[Funland] Cccm luyện tập TDTT vì lẽ gì?

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Sau một thời gian chăm chỉ thi đấu trên sàn bia, sới nhậu ...để lại 1 khoản nợ to tướng nơi V2 thì nay em đã quyết định tập TDTT trở lạicccm ạ :P
QĐ này ko hẳn ngẫu nhiên mà có động lực thúc đẩy cả 8-}
Cccm đã và đang luyện tập TDTT hãy chia sẻ lý do-nguyên nhân-động lực nào dẫn tới nhé...Em sẽ chia sẻ sau 1 chút :P Đầu tiên em đến với món đạp xe đã ;))

Ảnh minh hoạ : 6h00Am 9Apr2019 tại bến Casablanca - Hồ Tây

Em tổng kết sau thời gian theo dõi và survay thì động lực tập TDTT bao gồm các hình thái như sau:

1. Vì đam mê: bao gồm các môn như Golf, Tennis, cầu lông, bóng bàn, bóng đá, bi-a, biza ..v.v.v.
2. Vì sức khỏe: Đa phần ở các cụ/mợ thuộc CLB 200kg, TMK ...hưu trí ...tập để có sức khỏe, sống lâu với đời...tóm lại là sợ chết :))
3. Vì ...gái:
- Đàn ông: Thể hiện cơ bắp, sự khỏe mạnh, nét hấp dẫn...việc làm thường thấy của con trống trước con mái trong thế giới động vật nói chung và con người nói riêng :-j
- Đàn bà: Rất ngạc nhiên là 90% PN tập gym là để thể hiện với ....PN khác =)) 10% còn lại mới thể hiện với đàn ông ...thế mới đau diều (mợ Hồng lùi xác nhận nhé :-j ).

Chỉnh sửa cuối:

Honghen2008

Xe container
Để chiến đấu khoẻ Trang ơi:))

oishivn

Xe điện
Để ngon để khoẻ cụ chang ạ

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu tập Gym mục đích tăng kí lô.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Sáng dờ em ko ăn Phở ko ăn xôi Yến nữa mà ăn như này:

em mang lên ô tô vừa đi vừa ăn cho giống phim HQ :-j

Em lưu lại mấy còm có ích :)
Ăn kiểu này dễ đau dạ dày và hạ đường huyết lắm! Kể cả thừa cân cũng dễ bị hạ đường huyết! Sáng là bát cháo ngô hoặc cháo yến mạch với quả trứng ốp + cốc sữa tươi không đường mợ nhé! Rồi thêm ít hoa quả như thế này!
Giảm cân kiểu ăn uống cực đoan thế này không bền vững và dễ vào viện lắm đấy mợ [-X
Tập tành buổi sáng thì lại hít toàn khí độc hại thôi! Vì ban đêm cây cối thải khí CO2 ra nên buổi sáng tập tành còn độc hơn buổi chiều!
Nếu có thời gian tốt nhất mợ tập lúc mặt trời lên tầm 9h sáng, còn không có thì tập buổi chiều nhé! Đôi lời góp ý
Mở dùng google tìm: "Bí quyết sống lâu sống khỏe của Tề Quốc Lực" để đọc nhé! Nói về cả ăn uống và tập tành đấy!
Tinh bột chia làm 2 loại:
1. Loại 1 là loại tiêu hóa nhanh gồm: đường, gạo, xôi, phở, bún, sắn, bột mì...ăn nhiều chuyển hóa nhanh, làm đường huyết tăng lên hạ xuống nhanh, dễ gây tích mỡ, béo bụng,...Nên hạn chế tối đa loại 1 này. Ăn nhiểu tinh bột loại 1 cũng là 1 tác nhân gây huyết áp, tiểu đường.
2. Loại 2 là loại tiêu hóa chậm như: ngô, khoai, yến mạch, kê, gạo lứt...ăn với lượng vừa phải để đảm bảo đường huyết, giảm cân.
Nếu mợ loại trừ hoàn toàn tinh bột não sẽ không đủ chất để não hoạt động bình thường nên rất dễ mệt mỏi và uể oải. Do đó, nên ăn vừa phải loại 2, và tránh ăn hoặc ăn ít vào buổi tối.
Mợ đọc 1 ít về dinh dưỡng, sẽ định lượng được 1 bữa ăn của mình bao nhiêu Calo nhé! Em ăn bao nhiêu đều có thể ước lượng số Calo cơ thể nhận được!

Nguyên tắc giảm cân đơn giản là: Lượng Calo tiêu thụ mỗi ngày nhỏ hơn lượng Calo tiêu hao

PS: Mở để lại thông số thể trạng như chiều cao, cân nặng, vòng 2,...có thời gian em tư vấn chế độ ăn tập cho!
Không khí buổi sáng sớm giờ k trong lành mà đầy chất độc lơ lửng, chang chuyển qua tập buổi chiều thì hay hơn, làm xong tập, về muộn đỡ tắc đường hoặc tuyệt nhất là về sớm khi chưa tắc, ăn sớm xong tập :)
Lão chủ thớt đạp xe tốt đấy!
Đạp xe giúp cho xương sống vận động di chuyển nhanh,lúc phải lúc trái uốn éo các kiểu ko bị mỏi. Các cơ lưng,gân,dây chằng của phần lưng cũng vì thế cải thiện đáng kể,chịu được và kéo dài những cú nhấp liên tục trong mọi tư thế với cường độ cao. Nhưng điều có lợi nhất của đạp xe chính là khả năng kéo dài trong chuyện ấy. Bộ máy nam giới,nhất là phần đầu khấc, nơi tập trung rất nhiều dây thần kinh. Khi vận động đạp xe khiến đầu bị ma sát mài vào vải quần, nó sẽ tạo thành lớp chai bao bọc xung quanh. Lúc xuất trận cọ sát liên tục,lớp chai này sẽ ngăn cản,chi phối đến hệ thần kinh,giúp kéo dài cuộc vui thêm khoảng 50% nữa. :D
Đàn ông to hay nhỏ không quan trọng, quan trọng là phải rắn chắc.
Dân tập Gym đùi to cực kỳ luôn, nhất là dân đạp xe địa hình trong phòng đấy.
Cụ Trang tập cẩn thận lại tăng cơ to ra :D

