[Funland] Cash is king - giai đoạn 'tiền mặt là vua'

vanducdhbk

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có mấy loại người chứ ko phải ai cũng như ai. Bác hàng xóm nhà em có mấy căn trong dương nội, mỗi căn giờ 30 35 tỷ gì đó, bác ý mua lúc giá nó mới có hơn chục tỷ 1 căn. Giờ có người hỏi mua nhưng bác ý ko bán vì cơ bản năm ngoái bác ý cũng ăn đôi trăm tỷ từ đất hoà bình rồi :D giờ bảo có bán cầm tiền về cũng chẳng làm gì nên ko bán, chỉ cho thuê.
Ko thể phủ nhận việc ở các khu đô thị có khá nhiều người cầm vài căn ở khu đó. Nói chung giàu lại càng giàu hơn.
Theo dự luật sắp tới cũng căng đó, nhưng bác nói đúng, người giàu càng giàu nên nhằm nhò gì

dongnd3

Xe buýt
Có mấy loại người chứ ko phải ai cũng như ai. Bác hàng xóm nhà em có mấy căn trong dương nội, mỗi căn giờ 30 35 tỷ gì đó, bác ý mua lúc giá nó mới có hơn chục tỷ 1 căn. Giờ có người hỏi mua nhưng bác ý ko bán vì cơ bản năm ngoái bác ý cũng ăn đôi trăm tỷ từ đất hoà bình rồi :D giờ bảo có bán cầm tiền về cũng chẳng làm gì nên ko bán, chỉ cho thuê.
Ko thể phủ nhận việc ở các khu đô thị có khá nhiều người cầm vài căn ở khu đó. Nói chung giàu lại càng giàu hơn.
Cụ đã nghe về đại ra có 30 căn ở khu gleximco chuâ 🤤🤤

Lyquangdieu1

Xe tăng
1% hơi ít cụ nhỉ,thổ cư trong phố em thấy toàn đòi 3%.em có cô bạn mua mảnh ven hà nội,Mg lúc bán tư vấn chỉ 1 thời gian là sẽ x2 x3 tăng trưởng các mọi mặt.mua xong ko thích gửi lại họ thanh khoản phút mốt.mà mua xong ko liên lạc được lại luôn. :D
Có tiền mua đất, mà ngây thơ vậy.

TUCSON9389

Xe điện
BDS tầm trung và cao đang thừa cung (là chỗ giấu tiền của người có tiền, lưu trữ thành quả lao động, nó chả có gì xấu cả, thặng tuột thì là đầu cơ, nhìn tỉ suất cho thuê trên giá vốn có 1% năm, hoặc k ai thuê), giờ lãi cao + siết vay thì tiền đâu nữa mà đánh sóng, giờ nếu mở cho vay thì bảo các anh công nhân + lao động đi mua để bị chốt lời x2 x3 ạ @@. Muốn bán tầm này đương nhiên phải cắt lãi đi 1 chút cho người có tiền - đầu cơ cất giấu tài sản khác. Em thấy thế. Sân chơi BDS có lãi ổn định minh bạch như bác BDS68 hay nói thì quá hay, cuối cùng lao động xong có thành quả thì cũng phải cất nó vào đâu chứ, tiêu làm sao được hết tiền.
hôm vừa rồi gặp 1 bà chị, chị ấy kể là mua đất ở ecopark 6 tỷ, xây nhà tầm đó nữa. giờ hở ra tầm 70 tỷ thì có đứa nó vồ luôn. bà chị này mua từ năm 2015 ạ
1 điểm cơ bản là người giầu họ lại chả tiêu tiền thế mới chết chứ, thế nên hàng họ có họ lại chả bán, mà ko bán thì giá cứ thế tăng thôi

dreamer7985

Xe hơi
hôm vừa rồi gặp 1 bà chị, chị ấy kể là mua đất ở ecopark 6 tỷ, xây nhà tầm đó nữa. giờ hở ra tầm 70 tỷ thì có đứa nó vồ luôn. bà chị này mua từ năm 2015 ạ
1 điểm cơ bản là người giầu họ lại chả tiêu tiền thế mới chết chứ, thế nên hàng họ có họ lại chả bán, mà ko bán thì giá cứ thế tăng thôi
Đúng là mình ít tiền không hiểu được nhiều tiền họ nghĩ gì

