[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

honda_cub79

Xe lăn
Bergkamp chơi bóng thông minh không tưởng
tiền đạo em khoái nhất Bergkamp với Basten
Nhà cháu cũng thích xem Dennis Bergkamp đá, kỹ thuật nhiều pha dứt điểm đẹp tuyệt vời.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Huyền thoại tiền đạo ngày trước trong em là Sunday Olisheh và Andy Amokachi của Nigieria.

dream2001

Xe hơi
Bộ đôi này chỉ đá cặp với nhau 45’ trong toàn sự nghiệp. Nhưng nếu có cơ hội đá cặp trong 1 đội bóng, có thể sẽ là cặp tiền đạo hay nhất lịch sử.
Xem đá như hack. Tiền đạo bây giờ không ai đem lại cảm xúc được như vậy, dù là CR7 hay Messi.

Đá vui với đấu thì khác nhau lắm

Becgie

Xe điện
Thiếu Công - Công, cặp bài trùng khét tiếng của VN nhỉ? :D

tab00

Xe điện
Batistuta chỉ giành đc danh hiệu Vua phá lưới Serie A đúng 1 lần thôi cụ, và cũng ko phải ở mùa giải mà Ronaldo chuyển đến Inter. Năm đó, Signori mới là đương kim Vua phá lưới. Signori so với Batistuta còn giỏi hơn, 3 lần giành Vua phá lưới Serie A (1993, 1994, 1996). Nếu có câu này thì Signori mới là người đủ tầm để nói chứ ko phải Batistuta. Lazio của Signori lúc đó cũng chỉ ngang phân với Fio của Batistuta thôi.
Signori hồi đá cho Lazio ghi bàn như 1 cái máy. Về già khoác áo Bologna vẫn dội bom ác.
Huyền thoại tiền đạo ngày trước trong em là Sunday Olisheh và Andy Amokachi của Nigieria.
Oliseh là tiền vệ phòng ngự, do quả sút tai hại vào gôn TBN mà được sút 9. Amokachi chạy 9 sút 9 của cụ là Daniel, ko phải Andy nhé.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Tất nhiên mọi thứ so sánh đều là tương đối
VAN được hậu thuẫn lớn từ đội hình top seriA , Batigol cặm cụi gánh team fioren
Còn pippo thì em nghĩ chưa đủ tuổi để so sánh , tất nhiên là nếu cụ mang danh hiệu ra để nói thì em cũng chịu
Cụ đùa em! Làm gì có chuyện Batigol cặm cụi gánh team Fio. Thời Batigol đá ở Fio, Fio đã có Effenberg rồi sau là Rui Costa làm bóng, còn có cả Marcio Santos - VĐTG cùng Brazil 1994, rồi Zanetti, Amoroso, Kalchelskis các kiểu. Một mình Batigol còn lâu mới kéo Fio lọt top Serie A lúc đó.

Nhiều cụ hạ thấp batigol nhỉ? Hic, ai lại so batigol với inzaghi bao giờ, izg còn ko vượt qua đc cái bóng của piero và phải bán xới sang milan kia mà
Cụ nhầm ạ! Inzaghi đi là vì Juve mua đc Trezeguet. Thực chất Del Piero toàn sup cho Inzaghi lúc ở Juve chứ ko phải cạnh tranh nhau (cả 2 anh này đều đá chính ở Juve 4 mùa liên tục). Juve bán Inzaghi vì lúc đó họ cho rằng Inzaghi đã bắt đầu xuống dốc và có các dấu hiệu chấn thương chứ ko phải do ko cạnh tranh nổi Del Piero nhé cụ! Nói như cụ thì em lại chả nói Zidane phải sang Real vì ko cạnh tranh nổi Del Piero ;))
Juve trước giờ luôn có truyền thống sẵn sàng bán các ngôi sao mà họ cho rằng sắp sang bên kia sườn dốc để kiếm tiền. Gần đây nhất chính la bán Bonucci sang Milan hay cho Higuain cũng sang Milan nốt. Đó là chính sách của họ rồi.

