[Thảo luận] Cầu xxx vịn mà không được - Tại sao lại thế?

Vuvit

Xe tăng
XXX còn đang làm nhiệm vụ thì lấy đâu thời gian mà tiếp cụ\:D/

CuTiVoDich

Xe điện
Mấy lần em đi giờ không cao điểm thì buổi tối lại không có xxx đứng; hoặc em lại đi sau 1 ông hung thần nên xxx không ra; hoặc... Tóm lại em vô duyên chỗ này. Mà nếu xxx vịn em thì em cãi đã; phạt em cũng ok nhưng từ hôm sau cứ tầm gần 8h em phi xe ra bịt cái chỗ quay đầu của các lãnh đạo Bộ XXX ấy (coi như hỏng xe, bật đèn khẩn cấp, mở nắp capo).

Túm váy là em rất khó chịu cái chỗ phân làn đầy "tư lợi" này nên em củ chuối thế thôi!
:D
Em là em muốn mời rượu bác ở cái chỗ đo đỏ này, hí hí, Vod>:D<

anhdangve

Xe buýt
Chuyện của bác được mang tên "chuột bạch anh hùng" :D

Loidaveco

Xe tải
Như đã hầu các cụ trong câu chuyện thứ 6 ở thớt này, sáng nay 7:20 nhà cháu lại phải đi qua cái chỗ làn ngoài cấm đi thẳng ấy. Với lý lẽ chắc thắng chỉ tầm 30% nhưng nhà cháu vẫn hâm hâm lên, muốn tranh luận thử xem sao.

Bon chen lên hàng đầu, không đi sau ông 4b nào hết, nhà cháu chiếm làn ngoài cùng đường Phạm Văn Đồng, gần Bộ XXX ấy ạ. Lúc đó đèn đi thẳng đang đỏ, nhà cháu đứng làn ngoài sát giải phân cách. Tất nhiên tinh thần OF vẫn có, nên dừng tụt xuống mấy mét cho các phương tiện rẽ trái không bị ảnh hưởng.

Trước mắt cách chừng hơn chục mét là 1 xxx đứng chính giữa đường đang xăng xái làm việc, thậm chí có lúc đã dừng lại âu yếm nhìn nhà cháu một lúc rồi lại tiếp tục phân làn. Cháu chắc mẩm lần này được toại nguyện.

Đèn rẽ trái đỏ (làn cháu đang đứng); đèn đi thẳng xanh (cho làn giữa); cháu từ từ lăn bánh đi thẳng sát qua xxx đang đứng giữa đường. Chỗ này nghe nói bình thường bắt bớ ghê lắm, nhiều trường hợp đi như cháu đã bị vịn rồi.

Đi qua xxx mắt cháu không hề dù chỉ 1 giây nhìn ngang, thái độ rất ngoan cố, tuy nhiên vẫn dùng cảm quan đá view sang bên trái xem thái độ xxx như thế nào: xxx nhìn nhà cháu chăm chú nhưng vẫn không vịn! (Xem clip hơi mờ vì trời mưa mà xe cháu lại dán kính)

[youtube]ypsJT5uTGbs[/youtube]

Nói thật là cháu cũng chưa biết tại sao đâu?! Nhưng nếu các cụ không vodka nhiệt tình lần sau cháu không làm chuột bạch nữa đâu ạ! :)
Cho nhà cháu hỏi có phải vợ 2 cụ tên là Tuson trên kính có dán VTC1 không ah, nhà cháu sáng nay cung ở chỗ đấy lo cho nhà cụ quá, nhà chú dự là chú XXX trẻ nhìn thấy VTC1 nên không có ý kiến ah, nhà cháu tối qua đưa gấu và F1 ra Mỹ Đình hóng mát đi đến bùng binh BigC tự nhiện có 1 chú xxx trẻ nhảy phắt ra giữa đường vẫy cho nhà cháu đi thẳng mặc dù tầm 8h tối cả ngã tư có mình nhà cháu. Nhà cháu là nhà cháu phục đồng chí xxx này tận tụy với công việc qua!

xedieu

Xe cút kít
Cho nhà cháu hỏi có phải vợ 2 cụ tên là Tuson trên kính có dán VTC1 không ah, nhà cháu sáng nay cung ở chỗ đấy lo cho nhà cụ quá, nhà chú dự là chú XXX trẻ nhìn thấy VTC1 nên không có ý kiến ah!
Không phải đâu cụ ạ. Em đi xe cơ quan cơ.

