[Funland] Cặp tiền đạo hay nhất lịch sử

hanoipho79

Xe lăn
Nó phá hay ko cũng chẳng liên quan gì đến batistuta cả
Thế sao cụ bảo Hộ công có giá hơn Tiền đạo thời ý hay cụ quên không nhớ mình nói gì:))
Nghe cụ nói đủ biết cách xem và hiểu bóng đá của cụ rồi. Rui nó đá tiền vệ kiến thiết, hậu công thời kỳ đó thằng tiền vệ 3x tuổi chậm chạp thì vẫn còn giá trị vì nó k cần thể lực và tốc độ như trung phong

Lasvegas83

Xe tải
Dự bị ở Vàng xanh nó cũng đánh bật Quỷ lùn đấy...cụ tra xem Quỷ lùn Brasil nó là ai nhé:))
Thôi cụ đừng chém bằng cái kiến thức hạn hẹp nữa. Zagallo ko ưa romario nêm cho ở nhà chứ đánh bật cái nỗi gì. Edmundo đá wc 98 ntn cụ cũng thấy. Đừng nghĩ ai cũng nông cạn như cụ mà mang gg ra khoe

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Ọp càng ngày càng nhạt thếch
Thớt này là một ví dụ điển hình , các cụ cố nhét vào đầu nhau cái lối suy nghĩ cá nhân của mình làm gì .
Chủ thớt lập ra dựa trên 45p đá cùng nhau và nếu có .... thì ( hoàn toàn là giả tưởng )
Thế thì các cụ bàn luận về các cặp kết hợp nhau đi .
Trong bóng đá cái ngôi cầu thủ hay nhất mọi thời đại còn đang cãi nhau ỏm tỏi giữa Pele và Maradona kia kìa .
Ông thích Mara thì bảo Mara xem cảm hứng hơn , skill tốt hơn , gánh team tốt hơn .... ông thích Pele thì bảo Pele ghi nhiều bàn hơn , nhiều Cúp hơn vân vân và mây mây .

hanoipho79

Xe lăn
Thôi cụ đừng chém bằng cái kiến thức hạn hẹp nữa. Zagallo ko ưa romario nêm cho ở nhà chứ đánh bật cái nỗi
gì. Edmundo đá wc 98 ntn cụ cũng thấy. Đừng nghĩ ai cũng nông cạn như cụ mà mang gg ra khoe
Uh không ưa thế tầm Emundo nó ko phải hàng tầm cỡ ak...Rui nó ko phải một trong những Nhạc trưởng hay nhất Seria ak,phải có những đồng đội tốt thì mình mới hay vì Bóng đá là môn thể thao Tập thể cụ nhé.
Còn hình như cụ chưa tra Google là Shearer đá cùng những đồng đội Tầm cỡ Thế giới như Batigol thì phải:))

Ken Hạ Long

Xe điện
Đúng cụ ạ, cứ nhìn 2 thằng lùn với điệu chia nhau quả bóng vàng mà thấy nản. Giờ toàn mấy ông sức trâu chạy khỏe, kĩ thuật thì chỉ 1,2 cú đảo gọi là mà cũng được gọi là siêu kĩ năng. So với thời zidane, roberto carlos, Jayjay okocha , hay những hậu vệ như Cannavaro mà tiếc nuối.
Cụ cứ hay hồi tưởng. Thời này mà múa thì giải nghệ sớm. Toàn đồ tể như Pepe với Ramos

scorp8x

Xe container
Thế hệ 68-72 thì Batis cũng chỉ nằm trong top 20 thôi, thời đó quá nhiều siêu tiền đạo :D Cũng tương tự thế hệ 72-80 quá nhiều siêu sao nhưng Ronaldo có lẽ là biểu tượng lớn nhất dù thành tích & thời gian đỉnh cao ko nhiều. Thời 2 ông sao này cũng là thời cực thịnh của bóng đá Brazil, Arg khi nhiều sao đến nỗi có thể lập ra 2 đội tuyển QG mạnh như nhau nhưng Arghen từ thời Batigol đến Mesi hiện nay vẫn mãi chỉ là hổ giấy :D thua xa thánh Ma

.Chuối.

