[Funland] Câu chuyện cảnh giác: Em đã bị lừa như thế nào

fadco

Xe container
Các cụ đợi em làm điếu thuốc đã rồi hầu các cụ tiếp:)giờ ngồi gõ phím vẫn cay mũi

SimsSam

Xe điện
Miej em làm bãi xe tự động từ 2009 thuộc dạng sớm nhất HN đấy, bán đầu HD chẳng qua dạo BDS chết ngồi ngáp ruồi chán quá đá thêm tí cho đỡ buồn thoai:)))
Cụ chưa kết thúc câu chuyện. Cụ tiếp tục đi ạh!

-kẹo bông-

Xe tải
Anh 2 SG sau khi ăn gải tán thì móc dt alo kếu đi có việc , các ông cứ ngồi ăn đi tôi đi tí rồi về ngồi rồi té luôn.
Lúc này anh em bảo nhau xuông phòng ăn, nói thật các cụ bị quây tiền mặt hết 25 củ tiền hơi 60 củ, đầu óc éo đâu mà ăn nữa, dưng em vẫn quyết ngồi ăn cùng xem thêm được thông tin gì không, nhưng đội này quả thật rất kín kẽ trong câu chuyện, ngôì làm 10 miếng cá, uống 1 chai bia, đầu óc tính các phương án có thể xảy ra rồi em xin phép về trước.Về văn phòng việc đầu tiên alo và check thông tin chủ khách sạn, có nguồn tin xác nhận số dt đấy là của TGD, có nguồn tin chỉ xác nhận tên chứ không xác nhận sdt, em cũng alo cho thằng bạn bên CA kể loại đầu đuôi sự tình, nó bảo chiều mai cứ mang tiền qua caffe rồi gọi bọn nó ra trả tiền sẽ có phương án.
Sáng hôm sau em check lại thông tin 1 lần nữa, alo cho lễ tân khách sạn bảo cho anh gặp anh Đức chủ tích, lễ tân bảo anh Đức khoảng 8h30 mới đến anh ạ, em OK đợi 9h gọi lại lân fnuwax, lễ tân báo vẫn chưa đến, ém hỏi luôn anh goi janh Đức số này nhưng ko liên lạc được, cho anh hỏi anh Đức còn số nào không, em lễ tân trả lời em ko được cung cấp số này là số của anh Đức, còn số thật thì em ko pđược nói, tí anh ấy đến em nhắn cho ạ.Khoảng 20 phút sau em lễ tân slao lại hỏi: Có phải hôm qua anh đến khách sạn em ăn không, xe anh đỗ cửa nhà hàng à, anh gặp anh Đức chủ tịch hay Đức nào ạ.
Ôi cái dcm , lại còn Đức éo nào nữa đây, chả có nhẽ có 2 Đức, thấy giọng em lễ tân có vẻ ngập ngừng em bảo thôi có gì anh Đức chủ tịch đến thì nối máy giùm anh.Khoang 1 tiếng sau ông anh TGD alo cho em bằng số di động, hỏi anh có việc gì à anh thấy nhân viên báo lại, em bẩu hôm qua em roi cái bật lửa kỉ niệm trong phòng anh, định hỏi anh xem có thấy không, anh bảo luôn hôm qua anh bảo chiều anh bay SG mà, hôm nào anh ra anh mở của phòng tìm cho chú.Em cũng vâng dạ thì lại thấy cứ hỏi em 3,4 lần : Thế chú đang đi đâu đấy, miej quan tâm mình quá cơ, sao phải xoắn thế nhỉ:))))
đọc đến đây thì cụ chủ tịt đúng là cụ Đức phật, vì cụ chủ tịt noi: a bảo luôn hôm qua a bảo chiều a bay SG mà

mihkun

Xe tăng
Hừ,
Em đọc bài của cụ chủ thì nhận ra mình và nhiều cụ khác đang bị lừa:
Mặc dù biết cụ chủ kể dài dòng một chuyện mình đã biết rồi nhưng vẫn cố hóng xem có gì mới không.

zezocool15

Xe tải
Cụ chủ cho địa chỉ, e tặng cụ chai soda sổ nào

Matizcoi

Xe cút kít
Em biết bị lừa dồi nên mất cả hứng hóng :))

be bư

Xe ngựa
Lại thiếu chân hoặc chú oánh hộ anh vài ván a chạy đi có việc rồi
chuẩn luôn nếu không phải thì chỉ còn màn bị đánh thuốc bất tỉnh khi dậy thấy mất đời trai , cảm giác đau rát khó tả . gượng ngồi dậy chai dầu ăn hết hơn nửa nằm lăn lóc trên sàn nhà

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Khổ quá, em ăn được cụ có 25 củ bé thôi mà cụ mang chuyện lên đây cho thiên hạ biết thế này em ngại quá. Anh em chơi đàng hoàng chứ có ai lừa đảo gì cụ đâu.

