Cắt háng – nối chân Lexus IS 250C

muonmuaxe

Xe tăng
Hạ gầm làm cái hốc bánh khít khìn khịt trông đẹp ghê, chứ để toang hoác như ban đầu xấu chết đi được. Chúc mừng cụ.

Mazspeed

Xe container
Thẩm mỹ của bác này có vẻ thiên về SUV

PS: Con Camry của bác có thể hạ thấp đi, nhìn đẹp cực. Bác đầu tư vài trăm $ đi, chán thì thay lại bộ cũ
Camry bán xừ nó cả tháng nay rồi còn đâu mà hạ. Mới lị em đi bị chạm gầm mấy phát xót hết cả ruột nên chỉ mong nâng gầm nó lên thôi chứ hạ xuống thì lo lắm, đâu có chịu chơi như bác chủ thớt được.

Các bác thông cảm, gu thẩm mĩ của em nó không sành điệu được như các bác nên em thấy hốc bánh của bác chủ thớt độ xong nó không hợp lắm, mỗi người mỗi cảnh có vấn đề gì đâu, chả liên quan quái gì đến bọn hãng độ xe, sản xuất lò xo, giảm xóc hạ gầm cả.

chuotlang

Xe lừa
Camry bán xừ nó cả tháng nay rồi còn đâu mà hạ. Mới lị em đi bị chạm gầm mấy phát xót hết cả ruột nên chỉ mong nâng gầm nó lên thôi chứ hạ xuống thì lo lắm, đâu có chịu chơi như bác chủ thớt được.

Các bác thông cảm, gu thẩm mĩ của em nó không sành điệu được như các bác nên em thấy hốc bánh của bác chủ thớt độ xong nó không hợp lắm, mỗi người mỗi cảnh có vấn đề gì đâu, chả liên quan quái gì đến bọn hãng độ xe, sản xuất lò xo, giảm xóc hạ gầm cả.
Â6 thì chỉ có đời Full 4.2 mới có điều chỉnh cao thấp ngay ở hệ thống MMI cho giảm xóc, bộ này rất đắt.
Bác cầu kỳ thì sẽ thấy hốc bánh nó xít xìn xịt đẹp hơn hay cao như Camry đẹp hơn thôi.
Theo quan điểm của nhiều người thì cho rằng chiếc Sedan phải có hốc bánh = 1/2 độ dày của lốp mới đẹp được bác à, còn diễn đàn TQ thì em thấy người ta ko chê Audi mấy mà chỉ chê xấu nhất là 4 cái bánh xe :)

Ăn cơm mãi thì phải có lúc ăn phở mới thấy ngon :) , chứ lúc nào cũng để base mà đi thì xe ai cũng giống hệt mình. Đấy là cái thú riêng, mà ko có thì mấy hãng độ xe cũng phá sản lâu rồi

Xe của em chắc tỷ lệ nhiều như Inova ở HN luôn, em ko độ thêm chắc ra parking khó tìm nó

Em thấy bác bắt đầu lọ mọ vào khu vực "Nâng vấp vỏ" là bác sắp nghiện môn này rồi đó, ... happy hehe

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
@HTL: Bác ăn chơi ghê, em test qua mui trần 1 lần, nói chung phải lắp cái kính Royband thêm vào mẹt mình mới ổn

Chứ em ko phải superstar, đi mui trần 1 km đường cứ thấy nó ngượng ngượng hehe

Thôi xe ko dán kính là ok rồi, tất cả cùng nhìn thấy nhau :)

chuotlang

Xe lừa
@HTL: Bác ăn chơi ghê, em test qua mui trần 1 lần, nói chung phải đeo cái kính đen thêm vào mẹt mình mới ổn

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
@HTL: Bác ăn chơi ghê, em test qua mui trần 1 lần, nói chung phải đeo cái kính đen thêm vào mẹt mình mới ổn

Cụ nói thế làm em ngượng lây. Tại hôm trước có mấy bác muốn mua xe mui trần giống em. Bên gara gọi em nhờ cho khách xem xe. Mấy ổng xem xe của em một lúc thì bảo em đóng mui vào kẻo bụi. Em bảo luôn: kệ, nếu đã lo bụi thế thì bác không hợp mui trần, đừng mua làm gì cho phí.

Công cuộc độ xe của cụ đến đâu rồi

Pitt

Xe điện

Ơ em tưởng phải thay cả thụt nữa chứ bác nhể. Thay lò xo thôi à. Thay xong thợ nó có phải cân chỉnh Camber và canter không bác.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn

Ơ em tưởng phải thay cả thụt nữa chứ bác nhể. Thay lò xo thôi à. Thay xong thợ nó có phải cân chỉnh Camber và canter không bác.
Lúc đầu em định thay cả thụt nhưng bộ thụt độ đắt hơn thụt zin theo xe mấy lần, đồng thời không êm ái bằng vì thụt độ không thiết kế cho đường ổ trâu ổ gà như việt nam nên đi cứng và xóc. Cho nên em chọn phương pháp thay lò xo vừa ngon vừa rẻ. Hỏng bộ thụt zin thì thay. Nhưng cũng còn khuya.

Xe em camber fix nên không chỉnh đc. Muốn chỉnh chỉ có thể độ camber kit. Xe em có chỉnh độ chụm rồi nhưng cái này em biết chỉ là rất tương đối. Cho nên chắc chắn lốp sẽ bị mòn không đều. Suy đi tính lại cũng kệ thôi vì em sẽ đảo lốp thường xuyên hơn và đợi mòn và hỏng cũng còn khuya.

2 vấn đề em dùng từ còn khuya bởi xe này em đi rất ít.

chuotlang

Xe lừa
Cụ nói thế làm em ngượng lây. Tại hôm trước có mấy bác muốn mua xe mui trần giống em. Bên gara gọi em nhờ cho khách xem xe. Mấy ổng xem xe của em một lúc thì bảo em đóng mui vào kẻo bụi. Em bảo luôn: kệ, nếu đã lo bụi thế thì bác không hợp mui trần, đừng mua làm gì cho phí.

Công cuộc độ xe của cụ đến đâu rồi
Em đang du hí ở HN cụ à, qua noel em mới sang lại bển hehe

Cụ chỉnh độ chu.m thì phải tuyệt đối, ko đc thả tay lái thì lệch sang bên ở đường bằng, không có nó mòn lệch lốp thì về sau có tiếng kêu của lốp mòn không đều rất khó chịu

Chỉnh sửa cuối:

Duonganh2004

Xe tăng
Em đang du hí ở HN cụ à, qua noel em mới sang lại bển hehe

Cụ chỉnh độ chu.m thì phải tuyệt đối, ko đc thả tay lái thì lệch sang bên ở đường bằng, không có nó mòn lệch lốp thì về sau có tiếng kêu của lốp mòn không đều rất khó chịu
Ôi dào, em thấy cụ Chuotlang này cái gì cũng sợ thì còn khuya mới độ được xe nhéL-), em thấy cụ cứ hỏi vụ hạ gầm hơn 1 năm nay rồi mà vẫn lăn tăn thì bao giờ mới độ được xe chứ :|. \:D/

chuotlang

Xe lừa
Ôi dào, em thấy cụ Chuotlang này cái gì cũng sợ thì còn khuya mới độ được xe nhéL-), em thấy cụ cứ hỏi vụ hạ gầm hơn 1 năm nay rồi mà vẫn lăn tăn thì bao giờ mới độ được xe chứ :|. \:D/
Vâng cụ, em thì hay nay đây mai đó, với lại xung quanh em chẳng có anh em nào độ xe khích em nên em cũng chưa máu lắm.
Nhưng lốp của em cũng 35000 km sắp mòn hết rồi nên phải thay lốp mới, nên mới tính chuyện hạ gầm tiếp.
Để đợt tới em quay về china rồi thay 1 thể cả lốp lẫn lò xo vậy

SalemOR

Xe đạp
Lúc đầu em định thay cả thụt nhưng bộ thụt độ đắt hơn thụt zin theo xe mấy lần, đồng thời không êm ái bằng vì thụt độ không thiết kế cho đường ổ trâu ổ gà như việt nam nên đi cứng và xóc. Cho nên em chọn phương pháp thay lò xo vừa ngon vừa rẻ. Hỏng bộ thụt zin thì thay. Nhưng cũng còn khuya.

Xe em camber fix nên không chỉnh đc. Muốn chỉnh chỉ có thể độ camber kit. Xe em có chỉnh độ chụm rồi nhưng cái này em biết chỉ là rất tương đối. Cho nên chắc chắn lốp sẽ bị mòn không đều. Suy đi tính lại cũng kệ thôi vì em sẽ đảo lốp thường xuyên hơn và đợi mòn và hỏng cũng còn khuya.

