Cầu cứu các Bác???

xe.tang

Xe buýt
Chẳng là thằng bạn em hay mượn con Fiat Siena HL của em đi, nó bảo đi ngon nên cũng tìm một chiếc mua đi, nhưng xe nó mua về thì mới phát hiện ra một bệnh như sau:
- khi chạy nhanh thì bình thường.
- khi chạy chậm, thỉnh thoảng đèn báo kim phun màu đỏ hiện lên thì máy nó mất công suất như kiểu thiếu xăng. máy hực hực
Bệnh này xuất hiện sau khi thay lọc xăng một thời gian nên em không biết có liên quan gì đến lọc xăng không nữa?
Có Bác nào bị rồi thì cho em biết với và cách khắc phục như thế nào? chứ bạn em mới mua xe được thời giam mà bị nên nó đang lo...em ở tỉnh lẻ nên không có thợ rành Fiat nhà mình.
Cảm ơn Các Bác quan tâm giúp đỡ!

haanhbinan

Xe điện
Tội nghiệp bạn của cụ, dính vào fiat nên nó mới khổ, em dự là kiểm tra dàn buzi xem thử đi cụ

xe.tang

Xe buýt
Dạ nó lấy xe về là em khuyên nó đi kiểm tra đai cam, bugi, thay loc nhớt, lọc xăng luôn rồi Bác, sau mấy ngày nó mới bị hiện tượng này.

fiac

Xe tải
Bác tháo mobin xe bác gắn qua thử. 90% là hết bệnh.

danca

Xe điện
Dạ nó lấy xe về là em khuyên nó đi kiểm tra đai cam, bugi, thay loc nhớt, lọc xăng luôn rồi Bác, sau mấy ngày nó mới bị hiện tượng này.
cụ cứ yên tâm,rồi xe bạn cụ cũng sẽ ngon như xe cụ và còn có thêm một mớ kinh nghiệm =))

kiavuong

Xe điện
Chẳng là thằng bạn em hay mượn con Fiat Siena HL của em đi, nó bảo đi ngon nên cũng tìm một chiếc mua đi, nhưng xe nó mua về thì mới phát hiện ra một bệnh như sau:
- khi chạy nhanh thì bình thường.
- khi chạy chậm, thỉnh thoảng đèn báo kim phun màu đỏ hiện lên thì máy nó mất công suất như kiểu thiếu xăng. máy hực hực
Bệnh này xuất hiện sau khi thay lọc xăng một thời gian nên em không biết có liên quan gì đến lọc xăng không nữa?
Có Bác nào bị rồi thì cho em biết với và cách khắc phục như thế nào? chứ bạn em mới mua xe được thời giam mà bị nên nó đang lo...em ở tỉnh lẻ nên không có thợ rành Fiat nhà mình.
Cảm ơn Các Bác quan tâm giúp đỡ!
Nhẹ thì cụ chỉ cần thử qua buzi thôi .
Nặng hơn cụ để ý xem có phải xe chạy đường tốc độ chậm lâu mới bị thì có thể do mobin yếu roài cụ ạ. Cái này nếu đúng bị thì lúc máy nguội sẽ không có hiện tượng này , chỉ bị khi máy nóng thôi ạ.

danca

Xe điện
xem lại cảm biến đánh lửa, bù ga không tải hoặc dây phin cao áp !

Chỉnh sửa cuối:

xe.tang

Xe buýt
Em Cập nhật thêm thông tin, bệnh này xuất hiện sau khi vệ sinh bigu và thay mấy cái lọc.
Hôm lễ vừa rồi tụi em đi Buôn Mê Thuộc về, trong đoàn có người theo đạo nên tụi em có ghé lên đồi Đức mẹ Giang Sơn, lên dốc cao dài khoản 1km chỉ đi số 1 thôi lên tới nơi thì không sao nhưng khi đi xuống cũng cài số 1 để gì xe lại thì đèn báo kim phun nhiên liệu lại sáng và máy lại bị hực hực hết rồi bị...khi hết dốc đi nhanh lại 1 đoạn thì hết đi bình thường.
Để mai CN em kêu bạn em đem xe qua kiểm tra các danh mục như các Bác nêu ra thử xem...nhưng qua phân tích của các Bác em cũng nghiêng về nguyên nhân Mobin.
Cảm ơn các Bác đã chia sẽ!

Thich-wagon

Xe buýt
khổ thân bạn cụ, dính vào fiat là nó thế cụ ạ :(

danca

Xe điện
Em Cập nhật thêm thông tin, bệnh này xuất hiện sau khi vệ sinh bigu và thay mấy cái lọc.
Hôm lễ vừa rồi tụi em đi Buôn Mê Thuộc về, trong đoàn có người theo đạo nên tụi em có ghé lên đồi Đức mẹ Giang Sơn, lên dốc cao dài khoản 1km chỉ đi số 1 thôi lên tới nơi thì không sao nhưng khi đi xuống cũng cài số 1 để gì xe lại thì đèn báo kim phun nhiên liệu lại sáng và máy lại bị hực hực hết rồi bị...khi hết dốc đi nhanh lại 1 đoạn thì hết đi bình thường.
Để mai CN em kêu bạn em đem xe qua kiểm tra các danh mục như các Bác nêu ra thử xem...nhưng qua phân tích của các Bác em cũng nghiêng về nguyên nhân Mobin.
Cảm ơn các Bác đã chia sẽ!
chắc không phải mobin ,bệnh này liên quan bơm xăng hoặc lọc xăng,do cụ đi lên dốc hoặc xuống dốc xăng trong bình lưng nên bơm làm việc không ổn định

ninhcd

Xe tăng
chắc không phải mobin ,bệnh này liên quan bơm xăng hoặc lọc xăng,do cụ đi lên dốc hoặc xuống dốc xăng trong bình lưng nên bơm làm việc không ổn định
Đợt nóng vừa rồi xe e đang chạy thì tèo Bơm xăng, nó tèo mà Đèn báo phun nhiên liệu ko sáng.
Bệnh xe cụ chủ e cũng dự là Mobin kém hoặc kim phu có vấn đề, do vậy khi đi trong điều kiện máy phải hoạt động cao (như leo đèo, đi chậm) thì nó ko ổn định dẫn đến báo đèn. Cụ thay thử Mobin từ xe cụ sang rồi chạy thử là bít ngay mà.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em không biết, ủn hộ bác....
Kụ comment ở mấy thớt đều thống nhất một kiểu nhỉ !
Mà kụ chủ đừng nghe tư vấn linh tinh trên này, chín người mười ý, nghe theo thì có mà thay cả xe! Phải có đồ mới thử để loại trừ thôi! Nếu ko là tiền mất tật mang đấy! Kể cả năm bảy chục củ vào cũng chả hết bệnh đâu!