[Funland] Câu Lạc Bộ OFIT – Hội Thảo Hàng Tuần Về CNTT Cho Ofers, Bởi Ofers!

Maybach Tàu

Xe container
Chiều nay hội thảo là vẫn thớt bên kia hay thớt mới nhỉ? ai vote em từ thớt kia phát, mỗi lần tìm mất công quá. Chạy qua đường vote nhanh hơn:D

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Nếu các cụ đi đến cùng về lý luận thì em nghĩ chỉ có cách vác súng ra nói chuyện mới mong dứt điểm. Em nghĩ các cụ cho lời khuyên kiểu 70/30 là được rồi.VD: Nếu đôí tượng là khoai tây ngồi ở bển mà vào web của cụ thì nên dùng Tây hay Ta, lý do (cũng chỉ cần tư duy 70/30 thôi ạ) Nếu tên miền dot com, dot org, dot info, dot net...(miễn không phải dot VN) nhưng đối tượng khách hàng chính lại là từ VN chui vào xem thì có cần hót khoai Tây không? vì sao là được rồi. Cụ thể nhà cap8 đang dùng thằng nào thía?

Thế lượng truy cập của nhà Voi 1 ngày/giờ bao nhiêu người thía? và cuối cùng là đang dùng dv của khoai tây thì hết bao xiền/năm?

Ngày xưa em nhớ các chú giới thiệu dich vụ, lúc nào cũng vác quả Meta-Tag ra để em đưa anh lên đỉnh:))

Đang thắc mắc thằng Việt Báo, cách đây 2 năm, cứ search cái gì thì nó cũng đứng đâu luôn, nhưng gần đây lại không thấy. Mr Cap8 vén mây mù phát

Cá nhân em ngoài diễn đàn và báo mạng ra thì các trang web cảm giác như nhau. Nhiều trang thiết kế đẹp, thong tin cũng tạm được, nhưng quả thực vào 1 lần (có bookmark nó luôn) những sau đó gần như là không vào lại. Kể ra mấy trang hót như enbac, vât giá em thấy cũng lọa loạn sao ý.
Tạm thế đã, chiều hỏi tiếp:D
Các cụ lưu ý là host trong nước bao giờ tốc độ truy nhập từ trong nước cũng nhanh hơn. Cái này là cơ chế mạng backbone đã được các nhà mạng thiết lập cách đây khoảng 5 hay 6 năm gì đó giữa các ISP trong nước.

imaXeo

Xe tải
Giám đốc Marketing đi vắng, topic xìu quá

luot_song

Xe điện
Các cụ lưu ý là host trong nước bao giờ tốc độ truy nhập từ trong nước cũng nhanh hơn. Cái này là cơ chế mạng backbone đã được các nhà mạng thiết lập cách đây khoảng 5 hay 6 năm gì đó giữa các ISP trong nước.
Các cụ kiểm tra băng thông ra nước ngoài được mấy trăm gigabyte thì rõ nguyên nhân
Trả lời cụ gì đó thì cái tên miền thì tùy cụ quan trọng là cái tên miền quốc tế khi bị mất hoặc tranh chấp là mệt và rắc rối hơn tên miền qg như .vn
còn hosting thì khách hàng ở đâu nhiều thì đặt hosting ở đó

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Nhà cháu mới dự một ný do, càng ngẫm càn thấy có ný: "Hôm qua Hà lội, ngập nước" đương nhiên hôm ni cụ Voiz bận không đi được nên hoãn sang tuần. Các cụ thấy dư nào?!
Cụ dự chuẩn đấy. Cụ VV cụ ấy đang bận cứu mấy em bị chết đuối nên xin các cụ khác hoãn. Chúc cụ ấy phục vụ mấy em chết đuối được thuận lợi.

catpv

Xe điện
Internet VN nó đểu thế đấy mấy cụ à. Vào giờ cao điểm thì gói to nhất cũng chỉ nhanh hơn gói thấp nhất có 1 tý thôi. Cho nên cụ nào cần băng thông ra nước ngoài lớn thì chịu khó dùng giải pháp cân bằng tải, gộp nhiều đường dung lượng thấp lại còn nhanh hơn chán đường dung lượng cao, mà lại KT. Rồi còn triển khai được nhiều món quản lý hay ho trên cái nền tảng đó.

wall

Xe tăng
Internet VN nó đểu thế đấy mấy cụ à. Vào giờ cao điểm thì gói to nhất cũng chỉ nhanh hơn gói thấp nhất có 1 tý thôi. Cho nên cụ nào cần băng thông ra nước ngoài lớn thì chịu khó dùng giải pháp cân bằng tải, gộp nhiều đường dung lượng thấp lại còn nhanh hơn chán đường dung lượng cao, mà lại KT. Rồi còn triển khai được nhiều món quản lý hay ho trên cái nền tảng đó.
Internet Load Balancing thì phải chọn 2 cái cùng tốc độ, chứ mà chênh lệch nhau tốc độ lại hay bị chậm theo cái thằng chậm. Ví dụ 1 đường 10MB và 1 đường 1MB thì thường phập phù lắm :D Lúc đấy chỉ chọn kiểu active-standby để thằng to chết thằng nhỏ "dùng tạm" thôi ;)

thodia_phanmem

Đi bộ
Diễn đàn này hay quá. Còn thời gian đăng ký thế không các bác?. Em chuyên làm về mảng phần mềm bản quyền cho doanh nghiệp.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
thodia_phanmem nói:
Diễn đàn này hay quá. Còn thời gian đăng ký thế không các bác?. Em chuyên làm về mảng phần mềm bản quyền cho doanh nghiệp.
kính mời bác đăng ký

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Welcome bác tới với ô fit, em đã nhận được đăng ký của bác và đã chuyển lên ban điều hành, bác làm theo các hướng dẫn của cụ chimbaobao nhé, à, mail bác bị lỗi chút, bác kiểm tra lại nhé.

Website
www.otofun.net
Welcome bác tới với ô fit, em đã nhận được đăng ký của bác và đã chuyển lên ban điều hành, bác làm theo các hướng dẫn của cụ chimbaobao nhé, à, mail bác bị lỗi chút, bác kiểm tra lại nhé.
Em báo cáo đã nhận được email chuẩn, đã gửi công văn, đã nhận được xèng trách nhiệm và đã add cụ thodia-sốp gòe vào nhóm ạ:))

thodia_phanmem

Đi bộ
Em báo cáo đã nhận được email chuẩn, đã gửi công văn, đã nhận được xèng trách nhiệm và đã add cụ thodia-sốp gòe vào nhóm ạ:))
Em rất vui khi được sinh hoạt cùng các bác. Em làm nghành IT nhưng em ít tham gia forum lắm, chỉ thích gặp mặt thôi. Thế cứ chuẩn bị đến ngày là các bác báo qua email cá nhân?. Các bác thông cảm giúp em nhé, em lười đọc forum lắm :)). Các bác trả lời giúp em

catpv

Xe điện
Cụ Căp vẫn chưa về nên tạm thời Of online vậy các cụ nhé. Sang tuần sẽ có một buổi of hoành tráng luôn bù cho 2 tuần cụ Cap8 đi vắng không Of được.

Maybach Tàu

Xe container
Tuần thứ 3 mà không hội thảo ta bầu lại GD Marketing các cụ nhề. Bao nhiêu dự án của cháu đình trệ:D

Julie

Xe tăng

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
EM vừa môi giới một nữ lãnh đạo công ty Luật vào OFIT, kính đề nghị các quan chức giải quyết