[SNOF] - CAR GAMES - Sinh nhật năm nay chơi trò gì nhỉ ???

Móp

Xe tăng
E muốn là game có tình huống giống thực tế trong giao thông hàng ngày hoặc đưa tình huống giả định để xem khả năng xử lý của ofer thế nào, được không các cụ nhể:)

kenu97

Xe container
Cám ơn mợ đã nhiệt tình bốt bài rất dài.
Tuy nhiên, các trò chơi trên phù hợp với các buổi dã ngoại, cắm trại của các web như webtretho, mẹ yêu con......
Còn các trò của SNOF thì nhất thiết là liên quan đến cái ô tô chứ nhỉ

antygirls1

Xe máy
em xin đóng góp 1 vài trò chơi cho vui ạ:D
1: để 1 thanh gỗ trên 2 xe ( trước sau hoặc ngang đều được tùy đội nào thích để kiểu gì dễ lái nhất) rồi lái xe qua các đoạn đường khác nhau mà ko làm rơi thanh gỗ xuống đất. giữa thanh gỗ có 1 điểm để tính bao giờ điểm đó qua vạch đích thì mới thắng chứ ko phải xe qua đích :D
2. chia là 3 phân khúc: xe đạp, xe máy, ô tô. mỗi đội 2 xe chia 2 chặng đi và về (1 xe ở điểm đầu 1 xe ở điểm cuối) có thể đi đường nào tùy ý miễn về đích trước là thắng, xe 1 được phát cho 1 lá cờ làm tiêu, xe 2 phải mang là cờ về được mới tính (ko ăn gian đc :D) có thể bố trí địa điểm nào đó có đường 1 chiều để xe đi và về đi 2 đường khác nhau mà vẫn nhanh nhất. đội nào găp tắc đường tự chịu :)) điểm đến của xe 2 có thể khác nhau nhưng quãng đường chung cả đi và về phải bằng nhau cho công bằng.
3.... để em nghĩ tiếp nhá :D

giangsuki

Xe ngựa

lead_86

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cám ơn mợ đã nhiệt tình bốt bài rất dài.
Tuy nhiên, các trò chơi trên phù hợp với các buổi dã ngoại, cắm trại của các web như webtretho, mẹ yêu con......
Còn các trò của SNOF thì nhất thiết là liên quan đến cái ô tô chứ nhỉ
thì mợ post để tham khảo thui mừ.

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Em nghĩ có một trò dành riêng cho các chi hội các hãng xe gồm 6 xe ( sinh nhật 6 tuổi) trình diễn đội hình đi, sắp đặt, biểu diễn kỹ thuật ... gần như video cụ Kenu97 ( biểu diễn các kiểu đội hình phối hợp .......... em nghĩ sẽ rất đẹp mắt và thu hút được nhiều người xem ) nó gắn kết tinh thần đồng đội cái này chắc cũng là phải tập luyện trước đấy ạ :)

Louis Le

Xe tăng
Em đề xuất trò Mario cứu Công chúa !

1- Khoảng 6 hoặc 7 xe ô tô xếp ngược xuôi tạo thành trận đồ khó đi
2 - Công chúa ( một người đẹp hoặc cụ nào béo một chut "Fun" ) trốn kĩ trong một chiếc xe bất kì dán đen
3 - Người chơi đeo Head fone ( đỡ nghe phím) xuất phát cách bãi xe khoảng 100m ( bấm giờ )
4- Nhiệm vụ : tìm thấy người đẹp trốn trong các xe kia ( có thể là Cốp, ghế sau, ...càng kĩ càng mệt :))) các đội bạn nghi binh có thể hô chỉ sai cho người chơi mất phương hướng và tìm nhầm :)) ( có lợi về time cho đội mình )
5- Tìm thấy Công chúa rồi cõng nàng chay lên khán đài đặt nàng vào ghế ( bấm giờ) ! kết thúc !
6 - Đội chiến thắng là đội cứu thành công Công chúa nhanh nhất ...hehhe

Pitt

Xe điện
Chơi cái này cho xe một cầu được không các bác.

Cái này mấy bác hai cầu thì không phải nói, e ạ luôn. Nhất là các bác ấy có khóa visai thì em ạ cả nón. Cái lạ là đem trò này cho mấy ông 1 cầu chơi. Mấy ông một cầu thường chả có trò gì sôi nổi nhưng bù lại rất máu. Dờ rip thì địa hình không có, tay lái cũng là vấn đề lớn. Chơi cái này hình như nó là may mắn vì do vi sai nó auto khi làm việc.

*Trường hợp Visai nó làm việc hay, đúng ý thì các bác đi qua dễ ràng, không được thì nghe các bác gầm rú động cơ cũng vui tai, và thi thoảng có thể có burnout nhẹ nhẹ cho bà con phấn khích .

*Trường hợp visai nó không làm việc đúng theo ý mình thì có thể lùi lại đảo bánh, quay vòng....rồi lại chơi tiếp. Hy vọng Vi sai nó ngẫu hứng theo ý mình...

*Trường hợp không qua nổi thì kết hợp động cơ cơm để đẩy...:))

- Cách chơi; muốn làm thế nào thì làm xe qua được thì thôi

- Điều kiện:
+ Cấm đi nhanh, nhích tí thôi.
+ Phải treo được hai bánh trước và sau trong 10 giây, và cho nó đổ bánh trước trúng ô quy định trên mặt đường
+ Chiến thắng: thời gian ngắn nhất. Tốc độ chậm nhất ( do ban giám khảo quyết định)

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Hay quá, BTC ghi nhận ý tưởng của các cụ. Nếu không kịp dùng trong SN năm nay cũng có thể làm lương khô cho những năm sau.
Trân trọng cảm ơn các cụ.

antygirls1

Xe máy
Chơi cái này cho xe một cầu được không các bác.

