[Funland] Câu chuyện chua xót của em

01999678999

Xe hơi
em nghe có mùi tính toán trong này từ phía cụ chủ thớt.

cụ là người kiếm được tiền, nghĩ nhiều làm đeck gì cho mệt đầu, vc người ta ko có còn chấp nhận ngẩng đầu ra ở riêng đc, cụ có vài tỏi trong tay rồi vẫn quanh đi quẩn lại: bmv cầm, vợ cầm, bla bla...

theo em tốt nhất là ra mua hẳn chỗ khác mà ở. vợ và bm vợ biết điều thì bán nhà cụ xây đi rồi đưa lại tiền cho cụ, ko thì cụ cũng quên luôn đi. tiền nong làm mất đi quá nhiều thứ giá trị hơn tiền nhiều... cứ ít tiền nhe em khéo lại hay, kkk

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Cứ tưởng chuyện gì

inovavgj

Xe container
cầm 4 tỷ bố mẹ vợ trả mua cái nhà khác đứng tên mình chuyển ra đó mà ở , nhà cụ đang ở vẫn là nhà bố mẹ vợ đấy ( họ luôn nghĩ là cụ nhờ nhà họ mới đc như vậy )

chuyển nhà luôn và ngay

tuanta

Xe tăng
Ca này khó. Em không dám nói ai đúng ai sai, nhưng với em thì không ai cầm tiền của mình (trừ vợ, dĩ nhiên) với bất cứ danh nghĩa gì: đầu tư hộ, đầu tư chung, cầm hộ. Vay và cho vay đều hạn chế. Thứ hai, em không nhận không cái gì từ người khác, kể cả bố mẹ mình/bố mẹ vợ. Vì vậy em sẽ không nhận đất và xây nhà trên đó. Không có nhà, ở nhờ thì OK.

Lee Saker

Xe điện
Kinh nghiệm rút ra là tiền nong trao tay phải có giấy, còn cầm hộ với đầu tư hộ thì thôi :D.

honda acura

Xe điện
đại gia công bố cho rồi sang ngay tên đất cho tôi. Không tôi đổi nghề, đẻ đội bóng ra đấy cho ông xem, cho con gái ông bận cả ngày:D
Tao nhổ bọt rồi.... Hợm đã
Mà náo như mày là không có cho gì sớt, con gái tao mày chịch toè cả c him ra rồi

Nha Trang@

Xe điện
Không biết có cụ mợ nào có cùng suy nghĩ với Em không chứ em thấy chủ thớt hơi bị tham đấy! Với em trừ của bố mẹ mình để lại cho thì mình không nhận của bất cứ ai cái gì cả, kể cả của bố mẹ vợ, như vậy cho lòng thanh thản. Đó là em nghèo tháng kiếm được cỡ chục triệu để nuôi con, còn đằng này chủ thớt kiếm tháng mấy trăm triệu nhưng vẫn còn tham mảnh đất không phải là của mình.
Em chẳng biết khuyên gì vì trình mình thua cụ ấy quá xa nhưng em sống vui và không phải lăn tăn chuyện nhà cửa và tiền bạc.
Ngạn ngữ có câu: "Miếng pho mát chỉ có ở trong cái bẫy chuột!" Ở đời chả ai cho không ai cái gì cả!

xuantruong70t

Xe buýt
Ca này khó. Em không dám nói ai đúng ai sai, nhưng với em thì không ai cầm tiền của mình (trừ vợ, dĩ nhiên) với bất cứ danh nghĩa gì: đầu tư hộ, đầu tư chung, cầm hộ. Vay và cho vay đều hạn chế. Thứ hai, em không nhận không cái gì từ người khác, kể cả bố mẹ mình/bố mẹ vợ. Vì vậy em sẽ không nhận đất và xây nhà trên đó. Không có nhà, ở nhờ thì OK.
Nhà cháu thích cách nghĩ của cụ này.Nhà cháu còn thích sau này thiêu rắc ra sông miễn phúng điếu là số 1 á.

dugianghubt

Xe tăng
Cái gì hỏng thì sửa , ko sửa được thì thay thế cái mới để phục vụ cs được tốt hơn , tuy nhiên qua đây thì e thấy nhạc phụ nhạc mẫu cũng ko có ý định chiếm của cụ đâu . Còn chuỵên nhà đất cụ đề phòng khi ly hôn là sẽ bị đòi đất thì cũng ko hẳn là ông bà lấy được đâu . Dù chưa sang tên cho vc cụ mới chỉ nói mồm là cho thì cụ cũng không sợ , bởi vì thời điểm cụ xây bố mẹ cụ biết nhưng ko ý kiến thì ngầm hiểu ông bà dã cho vc cụ . Em mới cầm một bán án giám đốc thẩm tương tự của cụ khi toà sơ + phúc tuyên trả đất lại cho nhạc phụ nhạc mẫu và giám đốc thẩm yêu cầu xét xử theo hướng như cháu nói ở trên .
Cụ giỏi quá

greensolutions

Xe tải
Ông rể tham lại nhỏ nhen
Đàn ông tâm lẫn cái tầm đều không
Lèm bèm lo bạc cả lông
Đắng cay nhà vợ có chàng rể hôi...

