Thảo luận Câu chuyện HRV và Corolla Cross

pino86

Xe tải
Chào các cụ,
Chẳng là hôm nay em có đi Aeon, thấy Toy đang trưng bày mấy mẫu xe đình đám trong đó có Cross.
Em chưa được chạy thử nhưng thấy nội thất con này quá thường so với mẫu HRV của bà chị.
Em có thắc mắc là cùng xe Nhật, thương hiệu same same, động cơ 1.8 như nhau, giá cũng same same. Sao Cross về thì thành cơn sốt mà HRV thì ế xưng ế xỉa vậy các cụ nhỉ?

gnor

Xe buýt
Lần đầu tiên của người ta thì phẩy Quảng cáo mạnh chứ cụ! :P

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
e trc hỏi định mua cross vì nó có hệ thống cảnh báo an toàn ấy cụ, chắc là do cái đó nên hot

TungThoc

Xe điện
Nội thất nhựa của Cà rốt hơi kém, xe vẫn bị mùi nặng nề

banmotnucuoi

Xe lăn
Chào các cụ,
Chẳng là hôm nay em có đi Aeon, thấy Toy đang trưng bày mấy mẫu xe đình đám trong đó có Cross.
Em chưa được chạy thử nhưng thấy nội thất con này quá thường so với mẫu HRV của bà chị.
Em có thắc mắc là cùng xe Nhật, thương hiệu same same, động cơ 1.8 như nhau, giá cũng same same. Sao Cross về thì thành cơn sốt mà HRV thì ế xưng ế xỉa vậy các cụ nhỉ?
Nó có phiên bản động cơ hybrid. Xăng chỉ ăn tầm 3.7l/100km. Chạy khá êm khi tắc đường. Hệ thống cảnh báo va chạm phù hợp với chị em, cái ý thì HRV chưa có

pino86

Xe tải
e trc hỏi định mua cross vì nó có hệ thống cảnh báo an toàn ấy cụ, chắc là do cái đó nên hot
Nhưng bù lại HRV nhiều tính năng ngon hơn hẳn: auto hold, phanh tay điện tử, cửa sổ trời panorama, ... 🤔

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chào các cụ,
Same đầu mà same, còn hrv bé hơn, hàng sau thiết kế lưng gù rất khó chịu. Giá cũng đắt hơn cross tầm 50 70 củ cụ nhé.
Nói chung thời hrv mới về dám bỏ gần 900 củ chưa kể trước bạ và đăng ký để mua hrv đều là người kết em nó thực sự. Chứ đặt lên bàn cân thì em nó thiếu cạnh tranh quá.

pino86

Xe tải
Nó có phiên bản động cơ hybrid. Xăng chỉ ăn tầm 3.7l/100km. Chạy khá êm khi tắc đường. Hệ thống cảnh báo va chạm phù hợp với chị em, cái ý thì HRV chưa có
Nhưng có mấy người mua bản HV đâu cụ, hầu hết mua bản V mà

Toietmoi

Xe điện
Hồi HRV mới ra chảnh choẹ quá nên giờ ế. Hơn nữa sau khi 1 số khách hàng mua xe phàn nàn 1 số nhược điểm của HRV thì doanh số ngày càng giảm.
Con Cross mới ra thì doanh số còn ảo lắm, nếu qua Tết vẫn còn sốt thì em nó coi như thành công.

a_cheng

Xe điện
trước em từng bảo với mấy anh em là Cross mà ra thì coi như là cáo chung với HRV vì nó sẽ hút nốt khách hàng yêu xe Nhật lại muốn SUV cỡ nhỏ, và chịu chi trong khoảng giá 800-900 :D
Cross có logo Toy, to rộng hơn, nhiều option hơn mà giá cũng hợp lý hơn nên thắng là đúng. Honda VN thì chuyên chiêu bài bán giá cao so với phân khúc, đội ngũ sale thì tung hô: vì City là B+ chứ không phải B, Civic C+ rộng ngang Camry, HRV cũng là SUV B+ mới xứng tầm... bla bla. Đã thế, mẫu nào ra cũng bán chênh tiền theo màu, kết quả ế chổng gọng, may mà có CRV kéo lại :D

