khi Messi chỉ đá ở Barca, người ta hay bảo Messi có giỏi thì rời Barca, nhưng cá nhân em thấy, dù không cần chứng minh năng lực ở một môi trường nào khác, Messi vẫn là số 1 thế giới hiện nay, kể cả dù có hay không có bóng vàng

đá ở cấp độ đội tuyển và CLB nó khác nhau, CLB thì người ta tập và chơi cùng nhau trong nhiều năm, còn CLB thì chỉ khi tập trung lại, nên việc họ chơi tốt ở CLB và không thành công ở đội tuyển hoặc ngược lại đều không thể hiện được tất cả.
Đang cặp tiền đạo lại chuyển sang so sánh cá nhân. Em bạo dạn đề cử cặp Ro điệu - Si chưa cao sẽ là cặp ăn đứt Rô Thỏ - Tít sư tử

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Đang cặp tiền đạo lại chuyển sang so sánh cá nhân. Em bạo dạn đề cử cặp Ro điệu - Si chưa cao sẽ là cặp ăn đứt Rô Thỏ - Tít sư tử
Vì cụ ấy đang trao đổi với em về CR7 và Messi, Cụ ạ

bingetz

Xe tải
Chả ai so sánh ở đây cụ nhé , cụ đọc lại comment trước đi đã .
Em thì lại thấy cuồng Messi thì mới cho là M10 hơn R7 vài bậc .
So sánh 2 người 2 lối chơi vị trí khác nhau đôi khi nó thành lố cụ ạ .
Khác gì so Pele với Maradona hay số Zidane với Rõ béo ?
trẻ trâu, fan của 2 chú này mới hay so cụ à. Messi được quãng 2008 - 2012, chú Rô điệu thì được đoạn 2007, 2008.
R9 là răng thỏ..

xbadboyz

Xe điện
Vì cụ ấy đang trao đổi với em về CR7 và Messi, Cụ ạ
Thằng cha Rio chuyên múa bale nó phán một câu em nghĩ chuẩn nhất khi so sánh 2 tay này: Messi tạo nên trận đấu, Ronaldo kết liễu trận đấu
Thực sự là vậy, khi xem Ronaldo ta thường xem cách anh ta sút, ghi bàn. Xem Messi ngoài bàn thắng, các cụ có thể xem cách anh ta đưa trái bóng tới chân đồng đội, thả bóng tới những vị trí mà phải rất giàu trí tưởng tượng mới nghĩ ra.

Becgie

Xe điện
Sẽ ko bao giờ có hồi kết :D

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Thằng cha Rio chuyên múa bale nó phán một câu em nghĩ chuẩn nhất khi so sánh 2 tay này: Messi tạo nên trận đấu, Ronaldo kết liễu trận đấu
Thực sự là vậy, khi xem Ronaldo ta thường xem cách anh ta sút, ghi bàn. Xem Messi ngoài bàn thắng, các cụ có thể xem cách anh ta đưa trái bóng tới chân đồng đội, thả bóng tới những vị trí mà phải rất giàu trí tưởng tượng mới nghĩ ra.
Vâng, chuẩn cụ

Anh múa ba lê ấy còn từng là đồng đội của Ronaldo thời ở MU nên có tí ủng hộ, với lại thời ấy Ro khác, không như sau này.

Nhưng Ro sang Juve thì thấy có vẻ lại đổi mới, chơi đồng đội hơn, lùi sâu hơn, đóng góp hơn. Không lẽ ông bầu Juve lại khiến Ro thay đổi. :)

250cc

Xe tăng
Nhắc về tiền đạo em xin đề xuất 1 vị trí xuất chúng là siêu tiền đạo giật mình Lukaku nhà em ạ.
Tiền đạo nhưng có kĩ năng phòng ngự rất tốt, khả năng đánh chặn đồng đội, phá lối chơi đội nhà cực đỉnh ạ.

bingetz

Xe tải
Nhiều cụ toàn lấy thông tin từ gúc rồi đánh giá, so sánh, trong lúc có đc xem người ta đá đâu.. Về tường thuật bóng đá thì WC đầu tiên em đc xem là Italia 90, xem chả biết gì vì mình thích đá bóng nên nghe có Maradona là đi xem thôi. Euro thì 1992, tường thuật trực tiếp gần hết. Còn ngoại hạng Anh trực tiếp mới từ năm 96, trước đó chỉ phát lại các trận đấu,.. mà trình độ xem và đánh giá nó cũng khác nhau theo thời gian đấy,..