[Funland] Cắt giảm nhân sự ở các công ty, tập đoàn...

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
tiếp tục cập nhật tình hình đi các cụ....

fadco

Xe container
Chỗ cần vẫn cần, mợ nào cần tìm việc nhân viên chăm sóc khách hàng cho Ford HN thì ib em

Dân Tổ

Xe container
Chỗ cần vẫn cần lao động, chỗ thừa do ảnh hưởng abc thì sa thải hàng loạt các cụ ạ, tuy nhiên bức tranh cuối năm với những tin tức như vừa rồi về việc cắt giảm lao động thì cũng khá là ảm đạm cho năm tới với nhiều doanh nghiệp đang cầm chừng.

Em vừa từ Phú Quốc về, nói chung nghành dịch vụ du lịch cũng không khá khẩm hơn đâu như báo chí với tv quảng cáo và dự kiến. Cứ để bà con chia sẻ thực tế.

thichlexus

Xe điện
Chứng tỏ kinh tế Nga cũng mạnh phết nhỉ, đánh nhau với Ucraina bị cấm vận các kiểu mà vẫn trụ được.
Mình chỉ bị ảnh hưởng gián tiếp không quá nhiều mà đã thấy toát mồ hôi rồi.

Cuongtinvinhome

Đi bộ
Cắt giảm bộ phận lương cứng ,để bộ phận kinh doanh
Công nhân kcn còn k có việc làm hix

avn

Xe điện
Chứng tỏ kinh tế Nga cũng mạnh phết nhỉ, đánh nhau với Ucraina bị cấm vận các kiểu mà vẫn trụ được.
Kim ngạch XK bằng 2 GDP nên cầu bên ngoài đuối là chết nặng ngay. Giờ đành xem TV để lên tinh thần.

111NoName111

Xe tải
Kim ngạch XK bằng 2 GDP nên cầu bên ngoài đuối là chết nặng ngay. Giờ đành xem TV để lên tinh thần.
Xuất khẩu = 80% GDP thôi (360/410), gấp rưỡi là cả xuất + nhập. VN chỉ là trung gian nên nhập ~ xuất.

Bán đất ăn dần

Xì hơi lốp
Nga mà vẫn cứng khéo Mỹ nó tăng lãi suất lên 10% thì toang ngay. Giờ đã thấy nhiều tập đoàn lớn rục rịch mở nhà máy sản xuất ở Mỹ rồi.

raisomoon

Xe tăng
Vì dân ngu vẫn còn nhiều cụ ah, chúng nó ko biết sang năm chiến tranh dịch bệnh lan rộng chết đói cả lũ nên vẫn bình tâm lắm. Hoặc biết rồi nên ăn chơi hưởng thụ nốt chứ sang năm nằm 2m thì khéo lại ko có cơ hội
Cụ này hẹp hòi thế bảo sao ko khó khăn.
Mấy năm covid ai làm đc vẫn thắng đậm, ông nào kêu cứ kêu. Ngay năm nay cũng thế, ai làm vẫn có ngách để làm. Khó khăn chung ko có nghĩa là ngách nào cũng vậy. Còn nhiều ông than thở kêu nháp, nháp mấy năm rồi chưa thấy thật bao giờ

thaiha85

Xe hơi
Nghề sâu vẫn sống , võng vỉa tốn xăng mệt mỏi thôi . thời buổi khó khăn tránh lan man

Noname_2015

Xe tăng
Chỗ cần vẫn cần lao động, chỗ thừa do ảnh hưởng abc thì sa thải hàng loạt các cụ ạ, tuy nhiên bức tranh cuối năm với những tin tức như vừa rồi về việc cắt giảm lao động thì cũng khá là ảm đạm cho năm tới với nhiều doanh nghiệp đang cầm chừng.

Em vừa từ Phú Quốc về, nói chung nghành dịch vụ du lịch cũng không khá khẩm hơn đâu như báo chí với tv quảng cáo và dự kiến. Cứ để bà con chia sẻ thực tế.
Chiều tối nay nằm bãi biển tôi thấy máy bay hạ cánh nhiều lắm. Chắc là ngày cuối tuần.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Năm nay đúng là khá lạ kỳ, đợt đầu năm, sau khi hết dãn cách covid thì hừng hực khí thế. Người người bung ra ăn chơi, du lịch, mua sắm cho bõ thời gian bị đóng cửa ở nhà. Cả bọn Tây cũng thế nên đơn hàng nhiều, đến mức khủng hoảng thiếu container để xuất hàng.
Bọn em cũng đinh ninh năm nay ngon lành, chắc chắn kiếm bộn tiền bù cho năm ngoái. Ai ngờ từ tầm tháng 9, mọi thứ chững lại rồi xoay chiều xấu đi.
Nhưng bức tranh cũng không xấu đi hẳn, cty con con của bọn em vẫn ổn mặc dù không kiếm bộn như kỳ vọng. Ngành gỗ nhiều nhà máy đóng cửa, sang nhượng lại. Nhưng theo em cũng là 1 đợt thanh lọc. Những đơn vi sập thường là do quản lý yếu kém, phế phẩm nhiều. Lúc thị trường ngon thì còn bù đắp được, thị trường xuống thì họ bị thanh lọc đầu tiên. Điểm tốt là các công ty trụ lai được là những công ty hoạt động tối ưu, hiệu suất cao. Như vậy mặt bằng ngành sẽ tốt hơn.
Ngay như bọn em, do khó khăn, áp lực cạnh tranh mạnh nên năm nay cũng có sự đột phá về mặt sản phẩm mà nếu không có sức ép, vẫn ngon như các năm trước thì sẽ không có chuyện này.
Thớt này màu sắc tiêu cực, u ám, là chỗ để nhiều cụ vào chia sẻ khó khăn nên chắc nhiều cụ vẫn ăn nên làm ra không dám vào chia sẻ, sợ làm tổn thương các cụ khác chăng.
Chia sẻ với các cụ biểu đồ tần suất sử dụng phần mềm của bên em để sản xuất các đơn hàng đồ gỗ nội thất. Năm nay bắt đầu vào cao điểm sản xuất cuối năm và vẫn tương đương năm ngoái, chứng tỏ dân tình vẫn có tiền để mua đồ gỗ khá nhiều các cụ ạ.