DựngVănXây

Xe tải
Tốt nhất là thay bố mẹ vợ cụ ơi. Tình cảm bố con cạn rồi thì khó sống lắm
Hị hị, không thấy nói gì về cảm xúc và hành động của vợ cụ nhỉ, thấy giọng bố vợ thì có vẻ cơm canh k lành từ lâu rrồi ợ

Thang3606

Xe tăng
Vâng, cụ ko tin là việc của cụ thôi, em cũng ko rảnh để ẩn danh và bịa làm gì, còn khi cụ kiếm tiền online như e mà hàng ngày login vào tài khoản xem earning report, thấy tiền nó nhảy số ầm ầm thì cụ sẽ chả có thời gian và đầu óc mà đầu tư gì khác đâu, gửi ngân hàng thôi cụ :)) cụ ko là dân công nghệ như em nên em nói nữa cụ cũng chả tin
Em tin là cụ kiếm đc, và em cũng có thằng em kiếm đc như cụ. Nhưng con người thằng em chơi nó hơn cụ. Thứ 1 khi nó kiếm được nó trả nợ giúp cho bố vợ làm ăn thua lỗ tiền tỷ. Thứ 2 nó chia sẻ thông tin và giúp bạn bè cách kiếm tiền. Thứ 3 nó sẵn sàng cho vay họ hàng anh em ko lãi xuất và có khả năng sẽ ko thời hạn. Ở đời tiền vào thì cũng phải tán lộc ra, tán lộc cho người nhà là hạnh phúc. Nếu cụ bễ thì cụ mới bức xúc, còn nếu đang kiếm đều thì sao lại tính kẹt thế. Cụ xem lại mình nếu cụ lắng nghe thì em sẽ đưa thêm ý kiến. Còn kiểu bh mình nhiều tiền rồi người chẳng tiếc nữa thì li dị vợ, đòi tiền xây nhà, kiện nhau sát ván, lấy em 9x sống cho sướng thằng người, mềnh là người có tiền lo dề :))

Kurumasuki

Xe container
Khi cụ gửi tiền cho nhà vợ, có thỏa thuận lãi bao nhiêu % ko, nhỡ lỗ thì sao?
Ngược lại khi cho đất, nhà vợ có thỏa thuận là cụ cứ xây nhà, sau này sang tên cho cụ ko?
Nếu ko có thỏa thuận, sao bây giờ cụ lại đòi đúng 2 điều đó?
Nhà vợ cụ chưa làm gì thiệt hại cho cụ.
Giả sử tệ nhất là cho riêng vợ cụ thì vẫn là của cụ và con cụ cơ mà.
Kiểu gì cụ cũng mang tiếng là tham và nhỏ mọn, cũng vì cụ ko độc lập tiền bạc trong quá khứ.

sthd

Xe lăn
Đặt mình vào vị trí ông bố vợ phải đấm kể cũng cay thật. Đại gia trăm tỉ gả con gái cho thằng thất nghiệp đã đau rôi. Cho nó căn nhà chục tỉ còn bị nó mắng cho. Con cái mà nó không thèm thăm hỏi. Con gái lá ngọc cành vàng thì bị nó mắng xơi xơi.

Thảo nào mà nhiều người không thích con gái

Defender_Cruise

Xe buýt
Đó là lý do các cụ nhạc cho đất nhưng cháu quyết ko lấy và ko bao h dây dưa tiền nhà vợ

greensolutions

Xe tải
Nó rên "chưa xót" mới kinh
Nhà to, hĩm khắm chịch ngần ấy năm
Bốn tỉ thì nó đã găm
Còn chua với xót cái gì nữa đây?

Ti tiện ghê rợn quân bây
Gặp chồng như thế...nát đời thuyền quyên!
Ghi âm, mất dạy, luyên thuyên
Buồn cho nhạc phụ xuân này...kém tươi!

Tianangdem

Xe tải
Khổ nhất là cô vợ nào có chồng kiếm 30k usd /tháng mà cư xử kém thế