Cái này mấy bác hai cầu thì không phải nói, e ạ luôn. Nhất là các bác ấy có khóa visai thì em ạ cả nón. Cái lạ là đem trò này cho mấy ông 1 cầu chơi. Mấy ông một cầu thường chả có trò gì sôi nổi nhưng bù lại rất máu. Dờ rip thì địa hình không có, tay lái cũng là vấn đề lớn. Chơi cái này hình như nó là may mắn vì do vi sai nó auto khi làm việc.

*Trường hợp Visai nó làm việc hay, đúng ý thì các bác đi qua dễ ràng, không được thì nghe các bác gầm rú động cơ cũng vui tai, và thi thoảng có thể có burnout nhẹ nhẹ cho bà con phấn khích .

*Trường hợp visai nó không làm việc đúng theo ý mình thì có thể lùi lại đảo bánh, quay vòng....rồi lại chơi tiếp. Hy vọng Vi sai nó ngẫu hứng theo ý mình...

*Trường hợp không qua nổi thì kết hợp động cơ cơm để đẩy...:))

- Cách chơi; muốn làm thế nào thì làm xe qua được thì thôi

- Điều kiện:
+ Cấm đi nhanh, nhích tí thôi.
+ Phải treo được hai bánh trước và sau trong 10 giây, và cho nó đổ bánh trước trúng ô quy định trên mặt đường
+ Chiến thắng: thời gian ngắn nhất. Tốc độ chậm nhất ( do ban giám khảo quyết định)

em mời cụ chén. trò này của cụ quá hay luôn í ạ :D

BMW-xuanthuan

Xe hơi
Em đề xuất chơi như này![video=youtube;txpniYWvpwA]http://www.youtube.com/watch?v=txpniYWvpwA[/video]
đây là họ thử xe cua các hãng chứ
theo cụ thế này thì mình thành đua xe trái phép ak

BMW-xuanthuan

Xe hơi
cụ ơi dritf xe em nghĩ là hay nhất và đẳng cấp nhất đó
cụ tham khảo qua ý em nhá

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
e chưa tham gia lần nào vì cũng chẳng có xe mà tham gia.
nhưng e cung xin góp thử ý kiến thế này.
1 là đua oto cho trẻ e vì trò này có trẻ con bao giờ cũng vui hơn vui hơn
2 cho các mợ cả thi đi xe kắm số lùi về đíck ( nếu mợ nào lấn vạch coi như thua )
3 cho các cụ nhà ta đua xe (xe các hãng khác nhau ) nhưng có cùng công suât ( đường ngắn thôi nhé )
4 kả đại gia đình thi đua xe đường dài từ đầu hà nội tới cuối ha nội,. cho các cụ tự tìm đuòng ngắn nhất để tới đích. ( cụ nào về trước chứng tỏ thông thuộc hà nội nhất) trừ trường hợp cụ nào đen bị tắc đường thì phải chiu :)):)):))
5 thi đánh lốp xe. hhehe cự ly có thể là 100m .trò này e ngĩ có cụ *** ra quần
6 cụ nào có xe xịn thì chơi trò drift cho a e sáng mắt ,tiện làm vài pic chơi chơi
7 phong cách độ xe , xem cụ nào có xe độ đẹp nhất thì chao cho cụ ấy các giải .cho cụ ấy phấn khởi sang năm còn độ tiếp
8 trình diễm màn người đẹp với xe xin. cái này các mợ nhà tar làm được .mà vớ vẩn có cụ lại chảy nước miếng :)):)):))
9 thi trò đi rích rắc ở tốc độ cao, trò này hơi xưa tí nhưng các cụ có thể thể hiện mình là tay lái đảng cấp
10 thi lấy bột mì lặn thành hình la răng rồi mang ra triển lãm biết đâu lạ đươc trả tiền bản quyền sáng tạo. trò này e ngĩ hơi cùi :))
11 thi tiếp sức mỗi đội 3 xe cùng công suât người đầu tiên vè đích thì người tiếp theo được chạy.........
Số 8 của cụ nếu làm thì phải thêm kinh phí mua chậu hứng nước miếng đới ạ :P

2 - Công chúa ( một người đẹp hoặc cụ nào béo một chut "Fun" ) trốn kĩ trong một chiếc xe bất kì dán đen
3 - Người chơi đeo Head fone ( đỡ nghe phím) xuất phát cách bãi xe khoảng 100m ( bấm giờ )
4- Nhiệm vụ : tìm thấy người đẹp trốn trong các xe kia ( có thể là Cốp, ghế sau, ...càng kĩ càng mệt :))) các đội bạn nghi binh có thể hô chỉ sai cho người chơi mất phương hướng và tìm nhầm :)) ( có lợi về time cho đội mình )
5- Tìm thấy Công chúa rồi cõng nàng chay lên khán đài đặt nàng vào ghế ( bấm giờ) ! kết thúc !
Trò này hay đới cụ ạ, nhẹ nhàng mà ý nghĩa, dưng mờ nó giống ăn cắp bản quyền nên ko mới mẻ lắm. he he :D

Bond_007

Xe máy

hay, em vote cho trò này, có khi lại Fun quá ý chứ.

hoangminhtnvn

Xe điện
Sợ tìm ra được công chúa trốn trong cốp lại phải đưa thẳng công chúa đến viện đấy ạ

thaogiay

Xe tải
trò này vui quá