Chỉnh sửa cuối:

vykieu2011

Xe buýt
Em cũng nhiều khi quyết tâm lắm nhưng phần vì lười, phần vì hội f1 nhỏ quá nên cũng bận nên đành chờ....vài năm nữa vậy.

BadBoy79

Xe lăn
Vì sức khoẻ, vì giảm mỡ máu, giảm gan nhiễm mỡ, a xít gu rích, 90-60-90 như Ngọc Trinh :))

binhsu7273

Xe cút kít
Khỏe để xây dựng bảo vệ Tổ Quốc.
khỏe để Học tập và rèn luyện Tinh thần.
khỏe khỏe....khẻo. ;))

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Đạp xe Hồ Tây buổi sáng không khí trong lành lắm cccm ạ o:-)o:-) Em làm 1 vòng Hồ hơn 17 km vừa đi vừa nghỉ mất độ 1 tiếng, về tắm đi làm đầu óc sảng khoái hẳn lên ý...
Cccm có ai cũng đạp xe HT như em ta lập Team đạp cho vui, cuối tuần tổ chức đạp xa như Tam Đảo, Ba vì...rồi offline bia bọt cho mấu nhé :-bd:-bd:-bd

vykieu2011

Xe buýt
Đạp xe Hồ Tây buổi sáng không khí trong lành lắm cccm ạ o:-)o:-) Em làm 1 vòng Hồ hơn 17 km vừa đi vừa nghỉ mất độ 1 tiếng, về tắm đi làm đầu óc sảng khoái hẳn lên ý...
Cccm có ai cũng đạp xe HT như em ta lập Team đạp cho vui, cuối tuần tổ chức đạp xa như Tam Đảo, Ba vì...rồi offline bia bọt cho mấu nhé :-bd:-bd:-bd
Trước em có việc hay đi sớm qua cầu nhật tân thấy có teem các cụ đạp xe trông pro lắm, chắc làm 1 vòng lên nội bài rồi về.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Cụ ăn vậy thì có vẻ ngon miệng dưng mà có lẽ lúc sau sẽ thấy xót ruột cụ ạ. Thiếu đạm
Em đang thừa đạm nhìu quá mợ Vy kiêu kỳ ạ :D Trước chả tập tành gì, tối bia rượu sáng hôm làm bát phở 3 quẩy 2 trứng, hôm làm bát xôi Yến to tướng ...thừa cân hơi nhiều #:-s#:-s#:-sV1, V2 của em hiện đang khủng lắm, hy vọng sau 1 tháng thì V2 giảm 10 số, cân nặng giảm 10 đơn vị...V1 thì tập trung hơn \m/\m/\m/

HUNGSMUN

Xe container
Tập thể dục để có sức khoẻ về cơ thể, có sức khoẻ về tinh thần. Khi có hai thứ này rồi thì sẽ làm được rất nhiều việc.

vykieu2011

Xe buýt
Em đang thừa đạm nhìu quá mợ Vy kiêu kỳ ạ :D Trước chả tập tành gì, tối bia rượu sáng hôm làm bát phở 3 quẩy 2 trứng, hôm làm bát xôi Yến to tướng ...thừa cân hơi nhiều #:-s#:-s#:-sV1, V2 của em hiện đang khủng lắm, hy vọng sau 1 tháng thì V2 giảm 10 số, cân nặng giảm 10 đơn vị...V1 thì tập trung hơn \m/\m/\m/
Hơ hơ, cụ làm đc vậy các công ty bán thực phẩm làm đẹp jam cân đóng cửa gấp. Em dự 3 tháng may ra cụ đạt tiêu chuẩn đặt ra

skuadi

Xe điện
Em chạy đường dài.
Chạy bộ như là một pp thiền hành, tập trung vào hơi thở, bước chân, các cảm thọ của cơ thể để từ đó nhìn thấy cái “body” thực sự ko phải là cái của ta. Thay vì bị nó điều khiển thì ta điều khiển lại nó

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Hơ hơ, cụ làm đc vậy các công ty bán thực phẩm làm đẹp jam cân đóng cửa gấp. Em dự 3 tháng may ra cụ đạt tiêu chuẩn đặt ra
Em là dân TT bán chuyên nên ép cân nhanh lắm, mợ yên tâm...tầm này tháng sau em chụp body lên cho mợ thẩm ;))

Trai Họ Sở

Xe máy
Phong trào cho ha oai, giờ chạy tổ chức lắm vãi, bán huy chương cho các ông các bà về treo làm màu là chính :))

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Chỉnh sửa cuối:

truongha233

Xe tải
Chủ yếu là để phục vụ thôi