[Funland] Cccm luyện tập TDTT vì lẽ gì?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

Cụ dán mấy hình này về cho có động lực tập Gym.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
LĐ tập kiên trì nhỉ? Đáng học tập o:-)o:-)
Mợ chuẩn, cái khó nhất là ăn uống chứ không phải tập. Em mất 2 năm để giảm từ gần 70kg xuống gần 50kg như bây giờ bằng cách điều chỉnh chế độ ăn từ từ.
Em thích tập group x, hồi xưa có đợt tan làm xong tập 2 ca liền ở elite, nhưng mẹ không thích vì chả về nhà nấu cơm rửa bát giúp mẹ nên em đành bỏ, giờ chỉ ước ngày có thêm 1 tiếng nữa để tập chiều tối thôi :(

Người thật việc thật
Đây là hồi em đã giảm thành công từ 67 về 53 54 kí, nhưng chỉ giảm ăn nên bị skinny fat - gầy nhưng mỡ bụng, đùi, chân, lưng vẫn nhiều. Em phải tập tầm nửa năm mới giảm được lượng mỡ và săn chắc hơn đấy.

Sáng nay :)

PCNguyen

Xe tăng
Mợ chuẩn, cái khó nhất là ăn uống chứ không phải tập. Em mất 2 năm để giảm từ gần 70kg xuống gần 50kg như bây giờ bằng cách điều chỉnh chế độ ăn từ từ.

Em thích tập group x, hồi xưa có đợt tan làm xong tập 2 ca liền ở elite, nhưng mẹ không thích vì chả về nhà nấu cơm rửa bát giúp mẹ nên em đành bỏ, giờ chỉ ước ngày có thêm 1 tiếng nữa để tập chiều tối thôi :(

Người thật việc thật
Đây là hồi em đã giảm thành công từ 67 về 53 54 kí, nhưng chỉ giảm ăn nên bị skinny fat - gầy nhưng mỡ bụng, đùi, chân, lưng vẫn nhiều. Em phải tập tầm nửa năm mới giảm được lượng mỡ và săn chắc hơn đấy.

Chuẩn rồi mợ, Giảm ăn mà không tập người vẫn bị bệu, người thừa mỡ muốn về form đẹp nhất định nên kết hợp giữa ăn healthy và tập luyện.
Đợt nào chăm tập em thấy khỏe hẳn :)

Hư Truc 2016

Xe tải
Em tập thể thao cho nó khỏe để tập thể dục.

kfc1981

Xe điện
Để toát mồ hôi và thở hồng hộc.

ubisapro

Xe trâu
Dẻo dai trong ... chuyện ấy ợ ;))

Volga74

Xe buýt
E tập để ngắm ái xinh và cho to chỗ cần to!

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]

Người thật việc thật

Quả này mà tập bài "lã bố giương cung" thì body luôn cực chuẩn.

Michael J

Xe điện
Sau một thời gian chăm chỉ thi đấu trên sàn bia, sới nhậu ...để lại 1 khoản nợ to tướng nơi V2 thì nay em đã quyết định tập TDTT trở lạicccm ạ :P
QĐ này ko hẳn ngẫu nhiên mà có động lực thúc đẩy cả 8-}
Cccm đã và đang luyện tập TDTT hãy chia sẻ lý do-nguyên nhân-động lực nào dẫn tới nhé...Em sẽ chia sẻ sau 1 chút :P Đầu tiên em đến với món đạp xe đã ;))

Ảnh minh hoạ : 6h00Am 9Apr2019 tại bến Casablanca - Hồ Tây

Em tổng kết sau thời gian theo dõi và survay thì động lực tập TDTT bao gồm các hình thái như sau:

1. Vì đam mê: bao gồm các môn như Golf, Tennis, cầu lông, bóng bàn, bóng đá, bi-a, biza ..v.v.v.
2. Vì sức khỏe: Đa phần ở các cụ/mợ thuộc CLB 200kg, TMK ...hưu trí ...tập để có sức khỏe, sống lâu với đời...tóm lại là sợ chết :))
3. Vì ...gái:
- Đàn ông: Thể hiện cơ bắp, sự khỏe mạnh, nét hấp dẫn...việc làm thường thấy của con trống trước con mái trong thế giới động vật nói chung và con người nói riêng :-j
- Đàn bà: Rất ngạc nhiên là 90% PN tập gym là để thể hiện với ....PN khác =)) 10% còn lại mới thể hiện với đàn ông ...thế mới đau diều (mợ Hồng lùi xác nhận nhé :-j ).
Cái ý cuối cùng của cụ chả ăn thua, nhiều cụ cặp với e vừa già vừa xấu so với gấu mà gấu mãi mãi không hiểu vì sao:-))

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giảm tinh bột chuyển hóa nhanh - gạo, nếp, bột mỳ - bằng tinh bột chuyển hóa chậm - khoai lang, yến mạch, bột mỳ nguyên cám, bột mỳ đen. Khoai tây cũng được nhưng hấp rồi nghiền với sữa không đường, bơ nhạt, muối tiêu chứ đừng chiên, và ăn lượng nhỏ thôi.
Ăn salad ok nhưng trộn sauce vừa phải và sauce đừng béo quá, không thì cái sauce đấy lại làm cụ béo.
Em cũng hảo ngọt lắm, giờ form em ổn định rồi thì không sao, còn cụ nếu thèm ngọt thì mua loại bánh kẹo ăn kiêng, chocolate đen ấy, thay đường bằng mật ong.
Bài tập thì giờ không tiện máy tính, em trả lời sau.

