[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

khanhpt4

Xe tăng
E có nói Shearer hay Batis ai hơn ai đâu, vì nói ai hơn ai khi trình độ k vượt trội thì có đến mùa quýt cũng khó kết thúc và chỉ tổ tranh cãi:D, cụ xem ở còm trên của e đã nói thời đinh cao của Batis mức độ tiền đạo dc thèm khát là như nào, dù ai cũng biết Batis chung thủy với Fio nhưng tại sao các đại gia Châu Âu ít chèo kéo Batigol như đã từng mời chào Rô béo, Vangol, Totti... hay M10- Cr7 với quả bom chuyển nhượng sau này
Em biết Cụ là Tifosi cứng cựa nhưng chỗ nói về Batis không được các đại gia chèo kéo thì em hơi buồn. Nói về câu chuyện chuyển nhượng thì phải nói đến tình yêu và khát khao của nhà tài phiệt dầu mỏ Moratti dành cho Batigol. Ông đã 2 lần phá kỷ lục chuyển nhượng để đưa về 2 tiền đạo thượng thặng Ronaldo và Vieri ( cùng với Recoba, Zamorano, Martin dự bị) nhưng vẫn cho cầu thủ ông muốn chiêu mộ nhất là Batis. Tiếc rằng khi ông thỏa nguyện thì Batis đã già..

Ultraman

Xe đạp
Thực ra Batigol mới cùng Fio dự C1 có 1 lần thôi cụ . Chứ Shearer 2 lần đưa Newcastle dự C1 cụ ạ , chưa kể 1 lần vô địch cùng Blackburn .
Emundo không trụ lâu được ở Fio vì không hợp với Batis nữa , hai ông này gần như rất ít phối hợp với nhau . Emundo số đen đúng lúc Brazil có nhiều tiền đạo khủng cỡ Enber cũng bỏ xó . Chứ trình độ Emundo cũng thuộc dạng hàng đầu lúc đó !
Xưa lắm tiền đạo xịn thật, chả bù giờ lèo phà lèo phèo, Bra có ông nhõn Jesus cũng phải lôi vào :(

Phục Quy

Xe tăng
Tango thì mặc định không thành công ở Anh kể cả Di Maria tiền đạo cánh thuộc loại xuất sắc nhất cũng ko thành công nổi....chỉ có sang Ý vì văn hoá tương đồng thì rất thành công.
Cầu thủ Anh ít khi ra ngoài vì không thành công chỉ duy nhất gần đây Mac Manaman sang Real thì có chút thành công.
Gabriel Heinze cũng gọi là thành công ở MU chứ cụ ?
Nói chung cầu thủ Nam Mỹ thì khó mà thành công ở Anh được vì ngợp với tốc độ của NHA .
Những ông như Firmino , hay Jesus hay kể cả Coutinnho em chả thấy còn chút La tinh gì cả , đặc Châu Âu luôn !
Thời 19x em nhớ có Juninho đá cho Boro là đúng chất Samba cũng tạm gọi là thành công .

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Lên youtube gõ từ khóa Messi ăn vạ mà em thấy toàn clip Messi không ăn vạ, Cụ ạ. Hay cụ tìm giúp em 1 cái. Cảm ơn Cụ

hay là clip này:

Bóng đá với em là giải trí và cảm xúc, không đặt nặng vấn đề cơm áo gạo tiền nên em chỉ thích bóng dá đẹp, đội em thích mà đá xấu để thắng thì em cũng không thích luôn.
Xem Messi đá sướng mắt thật cụ ạ :))

khanhpt4

Xe tăng
Công nhận hiếm có người mê Batistuta như cụ gì nhỉ. Nói thật lòng, theo em, Batigol nhỉnh hơn Shearer tí xíu(không đáng kể), còn không thể gọi là xuất chúng được. Weah, Van Basten, Ro béo, Quỷ lùn Romario...mới gọi là trung phong xuất chúng.
Tiền đạo lùi thì em mê nhất Dennis Bergkamp, nhưng anh ta không ổn định lắm.
Hai con quái vật thời hiện đại Ro7 và Messi thì không thể so sánh với ai được, đơn giản là vì quá khủng khiếp.
Cụ nhầm. Fan bóng đá Ý thì phần lớn cuồng Batis. Anh là 1 trong 4 tiền đạo vĩ đạo nhất mà bóng đá Ý chứng kiến trong 3 thập niên qua ( em nói là vĩ đạo nhất nhé, chứ về chuyên môn thì có thể anh không vượt trội so với Van Basten, Rossi, Schilachi, Sheava, Bobo, Totti...)

