[Thảo luận] Cầu Thăng Long, em bị bắn tốc độ bằng mồm???

longvu

Xe tăng

McLaren-01

Xe buýt
Giọng Cụ chủ dõng dạc quá cơ - em thích Cụ rồi đấy ợ!

crazy_stupid78

Xe tải
Chuyện là như này, các cụ ạ. Sáng Chủ nhật vừa rồi em có việc phải đi từ Sóc Sơn về Hà Nội nên phải leo qua cái cầu Thăng Long. Các cụ biết rồi đấy, cái mặt cầu thì như cái mặt giặc nên em chả dám đi nhanh, và cũng bởi vì trong xe còn chở 2 con chó con nên em cũng chẳng dám phóng nhanh, phanh gấp, lạng lách để nó không bị say xe. Ke ke.

Đang bon bon xuống chân cầu phía đầu Hà Nội thì 1 chú áo vàng phi ra chỉ cạp nong vào đầu xe. Tự ngẫm lại thấy mình không phạm lỗi gì nên em cũng bình tĩnh xi nhan, tấp xe vào lề.

Mở cửa bước xuống, tay sờ túi quần sau để kiểm tra ví xem có còn ở đúng vị trí hay không. Cái này là để chắc chắn là có đủ giấy tờ chứ không phải có ý định nhờ Bác đâu nhé :P

Sau đây là đoạn đối thoại của em với XXXs ( s là số nhiều trong tiếng Ing lích đấy. Ke ke)

xxx1, chào: Anh cho kiểm tra giấy tờ
FJ: Chào anh, anh cho hỏi tôi bị lỗi gì.
xxx1: Anh chạy quá tốc độ, lỗi 55/50

Ờh hờ. Trên cầu em phải đi lò dò nên kịch khung cũng chỉ 52 chứ đừng nói đến sát con số 55 như “máy bắn tốc độ” của mấy bác công quyền bảo.

Biết thế nên em nhã nhặn: Anh cho xem hình ảnh
xxx1: Anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ.
FJ: Không, anh cứ nói lỗi trước đi. Còn lỗi quá tốc độ thì tôi không công nhận, trừ khi anh cho tôi xem hình ảnh.
xxx1: Blo,..bla… Hình ảnh ở trên kia, lúc làm biên bản, nộp phạt thì có hình ảnh đính kèm luôn.
FJ: Không, theo quy định, các anh phải cho tôi xem hình ảnh khi có yêu cầu trước khi lập biên bản nhé. Đề nghị anh cho tôi xem hình ảnh tôi vi phạm.
xxx1 chỉ tay vu vơ ra ngoài đường: Ở trên kia kìa.
FJ: Vậy tôi và anh cùng quay lại đó.

Chú xxx1 này hơi lảng ra chút, chưa biết đối đáp sao thì xxx2 phi ngay vào: Anh còn phạm lỗi vượt phải nữa đấy.

FJ, hơi cay mũi, nhưng vẫn rất bình tĩnh, nhẹ nhàng: Anh cho hỏi, làn đường bên trong này tôi có được đi không?
xxx1: Có
FJ: Tôi có vượt quá tốc độ không mà bảo tôi vượt phải?!!!
xxx1: Cái đó chưa rõ ràng.
FJ: Chưa rõ ràng thì sao lại bảo tôi vượt phải?
xxx2 nghe đến đây liền lỉnh mất.
xxx1: Anh yêu cầu hình ảnh như thế này thì gây khó khăn cho chúng tôi quá.
FJ: Tôi không gây khó khăn, tôi chỉ cần các anh làm đúng quy trình. Nếu anh cần, tôi cho anh xem cái thông tư hướng dẫn ngay đây. Còn các anh thấy khó thì các anh yêu cầu sửa luật đi.
Vừa nói em vừa quay vào xe định lấy tài liệu luôn.

xxx1 vừa lầm bẩm vừa đi vào phía chốt; Gây khó khăn cho nhau quá.