Xe tăng
Thực sự em chả phải Fan của ai cụ à . Còn cụ là fan Messi à ?
Nhưng thấy cụ nói Ro chuyên vấp cỏ , đệm bóng mà em phì cười , nó giống ngôn ngữ bóng đá của đám teen quá !
Tiền đạo ai chả muốn đội mình chiến thắng lên họ làm tất cả để chiến thắng , có tiền đạo nào chưa từng ăn vạ không cụ ?
Còn đệm bóng là sao hả cụ , đệm bóng dễ vậy ai đi mua 1 cầu thủ cả 100 triệu bảng để làm CV dễ vậy làm gì ? Giờ Real không có người đệm bóng đó cụ ạ.
Bàn thắng có đẹp hay dễ trong chuyên môn thì như nhau cả thôi . Ghi những bàn quan trọng thì Ro vẫn hơn đứt Si cụ à !
Si lùn theo em nhớ là chưa bao giờ tỏa sáng trong bất kỳ trận chung kết nào, Barcelona mà đá chung kết thì kiểu gì cũng có 1 ông khác vụt sáng, hoặc đối thủ xác định từ đầu trận nên cả đội biểu diễn từ đầu tới cuối. Rô đĩ ít ra thỉnh thoảng còn được đóng vai người hùng chung kết, đến chung kết Euro ra ngoài từ sớm vẫn là ngôi sao ngoài đường pitch kia mà:D.

Lasvegas83

Xe tải
Uh không ưa thế tầm Emundo nó ko phải hàng tầm cỡ ak...Rui nó ko phải một trong những Nhạc trưởng hay nhất Seria ak,phải có những đồng đội tốt thì mình mới hay vì Bóng đá là môn thể thao Tập thể cụ nhé.
Còn hình như cụ chưa tra Google là Shearer đá cùng những đồng đội Tầm cỡ Thế giới như Batigol thì phải:))
Nốt còm này k nói với cụ nữa ko ae ofer lại chán, cụ nói cùn nó cũng vừa thôi edmundo nó đá đc 1 mùa ko như kỳ vọng nên fio cũng dứt hay cái nỗi gì còn cụ nói Rui chơi hay ko sai. Nhưng chưa ai nói nhờ Rui costa mà batistuta ghi đc nhiều bàn thắng. shearer của cụ thì ko ai mang ra so với batis đâu :))

Cụ mở thớt đúng tiếng lòng của em, trận này em còn được xem tivi cơ
Thời đấy Batis to khỏe đánh đầu tốt đá cắm, còn Ro béo chưa chấn thương thì thường lùi lại rất sâu tìm bóng chứ không đá cắm kiểu số 9 truyền thống, cặp này kết hợp em nghĩ là vô đối

hanoipho79

Xe lăn
Nốt còm này k nói với cụ nữa ko ae ofer lại chán, cụ nói cùn nó cũng vừa thôi edmundo nó đá đc 1 mùa ko
như kỳ vọng nên fio cũng dứt hay cái nỗi gì còn cụ nói Rui chơi hay ko sai. Nhưng chưa ai nói nhờ Rui costa mà batistuta ghi đc nhiều bàn thắng. shearer của cụ thì ko ai mang ra so với batis đâu :))
Tiễn Batigol,so sánh nó đều khập
khiễng nhé...cả hai chung mâm thôi chưa bao giờ Shearer và Batigol bước lên Tầm siêu sao nhé:))
Còn cụ nói Shearer ko đủ tuổi so sánh với Batigol thì tôi mới còm lại nhé.