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
mình thích cặp cole - york, Wright - bec khăm, romario - bebeto

juve99

Xì hơi lốp
Vậy là 25 năm xem bóng của cụ có vấn đề, thứ nhất là shearer ko ở cùng đẳng cấp vs batis chứ nói gì ngang trình độ, thứ 2 là mức độ thèm khát thì cụ phải hỏi sir Alex Ferguson xem ông ta muốn có chữ ký của batis thế nào nhé. Mùa giải 94-95 batis ghi 26 bàn là vua phá lưới lúc ấy cả Mu, barca, ac, roma đều muốn mua và xém chút là batis đã là ng của barca r.
Serie A mùa 1992-1993, AC Milan vô địch với 50 điểm. Tay săn bàn số một của đội này khi đó là Marco Van Basten, với 13 lần sút tung lưới đối phương. Còn Fiorentina rớt hạng khi chỉ giành được 30 điểm sau 34 vòng đấu. Vậy mà tiền đạo số một của đội bóng xuống đá Serie B ấy lại ghi tới 16 bàn thắng.
2 ô cùng ở 2 đội làng nhàng, ô shia tiệm cận QBV, 1 ô còn chưa được xét đến, tỉnh ngủ đi cụ.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ tranh cãi chi trời. Lần đầu tiên em gặp một người mê Batistuta đến độ so sánh với Marco Van Basten :D Lý do trước giờ không ai đặt hai chàng này lên bàn cân đơn giản là vì quá chênh lệch.
Nói chung bóng đá thời xưa nghệ sĩ hơn, phiêu hơn; và cũng có thể vì thời đó chúng ta thiếu phương tiện giải trí quá....
Shearer theo em tầm tầm Batigol của cụ kia đấy. Không cần đi bóng, nhưng đánh đầu tuyệt vời, sút như búa bổ, nhạy cảm cực kỳ.....
Vậy nên mới k có hồi kết mà cụ, Bitis cùng trình độ vs Vieri - H.Crespo - Shia rơ - Vangol thôi.

juve99

Xì hơi lốp
Em biết Cụ là Tifosi cứng cựa nhưng chỗ nói về Batis không được các đại gia chèo kéo thì em hơi buồn. Nói về câu chuyện chuyển nhượng thì phải nói đến tình yêu và khát khao của nhà tài phiệt dầu mỏ Moratti dành cho Batigol. Ông đã 2 lần phá kỷ lục chuyển nhượng để đưa về 2 tiền đạo thượng thặng Ronaldo và Vieri ( cùng với Recoba, Zamorano, Martin dự bị) nhưng vẫn cho cầu thủ ông muốn chiêu mộ nhất là Batis. Tiếc rằng khi ông thỏa nguyện thì Batis đã già..
Real - Barce k hề nhòm ngó, mức độ khao khát vừa phải, nếu cụ theo dõi kỹ, cách đá của Batigol khá kén các đội bóng lớn thiên về kỹ thuật vì Batis thiếu sự mềm mại, kỹ thuật ở thậm chí hơi kém vs phần đông cầu thủ Nam Mỹ, khả năng phối hợp 1-2 vs đồng đội chỉ mức tb. Cụ biết juve - AC - inter lúc đó, muốn mua là được dù Batis có trung thành đến mấy, R Baggio cũng ra đi theo cách ít ai nghĩ đến, nhiều tiền k được thì rất nhiều tiền. Túm lại ý e là các đại gia k mua bằng mọi cách như cách Real lấy Figo.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thích cặp tiền đạo Diageo Tristan và Joaqin nhất.

