[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

hxduong

Xe lăn
Chuẩn cụ , Batigol cũng chỉ là số 9 cổ điển mà thôi ! Fiorentina nửa sau thập niên 90 khá mạnh với Rui Costa , Emundo cũng từng đá cho Fio giai đoạn đó !
Mùa 91-92 có Batigol trong đội hình thì Fio vẫn xuống hạng như thường .
Nếu tiêu chí tiền đạo thực sự em không đánh giá cao Batigol = Alan Shearer được !
Shearer mà so sánh với Batigol là sự khập khiễng lớn. Mọi kỹ năng Batistuta đều mạnh hơn hẳn Alan Shearer.

Phục Quy

Xe tăng
Shearer mà so sánh với Batigol là sự khập khiễng lớn. Mọi kỹ năng Batistuta đều mạnh hơn hẳn Alan Shearer.
Kỹ năng gì hả cụ ? Chỉ có so kỹ thuật thì Shearer không bằng . Nhưng xét tiêu chuẩn của 1 tiền đạo là khả năng ghi bàn thì Alan vượt trội Batigol .
Nếu xét các kỹ năng như cầu thủ khác như kỹ thuật , tốc độ , khả năng chuyền bóng , khống chế vv thì nhiều tiền đạo như Inzaghi , Bierhoff , Vieri còn thua cầu thủ trung bình nữa .

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện
OM những năm đó có Jean Papin và Jean Tigana, Vahirua thống trị giải Pháp như Lyon và PSG bây giờ cụ nhé.
Bộ ba nổi tiếng trên hàng công của OM giai đoạn cuối 80' đầu 90' : Abedi Pele, Chrish Waddle và Jean Piere Papin (JPP).

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nếu được chọn cặp tiền đạo thì em thích mẫu tiền đạo như Jan Kohler, Nwanko Kanu và Adebayor về cùng một đội. Hỗ trợ họ theo em nghĩ chỉ có thể là Leyton Banes cánh trái, Djaminha, Capdevila hoặc Amavista cánh phải để lật cánh cho họ. Ngoài ra em cũng thích cặp Paulo Sergio và Giovanni Elber nữa.

otootooto

Xe tăng
Hồi em chơi nhật 3: 1 ông chạy 9 sút 8, 1 ông chạy 8 sút 9 ạ
Nhật 3 là cái thể loại bá của đánh đầu rồi toàn oánh trên tay thủ môn với 3, 4 hậu vệ mấy ông này đọ với mấy tướng châu âu ko ăn được (quan điểm của êm thôi nhoé). Nhưng bati đánh đầu cũng kinh đấy toàn đập đất :))

otootooto

Xe tăng
Trong Nhật 3 (Winning Eleven 3) có đội siêu sao Nam Mỹ (và Phi, Á) thì Gabriel Batistuta 1m85 tỳ 7 chạy 8, sút 9, nhảy 8, sút hay đánh đầu thôi rồi; Ronaldo Luiz Nazario de Lima 1m83 tỳ 7 chạy 9 sút 8 nhảy 7, rê, chạy và sút vãi hàng; cặp này mà đá thì đội nào chả khóc thét :)). Đội này có thêm 1 bố vô danh nhưng điểm vãi lìn là Patrick M'boma hồi đó đang đá ở Gamba Osaka 1m85 tỳ 8 chạy 8 sút 9 nhảy 8.
Như dưới cho nhanh. Quan điểm của êm thôi nhé vì Nhật 3 em toàn đánh đầu thôi. Cách cũng tạt mà trung lộ cũng bấm bóng vào :))
Nhật 3 là cái thể loại bá của đánh đầu rồi toàn oánh trên tay thủ môn với 3, 4 hậu vệ mấy ông này đọ với mấy tướng châu âu ko ăn được nhưng bati đánh đầu cũng kinh đấy toàn đập đất :))

khanhpt4

Xe tăng
Bò mộng không thể so với Batigol được cụ ah
Bò mộng dùng sức nhiều, Batigol nhanh , khéo , dứt điểm một chạm cực tốt , sút hai chân như một , tỷ lệ chuyển hoá bàn thắng cao hơn hẳn . Với cả cùng chất nam mỹ , nó có chất tương đồng hơn nếu kết hợp Ro béo và Batis
Lịch sử thì batigol với Ro béo mới chỉ đá với nhau có trận này và cả nhà cùng bàn luận nếu thì thôi
Em thì cho rằng ngoài việc dùng đều 2 chân không bằng thì Bobo không hề thua kém Batigol, có khác chăng sự vĩ đại của Batigol nhiều cảm xúc hơn: từ sự trung thành của anh, từ nước mắt của người Florence khi anh ra đi và La Viola xuống hạng . Trong khi đó, với Vieri bóng đá với anh như 1 cuộc dạo chơi mà a là gã du mục ...
Lịch sử đã chứng kiến sự hiềm khích lớn giữa 2 nền bóng đá Arg và Brazil, nếu Batigol và Ro béo đá với nhau, em nghĩ ngoài vấn đề kết hợp 2 cái tôi lớn, còn phải vượt qua cả dư luận của người hâm mộ cuồng nhiệt của 2 QG Nam Mỹ này

