[Funland] Câu chuyện xin việc

Thanhtran0106

Xe máy
Cụ cứ từ từ. Trước em cũng làm 8 năm cho một công ty của Nhật. Sau nghỉ đi xin việc vào phòng kỹ thuật một cty sau vài vòng phỏng vấn của trưởng phòng kt và đc làm bài test. Nhưng vẫn không nhận ( một vài cty cũng không nhận ) . Ở nhà mất 02 tháng vợ nuôi chán quá em tính phương án khác thành lập cty riêng. Sau 10 cty hoạt động mấy công ty em xin việc giờ là đối tác của cty em .Thỉnh thoảng vẫn gặp các bạn phỏng vấn mình trước . Cụ xét lại năng lực của mình xem họ không nhận vì lý do gì( Nếu ngày đó họ nhận mình thì chưa chắc đã đc như bây giờ )
Câu chuyện của cụ truyền cảm hứng tích cực nhưng xét thực tế chỉ là số ít thôi
Lý do em trượt chắc phần nhiều là do em apply những công ty khác ngành em từng làm, chỉ có tính chất tương tự về công việc nên họ ưu tiên người có kinh nghiệm ngành họ hơn

halloween142

Xe tải
Mấy ông xây dựng việt nam toàn đòi tuyển siêu nhân giá rẻ. Nào là thi công tốt, hồ sơ tốt, thiết kế tốt, dự toán tốt, làm thầu tốt, tiếng anh giao tiếp được - lương 7 củ. Đến ạ

Thanhtran0106

Xe máy
Mấy ông xây dựng việt nam toàn đòi tuyển siêu nhân giá rẻ. Nào là thi công tốt, hồ sơ tốt, thiết kế tốt, dự toán tốt, làm thầu tốt, tiếng anh giao tiếp được - lương 7 củ. Đến ạ
Em ko làm trong nghề xây dựng nhưng làm thầu thiết bị
Bạc lắm cụ ạ

katebao

Xe hơi
chờ thêm đi cụ, e trc phải 1-2 tháng tìm việc đấy

halloween142

Xe tải
Sinh ra thời này phải chấp nhận thôi cụ. Bên cụ bạc sao bằng bên cầu đường xây dựng bọn em. Nhưng cứ vẫn phải vui vẻ lạc quan thôi. Cuộc sống mà
Bạc lắm cụ ạ

Tu ky

Xe tăng
Chỗ đang làm thì quy trình lủng củng ko học hỏi được gì. Đắn đo ko biết mai nên nộp đơn nghỉ việc nhận chỗ chưa đc như mong muốn ko
Quy trình lủng củng thì mợ tham gia sửa quy trình đi, kêu ca giề!

lexus315

Xe điện
Em đã đi làm 4 năm. Em có kĩ năng làm thầu, theo dõi dự án, support sale, chủ yếu là lĩnh vực thiết bị ạ. Ưu điểm là chịu khó, tiếp thu nhanh, chịu được áp lực cao và tỉ mỉ
Mợ toàn ưu điểm thế này, thì chắc là lỗi do chỗ tuyển rồi!
Mợ ibox em cái cc xem, và mợ định hướng làm cái gì ạ!

Tonic83

Xe tải
Website
www.tonkin-group.com
Cái đỏ đỏ thì 100 ông đều nói về mình như nhau thế nên chả phải ưu điểm =))
đến lúc vào thực tế bảo lội ruộng đo đi thì mặt như khỉ, giục đến 4 5 lần mới chịu đi, đi về mà giầy bóng lộn hỏi kích thước các chiều bảo không nhớ, em cộng tổng. Xin lỗi các chú chứ nói dối sao qua được mắt anh, anh lội ruộng bao năm anh biết chứ haha, cho nghỉ ngay và luôn và tội không thành thật

xét cho cùng đi làm đâu cũng vậy: thật thà, chịu khó, biết lắng nghe, các thứ còn lại có thể dậy. chúc thớt tìm được việc như mong đợi

