[Funland] CCCM đã có lúc nào muốn buông bỏ tất cả để được tự do

bachkhoak40

Xe điện
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
VD - xe thì có đi là đươc, nhà có để ở là được.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Có cụ nào có ý định tương tự như mình không
Em cũng có ý định nhưng cần thêm 1 chân dài nữa cho nó đỡ cô quạnh, sống đơn giản nhưng đủ tiện nghi, ko lo đến tài chính nữa là ổn 🤣🤣🤣

thangsu

Xe buýt
Chốn thanh tịnh của cụ có phải là: 1 vila ven biển với 1 cháu giúp việc tuổi đôi mươi phỏng!????

fo huyền

Xe tải
Em cũng có ý muốn như cụ chủ. Nhưng chắc phải để đứa út học xong đại học đã. Rồi là để lại tất cả cho các con. Cầm ít tiền phòng thân. Dự kiến khoảng 15 năm nữa ( hy vọng ko có biến cố gì lớn). Mình về quê ở với họ hàng, anh em. Sáng sang nhà nhau làm ấm trà chém gió, trưa hoặc tối làm chén rượu nhạt.

fo huyền

Xe tải
Chùa cũng có sự phức tạp của chùa đấy cụ. Tìm được chùa thanh tịnh như trong phim, trong truyện chắc khó.
Nhà em có tí liên quan đến chùa em biết, sân si tị nạnh bọn chen đủ cả. Em lên được 1 hôm giỗ tổ xong sợ mất mật.
Chùa chỗ em cũng thế. Sân, si, tị nạnh. Tranh giành quyền lực. Chia bè kết phái. Đều có đủ cả.

Toilatoi242

Xe tăng
Đời là bể khổ; qua được bể khổ thì lìa đời cụ ạ!

mikala810

Xe hơi
tu tập tích phúc, tích đức cho con cháu sau này đi cụ, cụ sẽ được nhiều phúc báu và con cháu cụ sau này cũng vậy...

trunghieu27

Xe tải
Mình năm nay 35 tuổi chắc so với nhiều Cụ thì vẫn còn trẻ chán, vốn sống thì chưa đủ nhiều. Mình chỉ chia sẻ suy nghĩ xem có cụ nào có ý nguyện như mình không.
Hiện tại công việc của mình khá là tự do thu nhập ổn tầm trên dưới 50tr tháng chả nhiều nhưng đủ để gia đình sống cs dư dả 1 cách bình thường, vợ con, nhà cửa, xe cộ đều có đủ.
Nhưng nhìn chúng mình không thích tiền, kiếm tiền toàn vì để lo cho gia đình, còn bản thân thì mình chi dùng rất ít, không có nhu cầu sắm sửa gì, dùng tối giản nhất là dc.
Mình chỉ có ý nguyện là cố cày 1 time đến tầm 40 hoặc chậm nhất 50 tuổi thì đưa hết lại cho vợ con quản lý. Mình cầm 1 ít phòng thân và tìm 1 nơi thanh tịnh để sống (nơi đó thì mình cũng chuẩn bị sẵn rồi)
Em cũng có ý định giống hệt cụ đây.
Cho em hỏi là quan hệ của cụ với gia đình có tốt không? Quan hệ của em với vợ không tốt lắm, hay nảy sinh xung đột, nhiều lúc em đã muốn chia tay vợ, nhưng lại thương các con. Em định bụng khi các con đã đủ lớn, thì cũng sẽ bỏ lại hết kiếm một nơi yên bình để sống nốt.

omerta77

Xe điện
Cụ cứ thích là đc. Miễn là ko ảnh hưởng gì đến gia đình

hanoien

Xe điện
  • Vodka
Reactions: XPQ

Hung_102

Xe tải
Cụ giống e này, chỗ thanh tịnh cụ chuẩn bị sẵn là chỗ nào để e về mua, mình cùng vui thú điền viên ngày oánh cờ uống rượu :))

just for fun

Xe lăn
Chùa cũng có sự phức tạp của chùa đấy cụ. Tìm được chùa thanh tịnh như trong phim, trong truyện chắc khó.
Nhà em có tí liên quan đến chùa em biết, sân si tị nạnh bọn chen đủ cả. Em lên được 1 hôm giỗ tổ xong sợ mất mật.
Tự thành lập 1 cái như Tịnh Thất bồng con ấy

shiluo

Xe container
Các cụ nhã thật, đơn giản 40t đã dừng việc chịch là vượt xa em rồi :)>-
Em thì đơn giản là đang tìm hướng dịch chuyển sang công việc mình yêu thích thôi, chứ em vẫn muốn làm việc khi vẫn còn đủ sức (làm mệt mỏi thì muốn nghỉ, nhưng nếu nghỉ luôn không làm gì em chắc cuộc sống sẽ vô vị lắm).

hd-vt

Xe container
Sau ra răng chưa biết, chứ em nghĩ nghỉ hưu mà không được đi đây đi đó, chỉ quanh quẩn ở nhà ra ra vào vào, nhìn mấy gương mặt nhàu nát hưu hiếc , thở ngắn thở dài...chiết chiếc, thì coi như phí cái thân...già. :D

vostok

Xe tải
Em thì vẫn đang vướng vào một mớ bòng bong, chưa biết buông bỏ từ đâu nữa. Cũng luôn mong được Bình An và thoải mái.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Chủ thớt mới 35 mà đã nghĩ như người đã qua 50 tuổi nhỉ....Hơi lạ. :D

tank_fun

Xe tăng
Báo động vấn nạn thanh niên chưa già đã chuẩn bị chết.

tank_fun

Xe tăng
Cụ chủ nên xem phim "Về miền hoang dã" đã.
Xem xong là chán cuộc sống không phải của mình, rồi lại giật mình là thực tại nó khác.
View attachment 6627854
phim này xem cứ tức anh ách. thằng main chính sướng quá hoá rồ. Cứ nhìn đi đâu trong khi hạnh phúc ở ngay xung quanh mình.
E thì chả muốn hưu sớm. e chỉ mong có sức khoẻ và tiền bạc để cùng vợ con đi du lịch khắp nơi.