[VHGT] câu chuyện bất ngờ từ một lần chờ đèn đỏ nh thanh niên xăm trổ và thanh niên trí thức

lymdym

Xe tăng
Chắc anh chàng trí thức kia làm bên Thiên Ngọc Minh Uy đấy ạ

artmedia5881

Xe container
Sao bác xăm trổ kia không táng luôn cho nó mấy phát cho nó nhớ nhỉ :D

coty

Xe tăng
Đêm qua em cũng vừa phun mưa vào xe taxi 7c vì tội luồn lách lấn làn xe máy, chạy tốc độ cao lại còi liên tục từ phía mít của em. Từ lúc em phun mưa vào đầu xe nó em thấy nó hỏng còi luôn :P
cụ manh động thế, nhỡ có các chú hổ báo trong xe thì sao..hi

vuahe77

Xe điện
Em gọi PC49 họ đến nhanh lắm :P

Cut Kit@

Xe tải
Chưa thấy vụ nào rọi đèn pha vào người đi đối diện phải xử lý nhỉ. E hay phải đi tối nên ức chế cái vụ này kinh. Thêm nữa là có xe bám mít cũng giương pha lên rất khó chịu. E là cho vượt rồi tương lại 1 lúc cho bõ tức, nhưng kể cũng ko hay, cụ nào đi hướng ngược lại cho là mình vô học, hix.

cucho

Xe tăng
Em thấy thế này để chúng ta cùng suy ngẫm về cặp kính

- Từ những năm 1990 đổ về trước ai đọc nhiều sách thường hay bị cận, có cả cận do bệnh lý. Tuy nhiên, chưa hề có ghi chép nào xác nhận là mắt cận do dùng đèn dầu hỏa hay dùng đèn điện bóng sợi đốt. Hệ quả: không có hoặc rất hiếm ngừoi đeo kính cận lao động chân tay
- Từ những sau 1990 , Các nguyên nhân gây cận mắt ngoài những nguyên nhân kinh điển còn có thêm nguyên nhân do chơi điện tử, xem tv, chùm chăn đọc truyện tranh....Hậu quả; rất nhiều ngừoi đeo kính cận lao động chân tay. Có rất nhiều "hổ báo" máu lạnh đeo kính cận.

Ngày nay, việc phải đeo kính chỉ có thể kết luận là ngừoi đó không có 1 đôi mắt khỏe mạnh mà thôi

Milaneto

Xe tải
Có hôm em đi xe máy dừng đèn đỏ mà tay taxi phía sau cứ còi inh đòi len lên trước, trong khi em đã đứng sát vạch rồi,lại còn hạ kính bảo cho đi nhờ cái thế là cáu tiết em chửi cho nó một trận, làm cho chú ẻm xấu hổ với khách trong xe. Nghĩ lại vừa buồn vừa bực! Haiz

laogiocvqd

Xe hơi
Nhìn và nghe những điều ngang trái mà không có hành động gì! Giống như thấy bọn mốc túi người khác mà không nói gì! Về nhà viết bài lên thì a e đánh giá hạng người này thế nào!

linhyeu305

Xe hơi
Cái kiểu chưa đèn xanh mà cứ còi đòi đi này em gặp nhiều nhưng chỉ biết ngậm ngùi. Giờ chỉ ước chi lúc sinh ra to con tý, lớn lên đi tập tạ. Gặp mấy thằng còi inh ỏi quay lại hỏi: Anh chị đi viện hay sao mà vội thế. he he

podr everet

Xe buýt
Là là có nhiều người chờ đèn đỏ đến gần 1 phút rồi mà chỉ còn có mấy giây lại không chờ được.

lonton0102

Xe tải
em cũng từng bị xe sau bấm còi ing ỏi khá nhiều, thấy cũng bực ra phết, nhưng lại ko có hình xăm lên ko giám quát lại ạ :(

cowboyhn

Xe buýt
Xăm trổ chắc gì đã hổ báo

beu79

Xe tải
Khó chịu nhất là mình đang dừng đèn đỏ, vẫn còn khe hở nhỏ mà có người cứ đòi lách lên xong rồi vượt đèn đỏ cứ như không có gì ý. Sao lại có những loại người vô ý thức thế nhỉ.

anhtho

Xe ngựa
Khó chịu nhất là mình đang dừng đèn đỏ, vẫn còn khe hở nhỏ mà có người cứ đòi lách lên xong rồi vượt đèn đỏ cứ như không có gì ý. Sao lại có những loại người vô ý thức thế nhỉ.
He he, có lần em chờ đèn đỏ (2b), có một mợ trông rõ là công chức hay nhân viên văn phòng nói rất nhỏ nhẹ: anh cho em lên nhờ cái, em lách ra là mợ ý vượt đèn đỏ đánh vèo.

liva

Xe hơi
Chắc chàng trai đó mắt kém, đèn đỏ nhìn thành đèn xanh, nên còi đòi đi đấy mà.

emnanongdan

Xe đạp
hôm nay,trên đoạn đường đi làm từ nhà đến công ty,tôi chứng kiến câu chuyện chờ đèn đỏ của một vài thanh niên,qua đó ,tôi muốn chia sẻ với các bạn để chúng ta cùng rút kinh nghiệm và bài học cho bản thân mình.
Đoạn đường Trường Chinh, Tôn Thất Tùng mới được sửa sang,cơi nới nên khá rộng rãi .việc lưu thông cũng dễ dàng hơn,Khi đến điểm dừng ngã tư,tôi đứng kế bên một đôi bạn trẻ cùng đợi đèn đỏ.
Người thanh niên mặc áo trắng, đeo kính,trông khá tri thức,cô bạn gái ngồi sau nhìn rất sành điệu,phía trước là một thanh niên xăm trổ đầy tay và cổ.Dù có dáng vẻ giang hồ nhưng anh ta vẫn chấp hành đội mũ bảo hiểm, dừng đợi đèn đỏ trước vạch dừng đỗ.
Câu chuyện sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như không xảy ra việc đôi tình nhân vốn trí thức kia đòi vượt đèn đỏ.Khi còn 3 giây nữa mới tới đèn xanh,đôi bạn trẻ phía sau liên tục bấm còi inh ỏi,rất nhiều người đứng xung quanh tỏ ra khó chịu,cậu thanh niên xăm trổ bực tức quay lại quát luôn.Cặp đôi kia chỉ biết im lặng và không phản ứng gì.Sau đó,anh ta quay lại nóí với bạn gái của mình rằng:"Không chấp cái đồ vô học em ạ!"
Chứng kiến toàn bộ sự việc,tôi nghĩ không biết ai mới chính là người vô học.Nhiều người vượt đèn đỏ khi còn vài giây khiến cho giao thông bị tắc nghẽn, đây cũng là nguyên nhân gây nên những vụ tai nạn thương tâm.
Đọc xong chia sẻ này mới thấm rằng, xăm trổ chắc gì là hổ báo và ngoài kia còn rất nhiều kẻ lưu manh giả danh trí thức.Nghe câu anh chàng quần âu nói với bạn gái mà nực cười"Không chấp đồ vô học"...em đọc báo vitalk thấy hay quá bưng lên đây hầu cả nhà ạ...
Cụ biết thằng đó chửi ai không. Hắn chửi khéo cô bé ngồi đằng sau đấy. :))