Người có gia đình giảm khó hơn vì thời gian ít + phải nấu ăn đủ chất cho cả nhà + mỡ sau sinh nhiều. Cụ nên động viên và tạo điều kiện cho mợ ấy vận động ạ.

Là bài gì thế cụ :)
Bài đó thì trên cả yoga. Ko biết có offer nào biết ko nữa.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Hôm qua đi chơi xa vs EGM&CGM nên hôm nay dậy muộn, em đạp xe 1 vòng HT giờ về mới ăn :) Thực đơn đây:

Các BSDD gaquay123 Bảo Bảo .. thấy ổn ko ạ ? :)

Chỉnh sửa cuối:

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Bây giờ nhà vẫn có " báo giấy " là người hoài cổ
đấy :D
Em vẫn thói quen lót giấy báo từ trước mà :D Trc kia mỗi bữa em ăn 4-5 bát cơm, hôm nào mà em nấu canh cá chua thì phải 6-7 bát cơ :D Bh xuống hẳn 1 bát là quá thành công rùi Bảo Bảo ợ :D

Kitcat

Xe container
Em bị tiến hóa ngược với ld, người đang bt ở 43-46kg, tự dưng đi tập, mà tập mạnh nên lên 1 phát 49kg, mà toàn lên bắp... sau vài năm dừng tập kg k xuống , thay cơ bắp bằng mỡ. Nên giờ em rút ra bài học cho các cụ cần tìm vợ, hãy tìm cô nào k tập thể dục nặng mà body vừa mắt sở thích của các cụ là đẹp nhất. Vì thế có nghĩa lượng tiết tố nữ trong người ở thế cân bằng. Trót đã tập như cái xe đã lăn, tiết tố nam sẽ tăng, ít nhiều đều tăng (ngực nhỏ đi) mà dừng cái sẽ phì lên. Tùy môn mà phì ít hay nhiều thôi. Giờ em lại phải tập lại đây. :(
Từ kn của em thì cụ rêu k nên tác động quá nhiều vào diet cũng như tập luyện. Tập đều vừa vừa thôi, giữ sức tốt. Như u90 nhà em bắp chân rắn chắc toàn cơ bắp. Chỉ tập đi bộ, xoa bóp, đạp xe trên không, vài động tác yoga , hoàn toàn k ăn kiêng mà ăn cực đủ chất. Cụ rêu già rồi có bụng là hợp với tự nhiên, khoẻ là ok rồi ;))
Có bài tập nào đơn giản có thể tập ở chỗ làm/nhà khoảng 15 phút để giảm mỡ bụng không hả mợ?

Chế độ ăn uống của em cũng thất thường, em đang cố gắng ăn nhiều rau xanh (thỉnh thoảng vẫn ăn cánh gà rán), đồ ngọt cũng giảm nhiều, nhưng vẫn ăn đều.

Chỉnh sửa cuối:

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em vừa liếc thấy có người bảo cây cối thải ra CO2. Chắc em nhầm?

kyrros

Xe tải
Sau một thời gian chăm chỉ thi đấu trên sàn bia, sới nhậu ...để lại 1 khoản nợ to tướng nơi V2 thì nay em đã quyết định tập TDTT trở lạicccm ạ :P
QĐ này ko hẳn ngẫu nhiên mà có động lực thúc đẩy cả 8-}
Cccm đã và đang luyện tập TDTT hãy chia sẻ lý do-nguyên nhân-động lực nào dẫn tới nhé...Em sẽ chia sẻ sau 1 chút :P Đầu tiên em đến với món đạp xe đã ;))

Ảnh minh hoạ : 6h00Am 9Apr2019 tại bến Casablanca - Hồ Tây

Em tổng kết sau thời gian theo dõi và survay thì động lực tập TDTT bao gồm các hình thái như sau:

1. Vì đam mê: bao gồm các môn như Golf, Tennis, cầu lông, bóng bàn, bóng đá, bi-a, biza ..v.v.v.
2. Vì sức khỏe: Đa phần ở các cụ/mợ thuộc CLB 200kg, TMK ...hưu trí ...tập để có sức khỏe, sống lâu với đời...tóm lại là sợ chết :))
3. Vì ...gái:
- Đàn ông: Thể hiện cơ bắp, sự khỏe mạnh, nét hấp dẫn...việc làm thường thấy của con trống trước con mái trong thế giới động vật nói chung và con người nói riêng :-j
- Đàn bà: Rất ngạc nhiên là 90% PN tập gym là để thể hiện với ....PN khác =)) 10% còn lại mới thể hiện với đàn ông ...thế mới đau diều (mợ Hồng lùi xác nhận nhé :-j ).
Em chạy bộ buổi sáng
Sợ bệnh tật nhiều hơn là sợ chít

sparta.leonidas

Xe cút kít

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF