[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

Jackies

Xe điện
Em nhớ không lầm thì Inter vô địch năm 89 lúc đó AC có bộ 3 HL rồi mà ?
Thời 1990 _1997 thì Inter với Parma chỉ thua AC và Juve thôi , chứ Lazio , Roma chưa đủ tuổi sánh nổi 2 đội đó đâu , Fio thì mùa 91-92 còn xuống hạng nữa cụ ! Inter vô địch cúp C3 tới 3 lần trong gd này thì phải ?
Đội hình Inter giai đoạn đó khá đỉnh nhiều danh thủ khoác áo mà Klinsmann, Matthaeus và Andreas Brehme. Sau đó thì Zanetti, Beggomi , Roberto Carlos , Zamozaro , Djorkaeff , Paul Ince vv .
Còn Parma giải đoạn 91-96 có cặp Zola vs Amprila khá bá đạo đấy , Parma kết thúc chuỗi 49 trận không thua của AC , tiền vệ thì Dino Baggio hàng hậu vệ thì Sensini . Giai đoạn sau thì có Crespo !
Sợ nhầm thi GG, nhớ kinh nhờ chi tiết thế mà còn sợ nhầm=))=))=))
Chỉ nhớ thời 9x AC làm mưa gió ở Ý và C1, sau có thêm Juve còn Inter mãi mãi đi sau

Tamsach

Xe tăng
Sợ nhầm thi GG, nhớ kinh nhờ chi tiết thế mà còn sợ nhầm=))=))=))
Chỉ nhớ thời 9x AC làm mưa gió ở Ý và C1, sau có thêm Juve còn Inter mãi mãi đi sau
Ở C1 thì bị OM của em vặt lông suốt ý mà

Jackies

Xe điện
Thì chính vì thế nên Van Basten mới cùng Milan đoạt hết Cup này đến Cup khác còn Batigol và Fio khá khẩm nhất cũng chỉ ăn đc cái Coppa Italia vốn bị coi thường và đc 2 mùa vào top 3. Hơn nữa, cụ quên thời Van Basten còn ở Ajax đã ghi bàn như thụi và giúp đội này vô địch Cup C2. Van Basten thuộc nhóm "vĩ đại nhất mọi thời đại" rồi, Batigol chỉ là 1 trong số những cầu thủ giỏi nhất thời đại của mình thôi.
Chính vì đá cho đội làng nhàng nên mới thấy đc giá trị của Batigoal=))=))=))
Batigoal là dạng tiền đạo độc lập tác chiến, nhiều kỹ năng ít di chuyển nhưng chọn vị trí thì cực hay, cứ chuyền bóng cho anh ta là có bàn thắng vì thứ hạng đội bóng nên đẳng cấp bị ảnh hưởng ít nhiều, ở ĐNA có Fandi Amad của Sing cũng đá tuơng tự thế
Nếu vanBasten đá cho Fio chắc không hơn đâu nhẩy

Phục Quy

Xe tăng
Alan Shearer mới đúng nghĩa gánh team, cụ nhỉ!
Vâng cụ , Alan đúng là cầu thủ kiểu Anh toàn diện điển hình mà giờ không còn nữa . Sút tốt 2 chân , chơi đầu giỏi , quyết đoán ! Ngoài Ro và Si ra chắc vẫn chưa có ai trên 30 tuổi mà 3 mùa liên tiếp ghi trên 20 bàn ? Giờ em thấy chú Hary Kane cũng đặc kiểu Anh nhưng không mạnh mẽ toàn diện như Shearer !

Phục Quy

Xe tăng

Batigoal là dạng tiền đạo độc lập tác chiến, nhiều kỹ năng ít di chuyển nhưng chọn vị trí thì cực hay, cứ chuyền bóng cho anh ta là có bàn thắng vì thứ hạng đội bóng nên đẳng cấp bị ảnh hưởng ít nhiều, ở ĐNA có Fandi Amad của Sing cũng đá tuơng tự thế
Em lại thấy Batigol thuộc dạng tiền đạo buộc cả đội phục vụ thì đúng hơn cụ ạ !
Ở đội tuyển Argentina giai đoạn đó toàn hàng khủng mà Batigol có làm nên cơm cháo gì đâu ? WC 98 thì Batigol chơi ở mức tròn vai thua xa Claudio Lopes , tới WC 2002 thì quá đuối , là 1 trong những nguyên nhân Argentina về sớm .

