[CCCĐ] Câu chuyện các món ăn

vinh khanh

Xe tải
Bún bò có xuất xứ từ Huế nhưng du nhập vào SG đã không còn giữ được nguyên mùi vị cũng như nguyên liệu như ở Huế. Nhưng bún bò cũng là món được nhiều người lựa chọn khi đến SG. Sợi bún to, nước lèo vàng ươm sóng sánh, kèm thêm 1 cục giò (móng giò heo) + chả cua + chả Huế...
Thường ăn kèm với rau muống bào & rau chuối xắt, không thể thiếu giá sống & 1 số loại rau gia vị

Địa chỉ 1 số quán bún bò ngon:
1. Bún bò Đông Ba 110A Nguyễn Du, P. Bến Thành, Q.1
2. Bún bò Thành Nội Huế 47A Trần Cao Vân, Q.3
3. An Khuê Quán 92B Lê Lai, Q.1
4. Bún SG 73 Lý Tự Trọng, P. Bến Thành, Q.1 (Tại đây còn bán nhiều món bún khác ngoài bún bò)
Món này là món cả nhà em đều thích - Em cho các cụ thêm địa chỉ này nữa ( ngon - rẻ - sạch)
Bún Bò Hoa Lâm 1 - D2 - Bình Thạnh

vinh khanh

Xe tải
Bánh canh là một món ăn Việt Nam. Bánh canh bao gồm nước dùng được nấu từ tôm, cá, giò heo... thêm gia vị tùy theo từng loại bánh canh. Bánh được làm từ bột gạo, bột mì, hoặc bột sắn hoặc bột gạo pha bột sắn. Bánh được làm từ bột được cán thành tấm và cắt ra thành sợi to và ngắn. Có khi người ta còn dùng cả bún sợi to để làm bánh. Bánh được bỏ vào nồi nước dùng đã hầm vừa đủ độ và đợi cho chín tới. Gia vị cho bánh canh thay đổi tùy theo món bánh canh và tùy theo khẩu vị mỗi vùng. Bánh canh có thể dùng kèm với cá đã róc xương, chả cá, giò heo, tôm, thịt... (Theo Wikipedia :D)

Bánh canh cua:

Bánh canh giò heo

Bánh canh chả cá Nha Trang (món này mà ăn ở Nha Trang thì ngon thôi rồi)
Em bổ sung món Bánh Canh Gà nhé
Tại TX Long Khánh - Đồng Nai ( Đối diện chùa Long Thọ - Chỉ Bán từ khoảng 4h chiều, tới khoảng 9h tối là hết. Em up ảnh sau, lo ăn không nhớ chụp choẹt gì cả

lam2990

Xe buýt
Lại thêm 1 món này nữa ... Ở Hà Nội các Cụ đã ăn ở đâu ngon chưa ...
Nếu em còn mở quán nữa, thì em mời các Cụ qua quán nhà em thưởng thức ...em đảm bảo ở HN này chưa ở đâu nấu ngon hơn quán của nhà em đâu!
Em ăn món này ở nguyễn thượng hiền ngon tuyệt ạ

lam2990

Xe buýt
xem xong hết 57 trang, em tốn nhiều nước miếng phết

sasya

Xe hơi
Món mực tươi (còn đang bơi vớt lên mần thịt) tẩm bột chiên giòn em ăn ở 1 nhà thuyền tại Cát Bà, dày hự, đến giờ vẫn thèm và nhớ :P

ngocdung6011

Xe tải
23 em đi SG, phải mò vào ăn đủ mấy món này cho bõ công bay vào đấy

Megane

Xe tải
Mợ ơi Sao chưa thấy các món thịt rừng nhỉ?

kieuviethuy

Xe hơi
Sáng giờ mới ngẩng mặt lên, lại rúc vào cái thớt này híc ướt hết cả bàn phím tội e quá các cụ ạ.

thang-fx

Xe hơi
em chỉ khoái mỗi bún bò Nam Bộ thôi, ăn ngon dã man

Mr Jun

Đi bộ
Em có cung cấp cua Huỳnh Đế, đảm bảo chất lượng và an toàn vệ sinh các bác nhé. Bác nào có nhu cầu cho hoặc tặng thì hú em, em sẽ chuyển đến tận nhà.. Nhưng mà em đang ở Tp Hồ Chí Minh nên chỉ phục vụ trong nội thành. Cáo lỗi với các bác ở xa. Em không biết có cho phép đính kèm địa chỉ facebook hay số điện thoại của em vào đây được không nữa... Thanks all!

LAIMOI

Xe hơi
thỉnh thoảng e lại vào đây ngó mà lâu ắm rồi chả thấy có cái gì mới! các cụ thông cảm tính e ham ăn ham chơi

Cunsoc

Xe buýt
Bánh canh là một món ăn Việt Nam. Bánh canh bao gồm nước dùng được nấu từ tôm, cá, giò heo... thêm gia vị tùy theo từng loại bánh canh. Bánh được làm từ bột gạo, bột mì, hoặc bột sắn hoặc bột gạo pha bột sắn. Bánh được làm từ bột được cán thành tấm và cắt ra thành sợi to và ngắn. Có khi người ta còn dùng cả bún sợi to để làm bánh. Bánh được bỏ vào nồi nước dùng đã hầm vừa đủ độ và đợi cho chín tới. Gia vị cho bánh canh thay đổi tùy theo món bánh canh và tùy theo khẩu vị mỗi vùng. Bánh canh có thể dùng kèm với cá đã róc xương, chả cá, giò heo, tôm, thịt... (Theo Wikipedia :D)

Bánh canh cua:

Bánh canh giò heo

Bánh canh chả cá Nha Trang (món này mà ăn ở Nha Trang thì ngon thôi rồi)
nhìn mà nước miếng chảy tong tỏng cụ ơi, cụ cập nhật thường xuyên nhé, e ghi chép lại khi nào đi du lịch e còn chén

XuanNA.TamViet

Xe hơi
cho e hỏi ngoài hà nội có hàng bánh canh nào ngon ko ạ, cụ nào biết chỉ e với :D