[Funland] Câu chuyện thời covit

khuongquynh

Xe máy
Website
sanhmobile.com
chưa bao giờ thấy Covid gần đến thế, em ở tầng 2, tầng 10 có F0 rồi :(

haunt86

Xe tăng
Đợt này em cảm thấy ai cũng có thể là F bất cứ lúc nào vì con này lây nhanh kinh khủng :( . Hôm nay hết hồn tưởng phải ở cơ quan ko được về nhà với vợ con, đến lúc biết kq của người kia mới thở phào nhẹ nhõm :)

Tony_Le

Xe container
Mấy cụ tư vấn sống chung với covid chạy đâu hết rồi??Lên tiếng cho anh em mở rộng tầm mắt đi
SG đã và đang đấy. Quây lại thì không dập được cũng chết đói sớm, tiêm nhiều nhiều rồi sống chung thôi, còn chung thế nào lại là do tuyên truyền.

Tony_Le

Xe container
À cụ có phải là "Cúm mùa" không ạ?
Em chả coi nó là gì, em coi nó là bệnh và không chữa tiệt được thì sống chung không thì chết đói trước. Giống như HIV ấy, đeo bao cao su vào. Cụ ngoài HN thì cứ từ từ, SG họ làm xong cụ rõ thôi, chuyện đang diễn ra hàng ngày.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Hiện nay Trái Đất đang bị sốt vì loài người đang tấn công vào từng tế bào của nó, con covid chính là liều thuốc để nó tự cứu chính mình. Vậy cccm xác định là nếu con covid ko cứu được Trái Đất thì nó sẽ phải đổi phương án khác. Thế nên các cụ cũng phải biến đổi để thích nghi ngay...
Lại muôn kiếp nhân sinh:D

Nguyenhongson26

Xe tăng
Em chả coi nó là gì, em coi nó là bệnh và không chữa tiệt được thì sống chung không thì chết đói trước. Giống như HIV ấy, đeo bao cao su vào. Cụ ngoài HN thì cứ từ từ, SG họ làm xong cụ rõ thôi, chuyện đang diễn ra hàng ngày.
À chuẩn rồi,biết ngay gặp cụ "Cúm mùa" .

Nguyenhongson26

Xe tăng
Tư duy gói gọn trong hai chữ ấy thì thôi đừng tranh luận cụ ạ, cũng không cần phải đâm thọt kiểu trẻ con làm gì.
Thì tất cả các "Tích Phân" lọ chai chỉ gói gọn 2 chữ "Cúm mùa" chứ đòi gì nữa?
Mà cụ đi so sánh HIV với Covid thì em thấy tư duy của cụ cũng xứng đáng được trả lời là "Cúm mùa" vì làm gì còn lời nào để nói nữa.

dz0r0

Xe điện
Lại chủ đề về covit.
Covit nó làm thay đổi cuộc sống của mọi người khá nhiều.
1. Câu chuyện thứ nhất:
Hôm qua đi đường e mới để ý.
Mấy anh choai choai, mấy em sành sứ đi ét hắt vẫn cái kiểu đầu không đội mũ bảo hiểm.
Cá biệt mấy bọn trẻ trâu phóng xe nẹt bô, còi inh ỏi, đánh võng, lạng lách, thậm trí bốc đầu.
Chuyện không có gì để nói tuy nhiên có điểm chung là các thành phần này vẫn biết bịt khẩu trang ra đường.
Công nhận con covit này kinh thật.
2. Câu chuyện thứ hai:
Ngồi nghĩ lại các đợt dịch em có cảm giác như con covit đó càng ngày càng gần mình hơn (khả năng mình bị nhiễm covit).
+ Đợt mới đầu dịch ở Vũ Hán em nghĩ nó cũng bình thường.
+ Rồi sau đó dịch bùng phát ở VN có anh phi công được chữa khỏi cũng vẫn thấy bình thường vì cuộc sống vẫn chưa bị thay đổi gì.
+ Một thời gian dài sau mới có đợt dịch tiếp và đợt dịch đó khu e ở bị phong tỏa (hàng xóm nhà em chưa có ai nhiễm cả mà chỉ vì phong tỏa diện rộng nên nhà em nằm trong đó) => Vẫn cảm thấy bình thường
+ Đợt dịch tiếp theo thì đến lượt KCN em làm việc bị phong tỏa và em phải nghỉ mất hơn tháng, đợt đó KCN bị lây nhiễm nh nên cũng khá lo lắng.
Đợt dịch này nổi lên cái phong trào lan can khi đi hát karaoke vì cái ổ dịch đó liên quan đến mấy em tiếp viên.
Một trong cái quán trong danh sách đó em cũng từng đến đó cách đấy một tháng (Tuy nhiên em không dùng lan can).
Đợt đó cũng lo một phần vì nó trùng vào gần tết âm, lúc đó tất niên của hội nhóm thì nhiều, công ty em phải làm một bản cam kết của tất cả mọi người là không đến những quán hát đó.
+ Đến đợt dịch lần này thì công ty em đã có f2, ngay sát hàng xóm nhà em cũng có f2 cách ly tại nhà, đặc biệt một trường hợp f0 em cũng biết (Tuy nhiên em không tiếp xúc).
Qua mỗi đợt và sâu chuỗi lại thì có lẽ covit đang ngày càng gần chúng ta hơn.
Em nghĩ dần chắc cũng phải xếp nó vào cúm mùa thôi chứ cứ thế này thì nản quá! Virus biến chủng liên tục, sợ là tiêm xong vaccine nó lại sang biến chủng mới. Nói chung em hơi bi quan một chút!

Tony_Le

Xe container
Thì tất cả các "Tích Phân" lọ chai chỉ gói gọn 2 chữ "Cúm mùa" chứ đòi gì nữa?
Mà cụ đi so sánh HIV với Covid thì em thấy tư duy của cụ cũng xứng đáng được trả lời là "Cúm mùa" vì làm gì còn lời nào để nói nữa.
Vâng, chào cụ em đưa cụ vào black list để chúng ta khỏi nhìn thấy nhau

poiuy

Xe cút kít
Cũng phải đến đợt dịch này thì dân mới có mong muốn tiêm vx hơn. Cty em trăm người mà đợt trước phải tầm 1 nửa ko đăng ký tiêm, đến đợt này chỉ còn tầm hơn chục người thôi. Mà lúc này vẫn còn tư tưởng kén chọn vx. Nếu có biến chủng nào sau này ghê gớm hơn nữa thì khéo tư tưởng kén chọn cũng mất tích luôn cũng nên.