7usd

Xe điện
Ông thớt ông ấy kêu Cặp tiền đạo mà các ông cứ batigol với inzagi này nọ.

Jackies

Xe điện
Em lại thấy Batigol thuộc dạng tiền đạo buộc cả đội phục vụ thì đúng hơn cụ ạ !
Ở đội tuyển Argentina giai đoạn đó toàn hàng khủng mà Batigol có làm nên cơm cháo gì đâu ? WC 98 thì Batigol chơi ở mức tròn vai thua xa Claudio Lopes , tới WC 2002 thì quá đuối , là 1 trong những nguyên nhân Argentina về sớm .
Thời đấy vì để tóc dài nên anh ta mâu thuẫn với HLV đội tuyển mấy mùa liên tiếp nên khó đá=))=))=))
Chứ dù đá cho đội trung bình nhưng anh ta vẫn đứng hàng top là không phải là tay thường

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Fio thời đó nằm trong top 7 chị em mà cụ gọi là "làng nhàng" thì em chịu rồi! Còn việc đá ở đội mạnh mà chẳng làm đc gì thì cụ google Argentina 1994-2002 đá đấm ra sao ở cả World Cup lẫn Copa. Van Basten thì đi đâu cũng thành công, chả việc gì phải chứng minh đá ở Fio thế nào!

The Avenue

Xe buýt
một thời cấp 2 suốt ngày trốn học đi đá ps1 với oánh star. E hay chọn siêu sao vàng. Cứ bơm bóng cho batigol là ko thằng nào theo kịp :))

Jackies

Xe điện
Fio thời đó nằm trong top 7 chị em mà cụ gọi là "làng nhàng" thì em chịu rồi! Còn việc đá ở đội mạnh mà chẳng làm đc gì thì cụ google Argentina 1994-2002 đá đấm ra sao ở cả World Cup lẫn Copa. Van Basten thì đi đâu cũng thành công, chả việc gì phải chứng minh đá ở Fio thế nào!
Thời 7 chị thì Inter còn ngồi chầu chực thì Fio không có cửa đâu, chỉ mạnh hơn đội yếu chứ đội mạnh còn ...xa lắm=))=))=))

Phục Quy

Xe tăng
Thời đấy vì để tóc dài nên anh ta mâu thuẫn với HLV đội tuyển mấy mùa liên tiếp nên khó đá=))=))=))
Chứ dù đá cho đội trung bình nhưng anh ta vẫn đứng hàng top là không phải là tay thường
HLV bắt cắt tóc dài , nhưng Batigol vẫn là ngoại lệ cụ
nhé . Các HLV Argentina thời đó ưu ái Batigol , gần như nghiễm nhiên có 1 suất . Nhưng có lẽ về đội tuyển thì Batigol không phải là trung tâm của đội nên có lẽ không phát huy được cũng là dễ hiểu !

Jackies

Xe điện
HLV bắt cắt tóc dài , nhưng Batigol vẫn là ngoại lệ cụ
nhé . Các HLV Argentina thời đó ưu ái Batigol , gần như nghiễm nhiên có 1 suất . Nhưng có lẽ về đội tuyển thì Batigol không phải là trung tâm của đội nên có lẽ không phát huy được cũng là dễ hiểu !
Chả biết ngoại lệ như nào, mà chuyện mái tóc ầm ỹ lên báo suýt phải ở nhà đấy=))=))=))
Chắc ông HLV muốn lăng xê gà chiến để làm giá như bên Brazil và thời đấy sao bên Nam Mỹ cũng nhiều nên khó đá cũng là điều dễ hiểu

ngoc_phuong

Xe lăn

MayMan

Xe tăng
E thích nhất cặp york-cole xem.vừa vui vừa hay

Xedap4banh2

Xe tăng
Cụ đùa em! Làm gì có chuyện Batigol cặm cụi gánh team Fio. Thời Batigol đá ở Fio, Fio đã có Effenberg rồi sau là Rui Costa làm bóng, còn có cả Marcio Santos - VĐTG cùng Brazil 1994, rồi Zanetti, Amoroso, Kalchelskis các kiểu. Một mình Batigol còn lâu mới kéo Fio lọt top Serie A lúc đó.

