[Funland] CCCM cảm nhận như nào về đội xăm trổ?

dpl

Xe lăn
Em không nghĩ xăm là thể hiện bản lĩnh. Bản lĩnh của phụ nữ là sự điềm đạm, não có nếp nhăn chứ không phẳng như miếng giò lụa. Còn những ai xăm, em nghĩ là họ thể hiện cá tính (mà theo họ là đẹp) thôi. Không kì thị, nhưng không vồn vã khi giao tiếp. Trong phạm vi công việc hay mối quan hệ thông thường, em cũng xã giao ở chừng mực vừa đủ. Dựa vào tính cách, quan điểm sống để chia sẻ/gặp gỡ họ nhiều hơn hay ít đi.

Quan điểm về hình xăm đẹp, với em, là xăm nhỏ, kín đáo một chút như sau gáy, cổ tay. Xăm lớn nhìn thô, mặc đồ cũng khó đẹp, :D.
Xăm là thể hiện cá tính, sở thích thì đúng hơn ạ :D

Quy Lão

Xe tăng
Qủa này XXX lại làm được mớ rồi.
Chính vì như thế nên tội phạm nó mới có chỗ lộng hành cụ nhỉ.
Xxx cứ nuôi rồi thịt, thịt hết lại nuôi.
Chứ giờ quét sạch thì kiếm mớ ở đâu

emphailamsao

Xe tăng
Em nói cụ đang kỳ thị những người không thích hình xăm đấy
Vâng. Đúg ah. Để xem họ phản ứng ntn khi bị ng khác kỳ thị như thế. Hay lại giãy nảy lên. :)). Tuy nhiên em là ví dụ để chứng minh ý kiến thôi, chứ rảnh gì mà kỳ thị ng nọ ng kia

emphailamsao

Xe tăng
Cụ cho biết xăm hình và uống rượu liên quan gì đến nhau ạ? Hai cái này ảnh hưởng gì đến trẻ vị thành niên ạ? Thế nào là ngụy biện?
Tại sao cô giáo lại ra quy định cấm xăm?
Vâng, cụ lại đi vào chi tiết để quên đi câu ch chính: quy định luật lệ nào cungz có đối tượng và phạm vi áp dụng. Cụ trả lời hộ em là cô giáo vi phạm quy định điều luật nào với ah? Hay toàn do các cụ tự nghĩ ra là giáo viên không được xăm?

Vâng, cụ lại đi vào chi tiết để quên đi câu ch chính: quy định luật lệ nào cungz có đối tượng và phạm vi áp dụng. Cụ trả lời hộ em là cô giáo vi phạm quy định điều luật nào với ah? Hay toàn do các cụ tự nghĩ ra là giáo viên không được xăm?
Thế luật nào quy định học sinh không được xăm?
Tại sao cô giáo lại cấm học sinh xăm?

catmanal

Xe tải
Cơ thể bố mẹ sinh ra vốn là hoàn hảo (không kể tới trường hợp khuyết tật bẩm sinh). Cớ gì vì phong trào, vì cá tính ? vì nhận thức lệch lạc đi xăm hình...
Ba cái lý do vớ vẩn

emphailamsao

Xe tăng
Thế luật nào quy định học sinh không được xăm?
Tại sao cô giáo lại cấm học sinh xăm?
Cô giáo có quyền ra quy định với trường của mình cụ ah. Cụ ngây thơ hay thiếu hiểu biết vậy? Trường em còn cấm trang điểm đậm cơ, hs đậm quá bắt xoá đấy, nếu mày thích làm thế thì ra trường khác mà học. :)). Còn cứ vi phạm là bắt xoá, ko nghe không được chứ. Và phạm vi áp dụng là học sinh và trong trường, này ra khỏi trường thì kệ chúng mày. Cụ hiểu chứ?

toraquito

Xe máy
Thợ xăm nó quan tâm gì mấy hội kín đó đâu ạ
Là e thích cái gì cũng đối xứng như logo hội đó nên yêu cầu ạ :D
Cũng giống cụ nhỉ
Giờ e muốn xăm thêm 2 hình tên 2 đứa con mà mãi chưa degisn ra đc :(
png-clipart-angels-demons-water-earth-air-fire-water-text-logo.png
Cụ bị lừa rồi, biểu tượng này là dành cho hội Gay United nhá.