Thôi hôm nào qua khách sạn lên phòng TGĐ em giả lại tiền nhá.

5banh

Xe tải
Hóng, xong ck giả a nốt 60 củ N nhá, del gì chơi thế :P

doanphucgt

Xe điện
Em nghe ngóng câu chuyện xem thế nào.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Các cụ đợi em làm điếu thuốc đã rồi hầu các cụ tiếp:)giờ ngồi gõ phím vẫn cay mũi
Công nhận thủ đoạn nó lừa cụ tinh vi thật, thế này ai chả dính.

hell.wavetau

Xe tải
Website
dinhthanhtrung.com
Anh 2 SG sau khi ăn gải tán thì móc dt alo kếu đi có việc , các ông cứ ngồi ăn đi tôi đi tí rồi về ngồi rồi té luôn.
Lúc này anh em bảo nhau xuông phòng ăn, nói thật các cụ bị quây tiền mặt hết 25 củ tiền hơi 60 củ, đầu óc éo đâu mà ăn nữa, dưng em vẫn quyết ngồi ăn cùng xem thêm được thông tin gì không, nhưng đội này quả thật rất kín kẽ trong câu chuyện, ngôì làm 10 miếng cá, uống 1 chai bia, đầu óc tính các phương án có thể xảy ra rồi em xin phép về trước.Về văn phòng việc đầu tiên alo và check thông tin chủ khách sạn, có nguồn tin xác nhận số dt đấy là của TGD, có nguồn tin chỉ xác nhận tên chứ không xác nhận sdt, em cũng alo cho thằng bạn bên CA kể loại đầu đuôi sự tình, nó bảo chiều mai cứ mang tiền qua caffe rồi gọi bọn nó ra trả tiền sẽ có phương án.
Sáng hôm sau em check lại thông tin 1 lần nữa, alo cho lễ tân khách sạn bảo cho anh gặp anh Đức chủ tích, lễ tân bảo anh Đức khoảng 8h30 mới đến anh ạ, em OK đợi 9h gọi lại lân fnuwax, lễ tân báo vẫn chưa đến, ém hỏi luôn anh goi janh Đức số này nhưng ko liên lạc được, cho anh hỏi anh Đức còn số nào không, em lễ tân trả lời em ko được cung cấp số này là số của anh Đức, còn số thật thì em ko pđược nói, tí anh ấy đến em nhắn cho ạ.Khoảng 20 phút sau em lễ tân slao lại hỏi: Có phải hôm qua anh đến khách sạn em ăn không, xe anh đỗ cửa nhà hàng à, anh gặp anh Đức chủ tịch hay Đức nào ạ.
Ôi cái dcm , lại còn Đức éo nào nữa đây, chả có nhẽ có 2 Đức, thấy giọng em lễ tân có vẻ ngập ngừng em bảo thôi có gì anh Đức chủ tịch đến thì nối máy giùm anh.Khoang 1 tiếng sau ông anh TGD alo cho em bằng số di động, hỏi anh có việc gì à anh thấy nhân viên báo lại, em bẩu hôm qua em roi cái bật lửa kỉ niệm trong phòng anh, định hỏi anh xem có thấy không, anh bảo luôn hôm qua anh bảo chiều anh bay SG mà, hôm nào anh ra anh mở của phòng tìm cho chú.Em cũng vâng dạ thì lại thấy cứ hỏi em 3,4 lần : Thế chú đang đi đâu đấy, miej quan tâm mình quá cơ, sao phải xoắn thế nhỉ:))))
Trong người cụ có máu rồi nên dù bị lừa đợt này mất ít nhưng đợt sau thì chưa biết đâu nhé. Kể cả ko bị lừa thì chơi với a e bạn bè có khi mất vài tỏi. Cụ muốn ko mất nữa thì bỏ bài bạc đi.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
E cũng nghe chuyện tương tự dồi. Nói chung làm ăn k chơi bài này, gặp thì ngc luôn khỏi mất j

