[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

Lasvegas83

Xe tải
Thì ngoại lệ được ưu ái rõ ràng cụ à . WC 98 Redondo , Caningia không cắt tóc thì ở nhà , nhưng Batis vẫn được lên tuyển mặc dù vòng loại thì Batigol cũng gần như không đá , cặp tiền đạo ăn ý của Argentina ở vòng loại là Lopez và Crespo phải nhường chỗ cho Batigol .
Em thấy Batigol chỉ đá CLB hay thôi , chứ về tuyển Argentina cũng vô duyên không khác Higuain cả , trận gặp HL cũng bỏ lỡ mấy quả đối mặt !
3 kỳ wc đá 11 trận ghi 10 bàn là cầu thủ ghi nhiều bàn nhất cho đtqg cho đến khi m10 vượt lên mà cụ còn bảo vô duyên thì đến ạ cụ.
Trận gặp hl ở wc thì bị kèm chặt chỉ có 1 pha dứt điểm chân trái dội cột dọc và 1 pha đánh đầu vọt xà chứ đâu ra cơ hội đối mặt thủ môn thế cụ

Phục Quy

Xe tăng
3 kỳ wc đá 11 trận ghi 10 bàn là cầu thủ ghi nhiều bàn nhất cho đtqg cho đến khi m10 vượt lên mà cụ còn bảo vô duyên thì đến ạ cụ.
Trận gặp hl ở wc thì bị kèm chặt chỉ có 1 pha dứt điểm chân trái dội cột dọc và 1 pha đánh đầu vọt xà chứ đâu ra cơ hội đối mặt thủ môn thế cụ
Cái em nói là vô duyên với những trận đinh , trận quyết định ấy cụ ạ , ví dụ WC 2002 thì Batigol ghi được nhõn 1 bàn ở vòng bảng và Argentina xách vali về nước . Đâu hẳn cứ ghi nhiều bàn thắng là phải đỉnh đâu ? Cụ thử thống kê các vòng Knockout thì Batigol ghi được bao nhiêu bàn ?
Thì tất nhiên rồi cụ , tiền đạo nguy hiểm nhất thì họ phải có chiến thuật kèm chặt chứ không lẽ thả lỏng hả cụ ?

Lasvegas83

Xe tải
Cái em nói là vô duyên với những trận đinh , trận quyết định ấy cụ ạ , ví dụ WC 2002 thì Batigol ghi được nhõn 1 bàn ở vòng bảng và Argentina xách vali về nước . Đâu hẳn cứ ghi nhiều bàn thắng là phải đỉnh đâu ? Cụ thử thống kê các vòng Knockout thì Batigol ghi được bao nhiêu bàn ?
Thì tất nhiên rồi cụ , tiền đạo nguy hiểm nhất thì họ phải có chiến thuật kèm chặt chứ không lẽ thả lỏng hả cụ ?
2002 thì batigol đã xuống phong độ rồi, đánh giá khách quan thì phải từ những năm 2000 trở về trc. Tiền đạo thì tất nhiên là phải xem số bàn thắng ghi đc để đánh giá rồi. Ng ta gọi là cỗ máy ghi bàn là batistuta chứ không phải là shearer hay inzaghi. So sánh shearer vs batigol cũng là khập khiễng vì PL và Seri A thời đấy nó khác nhau lắm

Lasvegas83

Xe tải
Cụ so sherer đá ở PL vs các đội bóng chuyên sơ đồ 4 4 2 vs Seri A lúc nào cũng thiên về phòng ngự và tập hợp những hậu vệ hàng đầu thế giới chuyên chém đinh chặt sắt và đổ bê tông thì khập khiễng quá