casauking

Xe tăng
Đúng là mình ít tiền không hiểu được nhiều tiền họ nghĩ gì
Vấn đề là bây h nếu có bán thì cầm số tiền đó đi mua cũng phải mua nhà giá cao chứ ko mua đc nhà giá thấp nữa, nên nhiều ng họ ko bán đi là vì thế.
Như bà hàng xóm nhà em mấy năm trước vào dương nội mua cứ chục tỷ 1 căn, bả làm luôn vài căn để đó cho thuê, giờ thì mỗi căm lên 30 35 tỷ rồi nhưng bả cũng chả bán căn nào vì nếu giờ có bán đi thì đi mua các chỗ khác cũng cao rồi, chả để làm gì.
Năm ngoái bả đánh đất hoà bình lãi cả trăm tỷ rồi.
Với người giàu thì họ chia tiền ra mua đầu tư nhiều chỗ 1 lúc nên khi giá lên thì họ lại càng giàu, và họ cũng ko có áp lực phải chốt lời ngay khi giá nó lên cao. Nó khác hẳn với người chỉ có tiền đầu tư 1 2 chỗ thì khi lên cao phải chốt ngay đảo vốn liên tục. Vị thế của người giàu khi đầu tư nó đã khác hẳn người bình thường nên họ càng ngày càng giàu cũng ko có gì là lạ

agrimeco

Xe lăn
Vấn đề là bây h nếu có bán thì cầm số tiền đó đi mua cũng phải mua nhà giá cao chứ ko mua đc nhà giá thấp nữa, nên nhiều ng họ ko bán đi là vì thế.
Như bà hàng xóm nhà em mấy năm trước vào dương nội mua cứ chục tỷ 1 căn, bả làm luôn vài căn để đó cho thuê, giờ thì mỗi căm lên 30 35 tỷ rồi nhưng bả cũng chả bán căn nào vì nếu giờ có bán đi thì đi mua các chỗ khác cũng cao rồi, chả để làm gì.
Năm ngoái bả đánh đất hoà bình lãi cả trăm tỷ rồi.
Với người giàu thì họ chia tiền ra mua đầu tư nhiều chỗ 1 lúc nên khi giá lên thì họ lại càng giàu, và họ cũng ko có áp lực phải chốt lời ngay khi giá nó lên cao. Nó khác hẳn với người chỉ có tiền đầu tư 1 2 chỗ thì khi lên cao phải chốt ngay đảo vốn liên tục. Vị thế của người giàu khi đầu tư nó đã khác hẳn người bình thường nên họ càng ngày càng giàu cũng ko có gì là lạ
bà hx nhà cụ làm nghề gì mà lắm tiền thế ;))

agrimeco

Xe lăn
Đó là e còn chưa kể cổ phần của bả ở trang trại nuôi gà trong đồng nai cả trăm tỷ đó bác :)) nhiều người giàu kinh khủng lắm. Đã giàu đi đầu tư lại càng giàu.
ý em là bà ấy chỉ mua thêm chứ ko bán rồi mới lại mua, vậy thì phải có nguồn tiền để rửa sạch như vậy chứ:D

Cerato red

Xe tải
Luật đất đai sửa đổi qua các thời kỳ 1993, 2003, 2013 và dự kiến lần này 2023. Trong các lần trước kỳ nào sập hả cụ (mà sập là ntn ?). BĐS đều tốt lên khi sửa đổi luật đấy cụ ah!
Cụ có thể kể cho em kỳ nào sửa đổi luật từ khi có chủ trương, dự thảo đến khi ban hành thị trường bds ko sập ko?

