[Funland] Câu chuyện chua xót của em

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Quân tử 10 trả thù chưa muộn.
Bây giờ muốn gỡ thì phải đối xử tốt với vợ, với bố mẹ vợ hơn nữa. Sau đó lừa vay lại tiền để mua nhà, hay mua oto, hay đầu tư gì đó... rồi đưa cho xem cái số tiết kiệm 2-3 tỷ gì đó nhưng chư đến ngày rút. Bây giờ cần gấp xin vay nóng khoảng 10-15 ngày, kiểu gì nhạc mẫu chả mắc bẫy.
Lấy được rồi thì báo bị lừa hết rồi .... đợi làm trả nợ dần.
Sau éo trả thì làm gì nhau \:D/\:D/\:D/\:D/
Hahaha,

Sao phải khổ thế cụ.

;)

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
e hỏi thật bác nhé, bác mà có con gái sau này lấy chồng - bác cho cái nhà bác sang tên cho thằng con rể hay con gái bác???
Em ko khảng định được là em có sang hay ko, nhưng theo em đa số ko sang tên cho con rể và nó là bình thường em ko nói gì.
Cái em muốn nói là bản chất của BM vợ, cầm tiền của nó sao ko trả cũng ko nói gì rồi bày đặt cho đất, nếu bí quá bán luôn miếng đất ấy đi trả nó, đất mặt đường bán dễ chứ có khó gì để thằng rể nó khó chịu, mình là bố mẹ cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chốt lại 1 câu là chủ thớt dại, vì lợi trước mắt mà không nghĩ tới cái lợi về sau này.

Phải biết thả con săn sắt bắt con cá rô chứ? ;))

Ông bà nhạc có vài trăm tỷ, thì tiền đấy ít nhiều sau này vợ con mình cũng hưởng, đi đâu mà thiệt.

Đàn ông mà nghĩ ngắn quá.

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
{Kinh doanh Bất động sản}
Có phải cụ hiền quá ko nhỉ? Em thấy sợ cả vợ cụ lẫn ông bà nhạc.

Thang3606

Xe tăng
Chuyện của cụ cũng thuộc dạng khó giải. Cụ đã đẽo cày giữa đường thì e cũmng có mấy lời.
+ Cụ cũng tự lực mà nên ko nhờ vả gì ông bà nhà vợ, có chăng là đang xây nhà trên đất ông bà thôi.
+ Việc mẹ vợ cụ bảo cụ gửi tiền ông bà, thôi cụ tự trách mình trước đi, chọn sai người gửi. Bị chửi mà cụ ko nhận thì quan tâm làm gì.
+ tiền lãi coi như cụ đang xây nhà trên đất ông bà ko mất phí đi.
+ cụ xây nhà trên đó rồi, 1. đề xuất mua lại. 2. Đề xuất bán cả và trả tiền đất cho ônh bà.
+ chuyện gia đình, bàn với vợ cụ 2 phương án trên xem vợ cụ xử lý thế nào?
Ps cụ có nhận đệ tử MMO thì e đăng ký 1 chân nhé, chứ ăn rồi bán mấy cái mic karaoke bluetôth không ăn thua ạ
Nằm mơ đi, mấy người bạn chỉ biết lỏm làm theo mà còn bị đố kỵ. Mà kiếm tiền online thì là phạm vi toàn cầu càng đông càng vui chứ bạn ko làm thì người khác cũng làm. Nay cụ người dưng nước lã vài lời nâng bi làm gì có cửa cho mất nước bọt :((

Ông Già Lười

Xe đạp
họ bảo giờ mày bán nhà trả lại tao tiền mày xây bao nhiêu cứ lấy lại, bác nghĩ sao????
Giờ được thế thì quá tốt cụ ơi, em bán ngay, cầm 2,5 tỉ về đỡ mang tiếng cụ ạ.

Một số cụ trên này có vấn đề về đọc hiểu, nên nói em hơi nặng lời, để em nói rõ nhé:

- lúc lấy vợ, em vẫn ở nhà bố mẹ đẻ ( bố mẹ đẻ e làm bác sĩ ), nhà cửa rộng rãi ở quận trung tam HN, tiền em kiếm 1 tháng đủ tiêu (ko để dành đc đồng nào) chứ nhà em không "cơ hàn" như các cụ nói đâu mà "bố mẹ vợ vẫn gả con gái cho" như ý mấy cụ kiểu như em đũa mốc chòi mâm son, bố mẹ đẻ em rửa bát móc cống ý :))

- em nghĩ bố mẹ vợ đã đánh tiếng là "đưa tiền đây tao đầu tư cho" thì cũng phải có trách nhiệm với đồng tiền em gửi, phỏng ạ, chứ nếu cứ nói là "đầu tư có lỗ có lãi, lỗ phải chịu thì em gửi mẹ nó tiền cho ông bơm xe đầu phố cho xong

- vấn đề nữa là em thấy bố mẹ vợ ko đàng hoàng, cầm tiền của em 5 năm ( ko có giấy tờ biên nhận gì cả ah, thoả thuận mồm thôi ) mà cứ im re suốt cả 5 năm, đến lúc em đòi mới suỳ tờ giấy mua đất ra.
Và lúc trả tiền cũng chả gọi em đến mà chốt được câu nói "đây tao trả mày xong nhé" cho đàng hoàng, lại đưa tiền cho vợ em