Lasvegas83

Xe tải
Đấy là ý kiến cá nhân của cụ...chẳng ai bảo Shearer mà thua trình độ Batigol cả,Shearer nếu nói về gánh team thì có lẽ cũng là bá đấy chẳng qua lúc đỉnh cao anh ý đá cho Chích choè lên không được đánh giá cao nhưng cũng đã từng là Vua phá lưới Euro,còn Sir Alex cũng đã từng rất tiếc nếu không vì Shearer không chọn đội bóng nơi anh ý sinh ra mà chọn về Mu thì anh ý đã có lẽ rất nhiều danh hiệu.
Em không bao giờ thích Bóng đá Anh nhưng phải công nhận Shearer là một Huyền thoại....so sánh các Danh thủ với nhau là điều không nên mỗi người một điểm mạnh yếu khác nhau.
Như cá nhân em thì em lại thích nhất cách đá của Baggio,nhưng nếu nói ra quan điểm để so sánh với Zidane thì ai chẳng nói là so sánh khập khiễng đúng không.
Maldini quá giỏi là một Huyền thoại nhưng anh ý và Baggio đều không gặp thời lên không có những danh hiệu cùng đội tuyển Ý.
Vậy cụ thấy có ai gọi Shearer là cỗ máy ghi bàn không. Giải ngoại hạng anh thì ghi đc bàn ko khó như seri a đâu . Chưa có ai đem shearer ra so sánh vs batistuta cả vì shearer chỉ là tiền đạo xuất sắc ở PL thôi

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Một ông chạy 9, một ông sút 9. Đây đều là cầu thủ em yêu thích.

Messi là câu chuyện khác. Vẫn quá cảm xúc với Messi. Còn Thím Bảy thì em ... Chả thấy gì. Hồi còn trẻ thì còn đỡ.

Phục Quy

Xe tăng
2002 thì batigol đã xuống phong độ rồi, đánh giá khách quan thì phải từ những năm 2000 trở về trc. Tiền đạo thì tất nhiên là phải xem số bàn
thắng ghi đc để đánh giá rồi. Ng ta gọi là cỗ máy ghi bàn là batistuta chứ không phải là shearer hay inzaghi. So sánh shearer vs batigol cũng là khập khiễng vì PL và Seri A thời đấy nó khác nhau lắm
Cụ nói em thấy vui vui , từ năm 2000 đổ lại thì Shearer là vua phá lưới Euro cụ nhé ,Batigol ghi bàn ở vòng Knockout tính chưa đầy 1 bàn tay cụ à . người ta gọi Shearer là oanh tạc cơ cụ nhé ! Tính tỉ lệ ghi bàn thì Batigol không hơn Inzaghi còn lâu mới sánh được với Shearer !
Shearer nhỏ hơn Batigol 1 tuổi nhưng ngoài 30 vẫn ghi bàn ầm ầm chỉ có Si và Ro bây giờ ngoài 30 mới ghi nhiều hơn Shearer , còn Batigol mùa 2001 đá cho Roma là mùa đỉnh cao cuối cùng rồi .
Cụ nói Premier League thua SeriA thì em lạy rồi , trên bảng xếp hạng thì = nhau . PL ghi bàn dễ hơn sao , vậy sao nhiều cầu thủ bá đạo ở Seri A qua PL vẫn thất bại thảm hại ? Điển hình như Sheva , Crespo , Mutu vv hoặc tiền vệ như Veron đều thất bại ?

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Ronaldo quả xứng danh Ng ngoài hành tinh.
CR7 nghĩ thấy cũng tội, thời gian đầu mới nổi bị vùi dập k thương tiếc chỉ vì trùng tên Ronaldo.
Nỗ lực vs quyết tâm kinh khủng CR7 đã làm nên tên tuổi cho riêng mình. Đáng khâm phục.

Phục Quy

Xe tăng
Một ông chạy 9, một ông sút 9. Đây đều là cầu thủ em yêu thích.