Em thất nghiệp 3 tháng nay. Ở nhà cơm nước cho vợ, chăm con, buổi chiều mang vợt ra sân quật tennis. Mấy khi thất nghiệp đúng dịp hè 3 bố con lên lịch đi thăm các loại bảo tàng ở Hà Nội. Hiện tại từ đầu tháng đến h nhà e đi đc 4 bảo tàng và 1 vài khu di tích . Kể ra thất nghiệp cũng có cái thú của nó. Đc ở bên các con chơi với chúng nó hiểu chúng nó nhiều hơn kể cũng tốt
Nhưng trước đó cụ cũng phải có kinh tế rồi, chứ nhiều người mà nghỉ là cả nhà chết đói cụ ơi.

topguntt

Xe buýt
Bạn có làm sales được k, làm cho cty của Đức và làm về mảng nội thất nhé. Được thì bạn PM mình

mone

[Tịch thu bằng lái]
Bạc lắm cụ ạ
bạc gì, do mình cả thôi. Người ta có cần mình hay không chứ họ có làm từ thiện đâu. Lúc đi làm ban đầu phải đúng hướng, phải trang bị đủ kỹ năng thì sau này muốn chuyển cũng có nơi nó nhân cho, chứ không thì chỉ làm được 1 chỗ thôi, qua chỗ khác người ta ko cần

Thanhtran0106

Xe máy
bạc gì, do mình cả thôi. Người ta có cần mình hay không chứ họ có làm từ thiện đâu. Lúc đi làm ban đầu phải đúng hướng, phải trang bị đủ kỹ năng thì sau này muốn chuyển cũng có nơi nó nhân cho, chứ không thì chỉ làm được 1 chỗ thôi, qua chỗ khác người ta ko cần
Em có offer rồi cụ
Nhưng làm thầu đêm hôm trách nhiệm lớn lương cũng chỉ max 10 thôi

mone

[Tịch thu bằng lái]
Em có offer rồi cụ
Nhưng làm thầu đêm hôm trách nhiệm lớn lương cũng chỉ max 10 thôi
bạn kiểu như là chuẩn bị hồ sơ thầu, nặng về giấy tờ nhiều nên nó ko trả cao là đúng rồi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Tuỳ ngành cụ ạ
Nhiều ngành vẫn trả hơn
kêu cả về lương bổng 1 là do mợ đàm phán kém, 2 là mợ cũng ko có nhiều lựa chọn nên phải chịu. Kêu ca gì nữa. Ngon thì nghỉ, xem kiếm được chỗ khác khá hơn ko

lum..zzz

Xe điện
Mức lương mong muốn, lái dc xe ko? Và cần sẵn sàng cả tay chân? Đấy là em sẵn sàng làm mọi việc nếu đủ thu nhập và có tương lai là em ok. Người như cụ em ko bt là tnao

Chekmate

Xe điện
Em bắt đầu rải đơn 3 tuần nay. Rải 6, nhận phỏng vấn 5, tạch 2, chờ 2 (vừa phỏng vấn được 1-3 ngày) và 1 offer nhưng lương chưa được như mong muốn (bên Công ty nói nếu làm tốt sẽ tăng, phải chứng minh được năng lực)
Chỗ mong thì chưa thấy gì.
Chỗ đang làm thì quy trình lủng củng ko học hỏi được gì. Đắn đo ko biết mai nên nộp đơn nghỉ việc nhận chỗ chưa đc như mong muốn ko
Em mệt mỏi quá ạ
Mong các cụ cùng cảnh hoặc từng trải vào chia sẻ
P/s: 1 số cụ hỏi em làm gì, skill thế nào ạ
Em có kinh nghiệm 4 năm làm thầu và back office ạ.
Chủ thớt có làm mảng hành chính văn phòng không? nếu có pm mình nhé, bên mình đang tuyển người.

Trần Đoành.

Xe container
Em bắt đầu rải đơn 3 tuần nay. Rải 6, nhận phỏng vấn 5, tạch 2, chờ 2 (vừa phỏng vấn được 1-3 ngày) và 1 offer nhưng lương chưa được như mong muốn (bên Công ty nói nếu làm tốt sẽ tăng, phải chứng minh được năng lực)
Chỗ mong thì chưa thấy gì.
Em mệt mỏi quá ạ
Mong các cụ cùng cảnh hoặc từng trải vào chia sẻ
P/s: 1 số cụ hỏi em làm gì, skill thế nào ạ
Em có kinh nghiệm 4 năm làm thầu và back office ạ.
Mợ thêm vào cv là giao lưu tốt ,ko ngại va chạm, lăn lộn trong công việc.... Thì ổn hơn