tab00

Xe điện
Như dưới cho nhanh. Quan điểm của êm thôi nhé vì Nhật 3 em toàn đánh đầu thôi. Cách cũng tạt mà trung lộ cũng bấm bóng vào :))
Nhật 3 mấy chú tỳ 6 rê hay lắm nhé, toàn solo qua cả hậu vệ và thủ môn. Chú Denilson 1m76 nhảy 6 rê dẻo, sút tài, nhưng đánh đầu cũng cừ, hơn cả Baiano và Rivaldo :D

hanoipho79

Xe lăn
Shearer mà so sánh với Batigol là sự khập khiễng lớn. Mọi kỹ năng Batistuta đều mạnh hơn
hẳn Alan Shearer.
Đấy là ý kiến cá nhân của cụ...chẳng ai bảo Shearer mà thua trình độ Batigol cả,Shearer nếu nói về gánh team thì có lẽ cũng là bá đấy chẳng qua lúc đỉnh cao anh ý đá cho Chích choè lên không được đánh giá cao nhưng cũng đã từng là Vua phá lưới Euro,còn Sir Alex cũng đã từng rất tiếc nếu không vì Shearer không chọn đội bóng nơi anh ý sinh ra mà chọn về Mu thì anh ý đã có lẽ rất nhiều danh hiệu.
Em không bao giờ thích Bóng đá Anh nhưng phải công nhận Shearer là một Huyền thoại....so sánh các Danh thủ với nhau là điều không nên mỗi người một điểm mạnh yếu khác nhau.
Như cá nhân em thì em lại thích nhất cách đá của Baggio,nhưng nếu nói ra quan điểm để so sánh với Zidane thì ai chẳng nói là so sánh khập khiễng đúng không.
Maldini quá giỏi là một Huyền thoại nhưng anh ý và Baggio đều không gặp thời lên không có những danh hiệu cùng đội tuyển Ý.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em nhớ hình như cả sự nghiệp, Rô bếu có ghi một bàn bằng đánh đầu :))
Do anh bếu hồi nhỏ đá phủi sân gạch, toàn kiểu rê qua thủ môn ghi bàn nên đem nó lên đá chuyên nghiệp cụ ạ. Mà anh bếu thì cần gì đánh đầu đâu.

Cụ phân tích chuẩn quá...không ai bảo là Inzaghi kém Batigol bao giờ cả,Inzaghi đã từng ghi bàn ở những đấu trường và những trận đấu quan trọng nhất.
Còn nói về Batigol lúc ở Fio thì cũng có một dàn hảo thủ mà tiêu biểu là một trong những Nhạc trưởng hay nhất Seria thời kì đó là Rui Costa bơm bóng...sang Roma năm đó thì cũng chỉ là số 2 vì những năm đấy Totti ở Seria bá quá.
Còn quan điểm của em nếu nói về số 9 hay nhất thì Ro béo và Van Basten là 2 số 9 toàn diện nhất...thấy họ trên sân là đối phương như kiểu đá chấp 1 người rồi do cái uy và trình độ của họ cao quá.
Có cụ nói Inzaghi ko đủ tuổi so với Batigol nên em mới liệt kê thông số ra. Thực ra Ronaldo ko hẳn là số 9 toàn diện vì hơi kém khoản đánh đầu nhưng 2 chân của anh ý thì bá quá mức độ. Van Basten đứng về góc nhìn toàn diện thì đúng là toàn diện nhất. Nhiều người cho rằng Lewan hiện nay cũng dạng như Van Basten nhưng em cho Van Basten có thứ mà Lewan ko bằng đc, đó là tinh thần chiến đấu trong những trận cầu lớn. Cái đó tạo nên sự khác biệt giữa cầu thủ vĩ đại và cầu thủ xuất sắc. Chứ xét về góc độ kỹ thuật thuần túy thì Ibra với Lewan thực sự chả thua kém gì Van Basten cả, có chăng là đá ko đẹp bằng thôi.

