Cầu phù đổng có được vượt???????????

Lái xe quê

Xe buýt
Cái này vẫn mập mờ. Không có khái niệm vượt khi đã phân làn, đó là OF tranh luận được về lý, miễn là chuyển làn có xinhan và đảm bảo khoảng cách an toàn, không quá tốc độ. Nhưng từ ngữ trong Luật nó thế thì cũng khó giải thích vì là trên cầu (chả cần biết cầu rộng càu hẹp gì).

ltgbau

Xe tăng
Cái này vẫn mập mờ. Không có khái niệm vượt khi đã phân làn, đó là OF tranh luận được về lý, miễn là chuyển làn có xinhan và đảm bảo khoảng cách an toàn, không quá tốc độ. Nhưng từ ngữ trong Luật nó thế thì cũng khó giải thích vì là trên cầu (chả cần biết cầu rộng càu hẹp gì).
Thực ra giờ vẫn cãi tốt thôi, nhưng cụ yên tâm là sang năm sau điều này được quy định rõ ràng hơn trong nghị định 171 đường có nhiều làn xe thì xe chạy nhanh hơn cứ vô tư mà "vượt", kể cả "vượt phải" không sợ bị tóm :D

Lê Đại

Xe tải
Đã gọi là cầu thì cấm hết cụ nhé :)
Theo Luật thì đúng là đã trên cầu thì nghiêm cấm vượt, dừng đỗ :D
Hình như có cấm chuyển là trên cầu. Em ko chắc vụ này lắm.
đi cầu thì ko được vượt đâu cụ à

Thưa các cụ em cũng chỉ vào hóng thôi nhưng máu cũng làm cái CM.
Nếu như các cụ nói trên thì tất cả trên cầu không kể 2 làn hay nhiều làn đều phải kẻ vạch liền hết, còn nếu đã kẻ vạch đứt thì phải cho chuyển làn và vượt lên.
Nếu các cụ đọc luật đúng thì chắc mấy anh vẽ vạch vớ vẫn. vì em đi đường qua cầu trừ trường hợp cầu hẹp hoặc cầu chỉ có 2 làn ngược chiều thì có vạch liền, còn lại vạch đứt cả.
Nhưng dù sao đi nữa xxx VN cứ lợi dụng sơ hở để kiếm chác, nên các bác cứ bình tĩnh mà chiến, chẳng đi đâu phải vội cả.
Còn Cụ chủ là Tài Xe Tải thì kiểu gì chẳng phải mất tiền, vì nó hỏi đủ các kiều chưa tính đến chuyện mở thùng ra kiểm tra hàng, hóa đơn chứng từ, lúc đó còn nhiều chuyện nữa.

Ericsson337

Xe buýt
Em khang dinh la xxx bat cu la dung 100% vi lan ngoai cung la lan danh cho xe <9cho va la lan de vuot nhau. Chinh vi vay cu di xe tai ma di vao lan day o tren cau la sai roi va loi vuot tren cau la dung (Vi cam vuot tren cau) con xe <9c thi duoc di ca 2 lan. Nen neu cac cu di xe <9c thi di thoai mai

exciter36338

Xe đạp
Phố côc, Dĩnh trì, TP bắc giang, Bắc giang.
Website
www.facebook.com
Em khang dinh la xxx bat cu la dung 100% vi lan ngoai cung la lan danh cho xe <9cho va la lan de vuot nhau. Chinh vi vay cu di xe tai ma di vao lan day o tren cau la sai roi va loi vuot tren cau la dung (Vi cam vuot tren cau) con xe <9c thi duoc di ca 2 lan. Nen neu cac cu di xe <9c thi di thoai mai
Cái chiều từ BGiang xuống Hn thì lại là vạch liền ko vượt thì đã đành rồi, nhưng chiều HN - LS thì vạch đứt. thì phải được vượt chứ. Nếu mà e sai thật thì không baoh có chuyện XXX nhận 100k như mọi khi đâu. vì cái lỗi này ko hề nhẹ 1 tí nào cả. phạt 1500k treo bằng 30 ngày>

honghn

Xe máy
cầu không được vượt khi trên cầu chỉ có hai làn đường một cho cùng chiều và một cho chiều ngược lại hay vạch liền ở giữa hay là khi trước cầu có biển cấm vượt . Được vượt khi cùng chiều đường có từ hai làn đường trở lên và không có vạch liền biển cấm đi đúng làn quy định cho mỗi loại xe các cụ cứ thế mà đi
chỉ sợ tiền không nhiều vượt sai mà có BÁC nhất quyết sẽ được đi