Messi là câu chuyện khác. Vẫn quá cảm xúc với
Messi. Còn Thím Bảy thì em ... Chả thấy gì. Hồi còn trẻ thì còn đỡ.
Nói như cụ em thấy cảm tính quá , quả thật chỉ có Ro mới là đối thủ xứng tầm với Messi . Phong cách lẫn vị trí của 2 người khác nhau , nên so sánh thì rất khó cụ ạ .
Nhưng em thấy so về bản lĩnh thì em vẫn nghiêng về Ro . Đá đội tuyển em thấy Ro vẫn ăn đứt Si . Euro 2016 thì Ro kéo Bồ vào CK .
Còn WC 2014 thì kéo Argentina vào chung kết phải là Di Maria chứ không phải Si . Vì từ vòng 1/18 Maria toả sáng rực rỡ hơn đứt Si !

thaitulolem

Xe buýt
2002 thì batigol đã xuống phong độ rồi, đánh giá khách quan thì phải từ những năm 2000 trở về trc. Tiền đạo thì tất nhiên là phải xem số bàn thắng ghi đc để đánh giá rồi. Ng ta gọi là cỗ máy ghi bàn là batistuta chứ không phải là shearer hay inzaghi. So sánh shearer vs batigol cũng là khập khiễng vì PL và Seri A thời đấy nó khác nhau lắm
Chuẩn rồi cụ ạ, Batistuta chuẩn là tay săn bàn ngay cả khi không có cơ hội từ đồng đội.

Jackies

Xe điện
Cụ nói em thấy vui vui , từ năm 2000 đổ lại thì Shearer là vua phá lưới Euro cụ nhé ,Batigol ghi bàn ở vòng Knockout tính chưa đầy 1 bàn tay cụ à . người ta gọi Shearer là oanh tạc cơ cụ nhé ! Tính tỉ lệ ghi bàn thì Batigol không hơn Inzaghi còn lâu mới sánh được với Shearer !
Shearer nhỏ hơn Batigol 1 tuổi nhưng ngoài 30 vẫn ghi bàn ầm ầm chỉ có Si và Ro bây giờ ngoài 30 mới ghi nhiều hơn Shearer , còn Batigol mùa 2001 đá cho Roma là mùa đỉnh cao cuối cùng rồi .
Cụ nói Premier League thua SeriA thì em lạy rồi , trên bảng xếp hạng thì = nhau . PL ghi bàn dễ hơn sao , vậy sao nhiều cầu thủ bá đạo ở Seri A qua PL vẫn thất bại thảm hại ? Điển hình như Sheva , Crespo , Mutu vv hoặc tiền vệ như Veron đều thất bại ?
Thập kỷ 9x bóng đá Anh chẳng là gì trên đấu trường 3 cup châu âu, trừ năm 99=))=))=))
Để so sánh 2 tiền đạo cũng khó, chỉ nêu điểm mạnh yếu là đc ai nhiều người đó hơn

vietnamcongtru

Xe buýt
Nhiều cụ thích nên tâng bốc Batigol quá nhỉ. Anh Batigol được cái sút mạnh, đánh đầu khá chứ kỹ thuật cũng thường thôi. À, thêm cái đạo đức tốt(trung thành ) nữa :D
Tiền đạo toàn diện nhất thời đó phải là Marco Van Basten, tiếc là giải nghệ sớm quá. Cao to, tì đè, rê dắt, nhạy cảm, thêm tuyệt chiêu ngã bàn đèn nữa...

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thích cặp Owen - Heskey chơi làng nhàng cả mùa giải nhưng cứ gặp nhóm Big Four là hay không cản nổi.