Tiễn Batigol,so sánh nó đều khập
khiễng nhé...cả hai chung mâm thôi chưa bao giờ Shearer và Batigol bước lên Tầm siêu sao nhé:))
Còn cụ nói Shearer ko đủ tuổi so sánh với Batigol thì tôi mới còm lại nhé.
Shearer theo cá nhân em dưới Batis một bậc, Batis thời đấy là nuối tiếc lớn nhất của MU khi không đưa được về, tự truyện Feguson
Thời đấy hậu vệ ANh nói chung đá hơi ngây thơ, nên ghi bàn không khó như bên bọn Ý thực dụng, ví dụ Parma trầy trật mãi mới lọt top 6, mà nhìn hàng hậu vệ nản luôn, Bufon, Thuram, Canavaro, tiền đạo có Crepco vs Chiesa

hanoipho79

Xe lăn
Shearer theo cá nhân em dưới Batis một bậc, Batis thời đấy là nuối tiếc lớn nhất của MU khi không
đưa được về, tự truyện Feguson
Thời đấy hậu vệ ANh nói chung đá hơi ngây thơ, nên ghi bàn không khó như bên bọn Ý thực dụng, ví dụ Parma trầy trật mãi mới lọt top 6, mà nhìn hàng hậu vệ nản luôn, Bufon, Thuram, Canavaro, tiền đạo có Crepco vs Chiesa
Tuỳ cụ ak...Sheva và Crepco cũng sang Anh lúc đỉnh cao phong độ nhưng có đá được đâu,đấy là bản sắc mỗi nơi...không ai có thể Chắc chắn là mình chuyển sang môi trường mới sẽ Thành công cụ ak.

Tuỳ cụ ak...Sheva và Crepco cũng sang Anh lúc đỉnh cao phong độ nhưng có đá được đâu,đấy là bản sắc mỗi nơi...không ai có thể Chắc chắn là mình chuyển sang môi trường mới sẽ Thành công cụ ak.
thế nên môi trường nó khác hẳn ạ, như bên ý juve mà ăn tầm 2-0 thì đá ma hiệp 2 đá ma ngay,khán giả khen đá quái (thời đấy)
còn NHA đá ma thế khán giả la ó ngay, cứ phải tưng bừng tốc độ cao mà chiến, như Veron sang MU cầu thủ còn tầm trồ về kỹ thuật mãi,Niky Butt tìm bến đỗ mới ngay vì nghĩ cạnh tranh sao được, thế mà Veron cũng không hợp lối đá của Anh,sau về ý lại ngon
Ngược lại cũng không mấy ai đá hay ở Anh lại sang Ý thành công

hanoipho79

Xe lăn
thế nên môi trường nó khác hẳn ạ, như bên ý juve mà ăn tầm 2-0 thì đá ma hiệp 2 đá ma ngay,khán giả khen đá
quái (thời đấy)
còn NHA đá ma thế khán giả la ó ngay, cứ phải tưng bừng tốc độ cao mà chiến, như Veron sang MU cầu thủ còn tầm trồ về kỹ thuật mãi,Niky Butt tìm bến đỗ mới ngay vì nghĩ cạnh tranh sao được, thế mà Veron cũng không hợp lối đá của Anh,sau về ý lại ngon
Ngược lại cũng không mấy ai đá hay ở Anh lại sang Ý thành công
Tango thì mặc định không thành công ở Anh kể cả Di Maria tiền đạo cánh thuộc loại xuất sắc nhất cũng ko thành công nổi....chỉ có sang Ý vì văn hoá tương đồng thì rất thành công.
Cầu thủ Anh ít khi ra ngoài vì không thành công chỉ duy nhất gần đây Mac Manaman sang Real thì có chút thành công.

