[Thảo luận] Cầu xxx vịn mà không được - Tại sao lại thế?

long way

Xe hơi
Được rồi cụ thách em, lần sau cụ đi thế em sẽ bắt cụ @-)

nguyenducduy

Xe điện
CỤ đi sai rồi, trên mặt đường có mũi tên chỉ rẽ trái, hơn nữa vào giờ cao điểm xxx mặc áo mưa nên không bắt xe vi phạm. Cụ làm chuột bạch cho anh em những chỗ xxx hay ăn bẩn chứ, chỗ đó cái mũi tên to thế thì cãi làm gì...

Harmony_Civic

Xe hơi
Em cá là cái đèn đấy không có tác dụng phân làn vì đầy chỗ có đèn đấy nhưng làn ngoài cùng vẫn cho phép đi thẳng và rẽ trái. Cụ thể luôn là cái ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa gần nhà em.
Cụ ở chỗ nào ợ, em cũng gần chỗ ý :)

Tribute

Xe container
Thì em bảo khả năng thắng là 30% mà lị, em có bảo em đúng đâu. Bực mình là đường này rất đông và hung hãn, mọc lên cái Bộ XXX là chúng nó lắp ngay cái đèn đấy để phục vụ lợi ích riêng - rất đặc quyền đặc lợi.

Từ xa cũng không có biển phân làn trên cao, mũi tên thì ở chỗ vạch liền rồi muốn sang làn giữa cũng phạm luật (đoạn này xxx mới xóa 1 bên vạch đứt rồi ạ); thậm chí đường đông thì khỏi thấy mũi tên luôn.

Đèn có mũi tên bé tí ở tít xa thế khó nhìn lắm; mà đèn có mũi tên bé tí ấy có được coi là "biển báo" phân làn chuẩn không nhỉ?
Với lý do như này thì xxx cũng khó mà phạt được một khi gặp phải 1 cụ chủ động đi như cụ chủ, chỉ khổ cụ nào yếu bóng vía hoặc chưa rõ cái lỗi 50/50 này thôi.

Em ủng hộ việc cần làm rõ cho xxx thấy là khi nào thì phạt được và khi nào thì chỉ có thể nhắc nhở. Đường không có biển báo phân làn thì mũi tên dẫn hướng phải kẻ từ xa trước khi tới vạch liền phân làn chứ kẻ tận chỗ vạch liền thì LX làm sao nhìn thấy mà chuyển làn theo được.
Vote cụ chủ dũng cảm.

MaiMai

Xe buýt
Topic này hơi vô bổ!

nqhung56

Xe buýt
CỤ đi sai rồi, trên mặt đường có mũi tên chỉ rẽ trái mà

HT_CRV

Xe tải
Topic này hơi vô bổ!
Kụ lập 1 cái thớt không vô bổ cho em xem với:-??
Vuốt kụ xedieu vì dũng cảm mang lại công bằng cho anh em lái xe :)
P\S: Kụ xedieu cho em hỏi nick kụ có ý nghĩa gì với. Em thì cú đoán mò là xe điêu, xe điệu hay lòng xe điếu gì đấy :D

bes

Xe lăn
Hoan hô cụ Xedieu, để tránh những comment rất vô bổ và vô duyên,cụ xedieu cho thêm đoạn này vào bài 1

Cái đèn xanh đèn đỏ ở đây nó thiết kế ngu. Hôm trước khoảng 18h30 em đi từ Nội Bài về thấy ức chế khủng khiếp, làn rẽ trái thì kô có xe, làn đi thẳng thì xe xếp hàng dài, chen chúc nhau cả vào làn xe máy.
- Không có biển báo phân làn từ xa. Mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi thẳng và rẽ trái.
- Khi nhìn thấy mũi tên "chỉ được rẽ trái" trên mặt đường thì không thể sang làn giữa được nữa rồi vì vạch đã liền.
- 2 đèn xanh đỏ trên cao không có tác dụng phân làn, mà chỉ là tín hiệu chỉ hướng được đi. Theo quy định, nếu đèn chỉ có tác dụng cho 1 làn thì phải treo trên làn đó, hoặc nếu không thể làm vậy thì phải kèm theo biển phân làn.
Để người đọc hiểu tại sao cụ lại làm thế :)