Inzaghi em thấy chả có gì ko so đc với Batigol. Cụ cho em tiêu chí so sánh giữa các tiền đạo. Bàn thắng phải ko?
Batigol ghi đc 325 bàn, Inzaghi 313 bàn. Vậy chả hơn kém nhau quá nhiều.
Batigol 1 lần Vua phá lưới Serie A, Inzaghi cũng 1 lần Vua phá lưới Serie A, ko những thế, còn là Vua phá lưới khi đá ở Atalanta - 1 đội còn xa mới sánh với Fio đc.
Còn về chất lượng bàn thắng thì Inzaghi vượt hơn chắc rồi, ghi bàn ở chung kết Champions League, Super Cup, Cup TG các CLB cả.
Cup châu Âu, Batigol có 24 bàn sau 55 trận. Inzaghi ghi đc 70 bàn chỉ sau có 114 trận thôi. Nếu tính tỉ lệ ghi bàn theo số phút ở vòng knock-out Champions League thì Inzaghi thậm chí còn ngang ngửa Messi và CR7.
Còn nếu cụ so về kỹ năng và thể lực, tốc độ thì ... Inzaghi e rằng chỉ ngang tiền đạo hạng trung bình thôi. Cái này em thừa nhận. Ko phải ngẫu nhiên mà khi Pippo 37 tuổi vẫn còn đc Mourinho e dè và tôn trọng đâu.

Becgie

Xe điện
Cụ đùa em! Làm gì có chuyện Batigol cặm cụi gánh team Fio. Thời Batigol đá ở Fio, Fio đã có Effenberg rồi sau là Rui Costa làm bóng, còn có cả Marcio Santos - VĐTG cùng Brazil 1994, rồi Zanetti, Amoroso, Kalchelskis các kiểu. Một mình Batigol còn lâu mới kéo Fio lọt top Serie A lúc đó.

Cụ nhầm ạ! Inzaghi đi là vì Juve mua đc Trezeguet. Thực chất Del Piero toàn sup cho Inzaghi lúc ở Juve chứ ko phải cạnh tranh nhau (cả 2 anh này đều đá chính ở Juve 4 mùa liên tục). Juve bán Inzaghi vì lúc đó họ cho rằng Inzaghi đã bắt đầu xuống dốc và có các dấu hiệu chấn thương chứ ko phải do ko cạnh tranh nổi Del Piero nhé cụ! Nói như cụ thì em lại chả nói Zidane phải sang Real vì ko cạnh tranh nổi Del Piero ;))
Juve trước giờ luôn có truyền thống sẵn sàng bán các ngôi sao mà họ cho rằng sắp sang bên kia sườn dốc để kiếm tiền. Gần đây nhất chính la bán Bonucci sang Milan hay cho Higuain cũng sang Milan nốt. Đó là chính sách của họ rồi.