Em rất thích Batigol, thích & tôn trọng cách anh ấy đối xử với Fio, nhưng Inzaghi mới là nhất :))
Có cụ nào ở trên bảo là Inzaghi không cạnh tranh đc với Del Pierro nên phải bật bãi thì đúng là em không muốn tranh luận luôn. Trong 1 số trận đinh thậm chí Del Pierro còn hơi yếu bóng vía trong khi Inzaghi thì thường là không biết sợ, mọi trận đấu là mọi trận CK.
Inzaghi cũng không đáng bị gọi là không có tuổi so sánh với Batigol. Em đánh giá Batigol là tiền đạo dũng mãnh & xuất sắc nhất trong thế hệ của anh ta, nhưng nếu so sánh trên bàn cân thì Inzaghi không kém Batigol 1 xu nào cả.
Về mọi thứ từ thể hình, thể lực, tốc độ hay kỹ thuật... Inzaghi đều thua kém mọi tiền đạo khác, nhưng quan trọng nhất là bản năng sát thủ thì chắc khó có cầu thủ tấn công nào nhạy cảm đc như Inzaghi. Đấy là lý do mà mẫu tiền đạo như Inzaghi thường là có 1 không 2, không trường lớp nào dạy ra đc kiểu tiền đạo như vậy.
Trong game FM nổi tiếng, Inzaghi là tiền đạo duy nhất đc xếp vào loại "intelligent player", cùng dạng với Xavi, Pirlo, Iniesta, cụ ạ! Chỉ số của Inzaghi trong game cũng ... rất cùi bắp ;))

Em thì cho rằng ngoài việc dùng đều 2 chân không bằng thì Bobo không hề thua kém Batigol, có khác chăng sự vĩ đại của Batigol nhiều cảm xúc hơn: từ sự trung thành của anh, từ nước mắt của người Florence khi anh ra đi và La Viola xuống hạng . Trong khi đó, với Vieri bóng đá với anh như 1 cuộc dạo chơi mà a là gã du mục ...
Lịch sử đã chứng kiến sự hiềm khích lớn giữa 2 nền bóng đá Arg và Brazil, nếu Batigol và Ro béo đá với nhau, em nghĩ ngoài vấn đề kết hợp 2 cái tôi lớn, còn phải vượt qua cả dư luận của người hâm mộ cuồng nhiệt của 2 QG Nam Mỹ này
Em cũng nghĩ Bobo ko thua kém Batigol là mấy. Có điều Bobo xuống phong độ còn nhanh hơn cả Batigol.

Đấy là ý kiến cá nhân của cụ...chẳng ai bảo Shearer mà thua trình độ Batigol cả,Shearer nếu nói về gánh team thì có lẽ cũng là bá đấy chẳng qua lúc đỉnh cao anh ý đá cho Chích choè lên không được đánh giá cao nhưng cũng đã từng là Vua phá lưới Euro,còn Sir Alex cũng đã từng rất tiếc nếu không vì Shearer không chọn đội bóng nơi anh ý sinh ra mà chọn về Mu thì anh ý đã có lẽ rất nhiều danh hiệu.
Em không bao giờ thích Bóng đá Anh nhưng phải công nhận Shearer là một Huyền thoại....so sánh các Danh thủ với nhau là điều không nên mỗi người một điểm mạnh yếu khác nhau.
Như cá nhân em thì em lại thích nhất cách đá của Baggio,nhưng nếu nói ra quan điểm để so sánh với Zidane thì ai chẳng nói là so sánh khập khiễng đúng không.
Maldini quá giỏi là một Huyền thoại nhưng anh ý và Baggio đều không gặp thời lên không có những danh hiệu cùng đội tuyển Ý.
Cả sự nghiệp Shearer ghi tới hơn 400 bàn. Em nghĩ chẳng có ông tiền đạo hiện đại nào, đá ở 1 đội bóng dạng khá mà ghi trâu như thế lại ko phải tiền đạo xuất chúng. Khi 35-36 tuổi, Shearer vẫn ghi tới 33 bàn trong 2 mùa cuối cùng, con số thực sự ấn tượng.