Cụ nhầm ạ! Inzaghi đi là vì Juve mua đc Trezeguet. Thực chất Del Piero toàn sup cho Inzaghi lúc ở Juve chứ ko phải cạnh tranh nhau (cả 2 anh này đều đá chính ở Juve 4 mùa liên tục). Juve bán Inzaghi vì lúc đó họ cho rằng Inzaghi đã bắt đầu xuống dốc và có các dấu hiệu chấn thương chứ ko phải do ko cạnh tranh nổi Del Piero nhé cụ! Nói như cụ thì em lại chả nói Zidane phải sang Real vì ko cạnh tranh nổi Del Piero ;))
Juve trước giờ luôn có truyền thống sẵn sàng bán các ngôi sao mà họ cho rằng sắp sang bên kia sườn dốc để kiếm tiền. Gần đây nhất chính la bán Bonucci sang Milan hay cho Higuain cũng sang Milan nốt. Đó là chính sách của họ rồi.

Inzaghi em thấy chả có gì ko so đc với Batigol. Cụ cho em tiêu chí so sánh giữa các tiền đạo. Bàn thắng phải ko?
Batigol ghi đc 325 bàn, Inzaghi 313 bàn. Vậy chả hơn kém nhau quá nhiều.
Batigol 1 lần Vua phá lưới Serie A, Inzaghi cũng 1 lần Vua phá lưới Serie A, ko những thế, còn là Vua phá lưới khi đá ở Atalanta - 1 đội còn xa mới sánh với Fio đc.
Còn về chất lượng bàn thắng thì Inzaghi vượt hơn chắc rồi, ghi bàn ở chung kết Champions League, Super Cup, Cup TG các CLB cả.
Cup châu Âu, Batigol có 24 bàn sau 55 trận. Inzaghi ghi đc 70 bàn chỉ sau có 114 trận thôi. Nếu tính tỉ lệ ghi bàn theo số phút ở vòng knock-out Champions League thì Inzaghi thậm chí còn ngang ngửa Messi và CR7.
Còn nếu cụ so về kỹ năng và thể lực, tốc độ thì ... Inzaghi e rằng chỉ ngang tiền đạo hạng trung bình thôi. Cái này em thừa nhận. Ko phải ngẫu nhiên mà khi Pippo 37 tuổi vẫn còn đc Mourinho e dè và tôn trọng đâu.
Cụ nhớ nhiều thông tin thế, hi, riêng cái anh izg thời này e cực thích zu ven ( cái tội vào ck c1 nhưng toàn xịt ) nên e và rất nhiều bạn bè khác ở các 4rum bóng đá đều nhận định bị bán vì ko cạnh tranh đc với a del, nhưng thôi, mỗi người 1 nhận định, trên này chỉ vui vẻ bàn bạc :). Nói về cặp e nhớ a thợ làm bánh mỳ philip và a nial quin :). Nhưng 2 anh ý đc mỗi 1 mùa. E đá điện tử bóng đá 99 cũng kết cặp ro ba trái từ ta này :)

Phục Quy

Xe tăng
Chả biết ngoại lệ như nào, mà chuyện mái tóc ầm ỹ lên báo suýt phải ở nhà đấy=))=))=))
Chắc ông HLV muốn lăng xê gà chiến để làm giá như bên Brazil và thời đấy sao bên Nam Mỹ cũng nhiều nên khó đá cũng là điều dễ hiểu
Thì ngoại lệ được ưu ái rõ ràng cụ à . WC 98 Redondo , Caningia không cắt tóc thì ở nhà , nhưng Batis vẫn được lên tuyển mặc dù vòng loại thì Batigol cũng gần như không đá , cặp tiền đạo ăn ý của Argentina ở vòng loại là Lopez và Crespo phải nhường chỗ cho Batigol .
Em thấy Batigol chỉ đá CLB hay thôi , chứ về tuyển Argentina cũng vô duyên không khác Higuain cả , trận gặp HL cũng bỏ lỡ mấy quả đối mặt !