[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn
Em mới tập tọe học câu độ 2 tháng nay nên dùng cần tay lưỡi đơn (ngày xưa toàn cần tre, trúc nên h bắt đầu thế cho quen), cứ cuối tuần là ra sông Hồng ngồi giết thời gian, có ngày được dăm con rô phi, có ngày đc cả cân rô phi + trê.
- E cũng học theo các cụ chế mồi câu chép nhưng không ăn thua, chả có con nào cắn cả, toàn rỉa, giật phát là mắc mồi lại.
- E cũng nghe các cụ tìm chỗ nước lặng (lặng ở sông hồng khác lặng ở ao hồ :D) tuy nhiên kết quả nguyễn y vân. E cũng chưa tìm đc chỗ ưng ý (đê hữu hồng từ cầu thăng long tới cầu nhật tân, đê tả hồng đoạn chân cầu vĩnh tuy, gần bến phà Hồng Vân - Thanh trì,... chỗ nào cũng xa).
Các cụ cho e lời khuyên để có ngày kiếm đc con chép cho mở mặt với ah, đa tạ các cụ :-*
Chép sông hồng hiếm lắm :( cụ dùng mồi giun có khi còn lên được chép

Laixetruongson

Xe container
Em mới tập tọe học câu độ 2 tháng nay nên dùng cần tay lưỡi đơn (ngày xưa toàn cần tre, trúc nên h bắt đầu thế cho quen), cứ cuối tuần là ra sông Hồng ngồi giết thời gian, có ngày được dăm con rô phi, có
ngày đc cả cân rô phi + trê.
- E cũng học theo các cụ chế mồi câu chép nhưng không ăn thua, chả có con nào cắn cả, toàn rỉa, giật phát là mắc mồi lại.
- E cũng nghe các cụ tìm chỗ nước lặng (lặng ở sông hồng khác lặng ở ao hồ :D) tuy nhiên kết quả nguyễn y vân. E cũng chưa tìm đc chỗ ưng ý (đê hữu hồng từ cầu thăng long tới cầu nhật tân, đê tả hồng đoạn chân cầu vĩnh tuy, gần bến phà Hồng Vân - Thanh trì,... chỗ nào cũng xa).
Các cụ cho e lời khuyên để có ngày kiếm đc con chép cho mở mặt với ah, đa tạ các cụ :-*
Cụ thử ngồi chân cầu nhật tân xem :P

CIB

Xe điện
E có cả 2 cây liberty iso & holiday iso, hôm nào cụ tellme dùng thử ưng thì mua 1 cây! Tuy nhiên, E vẫn thích dùng hàng Nhật bãi đời cao & nguyên bản;)
Cần iso Nhật bãi thường quá mềm(1-2-3 H) và khoen quá nhỏ, không có nhiều lựa chọn, tìm được cây ưng ý rất khó

Longfordever

Xe buýt
Chép sông hồng hiếm lắm :( cụ dùng mồi giun có khi còn lên được chép
Vâng, e hỏi vậy vì có bác ngồi gần e dưới Thanh trì làm đc 3 con chép, e mon men hỏi thêm về mồi thì bác í tủm tỉm ko nói, hị hị

ca_voi

Xe lăn
Vâng, e hỏi vậy vì có bác ngồi gần e dưới Thanh trì làm đc 3 con chép, e mon men hỏi thêm về mồi thì bác í tủm tỉm ko nói, hị hị
mồi ko quan trọng lắm nếu cụ câu ở Sôgn Hồng, càng nhạt càng tốt :P

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
lần đầu em nghe đến việc tính giá cần theo m ạ :D cụ khai sáng tiếp cho em đi
Thì 4.50m là 450k, 5.30m là 530k đó Cụ.
Trừ những cần đẹp xuất sắc, khoen SIC thì làm tròn số tiền lên.
Thật ra lúc đọ trong này có mình em chơi iso nên cần iso khó bán.
Giờ nhiều người chơi nên hết có giá đó rồi.

