[Funland] Câu chuyện thời covit

Xe bọ xít

Xe container
Vắc-xin,vắc- xin và vắc -xin thì mới bình thường được.Bây giờ cho tiêm Sinopham hay Nanocovax em cũng đồng ý.
Có phải ai cũng tin tưởng tuyệt đối như Cụ đâu, vẫn có nghi ngờ khi tiêm đây này =))

--Lamborghini--

Xe lăn
Năm ngoái vài ca/ngày, năm nay gần 10.000 ca/ngày mà cụ kết luận "có lẽ đang ngày càng gần chúng ta hơn" liệu có quá khiêm tốn không cụ? Hệ thống y tế miền Nam quá tải cả tháng nay rồi, mỗi ngày vài trăm người chết vì Covid, phải thế nào nữa thì cụ mới cảm thấy Covid ngay sau lưng cụ rồi?
Đó là ý kiến của em vì đó là những gì đang diễn ra xung quanh em.
Hiện tại em vẫn đi làm hàng ngày dù cũng khá là phiền khi qua chốt phải khai báo phun khử khuẩn, nhưng yêu cầu thì mình phải tuân theo.
Số ca nhiễm Tỉnh em vẫn chỉ tầm vài người một ngày.
Lương thực thực phẩm vẫn đầy đủ không thiếu và cũng không khó để mua.
Cái em nghĩ là cái khả năng mình bị nhiễm covit ở những sóng dịch lần sau nó cao hơn thôi.
Ngày trước thì vẫn nghĩ xác suất mình bị nhiễm là rất khó.

linhmr3

Xe tải
Dịch đợt này lần đầu tiên e bị ảnh hưởng phải ở nhà ko được đi làm nhưng cũng thấy đã ảnh hưởng đôi chút đền ví mỏng của mình. Đúng là cái kiếp đi làm thuê..............

Voi coi HN

Xe tăng
Chưa bao h thấy con covid nó gần mình đến thế này, khu chung cư chỗ em thiết lập vùng xanh, Phường huy động dân cư tại chỗ lập tổ ra chốt giữ luôn, em cũng đc huy động, huy động 6 nhóm, ngày chia 3 ca, chốt từ sáng sớm đến 12h đêm thời gian còn lại khoá cửa, khách lạ, shipper cấm vào, cư dân không có việc cần thiết không cho ra ngoài, chưa có chốt, mấy ông bà già vẫn thậm thụt đi tập thế dục chui, nhiều nhà vẫn cho khách khứa đến chơi, có chốt đa số cũng ngại ko đi nữa, cái vườn hoa trước khu thỉnh thoảng hội shiper, mấy ông bà già, bọn thanh niên trẻ trâu vẫn tụ tập đàn đúm giờ thấy có chốt cũng giải tán hết.
Thực sự thấy dịch bệnh đã bủa vây quanh rồi, dân cư thấy căng dây lập chốt cũng ý thức và biết sợ hơn. Hy vọng HN giữ đc vượt qua đợt dịch này.

VT Entertainment

Xe buýt
Hiện nay Trái Đất đang bị sốt vì loài người đang tấn công vào từng tế bào của nó, con covid chính là liều thuốc để nó tự cứu chính mình. Vậy cccm xác định là nếu con covid ko cứu được Trái Đất thì nó sẽ phải đổi phương án khác. Thế nên các cụ cũng phải biến đổi để thích nghi ngay...

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lại chủ đề về covit.
Covit nó làm thay đổi cuộc sống của mọi người khá nhiều.
1. Câu chuyện thứ nhất:
Hôm qua đi đường e mới để ý.
Mấy anh choai choai, mấy em sành sứ đi ét hắt vẫn cái kiểu đầu không đội mũ bảo hiểm.
Cá biệt mấy bọn trẻ trâu phóng xe nẹt bô, còi inh ỏi, đánh võng, lạng lách, thậm trí bốc đầu.
Chuyện không có gì để nói tuy nhiên có điểm chung là các thành phần này vẫn biết bịt khẩu trang ra đường.
Công nhận con covit này kinh thật.
2. Câu chuyện thứ hai:
Ngồi nghĩ lại các đợt dịch em có cảm giác như con covit đó càng ngày càng gần mình hơn (khả năng mình bị nhiễm covit).
+ Đợt mới đầu dịch ở Vũ Hán em nghĩ nó cũng bình thường.
+ Rồi sau đó dịch bùng phát ở VN có anh phi công được chữa khỏi cũng vẫn thấy bình thường vì cuộc sống vẫn chưa bị thay đổi gì.
+ Một thời gian dài sau mới có đợt dịch tiếp và đợt dịch đó khu e ở bị phong tỏa (hàng xóm nhà em chưa có ai nhiễm cả mà chỉ vì phong tỏa diện rộng nên nhà em nằm trong đó) => Vẫn cảm thấy bình thường
+ Đợt dịch tiếp theo thì đến lượt KCN em làm việc bị phong tỏa và em phải nghỉ mất hơn tháng, đợt đó KCN bị lây nhiễm nh nên cũng khá lo lắng.
Đợt dịch này nổi lên cái phong trào lan can khi đi hát karaoke vì cái ổ dịch đó liên quan đến mấy em tiếp viên.
Một trong cái quán trong danh sách đó em cũng từng đến đó cách đấy một tháng (Tuy nhiên em không dùng lan can).
Đợt đó cũng lo một phần vì nó trùng vào gần tết âm, lúc đó tất niên của hội nhóm thì nhiều, công ty em phải làm một bản cam kết của tất cả mọi người là không đến những quán hát đó.
+ Đến đợt dịch lần này thì công ty em đã có f2, ngay sát hàng xóm nhà em cũng có f2 cách ly tại nhà, đặc biệt một trường hợp f0 em cũng biết (Tuy nhiên em không tiếp xúc).
Qua mỗi đợt và sâu chuỗi lại thì có lẽ covit đang ngày càng gần chúng ta hơn.
Từ đợt dịch năm ngoái, khu em đã có ca F0 rồi, nên em không bị cảm giác giống cụ.