Ericsson337

Xe buýt
Cái chiều từ BGiang xuống Hn thì lại là vạch liền ko vượt thì đã đành rồi, nhưng chiều HN - LS thì vạch đứt. thì phải được vượt chứ. Nếu mà e sai thật thì không baoh có chuyện XXX nhận 100k như mọi khi đâu. vì cái lỗi này ko hề nhẹ 1 tí nào cả. phạt 1500k treo bằng 30 ngày>
Bác này về kiểm tra lại luật đi nhé! vi xxx thường vợt xe tải để nhận 100k - 200k thôi vì biết là lái xe thuê là chính nên xxx thương cụ mà

congtuan89hp

Xe tải
Bác này về kiểm tra lại luật đi nhé! vi xxx thường vợt xe tải để nhận 100k - 200k thôi vì biết là lái xe thuê là chính nên xxx thương cụ mà
Cụ mới phải xem lại luật ấy. Của cụ đây, cầu hẹp 1 làn xe nhé!
Điều 14, luật giao thông đường bộ quy định về việc vượt xe:

1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.

2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.

3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:

a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;

b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;

c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.

5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;

b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e)Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Cụ đọc kĩ để nắm được luật đi rồi hãy khẳng định chắc như đinh đóng cột như vậy.
Trên cầu có nhiều làn xe, k có biển phân làn, k có biển cấm vượt, vạch kẻ đường là nét đứt thì có thể chuyển hướng và đi qua xe đi chậm là chuyện thường ở huyện nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Psycho

Xe tải
Chào các bác. Hnay e đi HN chở hàng về bắc giang thì đến cầu Phù đổng gặp mấy bác xe Công đi như bò ra đường thì e bật xi nhan chuyển sang làn xe con. Xuống đến chân cầu thì bị xxx vẫy vào.

XXX già: BIết lỗi j chưa cháu?
E : Chưa, Lỗi gì vậy chú?
XXX già: Cháu vượt trên cầu.
e: Sao lại vượt trên cầu ạ. ở đây là đường 1 chiều làm gì có biển cấm vượt, và vạch này cũng là vạch đứt mà.
XXX già: 5 trường hợp ko đc vươt " vượt trên cầu......."
E: 2 làn đường như thế này thì xe con nó đi như thế kia thì cũng gọi là vượt hả chú. nếu như thế thì cầu thanh trì cũng ko được vượt sao?
XXX già: Tí nữa tôi bắt hết.
Xong rồi xxx ra soi lỗi xe e. XL các bác là xe tải bọn e cứ có hàng là dính chưởng rồi. nói j đến cân xe, rồi bảo là "xe mày lắp lốp to"
Loanh quanh 1 lúc rồi e đưa cho 1 ít uống nước như mọi khi.

Vậy các bác cho e ý kiến về cái vụ vượt trên cầu cái? vì e nghĩ vượt trên cầu thì chỉ dành cho đường 2 chiều thôi chứ nhỉ?
Trên cầu là đi theo phần đường là ok. Cứ đúng phần đường và tốc độ thì vượt làn đường bên cạnh cũng chẳng sao. Cụ hiền thế.

z0z0z0

Xe điện
Đã gọi là cầu thì cấm hết cụ nhé :)
Thế thì đoạn vành đai 3 đoạn từ Pháp Vân đến Mai Dịch cấm vượt hết hở cụ, đúng thế thì em ngày nào cugnx phạm lỗi cụ ợ :))

pnew

Xe điện
Cụ mới phải xem lại luật ấy. Của cụ đây, cầu hẹp 1 làn xe nhé!
Điều 14, luật giao thông đường bộ quy định về việc vượt xe:

1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.

2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.

3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:

a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;

b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;

c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.

5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;

b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e)Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Cụ đọc kĩ để nắm được luật đi rồi hãy khẳng định chắc như đinh đóng cột như vậy.
Trên cầu có nhiều làn xe, k có biển phân làn, k có biển cấm vượt, vạch kẻ đường là nét đứt thì có thể chuyển hướng và đi qua xe đi chậm là chuyện thường ở huyện nhé!
Chuẩn. Thank cụ

manh8900

Xe hơi
Theo Luật thì đúng là đã trên cầu thì nghiêm cấm vượt, dừng đỗ :D
Cụ chưa hiểu rồi, theo luật là không được vượt trên cầu hẹp 1 làn xe, cầu phù đổng 2 làn xe có vạch kẻ làn thì xe nào đi làn đó, không thể gọi là vượt được :) Chúc cụ lái xe an toàn !

phuckoracell

Xe hơi
các bậc tiền bối cho e hỏi ngu tí là khi thằng trước mặt nó đi chậm mà đèn còi các kiểu nó không cho vượt thì mình làm thế nào ạ(tất nhiên là xe biển trắng ạ)?