2 vấn đề em dùng từ còn khuya bởi xe này em đi rất ít.
em chạy shock (phụt) độ nà bác... nếu đi chung với lò xo thì sẽ không sốc đâu với lại còn tùy vỏ xe nữa bác

chuotlang

Xe lừa
em chạy shock (phụt) độ nà bác... nếu đi chung với lò xo thì sẽ không sốc đâu với lại còn tùy vỏ xe nữa bác
Em đang chạy Blistein B12, nói chung loại fix này ko êm bằng B16 điều chỉnh cứng mềm đc, tiền nào của đó
Đường bên em đẹp nên cũng ok
Em ko dám thay lò xo ko vì xem ra 1 năm em chạy 40,000 km, ko thọ quá 1 năm thì thụt theo xe sẽ chảy dầu. Cho nên em thay cả bộ B12
Bác chủ chạy ít nên vài năm cũng ko sao cả

Em check qua giá, 4 cái thụt SACHS theo xe của em nếu phải mua thì cũng ngang tiền Blistein B12, còn lò xo Eibach tính riêng. Thôi nên đành thay cả cụm, chứ sau này hỏng 1 cái toàn phải thay cả đôi cũng tèo

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Độ chuẩn quá , nhưng em ném cục đá to này
Còn này mặt đẹp *** đẹp nhưng form tổng thể lúc có mui thì thô
Còn bỏ mui thì pro thật
Hôm nọ em đi ở đường trời rét mưa fun , vẫn thấy một bác choai choai đeo kính dâm , bỏ mui trần lướt
Đúng là ăn chơi ko sợ mưa rơi
Mùa đông thì lạnh mùa hè thì nóng bẩn
Nếu ở Đà Nẵng , Nha Trang , em nghĩ có em này là hợp nhất , còn ở HN hơi khó đi
Về độ xe và thay xe như thay áo thì em ạ bác chủ thớt roài hehe

Honda Civic EG6

Xe hơi
Tiền nào của đấy các cụ ơi, có tiền thì mua nguyên bộ coilovers mà chạy, tha hồ chỉnh sửa. "Còn khuya" mới hỏng được :D

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
xe nhà cháu theo nhà sản xuất hạ được 2,5 inch, đi 3 tháng giờ thấp thêm một chút nữa rồi.gầm trước cách mặt đất còn 13cm. thấp quá là thấp, nhưng nói chung là ổn, ngon và không có gì phàn nàn cả, thay mỗi lò xo không vẫn là thượng sách.

chuotlang

Xe lừa
xe nhà cháu theo nhà sản xuất hạ được 2,5 inch, đi 3 tháng giờ thấp thêm một chút nữa rồi.gầm trước cách mặt đất còn 13cm. thấp quá là thấp, nhưng nói chung là ổn, ngon và không có gì phàn nàn cả, thay mỗi lò xo không vẫn là thượng sách.
Ủa sao nó lai thấp thêm 1 chút nữa ạ?
Em tưởng lò xo cứng thế thì ăn thua gì?
Em thì đang muốn đằng sau nó thấp đi chút cho cân đây, nên hôm nào em cũng chọn cái giốc cắm đầu xuống cho tải đè lên đuôi xe, hy vong giảm xóc sau thấp đi chút
Giờ em đỗ giốc hơn 10 độ thì xe chiu tải sau nhiều, hốc sau đè đc hơn 1cm ;))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khoảng cách còn có 13cm :( May là xe này cụ ít đi chứ lượn suốt ở đường HN thì chớ kể. Nhìn thế này là em có thể nhận ra xe cụ ngoài đường roài, mà bt cụ đi xe gì thế?

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Ủa sao nó lai thấp thêm 1 chút nữa ạ?
Em tưởng lò xo cứng thế thì ăn thua gì?
Lò xo cứng nhưng với tải trọng nặng gần 2 tấn của xe và người thì kiểu gì cũng bị nén thấp hơn nguyên bản một chút bác ạ.

@tung.davy: Khoảng 2 tháng lại đi ktra gầm một lần bác ạ. cứ soàn soạt suốt nhưng gầm con này nó che chắn thì thôi rồi, kể cả đá hộc cũng chơi