khanhpt4

Xe tăng
Real - Barce k hề nhòm ngó, mức độ khao khát vừa phải, nếu cụ theo dõi kỹ, cách đá của Batigol khá kén các đội bóng lớn thiên về kỹ thuật vì Batis thiếu sự mềm mại, kỹ thuật ở thậm chí hơi kém vs phần đông cầu thủ Nam Mỹ, khả năng phối hợp 1-2 vs đồng đội chỉ mức tb. Cụ biết juve - AC - inter lúc đó, muốn mua là được dù Batis có trung thành đến mấy, R Baggio cũng ra đi theo cách ít ai nghĩ đến, nhiều tiền k được thì rất nhiều tiền. Túm lại ý e là các đại gia k mua bằng mọi cách như cách Real lấy Figo.
Thực ra giai đoạn đỉnh cao của Batis thì Real đang trong giai đoạn gây dựng dải thiên hà lần 1, và họ cần 1 tên tuổi hào nhoáng như Ro béo. Câu chuyện của Figo cũng như câu chuyện của Ro béo ( và Emerson, Canavaro sau này) là những kẻ Judas và với phẩm chất của mình Batigol không bao giờ làm ( nó ngược lại với tính cách và lòng trung thành của a). Còn với Barca, khi đó họ đang có 1 tiền đạo thượng thặng có lối chơi tương đồng với Batis là Kluivert chứ không phải do lối chơi của a ko phù hợp ( Thỏ con Saviola nhanh và cực khéo nhưng đâu có thành công tại Noi Camp?)

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Thích nhiêù thế, chỉ cần Maradona đá cặp với ...Pele thì cân mọi thể loại=))=))=))
pê nê ko biết, mara lúc đấy em vẫn còn bé chưa hiểu nhiều
giờ thì em chỉ thấy cặp lukaku + morata là bá nhất

Bóng đá Brazil thời đó mang lại nhiều cảm xúc mà bây giờ ko thể có. Từ những cú lừa ngoạn mục của rô béo, rô vẩu để bật tường hàng hậu vệ đối phương đến pha lừa nốt qua cả thủ môn mới dứt điểm. Những cảm xúc ấy gắn liền vớii tuổi thơ em mà bóng đá hiện đại ko thể có được. Khi mà nó đang dần bị tính toán, chiêu trò bỏ qua đi tinh thần củaa sự đẹp đẽ và cống hiếnn

juve99

Xì hơi lốp
Thực ra giai đoạn đỉnh cao của Batis thì Real đang trong giai đoạn gây dựng dải thiên hà lần 1, và họ cần 1 tên tuổi hào nhoáng như Ro béo. Câu chuyện của Figo cũng như câu chuyện của Ro béo ( và Emerson, Canavaro sau này) là những kẻ Judas và với phẩm chất của mình Batigol không bao giờ làm ( nó ngược lại với tính cách và lòng trung thành của a). Còn với Barca, khi đó họ đang có 1 tiền đạo thượng thặng có lối chơi tương đồng với Batis là Kluivert chứ không phải do lối chơi của a ko phù hợp ( Thỏ con Saviola nhanh và cực khéo nhưng đâu có thành công tại Noi Camp?)
Đâu cứ phải khéo léo là đã thành công ở các đội thiên về kỹ thuật đâu cụ, nhưng 1 cầu thủ thiếu sự mềm mại, khả năng phối hợp vs đồng đội và ban bật 1-2 kém thì tỉ lệ thành công lại càng thấp, cụ để ý Batis đá ở Fio thời đó, gần như ít áp đặt lối chơi và thường ăn ở tình huống chuyền dài vượt tuyến bất ngờ của đồng đôi. Kluivert to kềnh càng nhưng thừa sự khéo léo mà cụ và chủ yếu ghi bàn bằng chân. Saviola đá ở Barce cũng tốt đó cụ, nhưng chưa phải là phương án tốt nhất nên ra đi cũng là bt thôi. Nói thật vs cụ, chẳng qua số đông ở đây hm Batigol và e cũng vậy, bị ảnh hưởng nhiều bởi trận ở cúp C1 mà Batis đá như lên đồng. Còn thực tế thời đá ở Fio cc hay e có mấy khi dc xem a ta đá nhiều vì tivi có phát và ưu tiên phát Fio đâu.:">:"> cc hay e chủ yếu dc xem H crespo - Vieri - Del - pippo... là chính