congtuan89hp

Xe tải
các bậc tiền bối cho e hỏi ngu tí là khi thằng trước mặt nó đi chậm mà đèn còi các kiểu nó không cho vượt thì mình làm thế nào ạ(tất nhiên là xe biển trắng ạ)?
Đường nhiều làn, vạch kẻ là vạch đứt thì cụ cứ chuyển sang làn còn lại rồi vọt thôi. Còn đường mà chỉ có 1 làn cho 1 chiều lưu thông thì chịu khó bám mít nó, đến chỗ vạch đứt, đường thẳng, k có biển cấm vượt thì vượt qua rồi đá vào mồm nó 1 cái cho nó nhớ ^^

WHITE TIGER

Xe container
Chào các bác. Hnay e đi HN chở hàng về bắc giang thì đến cầu Phù đổng gặp mấy bác xe Công đi như bò ra đường thì e bật xi nhan chuyển sang làn xe con. Xuống đến chân cầu thì bị xxx vẫy vào.

XXX già: BIết lỗi j chưa cháu?
E : Chưa, Lỗi gì vậy chú?
XXX già: Cháu vượt trên cầu.
e: Sao lại vượt trên cầu ạ. ở đây là đường 1 chiều làm gì có biển cấm vượt, và vạch này cũng là vạch đứt mà.
XXX già: 5 trường hợp ko đc vươt " vượt trên cầu......."
E: 2 làn đường như thế này thì xe con nó đi như thế kia thì cũng gọi là vượt hả chú. nếu như thế thì cầu thanh trì cũng ko được vượt sao?
XXX già: Tí nữa tôi bắt hết.
Xong rồi xxx ra soi lỗi xe e. XL các bác là xe tải bọn e cứ có hàng là dính chưởng rồi. nói j đến cân xe, rồi bảo là "xe mày lắp lốp to"
Loanh quanh 1 lúc rồi e đưa cho 1 ít uống nước như mọi khi.

Vậy các bác cho e ý kiến về cái vụ vượt trên cầu cái? vì e nghĩ vượt trên cầu thì chỉ dành cho đường 2 chiều thôi chứ nhỉ?
Cấm vượt trên cầu cụ ạ,bây giờ em cũng cảnh giác lắm,có vượt thì vượt trước khi lên cầu.Còn lên cầu là không vượt

everest_mblack

Xe tăng
Chuyển làn rồi đi qua rồi về lại làn thì sao gọi là vượt được các cụ?
Thế tự nhiên sao kụ lại chuyển làn?
Trên cầu mà kụ chủ chuyển sang làn xe con để vượt còn có thể khuyến mại thêm cả lỗi sai làn đấy ạh!
Tết nhất các kụ muốn nhanh thì cứ từ từ thôi ah!

pnew

Xe điện
Cấm vượt trên cầu cụ ạ,bây giờ em cũng cảnh giác lắm,có vượt thì vượt trước khi lên cầu.Còn lên cầu là không vượt
Tại sao cụ lại bớt từ HẸP đi thế. Cầu Phù Đổng một chiieuf có ít nhất 2 làn xe có được gọi là cầu Hẹp không?

dieucay688

Xe buýt
Chỗ này xxx hay bắt xe con đi lấn vạch ra làn trái sát mép cầu. Vì làn này rất to đủ xe chạy nhưng kẻ vạch liền. Nếu xe con mà vượt xe tải thì không sao, nhưng lấn vạch thì bắt hết. Xxx đứng dưới dốc soi xe đi từ giữa cầu xuống và tóm. Em đi qua đây cứ 80 em quất và đúng làn xxx chả làm gì được
Đoạn này e hay đi qua, thấy xxx đứng ngay dưới chân cầu, xe con mà đi vào cái làn sát dải phân cách trên cầu thì cứ xác định xuống là ăn đòn, vạch liền mà. E cũng chả hiểu cái vạch với lại càn làn đó đẻ ra để làm j, trong khi nó làm cho cầu bị hẹp đi 1 làn, hay là để cho ae đỡ quệt vào thành cầu nhể?=)). E thấy xxx túm nhiều nhất là xe tải, chả hiểu lỗi lầm j luôn. Nhưng trừong hợp của cụ chỉ là chuyển làn thôi chứ nhể?trên đó ko hề có biển phân làn, vạch ở giữa là nét đứt nên cụ có quyền chuyển làn mà, xxx thấy cụ xe tải nên cứ choén thôi:P
Cái vạch liền sát mép bên trái tuy là vạch liền nhưng là vạch hướng đi cụ ạ, giống như trong tp có vạch liền sát vỉa hè bên phải ý, cụ đè lên vạch đó thoải mái nhá. Còn xxx hay bắt ở đây là vượt nhau trên cùng một làn đường (tất nhiên phạm lỗi vượt trên cầu)và có thể cả chuyển là không ra tín hiệu.

Chỉnh sửa cuối: