[Thảo luận] Cây xăng 436 Trần Khát Chân-Chưa đủ căn cứ phát hiện cây xăng gian

heroesdaubu

Xe điện
Lang thang online thấy bài này trong lá cải chấm nét, nhớ ra hôm trước có kụ nào đó mem của OF mình cảnh báo về cây xăng này.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/09/3BA13325/

Trong đó có đoạn trích phỏng vấn của một chủ cây xăng khác (không biết có phải bạn của chủ cây xăng này ko) như sau.
"Nghi vấn được đặt vào việc bơm xăng cho khách hàng thứ 2 khi nhân viên đặt trước số tiền 20.000. Khi bơm tới 12.340 đồng thì đồng hồ đột ngột dừng lại. Theo ông Huy, điều này chỉ có thể được giải thích là do bình xăng của khách hàng đã đầy vào thời điểm đó nên vòi bơm đã ngắt tự động. Con số 20.000 hiện lên ngay sau đó thực chất là do người bán hàng cài đặt cho lần bơm sau"

Đúng là bịp bợm. :mad:
Em là người làm trong lĩnh vực đo lường và tự động hóa, bản thân cũng có thời gian sửa mấy thiết bị bơm gas giống cây bơm xăng này, em đ*** tin là nó tự ngắt được. Làm gì có cái gì feedback lại cho cây xăng nó biết là bình xanh đầy ngoài mắt người bơm và khách hàng. Có lần em đổ xăng cho 2b, nhân viên bán hàng còn bận buôn dưa, bơm xăng tràn cả ra ngoài mà có ngắt đc léo đâu.
Cái quy chuẩn của cái viện đo lường cũng vớ vẩn, toàn đi dịch tài liệu của nước khác, quy định thì lỏng lẻo dẫn đến dân lách luật.
Vì thế cho nên em toàn chọn đổ xăng của Petrolimex để đỡ lăn tăn chất lượng, em kinh nhất cây của mấy bác chất đốt với cả cây xăng tư nhân.
P/S: Hồm mới ra trường cũng làm cho Petrolimex 2 năm nên cũng an tâm về chất lượng các cây xăng của P, mặc dù cung cách làm việc của cty nhà nước còn nhiều điều cần bàn.:)

Shebeen

Xe tải
Đấy là con voi chui lọt lỗ kim. Một điều tưởng nghịch lý lại đương nhiên xảy ra ở Vịt ta.

snowflower

Xe hơi
Em là người làm trong lĩnh vực đo lường và tự động hóa, bản thân cũng có thời gian sửa mấy thiết bị bơm gas giống cây bơm xăng này, em đ*** tin là nó tự ngắt được. Làm gì có cái gì feedback lại cho cây xăng nó biết là bình xanh đầy ngoài mắt người bơm và khách hàng. Có lần em đổ xăng cho 2b, nhân viên bán hàng còn bận buôn dưa, bơm xăng tràn cả ra ngoài mà có ngắt đc léo đâu.
Cụ xem lại giùm cái chứ em tưởng là có ngắt được chứ cụ. Em đổ xăng toàn hô "đầy bình" thế là họ cứ cắm vòi vào bơm lúc nào đầy nó tự nhả ra nghe xoạch một cái, lúc đó nhân viên bơm xăng mắt ghé đồng hồ tay nhấp nhấp cho nó tròn tiền. Chốt số tiền với nhau xong rồi là cứ thế vào viết hóa đơn.

luclo233

Xe buýt
Bọn nó bênh nhau thôi, em đã từng bị bơm gian này ở cây này, mắng cho một trận rồi cạch luôn.:P

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
iem thề là iem cực kỳ ức chế với cây xăng trên đường Yên Phụ! Hòa hoằn lắm iem mới phải chui vào cái chỗ đấy!:77::77::77::77:

babetta_hn

Xe hơi
trông chờ gì vụ này, chúng nó chẳng sao cả đâu. :102:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Biết thế rồi thì cạch mặt nó luôn đi, những việc đó để cơ quan chức năng giải quyết đi. :77: :77: :77:

_Black_Jack_

Xe buýt
em chưa gặp cây xăng nào tự ngắt khi đầy bình cả,toàn đổ tràn cả ra xe em:mad:

nhatminhsm

Xe buýt
Em biết trước sẽ như thế này mà...Trông chờ gì vào bọn này.:77::77::77:

ngaydoclap

Xe container
Hình như nó sẽ luôn hỏi trước bác là muốn đổ bao nhiêu, sau đó pre-set trên máy rồi đến ngưỡng là toạch, dừng lại. Còn nhấp nhấp làm tròn chẳng qua chỉ để làm tròn số khi bác hô đong đầy thôi. Vụ đổ xăng này còn nhiều bất cập lắm, để tài muôn thuở