Loidaveco

Xe tải
Nhà cháu chạy Nissan Teana trắng trước cụ trong clip cu thá nhà cháu đã nhường đường cho cụ ep vào vì cháu thấy nhà cụ xi nhan phải nhưng chẳng thấy cụ vào mà ngược lại vẫn thấy cụ đỗ ở làn rẽ trái hi hi khi cu dừng nhà cháu đã thấy xxx soi cụ rồi ah.

xedieu

Xe cút kít
Nhà cháu chạy Nissan Teana trắng trước cụ trong clip cu thá nhà cháu đã nhường đường cho cụ ep vào vì cháu thấy nhà cụ xi nhan phải nhưng chẳng thấy cụ vào mà ngược lại vẫn thấy cụ đỗ ở làn rẽ trái hi hi khi cu dừng nhà cháu đã thấy xxx soi cụ rồi ah.
Em xi nhan cho xxx biết rõ là em sẽ đi thẳng cụ ạ. Đấy, có cụ làm chứng nhá lúc đó em đỗ đầu hàng bên trái nên xxx nhìn rõ mồn một, soi đi soi lại ấy chứ (chẳng qua vào clip nhìn không rõ).

Các cụ kia lại cứ bảo em là xxx không nhìn thấy với cả em đỗ xa quá! :((

Loidaveco

Xe tải
Em xi nhan cho xxx biết rõ là em sẽ đi thẳng cụ ạ. Đấy, có cụ làm chứng nhá lúc đó em đỗ đầu hàng bên trái nên xxx nhìn rõ mồn một, soi đi soi lại ấy chứ (chẳng qua vào clip nhìn không rõ).

Các cụ kia lại cứ bảo em là xxx không nhìn thấy với cả em đỗ xa quá! :((
vụ này thi nhà cháu xin được làm vịt cho cụ Xeddieu ah một mình nhà cụ ấy một dường và xxx đã ngắm nhà cụ ấy lúc dừng đèn đỏ Ah.

sylilave

Xe buýt
Cụ dừng bên làn rẽ trái mà các xe đi sau muốn rẽ trái không toshiba cụ à?

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Công nhận là cái đèn xanh đèn đỏ ở đây nó thiết kế ngu. Hôm trước khoảng 18h30 em đi từ Nội Bài về thấy ức chế khủng khiếp, làn rẽ trái thì kô có xe, làn đi thẳng thì xe xếp hàng dài, chen chúc nhau cả vào làn xe máy.

Colla09

Xe hơi
Từ xa cũng không có biển phân làn trên cao, mũi tên thì ở chỗ vạch liền rồi muốn sang làn giữa cũng phạm luật (đoạn này xxx mới xóa 1 bên vạch đứt rồi ạ); thậm chí đường đông thì khỏi thấy mũi tên luôn.

Đèn có mũi tên bé tí ở tít xa thế khó nhìn lắm; mà đèn có mũi tên bé tí ấy có được coi là "biển báo" phân làn chuẩn không nhỉ?
He he, chắc xxx nhớ lại vụ bị nhà cháu cãi roài nên chả mất công thổi để rồi lại nghe cãix-( . Đã chả được hào nào mà mất thời vàng gian bạc.
Cũng là vì nghe các cụ mợ phàn nàn nhiều chỗ này, nên hôm sáng CN sau Tết, 13/2/11, nhân tiện đi một mình chả có ai để nói chuyện, cháu mới thử tí xem sao.
- Không có biển báo phân làn (biển 411) từ xa. Mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái.
- Khi nhìn thấy mũi tên "chỉ được rẽ trái" trên mặt đường thì không thể sang làn giữa được nữa rồi vì vạch đã liền.
- 2 đèn xanh đỏ trên cao không có tác dụng phân làn, mà chỉ là tín hiệu chỉ hướng được đi. Theo quy định, nếu đèn chỉ có tác dụng cho 1 làn thì phải treo trên làn đó, hoặc nếu không thể làm vậy thì phải kèm theo biển phân làn.