Rắn Lớn

Xe điện
Cần iso Nhật bãi thường quá mềm(1-2-3 H) và khoen quá nhỏ, không có nhiều lựa chọn, tìm được cây ưng ý rất khó
Lão câu chì neo với chì chạy thì cứ phải cần lục nó mới tin tay như cụ Hổ ế! :)) :)) :))

xuno_oto

Xe hơi
Các bác giúp em. Em mới chơi cần, mua 1 cần cacbon có ghi 1.5 - 5.3M. Máy 200 2 ball.
Có phải nó là 1,5 H độ cứng không ạ, em chỉ câu cá rô phi, cá chép sông, cá trôi, trắm ( cá ở ao quê thôi )
Cần của em có thể nài được cá tầm bao nhiêu kg ạ, em sợ gãy quá

CIB

Xe điện
Các bác giúp em. Em mới chơi cần, mua 1 cần cacbon có ghi 1.5 - 5.3M. Máy 200 2 ball.
Có phải nó là 1,5 H độ cứng không ạ, em chỉ câu cá rô phi, cá chép sông, cá trôi, trắm ( cá ở ao quê thôi )
Cần của em có thể nài được cá tầm bao nhiêu kg ạ, em sợ gãy quá
Cần dài 5,3 m, độ cứng 1.5h, cần 1.5 thì quá mềm, nhưng dòng cá to thoải mái ko gãy(trừ cần đểu), mỗi tội phải dòng lâu và không nhấc được cá lên thôi
Cần Iso là cần sx để câu sông, suối, ghềnh bên mình cá tự nhiện rất ít nên chủ yếu câu ao hồ, có ưu điểm ném xa hơn cần tay nhưng không nhạy bằng

Phuco2007

Xe lăn
Thì 4.50m là 450k, 5.30m là 530k đó Cụ.
Trừ những cần đẹp xuất sắc, khoen SIC thì làm tròn số tiền lên.
Thật ra lúc đọ trong này có mình em chơi iso nên cần iso khó bán.
Giờ nhiều người chơi nên hết có giá đó rồi.
Hôm E vào nghe cuh nói mà ham quá,nếu có thêm time E đã nhờ cụ dẫn đến chọn vài món đồ mang ra Bắc dùng:))

CIB

Xe điện
Vầng, E toàn chơi iso cho nó cảm giác ạ, bắt cá be bé thôi:(
Dùng cần nào thì là do sở thích và tính cách, vì cách câu mỗi loại cần 1 khác, iso mà cá hơn chục cân thì cũng kéo tuốt được cụ ạ

xuno_oto

Xe hơi
Cần dài 5,3 m, độ cứng 1.5h, cần 1.5 thì quá mềm, nhưng dòng cá to thoải mái ko gãy(trừ cần đểu), mỗi tội phải dòng lâu và không nhấc được cá lên thôi
Cần Iso là cần sx để câu sông, suối, ghềnh bên mình cá tự nhiện rất ít nên chủ yếu câu ao hồ, có ưu điểm ném xa hơn cần tay nhưng không nhạy bằng
Chỗ em câu cá tự nhiên, đánh lục thì chết tiền mồi mà cũng chỉ được rô phi bằng bàn tay là ác liệt lắm rồi. Em thích câu lưỡi đơn có trợ máy cho nó màu mè, theo bác nên sắm cần nào đa dụng, vừa cẩu được cá tầm cân rưỡi lên bờ, vừa nhỏ xinh. Xem qua mấy cái cần aiwa 6-7 mét to nặng quá.

CIB

Xe điện
Chỗ em câu cá tự nhiên, đánh lục thì chết tiền mồi mà cũng chỉ được rô phi bằng bàn tay là ác liệt lắm rồi. Em thích câu lưỡi đơn có trợ máy cho nó màu mè, theo bác nên sắm cần nào đa dụng, vừa cẩu được cá tầm cân rưỡi lên bờ, vừa nhỏ xinh. Xem qua mấy cái cần aiwa 6-7 mét to nặng quá.
Cháu dùng cái Daiwa liberty thấy ổn, dài 4.5m, độ cứng 3, cá tầm 1kg cẩu được,

xuno_oto

Xe hơi
Cháu dùng cái Daiwa liberty thấy ổn, dài 4.5m, độ cứng 3, cá tầm 1kg cẩu được,
Em đang thanh lý hết cần iso đi để mua cần 3 khúc. Không biết cần tầu dùng ổn không ạ?