Phục Quy

Xe tăng
Thập kỷ 9x bóng đá Anh chẳng là gì trên đấu trường 3 cup châu âu, trừ năm 99=))=))=))
Để so sánh 2 tiền đạo cũng khó, chỉ nêu điểm mạnh yếu là đc ai nhiều người đó hơn
Sao lại chưa là gì , bóng đá Anh bị cấm thi đấu tại châu Âu lên bước đầu vẫn cần hội nhập .
Cúp Châu Âu thì MU và Arsenal đều đoạt cúp C2 vào năm 92 và 94 .
Nếu so kiểu đó thì lúc chưa bị cấm năm 85 thì Ý cũng không có cửa đọ với Anh cụ ạ !
Tiêu chí của tiền đạo là bàn thắng , cả Alan lẫn Batigol đều là mẫu số 9 điển hình . Tỉ lệ chuyển hoá thì Alan cao hơn rất nhiều cụ nhé .

Jackies

Xe điện
Sao lại chưa là gì , bóng đá Anh bị cấm thi đấu tại châu Âu lên bước đầu vẫn cần hội nhập .
Cúp Châu Âu thì MU và Arsenal đều đoạt cúp C2 vào năm 92 và 94 .
Nếu so kiểu đó thì lúc chưa bị cấm năm 85 thì Ý cũng không có cửa đọ với Anh cụ ạ !
Tiêu chí của tiền đạo là bàn thắng , cả Alan lẫn Batigol đều là mẫu số 9 điển hình . Tỉ lệ chuyển hoá thì Alan cao hơn rất nhiều cụ nhé .
Có 2 cái cup bé tý thôi mà to tát gì đâu=))=))=))
Ai thích tiền đạo nào thì người đó là nhất là điều dễ hiểu, nhưng tiền đạo Anh dễ chuyển hoá hơn tiền đạo Nam Mỹ là ...sao sao sao nhẩy

cmos83

Xe buýt
Nhà cháu nếu ghép dc thì ghép Ronaldo béo vs Sheva kkk

tieunhilang

Xe điện
Ngày xưa có trò hề của FiFa là tạo tuyển thế giới đá với tuyển Euro: mục đích kiếm tiền.
Trò hề này còn vào cả bóng đá 3. Tuyển châu âu thì đều chân còn tuyển thế giới chủ yếu là brazil và argentina ghép với mấy ông Nakata Nhật Bản, Haji Ma-rốc, đá khập khễnh bỏ mẹ.

juve99

Xì hơi lốp
Thì ngoại lệ được ưu ái rõ ràng cụ à . WC 98 Redondo , Caningia không cắt tóc thì ở nhà , nhưng Batis vẫn được lên tuyển mặc dù vòng loại thì Batigol cũng gần như không đá , cặp tiền đạo ăn ý của Argentina ở vòng loại là Lopez và Crespo phải nhường chỗ cho Batigol .
Em thấy Batigol chỉ đá CLB hay thôi , chứ về tuyển Argentina cũng vô duyên không khác Higuain cả , trận gặp HL cũng bỏ lỡ mấy quả đối mặt !
Batigol kết lại là gần như k đóng góp dc gì nhiều cho tuyển và bđ Argchentina. Dù tài năng k cần bàn cãi, Crespo cũng vậy, có vẻ bđ Archen và Italy có nhiều điểm giống nhau, các cầu thủ bùng nổ ở cấp clb thường ít tỏa sáng ở tuyển, như bên Italy, Delpiero - Totti đỉnh cao rực rỡ nhất sự nghiệp lên tuyển cũng k đóng góp nhiều.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa có trò hề của FiFa là tạo tuyển thế giới đá với tuyển Euro: mục đích kiếm tiền.
Trò hề này còn vào cả bóng đá 3. Tuyển châu âu thì đều chân còn tuyển thế giới chủ yếu là brazil và argentina ghép với mấy ông Nakata Nhật Bản, Haji Ma-rốc, đá khập khễnh bỏ mẹ.
Với 2 cái tên vừa nêu tôi thấy chẳng hề chút nào. Riêng Hadji tầm kỹ thuật, tốc độ và nhãn quang bỏ rẻ ra cũng phải suýt bằng Rui Costa.
https://en.wikipedia.org/wiki/Mustapha_Hadji
"He was named the 50th greatest African player of all time by the African football expert Ed Dove"