Em cũng vào theo, thấy chú này đứng bấm đt mấy cái như vẻ gọi điện rồi lại thôi. Lúc này xxx3, tay cầm xập biên bản lao vào hát bài cũ: Anh cho kiểm tra giấy tờ!
FJ cũng lại hát lại bài cũ như với xxx1: Tôi bị lỗi gì mà yêu cầu kiểm tra tôi.

xxx3 có vẻ khá hăng và dọa nạt. Em cũng hơi nổi máu lên nên sẵng giọng luôn với xxx3 này: Anh hay là anh kia đang làm việc với tôi đây?
xxx3: Tôi đang nói chuyện với anh.
FJ: Vậy thì anh chưa chào tôi theo quy định.
xxx3 lẩm bẩm: Đòi ai cũng phải chào ông?!.
FJ: Nếu anh muốn làm việc với tôi, anh phải chào tôi, còn không, tôi sẽ làm việc tiếp với anh này (chỉ tay vào xxx1)
xx3: Anh này (xxx1) đã chào anh rồi
FJ: Đúng, anh này đã chào tôi, nhưng anh thì không phải là anh này.
xxx3, lẩn ra: Gọi xe cẩu về đồn.
FJ: Vâng, mời anh.

xxx1 từ nãy đến giờ đứng ngó nghiêng, miệng có vẻ hơi tủm tỉm thì phải liền chen ngang: Thôi, anh em có gì bỏ qua. Anh đi đi.

FJ: Anh bắt sai tôi, tôi yêu cầu các anh phải xin lỗi, còn không, tôi sẽ còn đứng đây lâu đấy. Ke ke. Em dọa tí, mà lúc đó cũng có ý định làm thật :D
xxx1: Thì đấy là trên bộ đàm họ báo thế. Thôi, anh đi đi.
FJ: Nếu bộ đàm báo sai, tôi yêu cầu họ phải xin lỗi tôi, qua bộ đàm cũng được. Tôi nói luôn là tôi đang phải chở chó nên đi rất cẩn thận nhá, chưa chắc đã vượt lên được 50 (km/h) đâu.
xxx1: Thôi, anh vội chở chó thì cứ xin anh em 1 câu rồi đi…
FJ cắt ngang: Sao tôi lại phải xin? Có lỗi thì tôi xin chịu phạt. Vả lại anh lại nhầm, vì chở chó nên tôi phải đi rất từ từ, không thể vội được.
xxx1 khoác vai: Thôi, anh đi đi. Mà anh nói nhỏ thôi (nhắc lại cái này 2 lần). Quả thực lúc này em cũng hơi to mồm thật.
FJ: Tôi nói đủ nghe thì thôi. Giờ còn lỗi vượt phải thì sao đây?
xxx1: Thôi, anh đi đi, coi như không có.
FJ: Không phải coi như, mà là không có. Tôi yêu cầu cái cậu vừa nói tôi vượt phải ra xin lỗi tôi vì nói lỗi mà tôi không vi phạm. Đề nghị anh cho biết cậu đó tên là gì?
xxx1 (chỉ tay ra xxx2 đang đứng quay lưng về phía em, vẻ như đang chăm chú nhìn xe vi phạm): Cậu í tên Bình, thôi, anh bỏ qua. Anh đi đi.

Hè hè. Quả này em bị dãi nắng mất tầm 15 phút nên cũng bực mình tẹo, với lại đứng đây lâu thì cũng chả giải quyết được gì nên bỏ lên xe định đi.
Lúc này xxx3 lại phi ra: Riêng xe này nếu không có giấy tờ thì không cho đi, đưa về đồn.
Em đang định phi xuống để chiến đấu tiếp thì xxx1 lại nhã nhặn: Thôi, anh đi đi.

“Rầm”, em không cần lịch sự gì nữa cả, lên xe đóng cửa đi luôn. Tự nhiên lại mất 15 phút phơi nắng, mỏi mồm.