khanhpt4

Xe tăng
Đâu cứ phải khéo léo là đã thành công ở các đội thiên về kỹ thuật đâu cụ, nhưng 1 cầu thủ thiếu sự mềm mại, khả năng phối hợp vs đồng đội và ban bật 1-2 kém thì tỉ lệ thành công lại càng thấp, cụ để ý Batis đá ở Fio thời đó, gần như ít áp đặt lối chơi và thường ăn ở tình huống chuyền dài vượt tuyến bất ngờ của đồng đôi. Kluivert to kềnh càng nhưng thừa sự khéo léo mà cụ và chủ yếu ghi bàn bằng chân. Saviola đá ở Barce cũng tốt đó cụ, nhưng chưa phải là phương án tốt nhất nên ra đi cũng là bt thôi. Nói thật vs cụ, chẳng qua số đông ở đây hm Batigol và e cũng vậy, bị ảnh hưởng nhiều bởi trận ở cúp C1 mà Batis đá như lên đồng. Còn thực tế thời đá ở Fio cc hay e có mấy khi dc xem a ta đá nhiều vì tivi có phát và ưu tiên phát Fio đâu.:">:"> cc hay e chủ yếu dc xem H crespo - Vieri - Del - pippo... là chính
Cụ có thể vào youtube tìm kênh Peremen xem lại những trận đấu từ thâp niên 90 của SA cho tới nay; có đủ hầu hết những trận đấu của nhóm 7 chị em..

Phục Quy

Xe tăng
Em là fan Chelsea nên vẫn thấy thích cặp Hasselbaink + Gudjohnsen , thêm Zola sẵn sàng thay thế nữa , tiếc là thời đó Chelsea chưa đủ lực cạnh tranh với MU và Arsenal .

Real - Barce k hề nhòm ngó, mức độ khao
khát vừa phải, nếu cụ theo dõi kỹ, cách đá của Batigol khá kén các đội bóng lớn thiên về kỹ thuật vì Batis thiếu sự mềm mại, kỹ thuật ở thậm chí hơi kém vs phần đông cầu thủ Nam Mỹ, khả năng phối hợp 1-2 vs đồng đội chỉ mức tb. Cụ biết juve - AC - inter lúc đó, muốn mua là được dù Batis có trung thành đến mấy, R Baggio cũng ra đi theo cách ít ai nghĩ đến, nhiều tiền k được thì rất nhiều tiền. Túm lại ý e là các đại gia k mua bằng mọi cách như cách Real lấy Figo.
Bóng đá Ý khá chuộng những cầu thủ thiên về kỹ thuật của Nam Mỹ như Brazil , Argentina hoặc Pháp mà không hiểu cầu thủ Ý chơi kỹ thuật thì đa phần bị hắt hủi cụ nhỉ , trừ Del Piero ở Juve . Như Baggio , Zola và Paolo Di Canio .
Di Canio em thấy cũng cực hay đấy chứ , chả kém ai nhưng quá lận đận .

vietnamcongtru

Xe buýt
Vấn đề của nhiều cầu thủ dạng như Di Canio là anh ta có thể có phẩm chất kỹ thuật siêu việt, có khả năng ghi siêu phẩm nhưng lại thiếu đi sự ổn định nên không thể vươn lên đỉnh cao được.
Cầu thủ tấn công đẳng cấp cao(và bền) của nước Ý theo em phải là Baggio, Zola và Totti. Del Piero hay thật nhưng thiếu ổn định, đặc biệt là chuyên gia bỏ lỡ ở những trận đấu lớn cấp độ đội tuyển( điển hình là trận chung kết Euro 2000).

Lasvegas83

Xe tải
2 ô cùng ở 2 đội làng nhàng, ô shia tiệm cận QBV, 1 ô còn chưa được xét đến, tỉnh ngủ đi cụ.
Batis đc quả bóng đồng fifa 1999 mà cụ bảo chưa đc xét thì ạ cụ. Shearer lọt top 3 năm nào cụ nói thử xem