Inzaghi em thấy chả có gì ko so đc với Batigol. Cụ cho em tiêu chí so sánh giữa các tiền đạo. Bàn thắng phải ko?
Batigol 1 lần Vua phá lưới Serie A, Inzaghi cũng 1 lần Vua phá lưới Serie A, ko những thế, còn là Vua phá lưới khi đá ở Atalanta - 1 đội còn xa mới sánh với Fio đc.
Còn về chất lượng bàn thắng thì Inzaghi vượt hơn chắc rồi, ghi bàn ở chung kết Champions League, Super Cup, Cup TG các CLB cả.
Cup châu Âu, Batigol có 24 bàn sau 55 trận. Inzaghi ghi đc 70 bàn chỉ sau có 114 trận thôi. Nếu tính tỉ lệ ghi bàn theo số phút ở vòng knock-out Champions League thì Inzaghi thậm chí còn ngang ngửa Messi và CR7.
Còn nếu cụ so về kỹ năng và thể lực, tốc độ thì ... Inzaghi e rằng chỉ ngang tiền đạo hạng trung bình thôi. Cái này em thừa nhận. Ko phải ngẫu nhiên mà khi Pippo 37 tuổi vẫn còn đc Mourinho e dè và tôn trọng đâu.
Cụ nhớ nhiều thông tin và nhận xét rất tinh tế dựa trên các thống kê chứ ko dựa nhiều vào cảm tính.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ nhớ nhiều thông tin và nhận xét rất tinh tế dựa trên các thống kê chứ ko dựa nhiều vào cảm tính.
À vâng, em có làm admin 1 fanpage nhỏ về bóng đá nên để tranh luận thì phải lôi số liệu ra thôi cụ. So sánh tiền đạo cắm thì dễ nhất vì thống kê bàn thắng là biết ai hơn ai ngay, nhất là 2 người cùng thời, đá cùng 1 giải.

Cụ lậm MU quá cụ ơi! Hay nhất thế giới từng sản sinh ra kiểu gì mà đá đc nhõn 1 trận CK Champions League mà cũng chẳng ghi đc bàn nào @-) .
Phải công nhận truyền thông của Anh hay thật! Bơm đc ông Moore lên hàng thần dù đá tốt đc đúng World Cup 1966, bơm đc Banks với Schmeichel đc tung hô hơn cả Zoff với Buffon, bơm đc Best đc ca ngợi hơn cả Garrrincha, giờ lại thêm cặp Cole-Yorke ;))
Cụ đã xem cặp đó đá chưa :)) cặp đó đá với nhau có 2 , 3 mùa thôi nhưng mà cái thời đỉnh cao của cặp đó thì cả 2 đạt đến trình độ phối hợp mà mình chưa gặp lại bao giờ. mình đã nói rõ quan điểm là tách 2 ông ra đc 2 ông thần trình độ KHÁ nhưng kết hợp lại rất bá. ko tin thì cứ hỏi juve, inter, barca thời điểm đó mà xem :)) cái cụm từ BẬT NHƯ MAN cũng do công của 2 ông thần này kha khá đấy

Becgie

Xe điện
Cụ đã xem cặp đó đá chưa :)) cặp đó đá với nhau có 2 , 3 mùa thôi nhưng mà cái thời đỉnh cao của cặp đó thì cả 2 đạt đến trình độ phối hợp mà mình chưa gặp lại bao giờ. mình đã nói rõ quan điểm là tách 2 ông ra đc 2 ông thần trình độ KHÁ nhưng kết hợp lại rất bá. ko tin thì cứ hỏi juve, inter, barca thời điểm đó mà xem :)) cái cụm từ BẬT NHƯ MAN cũng do công của 2 ông thần này kha khá đấy
Cái hay của anh Sơn thời dẫn dắt MU là biến các cầu thủ tốt thành 1 tập thể đáng gờm. Cặp Câu - Zóc cũng ko ngoại lệ. Đấy là em chỉ nói trong PL, chứ ra đấu trường C1 thì các CLB của Anh thời đó chưa đủ tầm, còn ngây thơ lắm.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em đương nhiên là xem rồi chứ cụ. Nhưng cụ cứ làm như các cặp khác ko làm đc thế ý ;)) . Còn cái cụm trên chẳng qua hồi đó giải Ngoại hạng đang làm mưa làm gió ở VN (do chỉ chiếu mỗi giải này) thôi.

