[Funland] CCCM cảm nhận như nào về đội xăm trổ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tối qua e xem clip mà k tin sự việc xảy ra giữa Thủ Đô đến lúc mấy a thợ cơ khí bị bế lên xe quay xung quanh mấy cái xe biển 29 mới tin😅
Em không tin là giữa Thủ đô có chuyện lạ đời này đâu.
Trên Tivi em thấy khác cơ mà.

Lam__Phương

Xe điện
Em không tin là giữa Thủ đô có chuyện lạ đời này đâu.
Trên Tivi em thấy khác cơ mà.
Vâng k tin đc thật cụ ạ dù có ở đâu nhưng giữa thanh thiên bạch nhật mang khoan cắt đến phá cửa như chỗ không người😂

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng k tin đc thật cụ ạ dù có ở đâu nhưng giữa thanh thiên bạch nhật mang khoan cắt đến phá cửa như chỗ không người😂
Đúng rồi Cụ, trên ti vi em thấy sẽ có 500 anh em full công, full giáp đến vây bắt, cho lên phường uống trà ngay khi dân kêu cứu. Lại thế lực thù địch nào đưa tin đểu rồi.

ThienMaVN

Xe hơi
Thời bọn em thì chỉ thấy xăm: bát hương, mặt trời năm sinh. mỏ neo ... bông hồng, trái tim mũi tên.. chứ ko như một ống tay chống nắng như bây giờ. Mà em thấy vằn vện thế chỉ tổ lên quận lại no đòn. Bạch hổ mới sợ chứ vằn thế chỉ dọa khỉ thôi :D

transporter3

Xe điện
Em ngại lém. Kinh bỏ mợ dù là trai hay gái.

Ếch

Xe tăng
Gái xinh mà lại có xăm nữa thì quá tuyệt. Cháu là cực phê vụ được làm chủ một body đẹp và xăm trổ hehe, cực kích thích và thăng hoa luôn. Gái nhà cháu cho xăm thoải mái, cháu còn đưa đi xăm luôn. Tất nhiên là phải đẹp và ko đc phèn. Riêng cháu lại ko xăm, đau bỏ mợ kkk.
Có vẻ cháu có ít đồng minh ở đây nhỉ.

Gái xinh mà lại có xăm nữa thì quá tuyệt. Cháu là cực phê vụ được làm chủ một body đẹp và xăm trổ hehe, cực kích thích và thăng hoa luôn. Gái nhà cháu cho xăm thoải mái, cháu còn đưa đi xăm luôn. Tất nhiên là phải đẹp và ko đc phèn. Riêng cháu lại ko xăm, đau bỏ mợ kkk.
Có vẻ cháu có ít đồng minh ở đây nhỉ.
Đấy là quan điểm của cụ.
Mọi người tôn trọng quan điểm đó.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em nhớ có lần đi ... lần đầu gặp có hình xăm
- Sau khi xong ... có hỏi cảm nhận thế nào anh - giọng ngọt thỉu
- Mới nhìn cũng hơi sợ, hơi gờn gợn nhưng lòng khát khao còn cao hơn núi nên tặc lưỡi, kệ ... cơ mờ tuyệt - nhẹ nhàng trả lời

dpl

Xe lăn
Vâng, em cũng nghĩ cụ dpl có một vài nhầm lẫn không hề nhẹ
Vì tatoo theo trường phái illuminati nó khang khác cơ, tỷ dụ như hình này
Đây là logo của hội Illuminati
Còn e làm theo con dấu ạ 😁
Biểu tượng đối ngẫu 4 nguyên tố khởi nguồn
png-clipart-angels-demons-water-earth-air-fire-water-text-logo.png

Cadang

Xe tăng
Em không nghĩ xăm là thể hiện bản lĩnh. Bản lĩnh của phụ nữ là sự điềm đạm, não có nếp nhăn chứ không phẳng như miếng giò lụa. Còn những ai xăm, em nghĩ là họ thể hiện cá tính (mà theo họ là đẹp) thôi. Không kì thị, nhưng không vồn vã khi giao tiếp. Trong phạm vi công việc hay mối quan hệ thông thường, em cũng xã giao ở chừng mực vừa đủ. Dựa vào tính cách, quan điểm sống để chia sẻ/gặp gỡ họ nhiều hơn hay ít đi.

