[Funland] Cccm cho em hỏi về trợ cấp 1.500k

NhimKenkute

Xe hơi
Cccm cho em hỏi quận Cầu giấy, cụ thể là phường Nghĩa Đô đã phát hỗ trợ lao động tự do 1.500k chưa ah? Em là lao động tự do (bán hàng ăn sáng ở cổng trường học) có giấy xn tạm trú ở phường Nghĩa Đô rồi, giờ muốn làm thủ tục nhận hỗ trợ, ra hỏi bác tổ trưởng mà bác ý bảo hộ nghèo mới được!

Taihoatu

Xe lăn
Hỏi bác tổ trưởng là chuẩn rồi còn gì nữa

Quan Tòa

Xe hơi
Đúng còn gì, em lđtd mà thu nhập tỷ/tháng chả nhẽ cũng lấy trợ cấp :-??

Xe bọ xít

Xe container
Cccm cho em hỏi quận Cầu giấy, cụ thể là phường Nghĩa Đô đã phát hỗ trợ lao động tự do 1.500k chưa ah? Em là lao động tự do (bán hàng ăn sáng ở cổng trường học) có giấy xn tạm trú ở phường Nghĩa Đô rồi, giờ muốn làm thủ tục nhận hỗ trợ, ra hỏi bác tổ trưởng mà bác ý bảo hộ nghèo mới được!
Cụ phải chứng minh với bác tổ trưởng là mình khó khăn, mình nghèo, Chứ đến trình bày tay đeo đầy vàng thì khó lắm. Mà bác tổ trưởng nói thế, E e là khó rồi.

butchikim

Xe ba gác
Có đói thật không hẵng nhận, không thì nhường cho người đói hơn đi.

P/S: có nhiều người đầy tiền vẫn đói ;))

pressf5

Xe buýt
Đợt đầu tiên cứ người lao động nghỉ việc là được trợ cấp 1tr. Chỉ cần lên danh sách là phường cấp.Nhưng lần này thì khả năng ko được thế nữa, vì số lượng nhiều và kinh phí lại hạn hẹp hơn.

Naponeon

Xe tải
Cụ làm thủ tục mà được nhận thì ới em với nhé, em cũng ở gần cây đa đường võ chí công.

dexom

Xe ba gác
Em hay thấy nói trên Ti vi, hay cụ thớt lên Ti vi hỏi xem dư lào ???

JEK

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng ăn sáng cho học sinh thì nghèo cái gì? Lại chả giàu nứt đố đổ vách.

nowhereland

Xe điện
Thủ tục lằng nhằng phết, đầu tiên xin đơn từ tổ dân phố (mẫu đơn do phường ban xuống), về điền vào rồi nộp cho tổ trưởng dp, nếu là KT3 thêm cái xác nhận tạm trú của CA phường (một số tổ dp củ chuối sẽ ưu tiên KT1 hơn). Sau đấy đại diện tổ dp sẽ xác nhận tiếp bằng cách lập danh sách các đối tượng được hỗ trợ trong tổ, ký xác nhận và CA khu vực tiếp tục xác nhận vào cái danh sách này. Rồi nộp lên phường chờ xét duyệt, phường chuyển danh sách đi chờ hỗ trợ.

Mà cái đơn là hỗ trợ người mất việc làm, thiệt hại trong kinh doanh, sản xuất.....chứ có phải mỗi hỗ trợ người nghèo đâu mà cứ mặc định là nghèo mới được? Khối người tưởng giàu nhưng thực tế đang vay nợ vỡ mặt.

hamcuare!

Xe container
Dịch bệnh này mới thấy ‘chính quyền cơ sở’ to thật :).
Tiếc là cp chưa chuẩn bị để đồng bộ vs nâng cấp bằng cấp vs chuyên môn của đội này lên tầm cao hơn.

NhimKenkute

Xe hơi
Các cụ ơi! Nhà em mà khá, giàu thì em đã chả phải hỏi khoản ý! Em là bán hàng rong ở cổng trường chứ ko phải có chỗ bán cố định nhé ah! 4 tháng nay nhà em sống bằng đồng lương 6 triệu của chồng em, trừ đi tiền điện nước (giá tính theo giá bác chủ nhà) thì còn 5 triệu ạ! Vá chỗ nọ, bù chỗ kia mệt mỏi lắm! Em hỏi vì khoản đó giúp nhà em đóng được tiền đồng phục và mua 1 cái pc cùi bắp cho con học zoom!

Chỉnh sửa cuối:
Lên tivi mà lấy. Năm ngoái tổ dân phố e đơn nộp kha khá nhưng lên đến quận còn 2 bị quận gạt nốt thế là chả được ai

vingraux

Xe tăng
Em hộ khẩu thường trú và đói, cũng không (chưa) được. Bác tạm trú thì xê ra.

darthvader

Xe điện
Tổ trưởng khu cụ trả lời sai chủ trương rồi đấy, không có chuyện xác nhận nghèo hay không nghèo ... khu em có mấy người bán đồ ăn bị dừng bán từ đã vào danh sách dán ở bảng tin rồi, nhận được chưa thì em ko rõ

Theo Quyết định số 3642/QĐ-UBND ngày 21/7/2021của UBND TP. Hà Nội về việc thực hiện một số chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do dịch COVID-19 trên địa bàn thành phố Hà Nội, lao động tự do được hỗ trợ là người lao động theo quy định tại khoản 1 Điều 3 của Luật Việc làm (người lao động là công dân Việt Nam từ đủ 15 tuổi trở lên, có khả năng lao động và có nhu cầu làm việc), làm việc trong các ngành nghề bị mất việc làm do phải tạm dừng hoạt động theo yêu cầu tại các văn bản chỉ đạo của UBND thành phố.

Nhóm lao động tự do khác được hỗ trợ là người lao động bị cách ly, cư trú trong khu vực bị phong tỏa theo quyết định của cấp có thẩm quyền, trừ trường hợp người lao động đang hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hằng tháng.

Người lao động tự do được hỗ trợ khi có đủ các điều kiện sau:

- Cư trú hợp pháp

- Bị mất việc làm do phải dừng hoạt động trong thời gian từ ngày 1/5/2021 đến ngày 31/12/2021.

Đối với các trường hợp người lao động bị mất việc làm thuộc các ngành nghề bị tạm dừng hoạt động sau ngày Quyết định này có hiệu lực thi hành (21/7/2021) áp dụng theo văn bản chỉ đạo của UBND Thành phố hoặc chính quyền địa phương theo từng thời điểm và diễn biến của dịch.

Mức hỗ trợ và phương thức chi trả

Mức hỗ trợ: 1.500.000 đồng/người/lần.

Phương thức chi trả: chi trả trực tiếp cho người lao động trên cơ sở danh sách được phê duyệt.

Hồ sơ yêu cầu hình như đã có thay đổi, nhưng đối tượng thì vẫn thế

tienaka

Xe điện
hno em đọc thủ tục thì thấy đơn giản lắm. ấy mà không biết gửi ra phường thì họ gõ tên ai đi. cái đó em chịu thôi.
lại giống vụ phát đồ hỗ trợ, ai có HK thì phát còn ai không có thì thôi.

agrimeco

Xe lăn
Em hay thấy nói trên Ti vi, hay cụ thớt lên Ti vi hỏi xem dư lào ???
Lên tivi mà lấy. Năm ngoái tổ dân phố e đơn nộp kha khá nhưng lên đến quận còn 2 bị quận gạt nốt thế là chả được ai
Em xem thời sự thấy có dòng tin chạy thông báo phía dưới rằng thì là HN đã hỗ trợ 90% số lđ tự do bị ảnh hưởng dịch rồi cơ mà nhỉ;))