vietnamcongtru

Xe buýt
Công nhận hiếm có người mê Batistuta như cụ gì nhỉ. Nói thật lòng, theo em, Batigol nhỉnh hơn Shearer tí xíu(không đáng kể), còn không thể gọi là xuất chúng được. Weah, Van Basten, Ro béo, Quỷ lùn Romario...mới gọi là trung phong xuất chúng.
Tiền đạo lùi thì em mê nhất Dennis Bergkamp, nhưng anh ta không ổn định lắm.
Hai con quái vật thời hiện đại Ro7 và Messi thì không thể so sánh với ai được, đơn giản là vì quá khủng khiếp.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ nói đúng, người hâm mộ bình chọn thường sẽ bình chọn cho các danh thủ cùng thời, được xem và không biết các tài năng ở thế hệ trước.
Tuy nhiên với trường hợp Batis và Shearer thì có thể nói cùng thời, và Batis còn được bình chọn trên cả George Weah, Shearer không thấy nhắc đến.
Vẫn biết đám đông có thể có những người bình chọn vì tình cảm hơn con số. Nhưng không thể nói mình đúng, đám đông sai phải không cụ.
Mỗi người có quan điểm riêng, và em tôn trọng quan điểm của cụ.
Shearer đỉnh cao năm 1996 là Quả Bóng Đồng châu Âu (chỉ xếp sau Sammer VĐ Euro và quái vật Ro béo), đứng thứ 3 trong Cầu thủ hay nhất thế giới của FIFA và là vua phá lưới Euro, cụ ạ! Em nghĩ về danh hiệu cá nhân cũng ko thua kém Batigol là mấy.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Em thấy trên Youtube có nguyên 1 clip tổng hợp các pha ăn vạ lẫn chơi xấu của Messi đó cụ , cụ coi thử xem . Một cầu thủ ở đội tuyển kiêm luôn HLV thì không vừa rồi .
Vâng mỗi người có 1 quan điểm cụ ạ , em thì cứ đội mình thắng là thích thôi . Đẹp thì tất nhiên ai mà chả thích . Nhưng em thích sự đơn giản hơn !
Lên youtube gõ từ khóa Messi ăn vạ mà em thấy toàn clip Messi không ăn vạ, Cụ ạ. Hay cụ tìm giúp em 1 cái. Cảm ơn Cụ

hay là clip này:

Bóng đá với em là giải trí và cảm xúc, không đặt nặng vấn đề cơm áo gạo tiền nên em chỉ thích bóng dá đẹp, đội em thích mà đá xấu để thắng thì em cũng không thích luôn.

Phục Quy

Xe tăng
Lên youtube gõ từ khóa Messi ăn vạ mà em thấy toàn clip Messi không ăn vạ, Cụ ạ. Hay cụ tìm giúp em 1 cái. Cảm ơn Cụ

hay là clip này:

Bóng đá với em là giải trí và cảm xúc, không đặt nặng vấn đề cơm áo gạo tiền nên em chỉ thích bóng dá đẹp, đội em thích mà đá xấu để thắng thì em cũng không thích luôn.
Thì mỗi người 1 quan điểm thôi ! Đây clip Messi đây cụ . Nếu cụ xem trận siêu kinh điển mùa vừa rồi thì Ramos còn lãnh 1 trỏ của Messi đấy !

Phục Quy

Xe tăng
Rui costa và ai nữa so đc vs đội hình juve ac ko ?
Cụ cho 1 số liệu cụ thể về số lần kiến tạo của rui trong 1 mùa cho batigol xem nào, hay cũng chỉ nghe nói. Batis đưa đc fio lên top 4 dự c1 còn shearer thì lẹt đẹt vs new castle ở PL thì còn than vãn gì
Thực ra Batigol mới cùng Fio dự C1 có 1 lần thôi cụ . Chứ Shearer 2 lần đưa Newcastle dự C1 cụ ạ , chưa kể 1 lần vô địch cùng Blackburn .
Emundo không trụ lâu được ở Fio vì không hợp với Batis nữa , hai ông này gần như rất ít phối hợp với nhau . Emundo số đen đúng lúc Brazil có nhiều tiền đạo khủng cỡ Enber cũng bỏ xó . Chứ trình độ Emundo cũng thuộc dạng hàng đầu lúc đó !