KeanuR

Xe tăng
BDS tầm trung và cao đang thừa cung (là chỗ giấu tiền của người có tiền, lưu trữ thành quả lao động, nó chả có gì xấu cả, thặng tuột thì là đầu cơ, nhìn tỉ suất cho thuê trên giá vốn có 1% năm, hoặc k ai thuê), giờ lãi cao + siết vay thì tiền đâu nữa mà đánh sóng, giờ nếu mở cho vay thì bảo các anh công nhân + lao động đi mua để bị chốt lời x2 x3 ạ @@. Muốn bán tầm này đương nhiên phải cắt lãi đi 1 chút cho người có tiền - đầu cơ cất giấu tài sản khác. Em thấy thế. Sân chơi BDS có lãi ổn định minh bạch như bác BDS68 hay nói thì quá hay, cuối cùng lao động xong có thành quả thì cũng phải cất nó vào đâu chứ, tiêu làm sao được hết tiền.
Cụ nói em cười sặc chết
Em cũng là các "anh công nhân lao động" e biết, giờ ở các quận chung cư cao cấp có giảm 1/2, nhà phố biệt thự có giảm 2/3 thì cũng chả mua nổi đâu cụ ah (nếu chỉ mua để ở và kdoanh không được bán )
Thủ đô thì chẳng qua cụ gặp toàn anh tài trong các lv, nên thấy nhiều ng giàu thôi, chứ nhiều ng không có tiền, không có tư duy kiếm tiền, và nhắc đến vay nợ với họ thì không khác gì đeo xích vào chân rồi ngồi gốc cây vì thu nhập họ đủ gđ ăn là may rồi, vay nữa thì tiền đâu trả mỗi tháng
Thế cho nên cụ xđ sai đối tg rồi, ng lao động ng ta cần noxh, nhà giá rẻ cho thuê hoặc mua chứ k cần mua BĐS hàng hiệu hạ giá đâu

Jiren198

Xe điện
Hehe cụ đấy ôm 30 căn ử gleximco (ước bjo khoảng 450t) mà chả thick bán vì bán bjo ôm tiền chả biết làm j vì nh tiền quá r.
Thế đấy. Nên tầm mình tiền ko nhiều ko nên nghĩ ai cũng nghĩ giống mình cụ ạ
Các cụ toàn kể mấy trg hợp cá biệt vs cá mập....e có ông bác là than, giàu nhất nhì đông triều, làm cái cty thép gấp đôi cty thái nguyên,xong đóng cửa lõm 2k tỷ, mặt tỉnh bơ, bảo t có vay đồng *** nào đâu mà sợ, giờ chuyển sang sản xuất rượu...nhưng e có đứa bạn ,chơi coin lỗ 10 tỷ, mới nhảy cầu năm ngoái.....các cụ cứ lấy số ít ra để nói về thị trường..phần lớn cta giống cái thg 10 tỷ kia kìa.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các cụ toàn kể mấy trg hợp cá biệt vs cá mập....e có ông bác là than, giàu nhất nhì đông triều, làm cái cty thép gấp đôi cty thái nguyên,xong đóng cửa lõm 2k tỷ, mặt tỉnh bơ, bảo t có vay đồng *** nào đâu mà sợ, giờ chuyển sang sản xuất rượu...nhưng e có đứa bạn ,chơi coin lỗ 10 tỷ, mới nhảy cầu năm ngoái.....các cụ cứ lấy số ít ra để nói về thị trường..phần lớn cta giống cái thg 10 tỷ kia kìa.
Mợ có nhận định tình hình gì khả quan hay nơi nào tiềm năng không ? BĐS mà trầm lắng thì chán lắm, lên hay xuống cũng được nhưng sôi động tý cho nó đỡ tức người ~o)

XSim

Xe container
Nghe ông bác cụ kể khó hiểu nhỉ, đầu tư sản xuất lỗ 2k tỉ mà tỉnh bơ, tiền chắc bác ấy kiếm dễ lắm hay sao mà như lá mít vậy? Nhà máy gấp đôi gang thép Thái Nguyên chắc phải ngang tầm Hòa Phát, không biết ông bác nào của cụ hoành tráng vậy?

Jiren198

Xe điện
Nghe ông bác cụ kể khó hiểu nhỉ, đầu tư sản xuất lỗ 2k tỉ mà tỉnh bơ, tiền chắc bác ấy kiếm dễ lắm hay sao mà như lá mít vậy? Nhà máy gấp đôi gang thép Thái Nguyên chắc phải ngang tầm Hòa Phát, không biết ông bác nào của cụ hoành tráng vậy?
Tuyện hùng đông triều, nhà máy thép đông á. Đào than từ thời chung con q ninh....ý e nói là các cụ lôi mấy ô tài sản nghìn tỷ ra nc thị trường là ko đúng, đa số vay 10-20-30 tỏi là hộc bơ , tăng lãi suất là đi roài

Chỉnh sửa cuối: