[Funland] Cay mũi bọn K+

zonda82

Xe container
Vậy thì đổi thôi có j khó.

noname208

Xe tải
Làm cái case máy tính mini đặt cạnh tivi có khi xem ổn định hơn k+box.

vihali

Xe container
Chảo K+ mấy tháng em chưa gia hạn vì toàn xem trên phòng còn đầu để phòng khách. Em tính đk K+ xem qua internet nhờ android tv của sony. Hiện đường truyền là fpt, có fptplay có thể đk, bên vnpt cũng có. Em tính chuyển sang vnpt có ổn ko các cụ?

NgocDoan0611

Đi bộ
Nhà bá
Cho hỏi nhà bác dùng mạng internet nào mà k+ tv box chạy ổn vậy? Mình dùng viettel 40mbps ko xem nổi.
Nhà mình dùng VNPT chạy ổn định nếu cắm dây LAN, còn bắt wifi thì yếu hơn chút (tức là thi thoảng vẫn bị mờ hoặc load chậm) thì có 1 cách nhỏ là cụ tua lại 1 chút rồi bấm play là chạy nét căng ngay. Chấp nhận xem chậm đi chút để đổi lấy Full HD mượt mà :D

vihali

Xe container
Chảo K+ mấy tháng em chưa gia hạn vì toàn xem trên phòng còn đầu để phòng khách. Em tính đk K+ xem qua internet nhờ android tv của sony. Hiện đường truyền là fpt, có fptplay có thể đk, bên vnpt cũng có. Em tính chuyển sang vnpt có ổn ko các cụ?
Em vừa thử đk K+ qua fptplay, 125k/tháng, thấy cũng ổn, đỡ phải mang box của chảo K+ lắp khi chuyển TV.

Hơi ngứa mắt vì 4 góc 4 logo.

pandahn

Xe điện
Được chưa cụ. Em mách cách này
Tắt đầu thu
Tháo thẻ ra vệ sinh chip
Bật nguồn đầu thu
Đầu thu khởi động xong mới cắm thẻ vào
Hưởng thụ
Chú ý: Không cắm thẻ trước khi cấp nguồn đầu thu.

vnposh

Xe điện
Hôm trước nhà cháu khen App của bọn K+. Nay nhà cháu rút lại và nhận thấy nó ngờ u quá thể trong việc nhận dạng thiết bị đăng ký.

Sắp đến trận cầu đinh của EPL mà không xem được trên một thiết bị nào cả.

Nhà cháu coi đây là một trong những bằng chứng để tính sổ với bọn K+.

3077

Xe container
Hôm trước nhà cháu khen App của bọn K+. Nay nhà cháu rút lại và nhận thấy nó ngờ u quá thể trong việc nhận dạng thiết bị đăng ký.

Sắp đến trận cầu đinh của EPL mà không xem được trên một thiết bị nào cả.

Nhà cháu coi đây là một trong những bằng chứng để tính sổ với bọn K+.
Em mua 35k/tháng của đội bán rong trên facebook cài trên smart tivi sony xem ssunday ngon này cụ

vnposh

Xe điện
Nhà cháu dùng chảo từ khi VTV có dịch vụ, rồi đến khi bán mình cho K+. Hôm nay là "quà" của bọn K+ dành cho khách hàng lâu năm của nó đây:

Mã lỗi báo lung tung, hình ảnh trên chỉ là 1 kiểu thông báo.

Nhà cháu dùng nhường TV cho phụ nữ, trẻ em, xem bằng máy tính từ khi thằng K+ nó có trực tuyến, thi thoảng xem App ở box Android hay điện thoại. Giờ nó gây khó dễ hết.

Đã có ý thức trả tiền cho nó mà nó không muốn thì sau khi hết thuê bao, nhà cháu trả hết hàng cho nó, không dùng nữa. Thời buổi internet mà nó chăm sóc khách hàng vớ vẩn thế thì ai mà chấp nhận được.

Tổng đài hỗ trợ thì tuyền các cháu lớ ngớ, chả hiểu gì về điện cả. Chán kinh.

vnposh

Xe điện
Cách đây vài năm, Kiểm toán Nhà nước đã làm việc với VTV về vốn đầu tư công, trong đó "lỗ" liên tục của K+ chưa được công khai gì cả.

Nhà cháu cho rằng cần phải đánh giá lại dự án liên doanh này, làm rõ K+ lỗ thật hay giả. Việc thoái vốn khỏi K+ của VTV nên làm ngay. Đuổi cổ nó ra khỏi cái bóng của VTV và để cho thị trường quyết định nó sống hay chết.

Nhà cháu mong được góp vui. :D

3077

Xe container

vnposh

Xe điện
Cụ tải file .apk này vào usb rồi cắm vào tivi cài ra là đc

https://www.hieuhien.vn/ung-dung/myk/

Cụ vào chplay cài thêm cái set orientar rồi set màn hình luôn quay ngang tránh khi mở app nó quay dọc màn hình ra (như trên điện thoại)
Ứng dụng và link xem lậu thì đầy rẫy ra, nhưng nhà cháu cũng cay mũi cùng cụ chủ thớt vì "tầm cỡ người nhà", khách hàng lâu năm, "nguyên lão", "công thần" như mình, biếu tiền nó đều như mình :D mà nó còn phục vụ chả ra gì thì tội gì mà trả tiền cho nó nữa.

Đúng là ở Việt Nam, điều gì cũng bất cập và gây ức chế.

moongket

Xe điện
Cụ tải file .apk này vào usb rồi cắm vào tivi cài ra là đc

https://www.hieuhien.vn/ung-dung/myk/

Cụ vào chplay cài thêm cái set orientar rồi set màn hình luôn quay ngang tránh khi mở app nó quay dọc màn hình ra (như trên điện thoại)
Ok thanks cụ
Em sợ file apk này ko phù hợp với bản ăn đờ roi nhà em thì toi mất :))

vnposh

Xe điện
Nhà bá
Cho hỏi nhà bác dùng mạng internet nào mà k+ tv box chạy ổn vậy? Mình dùng viettel 40mbps ko xem nổi.
Hôm trước có thớt nói về vấn đề này nhưng đã bị (admin?) xóa, lỗi không phải do đường truyền internet của nhà mạng, mà lỗi do chính bọn K+, ví dụ máy chủ nó ít quá không đáp ứng được lượng người dùng đông, băng thông K+ mua và dành cho live stream không đảm bảo,....

Lỗi K+ hay đổ thừa là do nhà mạng là rất vớ vẩn. Nhà mạng vì thu được tiền nhiều từ dịch vụ này, lại là đối tác của K+ và các đài truyền hình khác, nên cũng "ngậm miệng ăn tiền" hết với nhau.

pandahn

Xe điện
Vnpt dùng app MyTV trên TV Samsung ổn. Không nên dùng box ngoài. Các hãng TV khác ko có kinh nghiệm.

vnposh

Xe điện
Vnpt dùng app MyTV trên TV Samsung ổn. Không nên dùng box ngoài. Các hãng TV khác ko có kinh nghiệm.
Không phải đâu cụ. Ứng dụng phát triển cho nền tảng nào - Windows, Android, hay iOS - thì đều chạy ổn định trên tất cả các thiết bị chạy nền tảng đó. Còn phần cứng quan trọng (đáp ứng yêu cầu tối thiểu) nhưng không mang tính quyết định.

Còn ứng dụng chạy tốt/không tốt là do người phát triển.

Việc đổ lỗi cho thiết bị là việc làm trốn tránh trách nhiệm của các nhà cung cấp dịch vụ ở Việt Nam, ví dụ họ bảo chỉ chạy tốt cho điện thoại Android chứ không chạy được trên box Android hoặc Android TV. Tiếc thay nó lại phổ biến ở mọi lĩnh vực.

vihali

Xe container
Em hiện coi K+ trên fptplay từ Sony khá tốt, thế này thì để fpt lại vậy. Thấy mọi người kêu box lởm khởm lắm.

Traubotube

Xe điện
Làm cái case máy tính mini đặt cạnh tivi có khi xem ổn định hơn k+box.
Em đăng ký gói my K+ ,tốc độ truyền mạng ngon. Nhưng chất lượng xem bóng trên K+PM thì...chán và xấu hổ với bố em