Kinh nghiệm rút ra của em sau vụ này là:
- Luôn tuân thủ đúng luật, biển báo.
- Nếu biết mình đúng thì không việc gì phải sợ. Nếu mình đúng thì họ không có bằng chứng mình vi phạm.
- Hiểu luật để biết đúng sai và tự bảo vệ mình
- Lên OF nhiều nhiều để xem kinh nghiệm của những cụ khác :D

P/S: Lúc đó điện thoại em đang sạc pin, lúc xuống lại quên mất nên không có file audio hầu các cụ nên đành tả lại bằng mồm vậy. Mong các cụ thông cảm.
Cụ đúng nên nói năng rất chuấn nghe sướng cả lỗ nhĩ cho bọn xxx mất dạy khỏi làm liều đừng tưởng ai no cũng bắt nạt được. E vừa Vodka cụ rùi nhớ!

BonBonTT

Xe điện
Vodka cụ rồi nhá. Luôn luôn đúng luật, luôn luôn bình tĩnh

sun10

Xe buýt
Em để ý có 1 sự trùng hợp cực kỳ ngẫu nhiên một cách cố ý là đúng lúc cần ghi âm thì 1 là điện thoại hết pin hay bấm nhầm vào nút xoá, hay 1 lý do củ chuối nào đó để cái file audio nó ko tồn tại được :)

FujiS5200

Xe điện
Em để ý có 1 sự trùng hợp cực kỳ ngẫu nhiên một cách cố ý là đúng lúc cần ghi âm thì 1 là điện thoại hết pin hay bấm nhầm vào nút xoá, hay 1 lý do củ chuối nào đó để cái file audio nó ko tồn tại được :)
Thưa cụ. Trong lúc nước sôi, lửa bóng thì điều quan tâm đầu tiên là phải "chiến đấu" với xxx xem ai sai, ai đúng chứ không phải ưu tiên hàng đầu là để có cái post lên OF đâu. Thế nên cụ cũng đừng ngạc nhiên khi có nhiều sự trùng hợp đến vậy.

Matiz2005

Xe máy
Em mà là xxx em nghi ngờ bác "trộm chó"

mấy ông xxx này non và xanh quá, Em mà là xxx em nghi ngờ bác "trộm chó" lúc đó chỉ có trời mới chứng minh được thôi

laobeo

Xe hơi
theo em dự rằng cầu thăng long mà bắn tốc độ làm rầm rộ lắm có báo chí đi cùng đó các cụ,còn bản thân trên cầu có camera về trung tâm VOV đấy các cụ

BánhLái

Xe tải
vodka cụ chủ thớt..:D

trunggthn

Xe hơi
Vodka cụ. Em trước cũng mấy lần cãi nhau voi dog rồi. Tuy nhiên mình cứ tuân thủ luật thì bọn nó chả làm dc gì mình cả.

wagon2005

Xe tăng
mời cụ ly

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là như này, các cụ ạ. Sáng Chủ nhật vừa rồi em có việc phải đi từ Sóc Sơn về Hà Nội nên phải leo qua cái cầu Thăng Long. Các cụ biết rồi đấy, cái mặt cầu thì như cái mặt giặc nên em chả dám đi nhanh, và cũng bởi vì trong xe còn chở 2 con chó con nên em cũng chẳng dám phóng nhanh, phanh gấp, lạng lách để nó không bị say xe. Ke ke.

Đang bon bon xuống chân cầu phía đầu Hà Nội thì 1 chú áo vàng phi ra chỉ cạp nong vào đầu xe. Tự ngẫm lại thấy mình không phạm lỗi gì nên em cũng bình tĩnh xi nhan, tấp xe vào lề.