Em suy nghĩ thế có gì sai kocacs cụ các mợ

Kurumasuki

Xe container
Cụ nói thế hơi quá, em có lòng tự trọng cụ ah, nếu lấy vợ vì tiền em đã lấy con gái 1 ông rất rất to ( nhưng rất xấu gái) rùi,
Lúc công việc em vớ vẩn, nhà vợ có đề xuất em về làm cho bố vợ , em cũng gạt ra ( anh em họ hàng nhà vợ em đều làm việc cho bố vợ e )

Chắc cụ có tư tưởng lấy vợ giàu để được vỗ béo nên cụ suy bụng ta ra bụng người vậy
Tuy em ko may bằng cụ, lấy vợ nhà nghèo, nhưng vẫn kính trọng bố mẹ vợ :D
Cụ tự trọng thế mà tính lãi với cả người cho vợ chồng mình miếng đất mặt phố. :))

RickyZ

Xe hơi
Em ko khảng định được là em có sang hay ko, nhưng theo em đa số ko sang tên cho con rể và nó là bình thường em ko nói gì.
Cái em muốn nói là bản chất của BM vợ, cầm tiền của nó sao ko trả cũng ko nói gì rồi bày đặt cho đất, nếu bí quá bán luôn miếng đất ấy đi trả nó, đất mặt đường bán dễ chứ có khó gì để thằng rể nó khó chịu, mình là bố mẹ cơ mà.
Như bác đọc không kỹ, bác ấy có đòi nhưng bố mẹ vợ khất lại sau đó trả đủ không thiếu xu nào, giờ bác có thấy chủ thớt đang dư được miếng đất - ngoài ra
tiền gốc còn y nguyên.

còn việc sinh lời thì thôi bỏ qua đi, làm ăn mà nhiều khi lúc ấy bố mẹ vợ kẹt không thể xoay kịp quan trọng nhất là cũng đã trả lại đầy đủ. Em thì nghĩ cụ chủ nên bớt cái tôi của mình đến thăm hỏi tết nhất gia đình vợ vì dù gì đó cũng là người có công nuôi lớn vợ mình

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Mà cụ chủ kiếm tiền online nhiều như thế, em hỏi khí không phải cụ có phải là Tổng đà chủ bên Thiên địa hội không đấy?

mr.wine

Xe tăng
Ôi giời, lại tiền, đúng là nhiều tiền khổ nhiều tiền, ít tiền khổ ít tiền.
Cụ kiếm được tiền, cứ xem như không có việc gì. Hỏi xem cái mảnh đất áy giá bao nhiêu. Gửi lại cho ông bà. Vợ có nói năng gì thì cũng gửi lại luôn cho ông bà.
Sau này lỡ thất cơ lỡ vận thì em nói thật, người nhà cụ còn đạp cụ xuống bằng lời nói nữa chứ ko vừa đâu. Tốt nhất là cắt đứt từ bây giờ cho nó gọn. Kẻo mang ơn huệ mệt lắm.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
e hỏi thật bác nhé, bác mà có con gái sau này lấy chồng - bác cho cái nhà bác sang tên cho thằng con rể hay con gái bác???
Đã cho thì cho cả hai vợ chồng, không thì thôi, ông bà giữ lại sau này di chúc sau.

omerta77

Xe điện
Quan trọng là vợ cụ như thế nào? Bố mẹ vợ thế thì thôi chấp nhận. Mình sống với vợ con chứ có sống với bố mẹ vợ đâu. Miễn là vợ cụ hiểu được và vẫn theo cụ là đc. Trình kiếm tiền như cụ kiếm lại mấy hồi

cuong09m

Xe tải
Cụ một tháng kiếm 30K, lúc trước tiết kiệm được 10K/tháng, mấy năm nay không còn gửi tiền cho bố mẹ vợ nữa thì khoản tiền tiết kiệm hàng tháng của cụ đi đâu rồi, 1 năm cụ cũng tk được ít nhất gần 3 tỷ, với 3 tỷ đó cụ đi mua căn liền kề trả góp thì hoàn toàn có khả năng thanh toán, sao phải ở lại cái nhà người ta cho làm gì?

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Em ũng tủi thân khi thấy cụ kiếm tiền giỏi quá em đi ra.

cuong09m

Xe tải
Nếu thế mỗi tháng cầm 10k$ của nó làm gì hả cụ? lại 5 năm ko ý kiến ý cò gì, có khi lúc ấy giấy tờ cái miếng đất ấy nó cũng nằm ở ngân hàng rồi cho cái con khỉ.
Cụ thế thì chưa hiểu rồi, như ở nhà em mẹ em nghỉ hưu lâu rồi nhưng còn lắm tiền hơn vợ chồng nhà em, tuy nhiên lúc nào bà vẫn muốn em đưa tiền để bà cầm, lúc đầu em cũng không thích vì bà thiếu gì tiền, sau mới thấy đấy là cách tiết kiệm rất tốt, có khi nhà cần mua sắm cái gì to số tiền bà cho còn gấp mấy lần tổng số tiền mình đã đưa. Nhưng mà cụ cứ thích cầm tiền cơ, kiểu tính tích cóp nó thế mới cả sợ con cầm tiền không biết quản lý lại thất thoát.

bachkhoak40

Xe điện
Quan trọng nhất là vợ và thái độ của vợ, cụ làm được tiền thế thì sợ gì, tùy tình cảm của cụ với vợ thôi

Kurumasuki

Xe container
Cụ thớt cho tí thông tin để em còn tránh, nhỡ đâu F1 lại quen nhau thì chết dở