Mà có khi không phải bị lừa ;))

Thèm khát

Xe điện
Xăm bé bé xinh xinh vì sở thích cá nhân nà đẹp, còn vằn vện nhiều mực thì thua. Iem cực không thích bọn ca sĩ bẩn, người toàn mực rồi gây ảnh hưởng khiến bọn trẻ ranh noi theo.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Người dân ít có thói quen 113

Shadow381

Xe điện
Em nhìn đội xăm trổ chỉ thấy kinh kinh, tởm tởm chứ chẳng có gì phải sợ, đội đấy chỉ dọa trẻ con hoặc phụ nữ quê chứ phụ nữ như gấu nhà em nó sợ cục ****. Mình giờ chỉ sợ người có quyền lực ảnh hưởng trực tiếp đến công việc của mình hoặc ngồi trước ai đó mà trí tuệ, cái uy toát ra rõ (bây giờ hiếm gặp người phong thái đó, kể cả chức cao lắm). Có lẽ gặp được người để cho mình sợ như ngồi trước thầy cô ngày xưa giờ hiếm lắm. Có 1 lần em cũng gặp trạng thái sợ đó, hồi sinh viên bọn em ghét ko bầu cho 1 đứa làm bí thư đoàn trường, thầy hiệu trưởng gọi mấy đứa “cầm đầu” lên gặp, em nhớ cái cảm giác ngột ngạt trong phòng khi đó, thầy chỉ ngồi im lặng nhìn 1 lượt từng đứa chưa nói gì mà bọn em ko dám thở mạnh! Rồi thầy chậm rãi hỏi, giải tỏa những lý do ghét cậu đó của bọn em! Ra khỏi phòng thầy tất cả mới dám thở mạnh. Thầy nhẹ nhàng, mắt ấm áp nhưng lúc đó mặt thầy lạnh băng, có nét buồn mà sao uy quyền khủng khiếp! Đấy mới là cái đáng sợ và có thể khiến người khác thấy sợ!

SanHoBien

Xe container
Cùng là xăm lại có 2 trải nghiệm trái ngược.

1. Đẹp kinh hoàng: Mợ này xăm đẹp quá. Chảy dãi...
View attachment 6585102

2. Loạn và liều kinh hoàng: giữa ban ngày ban mặt mà đội xăm trổ này vào phá khóa, khống chế chủ nhà thế kia.
View attachment 6585104

Dạo này iem thấy xu hướng ít kỳ thị người xăm nhưng đấy nà xăm kín, xăm đẹp. Còn vằn vện như mấy bố trên thì tởm bcm.

CCCM nhìn thấy đội xăm ngoài đường có cảm nhận như nào ạ?
Úi,chắc sắp loạn đến nơi rùi :(

catking113

Xe điện
E cũng muốn trải nghiệm "săm" mà chưa có đk

Cô giáo có quyền ra quy định với trường của mình cụ ah. Cụ ngây thơ hay thiếu hiểu biết vậy? Trường em còn cấm trang điểm đậm cơ, hs đậm quá bắt xoá đấy, nếu mày thích làm thế thì ra trường khác mà học. :)). Còn cứ vi phạm là bắt xoá, ko nghe không được chứ. Và phạm vi áp dụng là học sinh và trong trường, này ra khỏi trường thì kệ chúng mày. Cụ hiểu chứ?
Trường cụ cấm trang điểm đậm nhưng thày cô lãnh đạo trường có xăm không?
Em muốn cụ giải thích xem tại sao cô giáo trường LTV lại cấm học sinh xăm? Dựa trên cơ sở nào? Hay là vì "bà mày thích thế"?

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 6585102

2. Loạn và liều kinh hoàng: giữa ban ngày ban mặt mà đội xăm trổ này vào phá khóa, khống chế chủ nhà thế kia.
View attachment 6585104

Dạo này iem thấy xu hướng ít kỳ thị người xăm nhưng đấy nà xăm kín, xăm đẹp. Còn vằn vện như mấy bố trên thì tởm bcm.

Em cứ mang theo túi bóng. Đằng éo nào chả nôn.

View attachment 6585102

View attachment 6585104

Cụ so sánh rõ khập khiễng :)). Em thì ngồi uống rượu với đội xăm trổ rồi, cũng bị dọa vài lần rồi. Cũng bình thường thôi.Có quân xanh, quân đỏ thì xh mới cân bằng được. Nhật rồi đài, rồi HK vẫn tồn tại song song với nhau.

Có quân xanh, quân đỏ thì xh mới cân bằng được. Nhật rồi đài, rồi HK vẫn tồn tại song song với nhau.
Cụ bảo là cân bằng vì hàng tháng cụ không phải trích ra vài phần trăm doanh thu để đóng tiền bảo kê mà rồi chẳng nhận được sự bảo kê nào hết.