Mở cửa bước xuống, tay sờ túi quần sau để kiểm tra ví xem có còn ở đúng vị trí hay không. Cái này là để chắc chắn là có đủ giấy tờ chứ không phải có ý định nhờ Bác đâu nhé :P

Sau đây là đoạn đối thoại của em với XXXs ( s là số nhiều trong tiếng Ing lích đấy. Ke ke)

xxx1, chào: Anh cho kiểm tra giấy tờ
FJ: Chào anh, anh cho hỏi tôi bị lỗi gì.
xxx1: Anh chạy quá tốc độ, lỗi 55/50

Ờh hờ. Trên cầu em phải đi lò dò nên kịch khung cũng chỉ 52 chứ đừng nói đến sát con số 55 như “máy bắn tốc độ” của mấy bác công quyền bảo.

Biết thế nên em nhã nhặn: Anh cho xem hình ảnh
xxx1: Anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ.
FJ: Không, anh cứ nói lỗi trước đi. Còn lỗi quá tốc độ thì tôi không công nhận, trừ khi anh cho tôi xem hình ảnh.
xxx1: Blo,..bla… Hình ảnh ở trên kia, lúc làm biên bản, nộp phạt thì có hình ảnh đính kèm luôn.
FJ: Không, theo quy định, các anh phải cho tôi xem hình ảnh khi có yêu cầu trước khi lập biên bản nhé. Đề nghị anh cho tôi xem hình ảnh tôi vi phạm.
xxx1 chỉ tay vu vơ ra ngoài đường: Ở trên kia kìa.
FJ: Vậy tôi và anh cùng quay lại đó.

Chú xxx1 này hơi lảng ra chút, chưa biết đối đáp sao thì xxx2 phi ngay vào: Anh còn phạm lỗi vượt phải nữa đấy.

FJ, hơi cay mũi, nhưng vẫn rất bình tĩnh, nhẹ nhàng: Anh cho hỏi, làn đường bên trong này tôi có được đi không?
xxx1: Có
FJ: Tôi có vượt quá tốc độ không mà bảo tôi vượt phải?!!!
xxx1: Cái đó chưa rõ ràng.
FJ: Chưa rõ ràng thì sao lại bảo tôi vượt phải?
xxx2 nghe đến đây liền lỉnh mất.
xxx1: Anh yêu cầu hình ảnh như thế này thì gây khó khăn cho chúng tôi quá.
FJ: Tôi không gây khó khăn, tôi chỉ cần các anh làm đúng quy trình. Nếu anh cần, tôi cho anh xem cái thông tư hướng dẫn ngay đây. Còn các anh thấy khó thì các anh yêu cầu sửa luật đi.
Vừa nói em vừa quay vào xe định lấy tài liệu luôn.

xxx1 vừa lầm bẩm vừa đi vào phía chốt; Gây khó khăn cho nhau quá.

Em cũng vào theo, thấy chú này đứng bấm đt mấy cái như vẻ gọi điện rồi lại thôi. Lúc này xxx3, tay cầm xập biên bản lao vào hát bài cũ: Anh cho kiểm tra giấy tờ!
FJ cũng lại hát lại bài cũ như với xxx1: Tôi bị lỗi gì mà yêu cầu kiểm tra tôi.

xxx3 có vẻ khá hăng và dọa nạt. Em cũng hơi nổi máu lên nên sẵng giọng luôn với xxx3 này: Anh hay là anh kia đang làm việc với tôi đây?
xxx3: Tôi đang nói chuyện với anh.
FJ: Vậy thì anh chưa chào tôi theo quy định.
xxx3 lẩm bẩm: Đòi ai cũng phải chào ông?!.
FJ: Nếu anh muốn làm việc với tôi, anh phải chào tôi, còn không, tôi sẽ làm việc tiếp với anh này (chỉ tay vào xxx1)
xx3: Anh này (xxx1) đã chào anh rồi
FJ: Đúng, anh này đã chào tôi, nhưng anh thì không phải là anh này.
xxx3, lẩn ra: Gọi xe cẩu về đồn.
FJ: Vâng, mời anh.

xxx1 từ nãy đến giờ đứng ngó nghiêng, miệng có vẻ hơi tủm tỉm thì phải liền chen ngang: Thôi, anh em có gì bỏ qua. Anh đi đi.