sontung89

Xe tăng
Năm nay đúng là khá lạ kỳ, đợt đầu năm, sau khi hết dãn cách covid thì hừng hực khí thế. Người người bung ra ăn chơi, du lịch, mua sắm cho bõ thời gian bị đóng cửa ở nhà. Cả bọn Tây cũng thế nên đơn hàng nhiều, đến mức khủng hoảng thiếu container để xuất hàng.
Bọn em cũng đinh ninh năm nay ngon lành, chắc chắn kiếm bộn tiền bù cho năm ngoái. Ai ngờ từ tầm tháng 9, mọi thứ chững lại rồi xoay chiều xấu đi.
Nhưng bức tranh cũng không xấu đi hẳn, cty con con của bọn em vẫn ổn mặc dù không kiếm bộn như kỳ vọng. Ngành gỗ nhiều nhà máy đóng cửa, sang nhượng lại. Nhưng theo em cũng là 1 đợt thanh lọc. Những đơn vi sập thường là do quản lý yếu kém, phế phẩm nhiều. Lúc thị trường ngon thì còn bù đắp được, thị trường xuống thì họ bị thanh lọc đầu tiên. Điểm tốt là các công ty trụ lai được là những công ty hoạt động tối ưu, hiệu suất cao. Như vậy mặt bằng ngành sẽ tốt hơn.
Ngay như bọn em, do khó khăn, áp lực cạnh tranh mạnh nên năm nay cũng có sự đột phá về mặt sản phẩm mà nếu không có sức ép, vẫn ngon như các năm trước thì sẽ không có chuyện này.
Thớt này màu sắc tiêu cực, u ám, là chỗ để nhiều cụ vào chia sẻ khó khăn nên chắc nhiều cụ vẫn ăn nên làm ra không dám vào chia sẻ, sợ làm tổn thương các cụ khác chăng.
Chia sẻ với các cụ biểu đồ tần suất sử dụng phần mềm của bên em để sản xuất các đơn hàng đồ gỗ nội thất. Năm nay bắt đầu vào cao điểm sản xuất cuối năm và vẫn tương đương năm ngoái, chứng tỏ dân tình vẫn có tiền để mua đồ gỗ khá nhiều các cụ ạ.
Các đơn vị dặt dẹo chết thì không còn sp mà đẩy ra, đơn dồn về bên cụ là đúng thôi, có thể nữa là bên cụ phân khúc cao cấp hơn, người có tiền cũng chưa bị ảnh hưởng ngay bởi suy thoái, mà ảnh hưởng đầu tiên là thu nhập thấp trung bình, ko có sự tích trữ nhất định.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các đơn vị dặt dẹo chết thì không còn sp mà đẩy ra, đơn dồn về bên cụ là đúng thôi, có thể nữa là bên cụ phân khúc cao cấp hơn, người có tiền cũng chưa bị ảnh hưởng ngay bởi suy thoái, mà ảnh hưởng đầu tiên là thu nhập thấp trung bình, ko có sự tích trữ nhất định.
Em không sản xuất đồ gỗ, mà là bên cung cấp phần mềm thiết kế và sản xuất đồ gỗ.
Và đây là đồ thị các xưởng sản xuất đồ gỗ dùng phần mềm của bên em để làm các đơn hàng cụ ạ :)

meodenminh

Xe điện
Do chiến tranh Nga kéo dài hơn quá nhiều so với dự kiến thôi

Batman

Xe điện
Người OF
Bên em kinh doanh mà thị trường ảm đạm quá, triển khai thị trường phía Miền Bắc rất vất vả.
Không biết em có trụ qua nổi mùa này không.

anhtrann98

Xe hơi
Tuần này em mới nghe tin(em ở Đà Nẵng)
Đất Xanh Miền Trung, Cen của Shark Hưng và lô nhố các sàn nhỏ khác đã cho nhân sự nghỉ Tết Nguyên Đán từ tuần này rồi. Trụ sở của BĐS Danh Khôi cũng đã cho bên khác thuê.
Bạn em làm tiền lương ở Thép Hòa Phát thì bh chỉ còn nhận lương cứng 4tr(bth là 10tr), nhân sự cũng đã cắt giảm phần lớn.
Kế toán thu mua bên cung ứng của Tập đoàn FVG cũng đã cho nghỉ.