Quan điểm về hình xăm đẹp, với em, là xăm nhỏ, kín đáo một chút như sau gáy, cổ tay. Xăm lớn nhìn thô, mặc đồ cũng khó đẹp, :D.
Là xu hướng.
Mỗi người có quan điểm và cảm nhận riêng, cá nhân em cũng vậy.
Trưa nay đội em đặt bàn ở King BBQ, đang ăn thì 1 đội chị em ùa vào như cơn gió lạnh đầu mùa, trang phục thì rất thoáng :D
Có 1 nàng toát nồng lên vẻ đẹp của 1 người phụ nữ hiện đại, thu hút nhiều sự chú ý. Em cũng bị thu hút, cổ nàng xăm 1 ngôi sao 5 cánh tương đối bự, thấp thoáng lồng ngực cũng là hình xăm cũng bự, đen thẫm.
Tự nhiên em tụt cảm xúc, không nhìn sang thêm lần nào nữa :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Là xu hướng.
Mỗi người có quan điểm và cảm nhận riêng, cá nhân em cũng vậy.
Trưa nay đội em đặt bàn ở King BBQ, đang ăn thì 1 đội chị em ùa vào như cơn gió lạnh đầu mùa, trang phục thì rất thoáng :D
Có 1 nàng toát nồng lên vẻ đẹp của 1 người phụ nữ hiện đại, thu hút nhiều sự chú ý. Em cũng bị thu hút, cổ nàng xăm 1 ngôi sao 5 cánh tương đối bự, thấp thoáng lồng ngực cũng là hình xăm cũng bự, đen thẫm.
Tự nhiên em tụt cảm xúc, không nhìn sang thêm lần nào nữa :D
Em gộp comt của hai cụ trong này, bởi có chung cách nhìn nhận, là sự e dè khi tiếp xúc với các chị/em có hình xăm trên người - nhất là những hình xăm lớn.
Thực ra, chúng ta không thể đánh giá một con người, chỉ thông qua hình xăm. Cũng không có quyền gì phán xét họ. Người của họ, họ xăm. Nhưng ở một góc nào đó, chúng ta cũng khá thận trọng khi thấy những hình xăm lớn trên cơ thể họ. Có người, xăm như là sự động viên tinh thần (1); hoặc khi trải qua một biến cố lớn, họ muốn "găm" lại và răn mình (2). Số (2), thường thì thể hiện nội tâm của người đó từng trải qua nỗi đau, sự tổn thương, đâu đó có sự nổi loạn, theo em là vậy.

Như em, nhìn đàn ông có hình xăm lớn, dù khuôn mặt có hiền hoà, thì em cũng khá e ngại. Em có thể ngầm hiểu là người đàn ông đó có cái "Tôi" lớn/trải qua một biến cố gì đó mà họ không muốn quên, nhắc nhở mình ở hiện tại và trong tương lai, chẳng hạn...

Xăm hình là nghệ thuật, nhưng không nên lạm dụng. Nên đặt ra giới hạn, để nó vừa đủ thì sẽ max vui, :D.

Xăm là thể hiện cá tính, sở thích thì đúng hơn ạ :D

Binhan.4ever

Xe buýt
Không phụ huynh nào muốn con cái xăm trổ. Nên nếu trẻ mà xăm thì đấy là đứa không vâng lời bố mẹ hoặc thiếu sự giáo dục, quan tâm của gia đình. Nên tránh quan hệ.

Nếu trưởng thành mà xăm thì nghĩa là trong môi trường công việc của họ không chú ý đến tác phong,ngoại hình. Nên đề phòng. Ví dụ Làm gì có ông nào trưởng phòng kinh doanh mà lại kín cổ tay đâu.

Xăm nhỏ nhỏ với phụ nữ thì ok, hoặc cá biệt như minh nhựa cũng đc, nhưng ko nhiều