Còn việc ghi bàn để vượt qua Juve, Inter, Barca thì em công nhận là có nhưng cũng chỉ đc duy nhất MỘT mùa 1998-99, là mùa MU vô địch. Tức là đó chỉ đơn thuần là "phong độ" chứ ko phải đẳng cấp, ko khác gì anh Salah mùa vừa rồi. Hai mùa tiếp sau, cặp này cũng chẳng làm ăn gì đc nữa và vào vòng sau toàn là mấy anh đẹp trai lò Carrington ghi thôi cụ ơi (nhưng MU của cặp số 1 thế giới vẫn bị loại ở tứ kết ;)) )

Cụ cũng có thể tham khảo cặp Rebrov - Shevchenko với việc làm Barcelona, Arsenal, Real Madrid các kiểu phát khùng lên cũng chả khác gì Cole - Yorke. Chẳng qua Dinamo Kiev quá yếu nên ko đi sâu đc thôi (dù cũng lọt vào bán kết Champions League 1999).

NovRainInFall

Xe tăng
Nhưng Batigoal ... đẹp zai hơn ;))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn

Becgie

Xe điện
Cơ bắp cũng ngon hơn nữa, dễ làm các chị em rụng trứng hơn, cụ nhỉ ;))

Đùa chứ anh Pip cũng đẹp trai mà cụ. Mỗi tội dáng hom hem tí thôi ;))
Đẹp gì, hom hem như ông cụ. Nhưng em thích cái phong cách ăn mừng bàn thắng của ông này :)

happyhn

Xe lăn
Sao lại ko ghép bê lê mí Maradona nhỉ. Marado na mằo cho quay ngược thời gian đá cập với bê lê thì thôi cmn dồi nuân

Phục Quy

Xe tăng
Cặp này đá bổ trợ cho nhau thoải mái cụ ah
Chỉ là ngày xưa chả mua được về cùng một team mà đá thôi . Rô béo thì là lính lê dương nhưng giá chát và đãi ngộ khủng , Batigol thì chỉ trung thành 1 màu tím , sau khi fiorentina xuống hạng mới bán sang As và dành luôn sudetto .
Chứ mua về được thì Batigol mắc màn vòng cấm thì 1 kèm một đã bở hơi tai . Ro béo em xem đá nhiều thì thời phong độ là dạng tiền đạo hoạt động rộng , kỹtthuật cá nhân quá tốt lên thiên hướng cầm bóng đột phá tạo khảong trống . Về skill với trái bóng thì Ro béo quá đỉnh , lừa bóng , chuyền .... đều tuyệt vời rồi .
Cụ thử hình dung đá cùng một cỗ máy ghi bàn như Batigol lại có một cỗ máy ghi bàn khác , biết đột phá , biết lừa bóng , chạy chỗ và chuyền siêu hạng
Batigol sang AS Roma năm 2000 mà đến tận năm 2002 thì Fiorentina mới xuống hạng cụ nhé . Batigol chủ động rà đi để kiếm danh hiệu . Không thể nói Batigol trung thành kiểu Zanetti được , và những cầu thủ khác được .
Năm 1999 thì Inter mua Vieri , mà thực sự Vieri phong cách thi đấu cũng không khác Batigol là mấy mà có kết hợp được đâu ?
Về Roma năm đầu Batigol bùng nổ 1 phần do có Totti đá lùi phía sau .

Lasvegas83

Xe tải
Batigol sang AS Roma năm 2000 mà đến tận năm 2002 thì Fiorentina mới xuống hạng cụ nhé . Batigol chủ động rà đi để kiếm danh hiệu . Không thể nói Batigol trung thành kiểu Zanetti được , và những cầu thủ khác được .
Năm 1999 thì Inter mua Vieri , mà thực sự Vieri phong cách thi đấu cũng không khác Batigol là mấy mà có kết hợp được đâu ?
Về Roma năm đầu Batigol bùng nổ 1 phần do có Totti đá lùi phía sau .
Batigol đồng ý chuyển nhượng vì số tiền chuyển nhượng của a có thể giúp clb fio ko phải xuống hạng do ko có tiền nộp tham dự seri A
Batigol là mẫu trung phong cắm toàn diện bậc nhất thời điểm đó