"Nào, cậu lên xe, tôi sẽ đi vòng lại, rồi cậu chỉ cho tôi xem đi như thế nào là đúng luật." Hic, cậu xxx ứ dám lên, cố vớt vát thế này "Nhưng anh phải đi theo mọi người chứ!". Úi giời, rõ là cái nhà chú... "Khi tham gia giao thông, anh chỉ đi theo luật thôi, nhá".... He he, nhà cháu đi tiếp ợ. Mất đến mấy phút quý giá của nhà cháu...:))

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Cụ dừng bên làn rẽ trái mà các xe đi sau muốn rẽ trái không toshiba cụ à?
Xe 2b rẽ trái còn chả có lấy đâu ra 4b mà chửi. Nếu có xe rẽ trái đã chả ai thắc mắc chuyện này!

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn biển của bạn là 80B xxxx .....

Như đã hầu các cụ trong câu chuyện thứ 6 ở thớt này, sáng nay 7:20 nhà cháu lại phải đi qua cái chỗ làn ngoài cấm đi thẳng ấy. Với lý lẽ chắc thắng chỉ tầm 30% nhưng nhà cháu vẫn hâm hâm lên, muốn tranh luận thử xem sao.

Bon chen lên hàng đầu, không đi sau ông 4b nào hết, nhà cháu chiếm làn ngoài cùng đường Phạm Văn Đồng, gần Bộ XXX ấy ạ. Lúc đó đèn đi thẳng đang đỏ, nhà cháu đứng làn ngoài sát giải phân cách. Tất nhiên tinh thần OF vẫn có, nên dừng tụt xuống mấy mét cho các phương tiện rẽ trái không bị ảnh hưởng.

Trước mắt cách chừng hơn chục mét là 1 xxx đứng chính giữa đường đang xăng xái làm việc, thậm chí có lúc đã dừng lại âu yếm nhìn nhà cháu một lúc rồi lại tiếp tục phân làn. Cháu chắc mẩm lần này được toại nguyện.

Đèn rẽ trái đỏ (làn cháu đang đứng); đèn đi thẳng xanh (cho làn giữa); cháu từ từ lăn bánh đi thẳng sát qua xxx đang đứng giữa đường. Chỗ này nghe nói bình thường bắt bớ ghê lắm, nhiều trường hợp đi như cháu đã bị vịn rồi.

Đi qua xxx mắt cháu không hề dù chỉ 1 giây nhìn ngang, thái độ rất ngoan cố, tuy nhiên vẫn dùng cảm quan đá view sang bên trái xem thái độ xxx như thế nào: xxx nhìn nhà cháu chăm chú nhưng vẫn không vịn! (Xem clip hơi mờ vì trời mưa mà xe cháu lại dán kính)

[youtube]ypsJT5uTGbs[/youtube]

Nói thật là cháu cũng chưa biết tại sao đâu?! Nhưng nếu các cụ không vodka nhiệt tình lần sau cháu không làm chuột bạch nữa đâu ạ! :)

quangnt78

Xe tải
Bác như vậy là phạm luật rồi, nhà cháu xuýt dính chưởng chỗ này mấy lần, nhưng chưa lần nào bị vịn. quan điểm của cháu là cứ bật xinhan rẽ đánh lừa xxx khi xxx tưởng mình rẽ không để ý thì mình chạy thẳng luôn, con nếu vẫn soi thi đành vòng lại...:-??

crazypig

Xe tải
Em cũng thấy chỗ này mật độ giao thông cực lớn, giờ cao điểm do phân làn kiểu này chỉ mấy bác biển 80 dám phi vào làn chỉ rẽ trái để chạy thẳng thôi, con một lô đằng sau bám hết bên phải , chèn cả 2B, làm thành 3 làn ô tô . Có hôm em bị tắc luôn từ dưới chân cầu Thăng Long, cứ thế bò một mạch về Hoàng Quốc Việt trong 45 Phút !