FJ: Anh bắt sai tôi, tôi yêu cầu các anh phải xin lỗi, còn không, tôi sẽ còn đứng đây lâu đấy. Ke ke. Em dọa tí, mà lúc đó cũng có ý định làm thật :D
xxx1: Thì đấy là trên bộ đàm họ báo thế. Thôi, anh đi đi.
FJ: Nếu bộ đàm báo sai, tôi yêu cầu họ phải xin lỗi tôi, qua bộ đàm cũng được. Tôi nói luôn là tôi đang phải chở chó nên đi rất cẩn thận nhá, chưa chắc đã vượt lên được 50 (km/h) đâu.
xxx1: Thôi, anh vội chở chó thì cứ xin anh em 1 câu rồi đi…
FJ cắt ngang: Sao tôi lại phải xin? Có lỗi thì tôi xin chịu phạt. Vả lại anh lại nhầm, vì chở chó nên tôi phải đi rất từ từ, không thể vội được.
xxx1 khoác vai: Thôi, anh đi đi. Mà anh nói nhỏ thôi (nhắc lại cái này 2 lần). Quả thực lúc này em cũng hơi to mồm thật.
FJ: Tôi nói đủ nghe thì thôi. Giờ còn lỗi vượt phải thì sao đây?
xxx1: Thôi, anh đi đi, coi như không có.
FJ: Không phải coi như, mà là không có. Tôi yêu cầu cái cậu vừa nói tôi vượt phải ra xin lỗi tôi vì nói lỗi mà tôi không vi phạm. Đề nghị anh cho biết cậu đó tên là gì?
xxx1 (chỉ tay ra xxx2 đang đứng quay lưng về phía em, vẻ như đang chăm chú nhìn xe vi phạm): Cậu í tên Bình, thôi, anh bỏ qua. Anh đi đi.

Hè hè. Quả này em bị dãi nắng mất tầm 15 phút nên cũng bực mình tẹo, với lại đứng đây lâu thì cũng chả giải quyết được gì nên bỏ lên xe định đi.
Lúc này xxx3 lại phi ra: Riêng xe này nếu không có giấy tờ thì không cho đi, đưa về đồn.
Em đang định phi xuống để chiến đấu tiếp thì xxx1 lại nhã nhặn: Thôi, anh đi đi.

“Rầm”, em không cần lịch sự gì nữa cả, lên xe đóng cửa đi luôn. Tự nhiên lại mất 15 phút phơi nắng, mỏi mồm.

Kinh nghiệm rút ra của em sau vụ này là:
- Luôn tuân thủ đúng luật, biển báo.
- Nếu biết mình đúng thì không việc gì phải sợ. Nếu mình đúng thì họ không có bằng chứng mình vi phạm.
- Hiểu luật để biết đúng sai và tự bảo vệ mình
- Lên OF nhiều nhiều để xem kinh nghiệm của những cụ khác :D

P/S: Lúc đó điện thoại em đang sạc pin, lúc xuống lại quên mất nên không có file audio hầu các cụ nên đành tả lại bằng mồm vậy. Mong các cụ thông cảm.
Cụ cứ lắp lấy cái RD khắc biết nó bắn bằng súng hay bằng mồm ngay í mờ.
Đưa nào bắn em bằng mồm thì em sẽ bám nó cả nửa ngày để xin ảnh, dán vào biên bản mờ đi nộp tiền kho bạc :)) :)) :))

BMW3se

Xe tải
Vote cụ 1 ly. Kể có cái Clip thì hay quá. Em muốn xem cái mẹt chóa của thằng xxx3

Venza174

Xe tải
E cũng bị 1 phát

h2iu0412

Xe máy
Em nhát chưa bao giờ dám máu như cụ.

Cũng dần dần mà theo mới được :))

P/S: em đi thì đúng luật ko vội bao giờ ^^