otootooto

Xe tăng
Nhật 3 mấy chú tỳ 6 rê hay lắm nhé, toàn solo qua cả hậu vệ và thủ môn. Chú Denilson 1m76 nhảy 6 rê dẻo, sút tài, nhưng đánh đầu cũng cừ, hơn cả Baiano và Rivaldo :D
Chuẩn ạ. Nhưng rê qua người hay ko lại là chuyện khác phụ thuộc hậu vệ đối phương mờ. Êm thấy nhiều ông điều hậu vệ chán lắm. Với lại mấy ông thấp hơn mà oánh đầu với mấy đội to con cỡ Đức, Pháp là thương bị êm chèn cho toàn đánh đầu với thôi ạ. Em đá hơi phá cách tí. VD: Anh là cho Shearer hậu vệ, Beckham tiền đạo. Pháp thì cho Trezeguet hậu vệ, ...
Nói chung đá đùa thì đội nào cũng chơi. Nghiêm túc thì chỉ Phap, Đức, Hà Lan và sao Châu Âu =))

suntory

Xe hơi
Chuẩn cụ. Lối đá của Vieri cá nhân hơn Batis, kĩ thuật không bằng nên không so sánh được. Bản thân R9 cũng luôn đá rất hay nếu bên cạnh là đối tác Nam Mỹ có cùng chất chơi như Ro vẩu, Rivaldo ở Brazil hay Zamozano, Recoba ở Inter.
Xem clip, chỉ 45 phút thôi mà R9 kiến tạo cho Batis 3 bàn, Batis kiến tạo lại R9 1 bàn đủ thấy cả 2 ăn ý thế nào. Thật tiếc cho 1 bộ đôi trong mơ.

Bò mộng không thể so với Batigol được cụ ah
Bò mộng dùng sức nhiều, Batigol nhanh , khéo , dứt điểm một chạm cực tốt , sút hai chân như một , tỷ lệ chuyển hoá bàn thắng cao hơn hẳn . Với cả cùng chất nam mỹ , nó có chất tương đồng hơn nếu kết hợp Ro béo và Batis
Lịch sử thì batigol với Ro béo mới chỉ đá với nhau có trận này và cả nhà cùng bàn luận nếu thì thôi

Chỉnh sửa cuối:

Phục Quy

Xe tăng
Có cụ nói Inzaghi ko đủ tuổi so với Batigol nên em mới liệt kê thông số ra. Thực ra Ronaldo ko hẳn là số 9 toàn diện vì hơi kém khoản đánh đầu nhưng 2 chân của anh ý thì bá quá mức độ. Van Basten đứng về góc nhìn toàn diện thì đúng là toàn diện nhất. Nhiều người cho rằng Lewan hiện nay cũng dạng như Van Basten nhưng em cho Van Basten có thứ mà Lewan ko bằng đc, đó là tinh thần chiến đấu trong những trận cầu lớn. Cái đó tạo nên sự khác biệt giữa cầu thủ vĩ đại và cầu thủ xuất sắc. Chứ xét về góc độ kỹ thuật thuần túy thì Ibra với Lewan thực sự chả thua kém gì Van Basten cả, có chăng là đá ko đẹp bằng thôi.
Hà Lan thế hệ cầu thủ 6x , 7x toàn tiền đạo hay cụ nhỉ , không kém Brazil , Argentina bao nhiêu . Những Van Hooijdonk , Hasselbaink , Makaay đều là tiền đạo khủng nhưng không được HLV đoái hoài .
Chả bù bây giờ em cũng không nhớ tiền đạo của HL tên gì nữa .

Forza Azzurri

Xe điện
Hà Lan thế hệ cầu thủ 6x , 7x toàn tiền đạo hay cụ nhỉ , không kém Brazil , Argentina bao nhiêu . Những Van Hooijdonk , Hasselbaink , Makaay đều là tiền đạo khủng nhưng không được HLV đoái hoài .
Giờ có cu con trai của Kluivert là Justin Kluivert trưởng thành từ lò Ajax đang đá cho AS Roma. Công nhận là tiền đạo HL giờ cũng ít hẳn tài năng thật cụ nhỉ!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thực ra 1 phần do mấy cái tên đó ko có duyên với ĐTQG cụ ạ. Họ ghi quá ít bàn khi đá ở ĐTQG trong khi Kluivert, Van Nistelrooy hay Bergkamp đá tốt hơn họ nhiều khi khoác áo Hà Lan.
Giờ tiền đạo Hà Lan khá cùi bắp. Nếu có 1 trong 3 ông trên còn đá thì chắc auto đá chính rồi. Thế hệ trẻ cũng có vài cậu có tiềm năng nhưng để trở thành sao thì hên xui. Mà hầu hết tài năng nổi trội của Hà Lan hiện giờ ở tuyến phòng ngự hoặc hậu vệ chứ tiền đạo chẳng có ai. May ra có Justin Kluivert là có tiềm năng nhất nhưng so với Patrick Cutrone của Ý thì còn kém khá xa. Mà Ý đã bị chỉ trích là giờ hết tiền đạo giỏi rồi.