--Lamborghini--

Xe lăn

--Lamborghini--

Xe lăn
Dịch đợt này lần đầu tiên e bị ảnh hưởng phải ở nhà ko được đi làm nhưng cũng thấy đã ảnh hưởng đôi chút đền ví mỏng của mình. Đúng là cái kiếp đi làm thuê..............
Chủ cũng méo mặt đấy cụ, cũng chả sung sướn gì đâu cụ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Hiện nay Trái Đất đang bị sốt vì loài người đang tấn công vào từng tế bào của nó, con covid chính là liều thuốc để nó tự cứu chính mình. Vậy cccm xác định là nếu con covid ko cứu được Trái Đất thì nó sẽ phải đổi phương án khác. Thế nên các cụ cũng phải biến đổi để thích nghi ngay...
E tưởng nguồn gốc Covit là do con người tạo ra.

Nha Trang@

Xe điện
Đợt dịch này em bị ám ảnh đến độ không dám đi ra ngoài đường luôn. Khi đi chợ theo chỉ thị của UBNDTP 4 ngày một lần dù đã trang bị kỹ về đến nhà vẫn có cảm giác sốt, khó chịu trong người qua ngày hôm sau mới hết. Covid thật sự đứng rất gần bên cạnh rồi.

TNLak

Xe điện
Em chỉ ngại nhất con Delta Plus

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đợt dịch này em bị ám ảnh đến độ không dám đi ra ngoài đường luôn. Khi đi chợ theo chỉ thị của UBNDTP 4 ngày một lần dù đã trang bị kỹ về đến nhà vẫn có cảm giác sốt, khó chịu trong người qua ngày hôm sau mới hết. Covid thật sự đứng rất gần bên cạnh rồi.
Cụ bị hội chứng tự kỷ ám thị rồi, hic :(.

VT Entertainment

Xe buýt
E tưởng nguồn gốc Covit là do con người tạo ra.
:D thực ra do con người hay tự nhiên thì nếu nhìn nhận sự việc theo cách đó nó cũng không khác mấy mà cụ.
Trước nay đã có rất nhiều con khác cũng nguy hiểm ko kém. Nếu con người ko tạo ra con covid này thì e tin là đến 1 thời điểm nào đó sẽ xuất hiện 1 con khác hoặc 1 hình thức khác để trị cơn sốt của Trái Đất thôi...

--Lamborghini--

Xe lăn
:D thực ra do con người hay tự nhiên thì nếu nhìn nhận sự việc theo cách đó nó cũng không khác mấy mà cụ.
Trước nay đã có rất nhiều con khác cũng nguy hiểm ko kém. Nếu con người ko tạo ra con covid này thì e tin là đến 1 thời điểm nào đó sẽ xuất hiện 1 con khác hoặc 1 hình thức khác để trị cơn sốt của Trái Đất thôi...
Vậy thì cứ sướng lúc nào hay lúc đó thôi :)

Parejo_10

Xe điện
Đợt dịch lần thứ 4 này tình hình phức tạp quá. Vợ em có cái tủ lạnh “ Siêu to khổng lồ “ đặt bên cạnh nhà mang hiệu Vinmart giờ tịt nên đang tìm nguồn khác để thay thế. Em thì đang tự an ủi động viên mình đang sống trong thời khắc lịch sử của đất nước trong giai đoạn chiến đấy chống lại giặc Virus. Sau này già bế cháu còn kể cho cháu nghe :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đó là ý kiến của em vì đó là những gì đang diễn ra xung quanh em.
Hiện tại em vẫn đi làm hàng ngày dù cũng khá là phiền khi qua chốt phải khai báo phun khử khuẩn, nhưng yêu cầu thì mình phải tuân theo.
Số ca nhiễm Tỉnh em vẫn chỉ tầm vài người một ngày.
Lương thực thực phẩm vẫn đầy đủ không thiếu và cũng không khó để mua.
Cái em nghĩ là cái khả năng mình bị nhiễm covit ở những sóng dịch lần sau nó cao hơn thôi.
Ngày trước thì vẫn nghĩ xác suất mình bị nhiễm là rất khó.
Cụ ở BN đúng ko nhỉ. BN ổn rồi mà cụ.