Carbon fiber DIY

phongthan10

Xe tải
EM nghịch trò này dc hơn 2 năm rồi...Đợt này đang dc nghỉ an dưỡng hơn tuần tiện thể phọt lên khoe các cụ.

Update hàng mới 27/6 he he

Hàng về nguyên box nè.

Carbon Fiber

"Xưởng" làm việc. Khuyến cáo các cụ ko nên bắt chước theo bước này nếu ko muốn bị Gấu mẹ đạp xuống gầm giường...=))=))=))

Pha chế Epoxy.

Quét 1 lớp mỏng Epoxy đều khắp bề mặt và mặt dưới

Phủ vải Carbon lên.

Căt mép.

Gấp mép vải lại và dùng băng keo để cố định mép lại.

H đến phần phủ Eproxy.

Khẳng định chủ quyền cho em nó.

Đóng dấu cho nó cái nào.

Mài phẳng thui

70% công đoạn rồi

Hiện tại thì em đang làm nốt cái nắp cốp và 2 ốp gương...Các cụ đợi em update dần dần nhé...:x

Chỉnh sửa cuối:

anyee

Xe tăng
em gà nên không hỉu ạ
dán vải cacbon lên rùi quét cái j đó là được hả cụ, cụ giải thích cho e với

jayz_lkp

Xe tải
phục cụ chủ quá đi

interceptor

Xe điện
Để bóng như thế cụ cần phải đánh giáp nhẵn, phun sơn bóng, đánh giáp nước mịn lần nữa, rồi dùng wax đánh bóng. Thế là xong!

làm sao để được bóng như ảnh cuối thế cụ, cứ mài là bóng ra ạ

Kính vỡ

Xe đạp
Làm có 1 lớp Epoxy thế này làm sao mà đạt độ sâu và hiệu ứng 3D, bét ra cũng phải dc 3 lớp chứ, với lại nên dùng Epoxy trong chứ cái loại Epoxy đỏ này ko đạt độ cứng và làm đổi màu chỉ dc cái rất rẻ thôi.

interceptor

Xe điện
Cụ Kính vỡ này ở đâu ra vào đây zìm hàng thế nhỉ? :D
Chắc cụ chủ thớt chưa up ảnh công đoạn quét thêm mấy lớp epoxy, sơn bóng và đánh bóng lên thôi.
Epoxy đỏ thì rẻ hơn epoxy trong rồi, nhưng với vải carbon đen thì cũng chả ảnh hưởng mấy, chỉ khi dùng vải carbon trắng và màu thì mới ảnh hưởng thôi.

mr.ken_no1

Xe container
Em rất khoái kiểu tự làm thế này ạ
Đôi khi em toàn tự rửa xe, cảm giác rất sướn :D

phongthan10

Xe tải
Cụ Kính vỡ này ở đâu ra vào đây zìm hàng thế nhỉ? :D
Chắc cụ chủ thớt chưa up ảnh công đoạn quét thêm mấy lớp epoxy, sơn bóng và đánh bóng lên thôi.
Epoxy đỏ thì rẻ hơn epoxy trong rồi, nhưng với vải carbon đen thì cũng chả ảnh hưởng mấy, chỉ khi dùng vải carbon trắng và màu thì mới ảnh hưởng thôi.
Thực ra em dung eproxy trong đó chứ...nhưng tai cai ca trc em pha eproxy do để đổ khuôn mấy chi tiết lên no dinh màu đỏ ở phía ngoài....mà đúng như cụ nói dùng eproxy do hay trong lam cacbon đen nó cũng chả khác nhau là mấy....con giòn hay không thi do minh pha chất làm đông thôi.

ba bet ta

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phongthan10 cho cháu hỏi sợi carbon chỗ nào bán vậy cụ?cháu là cháu kết cái vụ này lắm ạ!

Toyota Celica

Xe container
Cụ cho hỏi tổng thiệt hại tiền

Vải carbon và hoá chất là bao nhiêu , và tìm mua ở đâu với ạ :)
thankss cụ

quanngo12

Xe tải
Nhìn thế thôi ko dễ làm đâu nhé mà các cụ cứ đòi làm theo. Ko thấy cụ chủ nói đẫ mầy mò 2 năm mới dc à. Vì cụ chủ bớt ảnh và các công đoạn nên nhìn đơn giản thế thôi, sờ vào khoai đấy. Bọn em nghiên cứu mất cả năm mới làm dc đấy, ai thích làm ra nhờ cụ Inter (QS ) bên box độ công suất làm cho giá rẻ bằng 1/5 hàng carbon xịn mà chất lượng bằng nhau.

Calich

Xe tải
@interceptor: Cụ cho em hỏi em định làm capo xe Forte như thế này thì chi phí hết khoảng bao nhiệu và thời gian thi công trong bao lâu?

interceptor

Xe điện
Lại gặp ông chém gió! Chán! :(

Nhìn thế thôi ko dễ làm đâu nhé mà các cụ cứ đòi làm theo. Ko thấy cụ chủ nói đẫ mầy mò 2 năm mới dc à. Vì cụ chủ bớt ảnh và các công đoạn nên nhìn đơn giản thế thôi, sờ vào khoai đấy. Bọn em nghiên cứu mất cả năm mới làm dc đấy, ai thích làm ra nhờ cụ Inter (QS ) bên box độ công suất làm cho giá rẻ bằng 1/5 hàng carbon xịn mà chất lượng bằng nhau.

phongthan10

Xe tải
Cụ cho hỏi tổng thiệt hại tiền

Vải carbon và hoá chất là bao nhiêu , và tìm mua ở đâu với ạ :)
thankss cụ
Vải cacbon thì em nhờ bạn mua bên đài loan về tính ra là tầm 70$ khổ 1,5x1m, còn hóa chất thì hàng hòm thẳng tiến...cái này là em vừa làm vừa chơi...mỗi hôm sờ 1 tí mất tận gần 1 tuần...còn nếu tập trung làm thì chỉ 4 ngày là xong

phongthan10

Xe tải
Cái này thì đơn giản mà cụ...khéo tay 1 tí là dc...con nếu nói cacbon xịn thì phải đổ khuân nguyên khối toàn bộ là cabon luôn...cái này thì khoai nhất công đoạn làm khuôn.

yamaki

Xe buýt
phongthan10 nói:
Cái này thì đơn giản mà cụ...khéo tay 1 tí là dc...con nếu nói cacbon xịn thì phải đổ khuân nguyên khối toàn bộ là cabon luôn...cái này thì khoai nhất công đoạn làm khuôn.
Cái nắp capo bằng composite cụ kiếm đâu thế? Hay cũng diy nốt hả cụ?