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Thực giả lẫn lộn, gian ác đầy đường. Thôi đành ngậm bồ hòn làm kẹo thôi các bác ợ. Em cũng tởm máy cái vụ đổ xăng này lắm rồi, cũng phải thông cảm cho họ thôi. Vì toàn phải bán "Lỗ..." mà các cụ.:102::102::102:

Steven

Xe tăng
Tẩy chay đi anh em. Em không đổ cây xăng này từ mấy năm nay rồi.

codam

Xe hơi
Vụ ngắt khi xăng chạm vòi là có mà bác :D

Shebeen

Xe tải
Tẩy chay đi anh em. Em không đổ cây xăng này từ mấy năm nay rồi.
Nhà em đổ xăng ở cây này là thuận nhất mà cũng mấy năm nay em chưa vào. Nhưng không có em nó vẫn tương đối đông khách. Thế mới thấy đất HN đắt hơn dát vàng thật.:102:

heroesdaubu

Xe điện
Vụ ngắt khi xăng chạm vòi là có mà bác :D
Nó chỉ làm được khi bộ điều khiển bơm xăng nối với cái phao đo mức bình xăng thôi kụ ạ:21:. Chúng nó có phát biểu bừa đấy thôi. Nó chỉ dừng khi preset 1 khoản tiền, khi tiền trên mặt đồng hồ = tiền preset thì nó ngắt thôi ợ.
Cũng không làm gì được chúng đâu, anh em biết mà rút kinh nghiệm thôi.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Cứ vài ngày làm một vài báo "bênh vực cây xăng" thế này cũng được, dù nói tốt nói xấu thế nào đi nữa, thì khách hàng cũng chạy mất dép :21:

wahackvn

Xe tải
Lang thang online thấy bài này trong lá cải chấm nét, nhớ ra hôm trước có kụ nào đó mem của OF mình cảnh báo về cây xăng này.
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/09/3BA13325/

Trong đó có đoạn trích phỏng vấn của một chủ cây xăng khác (không biết có phải bạn của chủ cây xăng này ko) như sau.
"Nghi vấn được đặt vào việc bơm xăng cho khách hàng thứ 2 khi nhân viên đặt trước số tiền 20.000. Khi bơm tới 12.340 đồng thì đồng hồ đột ngột dừng lại. Theo ông Huy, điều này chỉ có thể được giải thích là do bình xăng của khách hàng đã đầy vào thời điểm đó nên vòi bơm đã ngắt tự động. Con số 20.000 hiện lên ngay sau đó thực chất là do người bán hàng cài đặt cho lần bơm sau"

Đúng là bịp bợm. :mad:
Cái quy chuẩn của cái viện đo lường cũng vớ vẩn, toàn đi dịch tài liệu của nước khác, quy định thì lỏng lẻo dẫn đến dân lách luật.
Vì thế cho nên em toàn chọn đổ xăng của Petrolimex để đỡ lăn tăn chất lượng, em kinh nhất cây của mấy bác chất đốt với cả cây xăng tư nhân.
P/S: Hồm mới ra trường cũng làm cho Petrolimex 2 năm nên cũng an tâm về chất lượng các cây xăng của P, mặc dù cung cách làm việc của cty nhà nước còn nhiều điều cần bàn.:)
Cháu thì cháu nghĩ khác, cái này liên quan đến hơi xăng, nếu hơi xăng đầy thì đúng là tự ngắt, chuyện này là bình thường. Các cụ đi xe máy, lỗ của bình xăng to, hơi không đầy nên k để ý, cụ nào đi xe ô tô sẽ biết ngay là chính xác. Cụ thể là khi xăng đầy chạm vào vòi bơm, thì vòi bơm sẽ bị đầy hơi và tự ngắt.

Tuy nhiên, không bao giờ có chuyện nó lại đầy hơi và tự ngắt đúng các điểm chuẩn là 50.000 đ, 60.000 đâu nhỉ. Đấy mới là vấn đề.

hoangthanh2345

Xe buýt
Nguyên lý thì khi đổ đầy bình xăng, đầu họng bơm xăng sẽ có thiết bị tự ngắt, sau đó nhân viên dí cò cho tròn tiền hoặc làm tròn trên bảng điều khiển.
Còn vụ này không giải quyết được, tốt nhất là như cụ nào nói, HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG THÁI, anh em OF hãy tẩy chay và kêu gọi người thân cùng không chấp nhận hành vi buôn bán gian lân này.(b)

fan

Xe máy
Cho dù có 100 ông khẳng định chưa đủ căn cứ thì trong tâm người sử dụng cũng đã tẩy chay rồi. Cứ nói là "không đủ căn cứ" đi.