Hiện iem đang có 1 ng gọi hỏi làm ctrinh, cứ bẩu đến gặp ở chỗ abc dồi chú lên p.a chủ động triển khai, a k can thiệp blablo rồi làm như thế cho nó thoáng cờ... iem thấy k ổn lắm. Ng này gọi mấy lần k dc nhưng vẫn gọi tiếp. Hôm t5 rồi e nghe lại thì bảo đổi địa điểm gặp k gặp chỗ cũ nữa mà ra thẳng ctrinh. Có lẽ nào đổi chiêu chăng khi thấy iem k hào hứng nhắm.

fadco

Xe container
2h chiều chú bán xe alo gọi đòi tiền, em bẩu tí em gửi anh tiền, giờ em đi có việc chút.Lên ngồi với thằng bạn CA bàn bạc xong xuôi, em móc máy alo gọi :

- Anh Hưng à, anh qua cafe góc bờ hồ em gửi anh tiền oánh bài hôm qua

- Hồ nào hả em?
- Hồ Gươm chỗ đối diện CA quận ấy anh
- Chú bị làm sao đấy, lằng nhằng thế.Dập máy luôn

5 phút sau gọi lại cho em:
- Chú mang tiền qua Ô chợ dừa đi
- Thôi anh ơi em ngồi cafe trên này rồi, anh qua em gửi tiền oánh bài rồi anh em minh flamf giấy tờ kí tá nhận đủ tiền không nợ nần gì nhau nữa anh
- ANh làm ăn đan ghoàng chú gọi anh lên đấy làm gì, về ô chợ dừa đi
- thôi được, anh cho em địa chỉ cửa hàng anh ở Ô chợ dừa em đến hặoc nhắn tin cho em địa chỉ.Dập máy tiếp

doanphucgt

Xe điện
Anh em gặp nhau rồi vào thang máy, lên tầng 2, đứng trước cánh cửa phòng ghi chữ to tổ bố: Tổng giám đốc, ơ , thế này chắc chuẩn rồi vì anh ấy bẩu anh ấy chủ khách sạn này mà, vào phòng gặp 1 anh cũng điện thoại xịn nước hoa thơm, anh được giới thiệu là đối tác hùn vốn ,việt kiểu ở Nga về, ở mát xờ cơ va, uống rượu vot ka...Anh này được giowisi thiệu tên là Được,Anh em gặp nhau giới thiệu xong xuôi khoảng 5 phút sau có 1 anh khác nữa đến, anh này cũng kiểu như 2 anh kia, quân flaf áo lượt nước hoa thơm, tay cắp cái ví nam nhìn như mấy anh trên sâu bít hay cầm, tên anh là Quang, vừa từ SG bay ra tối qua.Anh Đức giới thiệu xong xuôi thì bàn qua loa về công việc sẽ xây bãi xe4, cho chú em này làm nhà thầu,loanh quanh chém gió khoảng 10 phút thì anh ấy móc máy ra gọi nhân viên bảo làm mấy món anh em ăn trưa giao lưu mừng công việc gặp mặt, đặt phòng VIP1 cho anh, khi nào xong thì gọi .Anh Quang tâm hự anh ở trong SG bọn nó toàn chơi tiến lên, ít chơi tá lả, ra ngoài này chỉ thèm tí tá lả cho đỡ ghiền,mấy anh em mình ngồi chờ cơm làm tí chiều anh đi:))).Chột dạ tự dưng nghĩ, bài này quen quen nhưng mà là chơi trong phòng khách sạn chứ éo ai lại chui vào phòng TGD, em kín đáo lấy ddienj thoại check thông tin chủ khách sạn, thì đúng là chủ tịch tên Đức dưng ko có hình, mà chơi thì cũng ghe răng bị úp mất vài trăm củ như chơi, thôi đành chiều đối tác tí vậy, ham hố éo gì cùng lắm mất vài củ oánh 1,2,3,4,500.
Đọc đến đây là em biết cụ bị sao rồi. Sếp em cách đâyb3 năm cũng bị nhưng trong SG cơ. Đọc tiếp xem có giống không. (Sếp em mất 60 củ)