pino86

Xe tải
trước em từng bảo với mấy anh em là Cross mà ra thì coi như là cáo chung với HRV vì nó sẽ hút nốt khách hàng yêu xe Nhật lại muốn SUV cỡ nhỏ, và chịu chi trong khoảng giá 800-900 :D
Cross có logo Toy, to rộng hơn, nhiều option hơn mà giá cũng hợp lý hơn nên thắng là đúng. Honda VN thì chuyên chiêu bài bán giá cao so với phân khúc, đội ngũ sale thì tung hô: vì City là B+ chứ không phải B, Civic C+ rộng ngang Camry, HRV cũng là SUV B+ mới xứng tầm... bla bla. Đã thế, mẫu nào ra cũng bán chênh tiền theo màu, kết quả ế chổng gọng, may mà có CRV kéo lại :D
Nhưng thực sự ngồi vào trong con Cross được mỗi cái rộng rãi thôi cụ.
Còn đâu thì đúng kiểu chả có gì để hỏng 😪

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhưng có mấy người mua bản HV đâu cụ, hầu hết mua bản V mà
Nó là cái gì đấy để người ta kéo nhau đến xem cụ ạ, 100 người xem chỉ cần 10 người xuống tiền là thành công. Nhất là cái logo toy nó ăn sâu vào tiềm thức người việt về độ bền. Thị trường trong nam honda bán đc cũng là do hội sale dìm ỉn và vios là xe dịch vụ
Ngoài lề tý: Theo nhận xét của em anh Vượng đang có cơ hội thành công rất lớn khi 50% khách có nhu cầu mua xe các loại tới thăm showroom của anh ý, rất tiếc ít phân khúc theo giá quá.

santavn

Xe tải
Cụ chủ thớt chắc chỉ đi ngang ngó vào nên mới đánh giá thế. Chưa xét yếu tố ngoại hình, về giá nó đã cao nhất phân khúc trong khi option trang bị con xe 800m HRV - G thậm chí ko đáp ứng cơ bản nhất cho người lái.
Người thật việc thật, e cùng đi xem 2 con để mua, mặc dù Cross đặt cọc tận tháng 4 mới dc lấy nhưng e ko thèm để mắt tới con HRV.

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
HRV thì chưa có Cross đã bán chậm như sên rồi. Honda kiếm tiền ở Việt Nam chủ yếu bằng xe máy nên ô tô vẫn bị lép vế.

ar3a

Xe điện
Con hybrid này nếu tính chi phí thay pin định kỳ thì có còn tiết kiệm như bản xăng thương không nhỉ?

pino86

Xe tải
Cụ chủ thớt chắc chỉ đi ngang ngó vào nên mới đánh giá thế. Chưa xét yếu tố ngoại hình, về giá nó đã cao nhất phân khúc trong khi option trang bị con xe 800m HRV - G thậm chí ko đáp ứng cơ bản nhất cho người lái.
Người thật việc thật, e cùng đi xem 2 con để mua, mặc dù Cross đặt cọc tận tháng 4 mới dc lấy nhưng e ko thèm để mắt tới con HRV.
Cụ ra Aeon ngồi thoải mái mà, có phải chỉ cho ngó nghiêng đâu.
HRV em ngồi nhiều, được lái khoảng 100km còn Cross thì chưa được lái bao giờ nên về vận hành ko biết thế nào.
Nhưng riêng về trang thiết bị nội thất em đánh giá HRV ăn đứt Cross (trừ độ rộng rãi về không gian)

quy la tien

Xe điện
Thực tế Cross đẹp và nhiều tiện ích thiết thực hơn như rộng rãi, cửa gió sau, giải sp các bản G,V,H có các bước giá hợp lý, phù hợp với người có nhu cầu vừa phải và khả năng chi trả tầm trung..vv, nên nó đã vã chắc sẽ bán chạy.

humer

Xe điện
Cross e thấy to phết, kém hơn crv chút thôi

MiTa

Xe lăn
Same đầu mà same, còn hrv bé hơn, hàng sau thiết kế lưng gù rất khó chịu. Giá cũng đắt hơn cross tầm 50 70 củ cụ nhé.
Nói chung thời hrv mới về dám bỏ gần 900 củ chưa kể trước bạ và đăng ký để mua hrv đều là người kết em nó thực sự. Chứ đặt lên bàn cân thì em nó thiếu cạnh tranh quá.
E chả quan tâm tới mấy con này. Nhưng thằng honda có truyền thống ảo tưởng sức mạnh nên 4b toàn bị sấp mặt vì cái giá. Xe thì xấu.