xedieu

Xe cút kít
Hoan hô cụ Xedieu, để tránh những comment rất vô bổ và vô duyên,cụ xedieu cho thêm đoạn này vào bài 1
Để người đọc hiểu tại sao cụ lại làm thế :)
Vâng. Để lúc nào online bằng PC em edit lại ạ!

@Một số cụ: Đây không phải là em khoe thành tích trốn đc xxx 1 lần, mà là em muốn có tư liệu sống để nói chuyện với một vài vị về bất cập này nhưng có vẻ xxx ở đây cũng "ma bắt tuỳ người" - có lẽ xxx cũng biết chỗ này các hiệu lệnh chưa chuẩn nên chỉ bắt ai run run thôi chăng?

Em đã nc với 1 vị phó ban ql dự án trụ sở XXX nên biết rõ cái đèn đấy lắp phục vụ ai. Nhưng thế là quá bất công cho hàng ngàn phương tiện qua đây mỗi ngày (trong khi các vị ấy ngày chỉ đi qua đúng 1 lượt)!

the phong

Xe máy
Cụ đi như thế không bao giờ bị bắt đâu, vì hiện nay làn đường sát giải phân cách đã được vẽ lại mũi tên cho đi thẳng và rẽ trái. Tuy nhiên, nếu cụ đi như thế có xe cần rẽ trái thì xe cụ sẽ không đi được vì đèn rẽ trái đỏ và cụ gây tắc đường cho các xe đi phía sau cần rẽ trái khi đèn xanh rẽ trái và đèn đi thẳng đỏ.

xedieu

Xe cút kít
Cụ đi như thế không bao giờ bị bắt đâu, vì hiện nay làn đường sát giải phân cách đã được vẽ lại mũi tên cho đi thẳng và rẽ trái. Tuy nhiên, nếu cụ đi như thế có xe cần rẽ trái thì xe cụ sẽ không đi được vì đèn rẽ trái đỏ và cụ gây tắc đường cho các xe đi phía sau cần rẽ trái khi đèn xanh rẽ trái và đèn đi thẳng đỏ.
Hình như cụ có chút nhầm lẫn. Sáng nay vẫn chỉ có mũi tên đi thẳng. Quan trọng là làn rẽ trái ko có ai chứ có phải em dở hơi muốn làm Chí Phèo 2011 đâu!

Accent1110

Xe tăng
Không phải cụ là chuột bạch đâu. Chủ nhật tuần trước em cũng đi như cụ mà không bị XXX vịn.
Em chạy từ Nội Bài về đến đoạn đường cụ nói thì thấy 1 loạt xe nối thành hàng dài ở làn giữa (Làn trong cùng - sát dải phân cách -chẳng có xe nào)
Em định nối đuôi theo thứ tự thì thằng bạn ngồi cùng bảo là cứ đi vào làn trong cùng. Trong bụng em cũng nghĩ nếu chờ sẽ lâu, nên cứ đi ví dụ mà bị vịn mình cũng có cái lý lẽ của riêng mình. (Em sẽ phân tích sự bất hợp lý của việc hướng dẫn giao thông như thế chỉ có hại cho xã hội)

Em cứ điềm nhiên đi qua (tất nhiên cũng hơi run)
E đang hóng cụ phân tích việc bất hợp lý của việc phân làn kiểu này, để hàng ngày đi làm về e đỡ phải xếp hàng từ cổng Metro

pitbeo

Xe hơi
Em cá là cái đèn đấy không có tác dụng phân làn vì đầy chỗ có đèn đấy nhưng làn ngoài cùng vẫn cho phép đi thẳng và rẽ trái. Cụ thể luôn là cái ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa gần nhà em.
cái bôi đậm là cụ nhầm to ạ. trưa nay em vừa đi đoạn này xong, làn ngoài cùng giờ chỉ có mũi tên rẽ trái thôi, ko cho đi thẳng nữa đâu ạ. có điều vạch ở phía trước đèn đã biến thành vạch đứt 1 đoạn khá dài rồi nên tha hồ rẽ sang.

cụ chủ thớt chắc đi vào đúng giờ đông nên xxx thả thôi ạ.

katot

Xe máy
Em cũng thường đi qua đoạn này, rất khó chịu các cụ ợ
Sao bên GT họ ko làm cái đèn kiểu hướng này xanh thì hướng kia đỏ, cho đi thẳng và rẽ trái trên cùng làn ngoài đi, chỗ này có giao cắt gì đâu. Chẳng biết chê chúng nó là đồ gì nữa

Beck

Xe điện
Em nghĩ lý do là trên kính lại của cụ vẫn còn dán cái đècan VTC phỏng????:-??

Kia6582

Xe buýt
Vâng. Để lúc nào online bằng PC em edit lại ạ!

@Một số cụ: Đây không phải là em khoe thành tích trốn đc xxx 1 lần, mà là em muốn có tư liệu sống để nói chuyện với một vài vị về bất cập này nhưng có vẻ xxx ở đây cũng "ma bắt tuỳ người" - có lẽ xxx cũng biết chỗ này các hiệu lệnh chưa chuẩn nên chỉ bắt ai run run thôi chăng?

Em đã nc với 1 vị phó ban ql dự án trụ sở XXX nên biết rõ cái đèn đấy lắp phục vụ ai. Nhưng thế là quá bất công cho hàng ngàn phương tiện qua đây mỗi ngày (trong khi các vị ấy ngày chỉ đi qua đúng 1 lượt)!
Nhiều Kụ ko thường xuyên qua đây nên ko hiểu thôi, em ủng hộ Kụ xếđiêu:D.
Ngày nào em cũng qua đây, thấy rất bức xúc, thường là làn trong thì éo có ai, làn giữa thì 4b xếp thành hàng dài.
xxx thì chỉ rình chộp 4b, lúc nó đứng gần, lúc nó lùi xa hẳn cho 4b ko nhìn thấy.
Trong trường hợp Kụ chủ thớt ko bị vin cũng đúng thôi vì khi xxx đứng đó nó ko bắt đâu (em thi thoảng vẫn đi vào là đó lúc đông, lí do tắc dài quá, em ko chuyện làn đc:D).
Kụ muốn bị bắt X_Xthì phải vào đúng tầm của đội đứng ở dưới ý (lúc đó xxx thấy an toàn, ko sợ xe khác đâm vào khi lao ra bắt:D)
Đúng ra nó phân làn này để cho xxx lớn đi cho tiện, nhưng nếu nó chỉ có hiệu lực vào giờ xxx lớn đi làm thôi thì còn đc, ví dụ cấm sáng từ 7h-8h30, chiều từ 16h30-18h8-> nhưng làm thế xxx bé lại chã có gì để ăn.

xedieu

Xe cút kít
Chuẩn ạ. Em cũng nghĩ nếu phân theo giờ (7:30-8:30) và chỉ 1 chiều từ HQV lên vòng vào Bộ XXX thì cũng chấp nhận đc!

xanha78

Xe buýt
Đã phân làn rồi thì chấp hành thôi. Còn biển báo không có hay đèn đường lắp ở đâu thì phải hỏi mấy ông GTCC, sao các cụ lại đổ cho xxx tội này
Chuẩn cụ ợ! Không nên nói quá như vậy! Chỉ trách xxx là không bao giờ vận dụng nhắc nhở mà cứ đè ra phạt thôi nên gây tâm lý ức chế! ngoài chức năng còn chức năng tư vấn cho GTCC nhưng cũng không làm vì làm lấy đâu ra người vi phạm nữa CHÁN.....